Trên tay bàn là hơi nước Sokany AJ-2205, tốc độ làm nóng nhanh, hữu ích khi cần gấp

nkinhluan
8/5/2021 3:59Phản hồi: 17
Trên tay bàn là hơi nước Sokany AJ-2205, tốc độ làm nóng nhanh, hữu ích khi cần gấp
Hôm nay mình trên tay một chiếc bàn là nhà mình sử dụng khá lâu đến từ Sokany với mã AJ-2205, một thương hiệu mà chắc hẳn nhiều anh chị đã và đang sử dụng, tốc độ làm nóng khá nhanh, và rất dễ sử dụng không cần bàn. Mình thấy nó vô cùng hữu ích mỗi khi có việc cần đi gấp. Hy vọng qua bài này sẽ nhận được nhiều chia sẻ kinh nghiệm hơn về sản phẩm này, giúp những bạn mua sau có nhiều thông tin hơn, đầu tiên mời mọi người xem qua video

Sản phẩm được bảo hành điện tử 1 năm, gia đình mua và sử dụng cũng khá lâu, chất liệu từ nhựa ABS, đây là một thương hiệu được nhiều người biết đến nên về phần thông tin có rất nhiều trên mạng, nên xin phép chỉ nói về cảm nhận của riêng mình khi sử dụng nó.
Nó có một cái hộc chứa nước phía dưới có thể tháo lắp vô cùng dễ dàng, ngoài ra trong hộp còn kèm theo một cốc nhựa để chăm nước vào. Một lưu ý hết sức quan trọng trước khi ủi là nên kiểm tra mực nước bên trong, chăm nước và không để quá đầy vượt qua chữ max

Trên đỉnh đầu là dãy đèn với một tính năng duy nhất là báo hiệu bàn là có điện vào và đang hoạt động.
Đầu bàn ủi là 6 lỗ thoát hơi nước với tốc độ làm nóng và phun ra khá mạnh, kèm theo một bàn chải gắn vào để ủi những quần áo có chất liệu vải dầy, phần bàn chải này tháo ra vô cùng dễ dàng mỗi khi bạn cần ủi vải mỏng. Mình thì ít khi nào dùng đến phần bàn chải này.
Chỉ cần cắm điện và chờ khoảng 50 giây là có thể ủi, phần nút bấm cũng rất nhẹ nhàng...tay cầm khá chắc chắn, tuy nhiên khi ủi xong không nên cầm vào phần đầu ngay vì nó rất nóng... cũng tuyệt đối ko cho trẻ đến gần mỗi khi vừa ủi xong. Bạn có thể cầm 1 tay, tay kia kéo vải thẳng ra chút rồi đưa các đầu bàn ủi sát vào, nhưng vì nó không nhẹ nên sẽ rất dễ mau mỏi tay. Theo như nhà sản xuất thì nó có thể dùng cho rất nhiều chất liệu vải, mình chỉ dùng cho những loại vải thông thường nên không có ý kiến, hy vọng sẽ nhận được nhiều chia sẻ hơn của anh chị.

Những điểm mình thích
Chất liệu chắc chắn, an toàn và tốc độ làm nóng rất nhanh, vô cùng hữu ích mỗi khi mình cần đi việc gấp, chỉ cần treo áo len và khoảng 2 đến 3 phút có ngay một chiếc áo vô cùng thẳng

Những điểm mình không thích
Để ủi quần áo nhiều thì mình vẫn thích kiểu để bàn hơn, và đối với bàn ủi này chỉ cần đến cái áo thứ 2 là bắt đầu thấy mỏi tay rồi

Nên mua hay không mua
Bàn ủi Sokany AJ 2205 có giá khoảng 370.000vnd trên lazadatrên Shopee. Đây cũng là một sản phẩm nên mua để mỗi khi cần vào việc gấp mà không có thời gian thì có thể lấy ra ủi nhanh, còn để dùng thường xuyên mỗi ngày thì mình vẫn thấy nó không hợp. Nó cũng có những sản phẩm gấp lại được, dành cho đi du lịch cũng khá tiện, nếu a chị biết sản phẩm nào nhỏ gọn và ổn hơn xin góp ý để giúp những bạn nào đang quan tâm nhé. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pomme_bleu
TÍCH CỰC
3 năm
Phải chi áo demo nhăn hơn 1 tẹo thì đáng mua
Mày vui tính vãi
nhathung05
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã từng dùng em này, giờ chuyển sang xài bản ủi hơi nước đứng. Đánh giá ok. Ai cần mình pass lại nhé
@nhathung05 Ok sao lại chuyển bạn?
nhathung05
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Võ Thành Quân Chuyển sang dùng bàn ủi đứng công suất lớn hơn bạn
@nhathung05
dovantuit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhathung05 pass lại cho mình đi
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
3 năm
ủi xong áo có ướt đẫm ko các bạn ?
@dongkisotls Không anh 😃
o0_Virgo_0o
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bàn là màu tím hồng. Dùng màu tím nhưng có ghét sự thủy chung ko ạ ?
Cười vô mặt
Ủi đồ dầy thì sao bạn
Mình có mua con Sonany SK-3060, Không hiểu sao ngoài phun sương nó còn có chức năng xịt nước 😁 ướt hết cả áo.
Lovetech36
TÍCH CỰC
3 năm
Xài loại nhỏ ko sướng đâu. Mua cái lớn có chân đứng dùng lâu và bền hơn.
là một dân kỹ thuật thì mình không cần cái này cho lắm 😁
Gọi đúng là bàn ủi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019