Review Tai nghe Sennheiser Momentum True Wireless 2

nuhuta
9/5/2021 5:44Phản hồi: 125
Review Tai nghe Sennheiser Momentum True Wireless 2
Đây là review về Tai nghe Sennheiser Momentum True Wireless 2 của mình.Mình mua nó với giá 7.5 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tai nghe Sennheiser Momentum True Wireless 2:

Sau khi nghe tin Sennheiser bán mảng tai nghe cho một công ty Thụy Sĩ, sẵn có game
#reviewtainghe nên làm review về MTW2 luôn.
Mình đến với Sennheiser MTW2 sau khi đã dùng MTW1 được hơn 1 năm.
MTW2 đã cải tiến và khắc phục nhiều điểm yếu trên con MTW1:
- Về kích thước phần tai nghe đã được làm gọn hơn nên nghe lâu không bị đau tai, dễ dùng cho nhiều người, phù hợp hơn cho cánh chị em, bx mình cũng thử nghe và thấy thích
- Pin đã cải thiện đáng kể với 7 tiếng trên tai nghe và thêm 21 tiếng trên hộp sạc, thực tế mình dùng khoảng 2h liên tục trong thời gian tập gym thì thấy còn 60%, nên mình thấy tai nghe có thể trụ nổi khoảng hơn 5h. Đặc biệt MTW2 đã khắc phục lỗi không tự động tắt tai nghe khi bỏ vô hộp làm mau hết pin như MTW1.
- Về đàm thoại, MTW2 đã ngon hơn khi có cuộc gọi tới thì tai nghe tự động chuyển qua chế độ Transparent (nghe âm thanh bên ngoài), nên cuộc đàm thoại tự nhiên hơn, không bị ù ù như MTW1.

- MTW2 thêm tính năng chống ồn ANC (Active Noise Canceling) và thực tế thì nó giảm tiếng ồn rất tốt, mình thì ít khi dùng đến tính năng này .

Đánh giá chi tiết về âm thanh của MTW2 thì đã có khá nhiều bài trên các diễn đàn của các bạn chuyên về âm thanh, nên không dám múa rìu qua mắt thợ.
Riêng về mình, không quá khó (chắc tai cũng trâu trâu) thì trước kia khi nghe thử các dòng True Wireless của nhiều hãng thì mình thấy ưng ý nhất MTW1 (mình chủ yếu nghe nhạc, ít đàm thoại qua tai nghe) nên khi có MTW2 thì đầu tư ngay không suy nghĩ đến con khác nữa . Mình nghe nhạc đủ thể loại nên MTW2 đáp ứng quá tốt, Treble-Mid-Bass rõ ràng, đặc biệt là Bass nghe rất đã. Mình cũng hay xem phim trên laptop thấy độ trễ âm thanh rất ít, những cảnh đánh đấm bắn nhau đều cân được hết .

Sau khi dùng MTW2 một thời gian, mình mua thêm phụ kiện eartips Spinfit CP360, eartips này bằng silicon trong suốt và rất êm, ở phần đầu của ống dẫn âm có chỗ eo nhỏ giúp dễ dàng fit được các ống tai có kích cỡ khác hình dạng nhau. Nhờ vào thiết kế đặc biệt này của SpinFit mà tai nghe có thể dễ dàng nhét sâu vào trong ống tai, giúp hạn chế tối đa tiếng ồn xung quanh, đồng thời cải thiện treble và bass hơn.

Những thứ mình thích

- Ấn tượng đầu tiên là cái hộp, khi MTW1 ra mắt mình đi xem và cầm trên tay, MTW2 có hộp nhỏ hơn chút không đáng kể nhưng bản lề đã làm cứng cáp hơn.
Màu hộp MTW2 và eartips Spinfit cũng đồng điệu màu với em Pixel 5 luôn

Quảng cáo

- Cải thiện về pin, 1 ngày mình dùng khoảng 2 tiếng trong thời gian tập gym, 1 tiếng thời gian khác, thì 1 tuần mới sạc lại.
- Việc đàm thoại đã tốt hơn, hữu dụng hơn, chứ không còn là "Tai nghe True Wireless nghe nhạc hay, có chức năng đàm thoại" như thời MTW1 nữa
- Cảm giác đeo nhẹ nhàng, đeo trên 2 tiến không bị đau như MTW1.

Những thứ mình không thích

- Thời gian đáp ứng khi thao tác chạm trên tai nghe (Play, pause,..) còn bị trễ, hy vọng sẽ khắc phục được qua việc cập nhật firmware.
- Mới đây nghe tin Sennheiser bán lại mảng tai nghe cũng hơi buồn. Nhưng hy vọng công ty mua lại là Sonova (Thụy Sĩ) sẽ tiếp tục cập nhật firmware cho MWT2 và ra mắt thế hệ tiếp theo

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên nếu anh em thích tính tiện lợi của dòng True Wireless có âm thanh chất lượng cao phục vụ cho việc nghe nhạc, chơi thể thao cũng tốt luôn.
Tuy giá hơi cao (có thể sẽ giảm nhiều trong thời gian tới) nhưng nó rất đáng để anh em trải nghiệm
#reviewtainghe

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghp
TÍCH CỰC
3 năm
Đẹp, mà giá hơi cao
@nghp Nhưng đáng tiền.
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ông bạn thân mua xong hí hửng đem khoe với mình, tao mới mua trả góp hàng chính hãng nha, hay lắm, mày nghe thử đi. Mình nghe thử (nguồn nhạc apple music) thấy như hạch. Chắc mình tai trâu 😅😅😂😂
@huynhkhoabt Ông này đảm bảo ko bít gì về tai nghe lun. Chán ko mún nói
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thanhtran2311 Mình không biết thiệt, nghe thấy sao nói vậy à
lazytomcat
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Amon Amarth Không có tiền thì nhìn đâu thấy gì cũng quý . Chả bõ.
@lazytomcat Tai 200k bác nói là hiệu nào để tui mua về thẩm âm phát. Thanks bác 😁
nên mua màu đen hay màu trắng h mọi người
@tinhcamquakho Mua màu trắng cho khác với MTW1 đi bạn 😁
chỉ nghe nhạc thôi chứ đi xe máy xài loại này thì thua ko đàm thoại đc đâu nha ae. xe oto thì ok, mà oto thì ae độ dàn loa cho hay cần gì tai nghe này
Cười vô mặt
@barrettroyal Theo mình nhớ là chạy xe máy mà đeo tai nghe là phạm luật nha bạn 🤣
@barrettroyal Đi xe máy thì phải nghe loại over. Mà over thì ko đội mũ BH được. Tóm lại đi xe máy, ko nên dùng tai nghe, luật có rồi 😁
Úi cùng combo vs mình 😁
@jimmybaby83 Rất vui có người giống nè
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
3 năm
Con này quá nổi tiếng, trên mấy group tai nghe, rao con này 2nd bay nhanh lắm.
Khi xưa sài qua mấy con CX200,300…chất âm của Sen ko thể nào chê được. Giờ thì đang xài TWS Skullcandy Evo.
Tương lai mình sẽ lên con Sen này.
@bmw_m3vn Chào đồng fan Senn nè 😉
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 năm
@bmw_m3vn Sen thì chất âm ok nhưng p/p khá thấp. Nên lâu lắm ko dám mua Sen nữa 😁
Con Pixel 5 chất vl, bác mua ở đâu uy tín chỉ mình cái địa chỉ đi
@locthuyforever Mình mua trên hội Pixel, nhiều anh em bán uy tín giá tốt nha, chúc bạn tìm được con ưng ý 😉

https://www.facebook.com/groups/403564013377226

Google Pixel - P2,2XL - P3,3XL - P4,4XL - P5 - P6,6Pro - P7,7Pro -...

Giao lưu, mua bán, trao đổi về sản phẩm Google Pixel.
facebook.com
Ôi con tai mơ ước
@Hồ vi từ 86 mình đang nghe con đó đây. ổn về chất âm lắm bạn. nếu pin nó trụ tầm 6 tiếng là ngon. nay giá bán cũng rẻ rồi. đâu quanh 6 triệu trên mấy trang web bán hàng trực tuyến
trungluna
ĐẠI BÀNG
3 năm
ước mơ e này lắm mà chưa có điều kiện như bác
@SilverA Giá 1 năm đi qua đã khác rồi bạn, so làm gì nữa
Cười ra nước mắt
@SilverA Giá trên là giá của đầu năm 2021, bạn đi so với giá bây giờ thì chịu rồi 😂
SilverA
TÍCH CỰC
2 năm
@nuhuta Sorry! Bài h mới lên trang chủ. Ko để ý mốc thời gian bác cmt. 😆 Khổ.
hagianghi
ĐẠI BÀNG
3 năm
chất âm ok, tuy nhiên hộp sạc build kém. sài 1 thời gian bị nứt phần bản lề. mặc dù rất nâng niu + ít sử dụng
@hagianghi Cái này xác nhận nè, nên phải dùng kỹ chút 😁
VAdaihiep
TÍCH CỰC
2 năm
@hagianghi Chứng tỏ anh Quảng nói bản lề cái nịt ưu việt hơn là đúng à 😂
@hagianghi Của em cũng bị nứt ở bản lề
hagianghi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@malucthuyquai của mình sài đc vài tháng. nghỉ dịch bỏ quên trên cty khi vào lại thi hư mất 1 bên. bảo hành mất 3 tháng và đc đổi cái mới.
chất lượng quá kém
8 củ 😔
@SilverA Giá trên là giá của đầu năm 2021, bạn đi so với giá bây giờ thì chịu rồi 😂
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
2 năm
@narutoxboy 8 củ này nhìn dễ thương quá
nickyuk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mìn hỏi là thay pin như nào? vì mấy kiểu này xài chừng 2 năm sẽ bị chai pin. Như mìn dùng AirPod2 được 2 năm thì pin chai mất, search ra thay pin mắc như mua mới nên ngán ngẩm quá!!
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 năm
@nickyuk cái này thì chịu thôi bác 😁
Anonymox
TÍCH CỰC
2 năm
@nickyuk mấy loại TWS này đều phải nói là hàng xa xỉ, vì pin bé tẹo, chỉ dùng dc 2 năm hỏng phải vứt đi mua cái mới
squallchip
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin link mua cái eartips với bạn @nuhuta ơi
squallchip
ĐẠI BÀNG
3 năm
kiphoenix
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nuhuta Cái eartip này có lớn tương đương với cái theo tai nghe ko bạn? Bạn xài size nào zậy?
@kiphoenix Tương đương, hơi gọn hơn 1 chút, mình đeo size S
vxhoan86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em bị rơi hộp sạc của em nó. Có cụ nào dư hộp sạc để lại cho em đc k. Em đội ơi các cụ
@vxhoan86 vụ này căng à. ở nước ngoài nó có bán tầm 70 đô. ở vn thì khó kiếm
Thanks bác! Nhờ bài review em đã đặt 1 cặp Spinfit CP360 cho em sen tw2 hehe 😁
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
2 năm
Senn 2 giờ giá tầm 5tr, quá hợp lý luôn ae, mới xúc một con màu trắng, đáng tiền thật sự.
@bmw_m3vn trên mấy web bán hàng trực tuyến nay còn đâu quanh 6 triệu
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
2 năm
@Bảo Phước vn Mua xách tay thì loanh quanh 4trX, best nhất tầm giá rồi.
Lúc tr tính mua e này nhưng giá cao quá nên đã chuyển qua mua e cx4000Bt nghe vẫn rất hay !
Demon_Cute
ĐẠI BÀNG
2 năm
@PVTuat 400bt dc cái bass thôi, chứ chất âm kém xa sen2
Elnino242
TÍCH CỰC
2 năm
@Demon_Cute 2 con chất âm đều lởm xêm xêm nhau chứ hơn kém gì
HP.Nam
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Elnino242 Lởm so với con nào vậy? Rất thắc mắc.
Có ai bị tình trạng pin chập chờn ko? Mình xài hơn 1 năm rồi. Thi thoảng thấy đèn báo đỏ nhưng 1 lúc lại sang xanh rồi thì có khi dùng 1 lúc lại báo hết pin dù mới sạc đủ
Demon_Cute
ĐẠI BÀNG
2 năm
@LÊ NAM 1987 mình chưa bị, nhưng bị long mất nam châm ở case 😆, h ko đóng là nó kêu lạch cạch
@LÊ NAM 1987 Mình dùng được 2 năm rồi. Thỉnh thoảng cũng có tình trạng bỏ vào hộp và sạc ko ăn (đèn cam chớp nháy hoài). Lôi tai ra vào gắn lại thì nó hết.
@Amon Amarth Đúng rồi. Kiểu vậy đó bác. Cũng ko rõ dùng lâu pin con này có bị chai thì sẽ tnao
SilverA
TÍCH CỰC
2 năm
@LÊ NAM 1987 Sen 1 hay 2 bác!? E thấy sen 1 pin yếu và hay lỗi pin chứ Sen 2 pin trâu hàng top. Chưa thấy ai phàn nàn gì về pin.
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng thích sen nhưng mà là sen trùm tai
mr.coccu
TÍCH CỰC
2 năm
@NSUT.LeRoi Mình mua con 2 ở trên nge thấy hơi bí tai. Quất thêm con 3 này nge đã k bị bí tai. Mỗi tội phải thay balo vì ba lô cũ hơi bé 😔
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mr.coccu Đúng rồi dạng con này âm trường rộng nên nghe sướng hơn con kia.
duonghailee
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NSUT.LeRoi mình cũng airpod pro + M3 sandy white, cặp đôi hoàn hảo. Senn cắm qua jack 3.5mm cũng nghe ngon không kém, chưa kể có passive mode dùng đỡ tốn pin nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019