Mỹ đưa Xiaomi ra khỏi danh sách đen
Mỹ đưa Xiaomi ra khỏi danh sách đen Đầu tháng 1 vừa qua dưới thời chính quyền Tổng thống Trump, Bộ quốc phòng Mỹ đã đưa Xiaomi vào danh sách đen vì lo ngại công ty công nghệ này có thể gây nguy hại cho nước Mỹ nhưng mới đây đã được gỡ bỏ. Cả hai bên đã thảo luận và đi tới kết luận rằng loại Xiaomi khỏi danh sách đen thời điểm này là thích hợp. Một thỏa thuận chung giữa Bộ quốc phòng Mỹ và Xiaomi sẽ được đưa ra vào ngày 20/5 tới. Chúc mừng Xiaomi. https://www.androidauthority.com/xiaomi-us-remove-blacklist-1224721/
Mỹ đưa Xiaomi ra khỏi danh sách đen

Đầu tháng 1 vừa qua dưới thời chính quyền Tổng thống Trump, Bộ quốc phòng Mỹ đã đưa Xiaomi vào danh sách đen vì lo ngại công ty công nghệ này có thể gây nguy hại cho nước Mỹ nhưng mới đây đã được gỡ bỏ. Cả hai bên đã thảo luận và đi tới kết luận rằng loại Xiaomi khỏi danh sách đen thời điểm này là thích hợp. Một thỏa thuận chung giữa Bộ quốc phòng Mỹ và Xiaomi sẽ được đưa ra vào ngày 20/5 tới. Chúc mừng Xiaomi.

https://www.androidauthority.com/xiaomi-us-remove-blacklist-1224721/

US agrees to remove Xiaomi from controversial deny list (Updated: It's done)

A US court has issued a final order to vacate Xiaomi's designation as a Communist Chinese Military Company.
androidauthority.com
Phấn đấu dữ lắm á
Idol1990
TÍCH CỰC
3 tháng
@cuhiep
Bạn quãng cáo hàng tàu để tàu khựa nó giầu mạnh lên à bạn?
YoBak
TÍCH CỰC
3 tháng
@Baygia Sao đó bạn ơi, Mỹ mà nhân đạo vậy à =)) bạn lại tưởng mình ủng hộ Mỹ à
chiensi357
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Baygia Tàu con làm j nóng thế. T chả thân ái. Tàu chiếm ko có lợi cho mình thì ko chửi tàu chửi ai? Còn b về bên kia sống đê.
Baygia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@chiensi357 Bố nói con nghe này. Bố là người việt bố chỉ theo tổ quốc VN con trai ạ. Tầu hay tây bố không quan tâm. Vì GĐ bố sống ở VN. Nhưng bố không mù quáng bị dắt mũi như loại chó ghẻ nhà mày. Mày ngu thì bố nói cho mà nghe. Đài Loan nó chiếm đảo ba đình VN từ năm 75. Đến ngày 21.1.2008 nó cho máy bay quân sự đổ bộ chiếm đóng. Các con ẳng lên hộ bố con nhé. Tầu nó chiếm thì phải phản đối là đúng. Nhưng đài nó chiếm thì chúng mày im. Vì chúng mày bị báo lá cải nó sỏ mũi nhồi sọ đấy còn trai ạ.
catbui01
TÍCH CỰC
3 tháng
Mấy bác cứ chửi Tàu, chửi Mỹ chứ không để ý thằng Hàn lợi dụng tàn sát nhân dân Việt Nam, bòn rút của người Việt mà dân mình cứ opa opa hoài...
Trump còn tại vị chắc điều này chưa thể trở thành sự thật 🤐
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 cũng may là Trump ngáo không còn làm tổng thống
@nhtphuc He'll be back in 2024 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mơ. Dân Mỹ họ tỉnh lắm chứ ko ngu đâu
thainguu
TÍCH CỰC
3 tháng
chúc mừng Xiaomi, một hãng công nghệ từ Trung Quốc (tư nhân) bán đủ thứ trên đời, và luôn có sản phẩm tốt, giá rẻ cho đến giá cao 😆
@thainguu Chức to trong công ty đều cán bộ đảng viên hết =))
dcnghia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@thainguu Việc hay nhất của nó là giúp mấy công ty công nghệ bớt "ngáo giá".
@HaoTran20 Đâu ai cấm doanh nhân vào Đảng? Trump chả là đảng viên Cộng Hòa đó thôi
Cười vô mặt
chiensi357
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@dcnghia Bán ko cần lời mà lỗ có ng chống lưng phá giá hết.
Hotthihot
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Không đơn giản thả cho chạy lung tung, Mẽo đã để ý, kiểm soát linh kiện cung ứng & thiết bị bán ra của Mi.
Thị trường di động thêm Xiaomi mới vui
Nếu phải chọn ra 1 hãng công nghệ TQ vẫn còn gì đó đáng tin được, thì có lẽ đó là Xiaomi nhỉ.
Cười vô mặt
bhuubao
TÍCH CỰC
3 tháng
@Frozen Cat Meizu xài cũng ok lắm á bác. Mà tiềm lực Xiaomi lớn quá nên bành trướng quá nhanh. Không dí kịp
@Frozen Cat Xài hàng xiaomi thời gian thì thấy nó rẻ thôi chứ ngon bổ thì không. Ví dụ như hệ sinh thái đồ gia dụng thì hay giật lag lỗi vặt
@Andydo611 ông đen thôi chứ tôi xài có vấn đề gì đâu 😁
@Andydo611 ông đen thôi =)) mà mua hàng xách tay thì chấp nhận hên xui. Nó vận chuyển lần nào nhận hàng hộp cũng va đập móp méo :v mà rẻ nên thử vẫn may :v
chiensi357
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Frozen Cat Toàn lãnh đạo ngầm chứ tin đc khỉ. Thử dám ko theo ý, nó đì phát khỏi ngóc dậy. Như jack ma phát biểu có câu bị dí thấy bà.^^
Xiaomi phấn đấu như thế nào để Mỹ đưa ra vậy, mất bao nhiệu chẹo đô?
thanhlambk
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Scorpius DLord Móa nói tào lao ko, ăn thì có thể bậy bạ được chứ nói thì ko thể nói bậy được
@Nguyễn Vật Vờ Ở xứ đông Lào thì dùng tiền chạy chính sách, lobby để giàu thì tin dược, còn ở xứ giãy chết khó chơi kiểu đó như suy nghĩ kiểu đông Lào.
@Tminh3232 sao bạn biết :v
Nó ăn nó có báo cho bạn biết hok :v
Gì mình ko biết thì ko nên chắc nịch như thế :v
@pntphong1810 Mình nói thế là chắc chắn đó. Ha ha..
ngon lành
Tôi lại thích nó cấm để nó bán giá rẻ đi. Vì hàng nó dùng khá tốt mà giá lại phải chăng. Là người tiêu dùng tôi có xấu không các bác
tuanlongvu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Moonlightsonata2403 cũng k xấu lắm :v
@Moonlightsonata2403 hốt em poco X3 pro trải nghiệm android khá là phê trong khi đó giá có 5 củ ( mua shopee săn sale + áp mã ) quá thơm cho đội xiaomi 😆
Chính phủ TQ đang kìm hãm Xiaomi. Mỹ lại bỏ Xiaomi ra khỏi danh sách này. Hay.
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
3 tháng
@Hondacodon287 2 cái đó đâu liên quan tới nhau bạn. TQ kìm hãm chung các hãng công nghệ lớn luôn mà, đâu phải chỉ riêng xiaomi. Còn về việc Mỹ gỡ bỏ ra danh sách đen ng ta đã kiểm tra kĩ rồi
Xiaomi chất lượng khá tốt
@HANA_NGUYEN Tôi chẳng thấy cái dòng sp nào của xiaomi thực sự tốt cả, dùng rất lớm
@Fan_phong_trào Rẻ thì có chứ tốt thì ko tốt lắm, mua cái tăm nước dùng mấy tháng vứt luôn.
@Fan_phong_trào cụ thể đi bạn
như kiểu hồi đi học đc cô gạch tên khỏi sổ đầu bài 😆
princez
TÍCH CỰC
3 tháng
Các bác đoán là nhà anh Biden ăn được bao nhiêu nhờ cái thỏa thuận này 😁 đừng bảo là chỉ cần tốn nước bọt là làm cho anh thay đổi quyết định được ấy chứ :v
princez
TÍCH CỰC
3 tháng
Vâng, khi nhận tiền người ta đăng lên mạng cho bạn có link chắc 😆) bạn ở dưới giếng bao lâu rồi 😃 nếu mình bảo bạn trong túi minh đang có 1 tỷ đô la đấy, bạn có link chứng minh mình sai không??
Đây là một thỏa thuận về trao đổi lợi ích, mà đã là chuyện trao đổi lợi ích thì không bao giờ làm không công, chuyện kia chắc chắn xảy ra dù bạn có muốn nghĩ cái l gì đi nữa 😃
@princez bác nói chuẩn quá, vỗ tay, ai like cho bác ấy cho đỡ tủi đi
@princez Nói tóm lại là cũng chỉ nói mồm, việc mà bất cứ đứa con nít nào cũng làm đc
princez
TÍCH CỰC
3 tháng
@lekhanhtrung123 Phong cách của con người nước phát triển mới "nói mồm" được như vậy nhé bạn, từ trước đến nay khi Mỹ cáo buộc một cái gì toàn như vậy đó 😃 chỉ có con nít mới cần bằng chứng thôi :v
Xiaomi sẽ là top 1 thị trường việt nam và châu á
@anhlucky2 chịu khó đổ tiền vào marketing thì may ra, nhìn vào tụi oppo, realme, samsung mà xem
@anhlucky2 Ko cần top 1 gì cả bán hàng chạy là dc
mannavod
TÍCH CỰC
3 tháng
Không có gì là ngạc nhiên
Rồi ngày đến lượt a Huawei không còn xa nữa.
cccccc6
TÍCH CỰC
3 tháng
Mình tin tưởn tuyệt đối Xiaomi từ những ngày mới gia nhập thị trường VN. Quyết định của Usa là minh chứng cho lòng trung thành,tin tưởng của mình dành cho hãng. Tuyệt vời quá xiaomi oi