Các đồng hồ Coros chuẩn bị nhận bản cập nhật lớn: Giao diện mới, icon mới và rất nhiều tính năng mới

13/5/2021 10:18Phản hồi: 19
Các đồng hồ Coros chuẩn bị nhận bản cập nhật lớn: Giao diện mới, icon mới và rất nhiều tính năng mới
Coros sắp có đợt nâng cấp cực lớn về hệ điều hành. Bản beta sẽ được phát hành vào giữa tháng 5 này cho hơn 1000 người thử nghiệm và nếu không có lỗi nào quá lớn thì bản final sẽ đến tay người dùng một tháng sau đó.

Mình dự đoán nâng cấp đợt này sẽ gồm:
  • Nâng cấp giao diện người dùng
  • Thay đổi hình ảnh một số icon để dễ nhìn hơn
  • Bổ sung rất nhiều thông số sức khỏe mới liên quan đến tập luyện và thi đấu

Điều đặc biệt là TẤT CẢ các đồng hồ Coros sẽ đều nhận được bản cập nhật này. Các model thấp như Pace do giới hạn về phần cứng có thể sẽ không có một số tính năng mới chuyên sâu nhưng không đáng kể.

Anh em dùng Coros chuẩn bị ăn tết nhé. Bản nâng cấp lớn như này sẽ giúp anh em yêu cái đồng hồ của mình lại như ngày đầu, vui vẻ và chăm chỉ tập luyện hơn.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khan911
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuyệt vời. Rất thích coros triết lý thiết kế đơn giản bắt mắt, app trên ios rất thân thiện dễ sử dụng. Đang đợi release vertix 2 hoặc pro2 size màn 1.3 như f6, mở api cho dev làm mặt đồng hồ và hoàn chỉnh giao diện web nữa là ngon.
blackbean
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng thì ngon, nhất là về khoản pin. Ghét nhất là ít mặt đồng hồ và ko tuỳ biến gì dc nhiều ☹️
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng coros pace thấy pin trâu rất thích nên hóng 😁
boozyer
CAO CẤP
3 năm
Phê nhỉ. So với apple watch thì không rõ e này ưu nhược thế nào khi dùng vs iphone
boozyer
CAO CẤP
3 năm
@Dương Quang Thế bác đang dùng r à, e đang dùng aw5 thấy ngoài pin hẻo ra thì còn lại ok,
hiện đang tính mua thêm 1 con nữa để tập chạy nhưng ko muốn đầu tư nhiều quá nên đang tham khảo hãng này
@boozyer Nếu bác chỉ để chạy vui vẻ cho khỏe người. mỗi sáng quật 5km vui vẻ thì AW vẫn đáp ứng ngon. thậm chí chạy giải vẫn dùng được ngon. Nhưng.....
khi bác chạy một thời gian dài . mê rồi . muốn đang ký giải trước để xem bản thân thế nào sau là vui vẻ . muốn đi trai................... thì nên làm thêm 1 cái bác ơi. hiện tại thì em đang dùng Forerunner 245.
boozyer
CAO CẤP
3 năm
@Dương Quang Thế e chạy 4fun thôi, thế để dành tiền nâng cấp đồng hồ sau zậy. thanks bác
@boozyer khẳng định vậy luôn nhé bác. mọi thứ đều hơn, chỉ có cái kém là ở cái màn hình đọc tin nhắn thì thằng mặt vuông nó hơn, thêm nữa độ hiển thị màn aw đẹp hơn. Chứ mọi thứ coros nó hơn ở tầm cùng giá tiền , ở tầm 15tr thì coros nó có màn shaphire, và khung titanium rồi, pin trâu, nếu để trình tiết kiệm thì phải 2 tuần- tháng ( đang dùng garmin nên đánh giá chắc coros cũng ở tầm mức này).
dylan@dl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang dùng pace 2 và ko mấy háo hức vụ upgrade này do đang dùng ổn định, pin trâu. Pace chạy bộ có khi nhảy ảo 😁 nhưng ko đáng kể
Chỉ khoái mỗi Garmin
Mới nghe tên lần đầu lun
zquanghoangz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chờ coi beta review
Dòng này pin hơi hẻo nhỉ
burgboy
CAO CẤP
3 năm
@THIENGBP Bạn sử dụng Coros nào mà pin hẻo
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Hy vọng bản cập nhật mới coros pace 2 sẽ đo được giấc ngủ REM.
burgboy
CAO CẤP
2 năm
@burgboy Vertix 2 ra mắt giờ vẫn chưa đó được REM stage khi ngủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019