Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Bình Giữ Nhiệt Nóng Lạnh Thermoflask, chất lượng ổn trong tầm giá!

CuBeCungan
4/1/2022 13:40Phản hồi: 57
Review Bình Giữ Nhiệt Nóng Lạnh Thermoflask, chất lượng ổn trong tầm giá!
Đây là review về Bình Giữ Nhiệt Nóng Lạnh Thermoflask, chất lượng ổn trong tầm giá! của mình. Mình mua nó với giá Mình mua nó với giá đang sale là 320k . Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha #ttbc21

Thông tin chung về Bình Giữ Nhiệt Nóng Lạnh Thermoflask, chất lượng ổn trong tầm giá!

Bình Giữ Nhiệt Nóng Lạnh Thermoflask 710ML (24 OZ)
Sản phẩm có kích thước 8.5 x 7.5 x 20.2 cm
Dung tích : 710ml
Suất xứ : Mỹ
Bình có 4 màu: Đỏ – Xanh- Xám- Đen.
Theo quảng cáo sản phẩm có thể giữ lạnh 24h hoặc nóng 12h.
Thiết kế 2 lớp giữ nhiệt

Sử dụng thép không gỉ, không chứa BPA, không độc tố.

Những thứ mình thích

Chào ae ! trên tay mình đây là Bình Giữ Nhiệt Nóng Lạnh Thermoflask với dung tích 710ML có 4 màu cho ae lựa chọn, cái mình mua là màu đỏ (nhìn trông như cái bình cứu hỏa vậy ) mình hay đem theo hằng ngày để sử dụng khi đi làm hay đi tập gym, mình đã sử dụng nó một thời gian rồi và đây là những ưu điểm khiến mình hài lòng khi sử dụng :

*VỀ NGOẠI HÌNH VÀ THIẾT KẾ

Đầu tiên nắp bình được làm bằng nhựa nhám có thiết kế dạng xoắn, để chống rỉ nước ra bên ngoài thêm vào đó là có đính thêm phần tay cầm hình vòng chắc chắn để có thể xách đi và có nắp bật nhỏ bên trên để uống trực tiếp một cách dễ dàng đây là điểm mình thích nhất. Ngoài ra khi uống có thể mở nắp bằng 1 tay rất tiện lợi, nhanh chóng không mất nhiều thời gian.
Khi vệ sinh cũng dễ dàng phần nắp tuy được làm bằng nhựa nhưng có ký hiệu BPA Free có nghĩa là không chứa chất BPA nguy hiểm cho sức khỏe và có thể rửa bằng máy rửa chén.

Quảng cáo

Về thân bình được phủ lớp sơn nhám nên cầm rất chắc tay, trên thân bình có thêm dòng chữ Thermoflask để nhận diện tên sản phẩm.
Miệng bình khá rộng bỏ đá vào đặc biệt đá viên thì lại càng dễ dàng hơn nữa! đây cũng là điểm mình cũng rất ưng. Phần dưới đáy bình được bọc thêm lớp cao su để chống va đập tránh gây móp méo hay hư hại đến hình dáng bình, cho thấy Thermoflask thiết kế sản phẩm của mình rất tỷ mỉ và chu đáo.
Tổng thể thiết kế bình mang phong cách hiện đại rất thể thao, thích hợp với mọi đối tượng.

*KHẢ NĂNG GIỮ NHIỆT NÓNG LẠNH

Theo như quảng cáo thì sản phẩm có thể giữ lạnh 24h hoặc nóng 12h. Nói thật từ lúc mua sản phẩm dùng tới giờ mình chưa kiểm tra thời gian giữ nóng của bình, mình chỉ dùng bình này để giữ lạnh thôi. Anh em nào sài bình này có giữ nóng rồi thì có thể cho mình biết ý kiến bên dưới nhé 😆
Khả năng giữ lạnh của bình khá tốt, thông thường mình hay bỏ nhiều đá tý và rót đầy bình vào ba lô và bắt đầu đi làm từ 8h và sử dụng tới 12h tuy đá đã tan hết nhưng vẫn còn rất mát xong về nhà lại chế bình khác để chuẩn bị cho buổi chiều và đi tập gym, nhu cầu của mình chỉ có thế nên mình thấy rất hài lòng.
Với lại Bình giữ nhiệt Thermo Flask được làm bằng thép không gỉ, khá dày cùng với công nghệ cách nhiệt chân không ngăn nhiệt độ bên ngoài không làm ảnh hưởng đến chất lượng thức uống, đặc biệt không đổ mồ hôi ngoài bình gây khó chịu mất vệ sinh khi cầm vào.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Chưa thấy điểm gì chưa hài lòng ! hay có thể mình dễ tính 😃)

Nên mua hay không?

Với nhu cầu của mình, theo mình là nên mua với mức giá trên là quá ổn rồi còn gì. Nếu ae mua theo hộp sẽ có giá ưu đãi hơn là mua lẻ, một hộp gồm 2 cái vì thông thường bên cửa hàng họ nhập hàng là phải mua theo nguyên hộp thế này.
Ngoài ra Bình giữ nhiệt Thermoflask còn có loại có dung tích lớn lên đến 1200ml tha hồ cho ae lựa chọn.
Anh em có thể mua trên các trang TMDT mình thấy bán rất nhiều anh em lên tham khảo nhiều chỗ sẽ có giá tốt hơn.
Anh em đang sử dụng bình giữ nhiệt loại nào ? Có thể để lại ý kiến phía bên dưới nhé cám ơn anh em đã xem bài viết !

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá như thế nào ạ
@Lemon TPP Có ghi trên bài kìa !
thanhtrixx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này có 1 điểm k đc ưng là không có lưới lọc trà hay đá
@thanhtrixx
Duy Luân Dễ Thương
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
mình tìm thử thermoflask cũng thấy nhiều, giá chỉ tầm 1/2 thermos, có phải hàng fake không nhỉ?
@thegate Tìm chỗ đánh giá cao uy tín mà mua b
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@Tuat Phan Đã chốt 1 cái Thermos 😃
@thegate Ngon lành!
MessGoudi
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng đang sài loại này đều màu khác !
BrioPc
TÍCH CỰC
3 năm
bình này dạo này hot nhỉ, mình vừa mua hôm rồi thì vào công ty thấy 3 người cũng đang dùng 😆

Theo kinh nghiệm của mình, nếu muốn giữ lạnh lâu thì phải dùng nuớc lạnh thiệt lạnh, xong bỏ cục đá vào, đá sẽ tan sau vài tiếng, nhưng để từ 5h chiều đến 10h sáng hôm sau vẫn lạnh. Còn nếu nước hơi hơi lạnh thì sau tầm 6-7 tiếng là chỉ còn mát mát thôi (nhưng vẫn ok).

Nhìn chung bình này ok, 7.8/10, gia công đẹp và roan cao su có vẻ khó bị nấm mốc. Với kinh nghiệm đã dùng hơn chục bình giữ nhiệt, thì bình của Nhật Zojirushi, là giữ nhiệt ngon nhất 10/10, không bình nào bằng, chỉ có điều giá mắc và roan cao su dễ bị mốc, đen đen nhìn ghê, tìm không ra roan cao su mới để thay.
@BrioPc Thì đúng mà thông thường giữ lạnh phải bỏ đá vào nửa như vậy sẽ mát lâu hơn
@nampd
CAO CẤP
3 năm
thích mấy bình có móc kiểu này, treo móc xe máy rất tiện lợi ^^
@K0NG Tiện lợi phết đó cũng là một phần lý do mình mua 😆
Đang dùng bình này, bỏ nước trà nóng vào uống được 2 ngày, nước đã cũng giữ được 48 tiếng luôn

@hoangminh2018 Ngon
@PVTuat
Hun cái nè
Giữ lạnh lâu vậy giá sao bạn
DrStrange
TÍCH CỰC
3 năm
8h đến 12h đã tan hết đá thì ko ổn rồi
@DrStrange Bỏ ít đá chủ yếu là nước bác ơi !
ngoctin92
ĐẠI BÀNG
3 năm
thermoflask vs thermos đều là 1 hay khác nhau vậy bạn?
@nguyen25 Là một bác hãng nó làm nhiều loại bình 😆
hertford
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyen25 2 cái này khác nhau nha bạn, Thermos đắt hơn và đương nhiên xịn hơn.
N.THA
TÍCH CỰC
3 năm
Con L&L là 350k, yeti là 1tr2
Con yeti 10oz hãm trà, cf vì giữ nhiệt tuyệt đỉnh, 8h đến 10h
Con L&L 30oz để uống đồ lạnh như nc mía, sinh tố, trà sữa
@N.THA Con yeti đẹp ghê!
N.THA
TÍCH CỰC
3 năm
@Tuat Phan đẹp mà hơi đắt b, 16oz mà 1tr2 lận 😔
@N.THA Ly này nhỏ uống cà phê trà đá cũng tiện yeti thì quá nổi tiếng rồi😃
@N.THA Yeti nổi tiếng nhất rồi. Mà giá hút máu quá :|
@Dave ✅ Thương hiệu luôn đi cùng giá cả mà giống Apple vậy đó
Dùng L&L theo mình cũng rất ổn và giá chắc rẻ hơn chút.
@greensky20 L&L dễ mua nhầm hàng nhái lắm !
@crazysexycool1981 Tưởng bình Trumper 😆)
@mannavod Như trong ảnh ở link trên E nhé 😊
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 Hàng xịn hả a
@PVTuat Chú vô link trên để đọc & biết thêm nhé 👌
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
TangLy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Anh em song sinh, 😁.

Mình dùng em này được hơn nửa năm rồi, cũng mua ở Shopee nhưng với giá 357K. Chất lượng & kiểu dáng đều rất hài lòng, nên mua.
20211021_093019 (1).jpg
@TangLy
Anh theo em
cho tôi xin link mua với, trên web ko thấy uy tín lắm
@Ngoquangthai_ Bạn cứ thấy đánh giá cao thì xúc thôi
phuoclinh36
ĐẠI BÀNG
2 năm
Để đá lạnh vào có bị đọng nước ở bên ngoài bình ko ad?
@phuoclinh36 Ko bác
phuoclinh36
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho mình xin link với ad. Cảm ơn nhiều
@phuoclinh36 Lên shoppe hay tiki nhiều mà
Từ 8h đến 12h mà tan bết đá rồi quá kém @@
@pntphong1810 Do mình bỏ ít đá chủ yếu là nước thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế