Trời mưa lạnh gợi ý anh em vài quán bún bò ngon ở quận 3

MinhTriND
15/5/2021 6:14Phản hồi: 82
Trời mưa lạnh gợi ý anh em vài quán bún bò ngon ở quận 3
Khu vực quận 3 mình đang làm việc có khá nhiều quán bún bò ngon, bài viết này mình sẽ liệt kê ra một số.

Đầu tiên là Bún bò O Sửu, mình rất thích ăn chỗ này. Hình như là quán bán theo 2 ca, ca chiều bắt đầu từ khoảng 3 giờ và mình cũng hay đi ăn giờ này. Bún bò ở đây có vị rất đặc trưng, rất ngon. Có vài hôm nước lèo có mùi mắm hơi đậm nên chắc sẽ không phù hợp cho bạn nào không ăn được mắm. Mình thường kêu tô đặc biệt không giò, giá đâu đó gần 60 nghìn hoặc hơn. Theo đánh giá chủ quan của mình thấy đây là quán bún bò ngon nhất mình từng ăn. Chả cua của quán này cũng là một trong những cái đặc trưng.

Địa chỉ quán: 70 Trần Quốc Toản, Phường 8, Quận 3

Ngoài ra, gần khu vực này còn có một số quán khác mà mình nhận định là cũng khá ngon:

• Bún bò Hẻm: 60/5 Lý Chính Thắng, P. 8, Quận 3
  • Bún bò Song Anh: 28A Bàn Cờ, P. 3, Quận 3
  • Quán Mạ Ơi: 59 Thạch Thị Thanh, Tân Định, Quận 1
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Huhu...
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanlionsg Bún cô vi bưng ra hay sao ko bạn tôi.
@tuanlionsg A Tuấn. Bún bò bây h được liệt vô hàng công nghệ bún bò luôn rồi hả. Nấu nước lèo sài “chip” gì? Bún “chip” gì vậy???
@tuanlionsg vì sao bác khóc 🙃
Nhắc chi thèm vậy trời…
Hic...
Có 1 cái để cắn để nhai thì nó đã gì đâu anh à...!
Chắc phải lọ mọ từ Q5 qua Q3 ăn mất, thèm ghê 😁
@iceteazz y vậy chắc đi siêng trung tâm
Hình quá hấp dẫn
Còn ai đi lạc qua quận 10 mà bỗng dưng đói bụng thì ghé 273/19 Tô Hiến Thành P13 Q10, thơm ngon sạch sẽ giá phải chăng
ps Bún bò mà có thịt heo bỏ vô là chán liền 😁
langtudaik
TÍCH CỰC
3 năm
@Nicotine Caffeine Gần hẻm 339 phải k bạn? Sao mình k thấy ta
@langtudaik Đầu hẻm có cái bảng(hộp đèn) nhỏ để dưới đất với có bán cơm sườn. Bạn đi từ hướng bigC ra CMT8 thì qua bigC, qua đèn xanh đỏ là tới bên tay phải cỡ mấy chục mét.
DrB
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nicotine Caffeine chỗ này ngon thiệt nhưng mà sao mỗi lân mình ăn cái sa tế của nó là về mình đau bụng, mấy chỗ bún bò khác mình ăn sa tế bình thường mà, điểm trừ nhẹ
langtudaik
TÍCH CỰC
3 năm
@Nicotine Caffeine Sao xem trên bản đồ nó nằm gần bún thịt nướng kiều bảo ta, nói như bạn thì qua bigC qua đèn xanh đèn đỏ là gần ngay hồ bá kiện r
Hà Nội có quán nào ngon như vậy không nhỉ
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
@huuhanhctm1 Theo mình biết là ko, bún bò Huế được nấu nguyên bản có mắm ruốc, ở SG chỉ thêm giò heo, mình ra Hà Nội mấy lần, bún bò ở ngoài ấy là bún bò nước lèo ko có mắm ruốc.
@huuhanhctm1 Ngoài Hà Nội có món bún bò Nam Bộ, mà không thấy Nam Bộ chỗ nào ăn ><
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
@toannd87 mình thấy vui nhất là các bạn Hà Nội rất thik uống bia Sài Gòn, mà trong Sài Gòn lại hơm thik uống, vào quán nhậu chỉ nghe kiu toàn Tiger vs Heneiken
Cười vui vẻ
thuong0909
TÍCH CỰC
3 năm
Ngay góc Trần Quang Diệu vs Huynh Văn Bánh. Hoặc quán cuối hẻm 284 Lê Văn Sỹ quẹo trái
chỗ em nóng lắm😅😅
bún bò xưa
@maulanhonline Chuỗi này mình thấy bình thường chứ không tới mức gọi là ngon. Được cái rẻ so với mặt bằng chung ở SG thôi 😁
@Penguin Pingu xác nhận giá rẻ vả ăn thấy cũng bình thường
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Lúc trước mình hay ăn bún bò ở quán Bà Dạng trên đường Nguyễn Thông
inviet
TÍCH CỰC
3 năm
Bún Bò Yến Hương Giang nhe, ăn thử đi.
Võ Văn Tần, mấy bạn muốn ăn cứ GM là ra nhe
inviet
TÍCH CỰC
3 năm
@Nicotine Caffeine Lâu đâu bạn nhớ mới đầu năm nay thôi. Mình ghé YHG hàng tuần mà hehe, dân nghiện bún bò mà kakaa
@Nicotine Caffeine Mình ăn bún bò hơi mặn mới thấy ngon. Yến Hương Giang ngon mà hơi mắc
hihi tại bạn không để ý nên không hay đó, lúc bạn không thấy là nó đang sửa sang nên dọn đi, xong rồi bán lại bình thường rồi, mình đi làm qua thường xuyên VVT lắm 😁
inviet
TÍCH CỰC
3 năm
@thephong280597 Đúng rồi hơi mắc mà ngon với cay đã nên thôi chén luôn
Phường 8 quận 3 đã gộp chung 3 phường 6-7-8 thành phường Võ Thị Sáu rồi nhé
À, mình hay ăn ở O Sửu nhé, đang ở gần đấy
bún bò Ovui ngay cầu vượt cộng hoà quẹo vào lê trung nghĩa. từ cần thơ mà mình rảnh là lên ăn. bát 50k to đùng bao ngon
namthang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenduyphuong_kute Quá nể!!! Rãnh là từ Cần thơ lên Sì gòn ăn tô bún bò ;)
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Qua Tân Bình khu K300 thì mình hay ăn ở quán O Vui này.
@nguyenduyphuong_kute cần thơ có bún bò hữu thọ gần bến ninh kiều ngon mà! lần nào về 2vc cũng ăn ! vị mắm thanh ngọt, ngon hơn ở sài gòn
Long NHT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vote quán O Sửu: có ăn tại đây, khá ngon. Mấy quán kia chưa thử
đang Dịch cô vy, dẹp nhá
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095