Anh em có chấp nhận cái MacBook với viền màn hình màu trắng như thế này không?
cuhiep
một nămBình luận: 153
Dựa trên cái viền màn hình trắng mà Apple mới trang bị cho những chiếc máy iMac M1 vừa ra mắt thì người ta đang dự đoán rằng Apple cũng sẽ làm cái viền trắng này trên những chiếc MacBook M1 mới. Cá nhân mình thấy nhìn nó rất dị và không hợp nhãn.

Apple iMac 24" chính thức: thiết kế mới tuyệt đẹp siêu mỏng, 7 màu sắc, chạy Apple M1

Apple chính thức giới thiệu iMac mới với thiết kế mới, màu mới và đặc biệt là phần cứng, sức mạnh bên trong sẽ chạy Apple M1. Bạn có thể xem thêm bài viết Tổng hợp sự kiện Apple Spring Loaded tối…
tinhte.vn

Apple trước đây làm MacBook Air và MacBook với màn hình chống chói có viền màu nhôm. Sau này thì hoàn toàn dùng màu đen kiểu như một tấm kính phủ từ màn hình trong ra viền màn hình luôn để tạo cảm giác liền lạc, đẹp.

Còn anh em thì sao? anh em thích viền trắng như hình này hay là viền đen liền với màn hình như những chiếc MacBook hiện tại?
153 bình luận
Tất nhiên là viền đen rồi !
@MinhHy Nguyen Có vẻ như còn air làm nhiều màu sắc để hướng tới ngừoi dùng trẻ trung văn phòng càng rõ rệt hơn
Hy vọng có MBP màu đen nhám sẽ rất đẹp và nam tính
Và sẽ chuyên từ Space grey sang Metal Black ngay dù mới sử dụng có 2 năm
@Tuat Phan viền cùng màu cũng đẹp
@nhtphuc
Tôi tin em!
trắng cũng đẹp. nhẹ nhàng
HQTRM
TÍCH CỰC
một năm
@-U-N-I-T-E-D- Nhớ đợt bản Red Edition của 7 plus màu trắng dân chúng chửi quá trời, qua 8 plus làm màu đen cái đẹp liền
Cười vô mặt
@Didu Mình thấy viền trắng đẹp tinh tế
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
một năm
@huykhanh95hup thì phần hiển thị (phần lớn) nó vẫn màu đen, ý bác một trong những tác dụng của thiết kế "mới" này là lau màn hình chỉ cần lau phần màu đen chứ k cần lau cái viền trắng? tiết kiệm được ối thời gian ấy chứ nhỉ 😀😀
vậy hỏi bác là bác dùng thì bác bật lên hay chỉ mở máy ra ngắm mà ko bật?
Lúc dùng thì phần hiện thị nó sáng rồi, cũng ít khi thấy bụi lắm bác à 😆)

Nếu bác vẫn chưa hiểu vấn đề thì thử cầm con iphone 7 màu đen và trắng dùng trong ít phút xem con nào thấy bẩn hơn
Trắng nổi quá, nhìn màn hình mất tập trung. E vote đen 😃
laptop thì mình vẫn vote viền đen, nhìn cho liền lạc và mạnh mẽ 🙄
Bàn phím trắng viền trắng. Dị và gây mất tập trung kinh
iPhuc
TÍCH CỰC
một năm
Không
Xấu hoắc
@QXPro như hình thì xấu thặc!
"Cá nhân mình thấy nhìn nó rất dị và không hợp nhãn." => chừng nó ra thật thì chủ tịch lại khen đáo khen để cho coi 😁
@HungNguyen94 Nó định nghĩa lại viền trắng :D
@HungNguyen94 Ra thì lại nói: nhìn màu trắng sữa, trong trẻo, tinh tế, một sự thay đổi tuyệt vời từ viền đen đã có từ lâu nhàm chán
@HungNguyen94 làm chủ tịch là phải biết ăn xuôi nói ngược, nói có thành không, nói ko thành có
Đương nhiên là viền đen vì đã quen 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mình cũng thích viền đen, nhưng nếu Apple ra viền trắng thì bàn phím cũng trắng chứ ko nhìn cộc kệch lắm. Cá nhân thì mình thích viền đen, bàn phím trắng 😃
@abbvvhh Mình trước nay quen với viền đen, bàn phím cũng đen òi, cơ mà hơn 1 năm qua ko mấy khi xài bàn phím mặc đình vì hay dùng BPC 😁
@crazysexycool1981 Nghe nói bàn phím cơ dính vào dễ nghiện lắm nên không dám dây 😃 Đùa chút chứ BPC dùng cũng ngon nhưng mình chỉ dùng với Desktop ở VP thôi, chứ dùng với MacBook lỉnh kỉnh lắm, mà mình đang dùng con 16in, bàn phím ngon hơn cánh bướm mình mua 2016 vạn lần
@abbvvhh Mình để BPC ở chỗ làm nên ko cần mang đi mang lại hàng ngày, ngoài ra cũng cất 1 chiếc sử dụng ở nhà. Hiện mình đang xài bản Pro 2020 vẫn bị lỗi kẹt phím như thường 🙄
chắc vừa ăn vặt vừa làm việc nên vụn bánh rơi vào chăng? hoặc là bạn làm việc ở công trường do môi trg tiếp xúc chứ bàn phím Pro 2020 chưa thấy ai kêu ca kẹt phím cả. cháu mình có mua tặng mình miếng silicone phủ bàn phím tránh rơi bụi vào nhưng gõ thấy chán quá nên bỏ Thực ra con 2016 mình dùng không bị kẹt phím mà cảm giác đánh nó cứ dính dính không thích, giờ cho đứa. cháu dùng, nó bảo dùng vẫn tốt
chắc chiến lược giống iphone,
bản bình thường bằng giá 12 pro max
thì bản này bằng giá 12 thôi thì dc =))
chứ design giống giá rẻ quá =))

mua về re-design lại =))
DrakeLe
ĐẠI BÀNG
một năm
Nên có option cho ai thích màu nào thì chọn màu nấy.
viền đen thôi chứ viền trắng nhìn gớm.
Làm viền màu trắng nhưng nếu nhìn tổng thể đẹp vẫn ok mà
cũng được ad, ok
Xấu!
Không. Thấy ghê.
Ngày xưa iPhone cũng 1 thời viền trắng mà 😆)) để coi phối màu ra sao đã, giờ mới hình render nên cũng không nói lên đc gì
Cá nhân mình thấy viền trắng sẽ lạ vì vài năm trở lại đây các laptop đều dùng viền đen nên chúng ta đã quen với điều đó. Lạ lẫm có là chắc chắn, đẹp xấu thì chờ sản phẩm thực tế nào 😃))
@DhHunganh011 Điện thoại khác với laptop
Trắng cũng được, phối màu mới tôn lên được cái màu đó đẹp hơn. Nhưng cá nhân em thích xem phim, nên viền đen tốt hơn và cảm thấy nó liền lạc hơn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019