Trời nóng, gợi ý anh em vài quán Cơm Tấm ngon ở Sài Gòn

Mikeknowsme
16/5/2021 8:7Phản hồi: 185
Trời nóng, gợi ý anh em vài quán Cơm Tấm ngon ở Sài Gòn
Với mình, cơm tấm là món dễ ăn và ít bị ớn, mình có thể ăn cơm tấm hằng ngày cũng được và mình tin nhiều anh em khác cũng thế. Mình chia sẻ cho anh em vài quán cơm tấm ngon mà mình đã từng được ăn và tin tưởng, anh em ở Sài Gòn có thể note lại có dịp thì đi ăn nhé!

Cơm tấm 43 - số 43 Nguyễn Văn Lạc, Q.Bình Thạnh

Quán cơm tấm này mình mới ăn gần đây và thấy rất vừa miệng, ảnh cover của bài viết này cũng là hình chụp dĩa Sườn - Trứng - Lạp xưởng mà mình ăn ở cơm tấm 43.
  • Sườn ngon, ngọt ngọt, không nhạt
  • Cho nhiều mỡ hành ăn thoải mái
  • Cơm không bị khô, anh em ăn 1 dĩa là đủ không cần gọi cơm thêm, option cơ bản chủ quán đã cho nhiều cơm rồi. Anh em ăn khoẻ có thể option nâng cấp thêm 1 dĩa cơm thêm cũng được
  • Người bán chủ yếu là các cô chú lớn tuổi, rất dễ tính, vui vẻ với khách
  • Nước mắm làm theo kiểu keo keo hấp dẫn
  • Bán từ sáng đến trưa - giá từ 35k - 60k

Cơm tấm Ba Ghiền - số 84 Đặng Văn Ngữ, Q.Phú Nhuận

Anh em ở Sài Gòn hầu như ai cũng biết quán Ba Ghiền ở Phú Nhuận, ở đây nổi tiếng nướng thịt ngon và miếng sườn siêu to khổng lồ luôn.
  • Sườn cực kỳ ngon, dầy, to, thích hợp anh em ăn khoẻ. Nhưng bù lại cũng dễ bị ớn
  • Nhiều món lựa chọn: Xíu mại, gà nướng, lạp xưởng, chả, bì,…
  • Canh là món tính tiền riêng, nhưng anh em nên gọi thêm canh ăn cho đã, ví dụ canh súp hoặc canh khổ qua
  • Nếu anh em dắt vợ và bạn gái thì có thể chia đôi miếng sườn vì thường các bạn nữ sẽ không thể ăn hết được. Ví dụ gọi 1 cơm sườn, 1 cơm bì chả trứng, rồi lấy sườn chia ra 2 dĩa là đẹp.
  • Bán từ sáng đến tối - giá từ 70k trở lên

Cơm tấm Châu - số 77 Hồ Thị Kỷ, Q.10

Quán này giá cả rẻ hơn, nhưng chất lượng ngon và dễ ăn với nhiều người.
  • Sườn ăn ổn, đáp ứng được từ người ham ăn cho đến người kén ăn
  • Quán có bán trứng lòng đào rất ngon
  • Nước mắm ổn, không bị mặn
  • Nhiều món khác như xíu mại, trứng kho
  • Giá từ 40k - 60k

Cơm tấm Bà Ròm - số 55 Phan Đình Phùng, Q.Phú Nhuận

Anh em ở Phú Nhuận có thể đến cơm tấm Bà Ròm nằm trên một con hẻm nhỏ ở đường Phan Đình Phùng, đoạn qua cầu Cầu Kiệu (Từ hướng Hai Bà Trưng) chạy xuống một tí.
  • Quán bán sườn chả rất ngon, mình ít thấy món chả trứng quán nào bán ngon như Bà Ròm
  • Có canh khổ qua ăn vừa miệng
  • Đa phần ốp la quán chiên sống sống lòng đỏ, anh em muốn ăn chín có thể dặn riêng
  • Giá từ 40k trở lên

Cơm tấm Bụi - số 100 Thạch Thị Thanh, Q.1

Quán này lâu đời nên chắc hẳn nhiều anh em cũng đã ăn và quen, hiện quán có chi nhánh nhưng khuyên anh em nên ăn ở Thạch Thị Thanh thôi.
  • Sườn ngon, có ướp thông thường, ướp muối ớt và mật ong, anh em lựa chọn thoải mái
  • Có sườn cây
  • Có nhiều món canh khác nhau

Mời anh em ở nhiều Quận khác có thể chia sẻ thêm quán cơm tấm anh em thấy ngon nhé! Bản thân mình cũng cần tham khảo thêm để ăn hihi, cảm ơn anh em!

Xem thêm: Trời mưa lạnh gợi ý anh em vài quán bún bò ngon ở quận 3
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Miếng sườn khủng quá
@Ngothien123 Trước mình mới ăn cơm tấm sườn cũng thắc mắc sao miếng sườn nó to vậy mà toàn thịt. Nó khác với khái niệm "cơm sườn" hay "miếng sườn" ngoài bắc.
ruahn116
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NguyễnXuânBằng Nó là sườn cốt lết đó
Tresor
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình từng ăn quán cơm sườn Mê Kông chỗ góc Tôn Thất Tùng - Sương Nguyệt Ánh cũng thấy khá là ngon.
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tresor 2 người bước vô đây ăn cơm đi ra là tốn 500k liền, mà quán này không phải cơm tấm, cơm chiên bình thường thôi 😁
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@lalapro1391 Nổi tiếng nhất là từng bụp luôn cả đại sứ nước ngoài
@tayeutl Đó là quán cơm Minh Đức mà bạn, ông bị bụp người Cambodian.
@tayeutl 2 quán khác nhau. Bụp tuỳ viên Campuchia là Minh Đức còn ở đây người ta nói quán ngay góc Sương Nguyệt Ánh+ Tôn thất Tùng, quán này ăn ngon, giá rát, chờ lâu. Nóng nực.
Mình thích ăn cơm tấm ngay đường Nguyễn Trãi, chỉ bán từ 10h30 tối trở đi, mà đông lắm. Giờ bán hơi khuya nên ít được ăn cái thành ra nó khá thèm với mình
@bocon1903 Dưa chuột là dưa leo đó bạn, còn "mấy cọng hành" là mình nói cho vui chứ thực ra họ cắt nhỏ.
@Lê Phước Toàn Mình không nhớ tên nằm ngay góc đường Nguyễn Trãi Bùi Hữu nghĩa á
Cơm tấm ít rau nên chỗ bán cơm hay thường bán thêm canh khổ qua để có thêm miếng rau củ 🤣🤣
trên đường này, mình ăn 2 lần, 1 ngồi vỉa hè, 1 trong hẻm. xét về time chắc ko cùng chỗ rồi.
quán trong hẻm, xe cơm dựng đầu hẻm ngay đường NT, ngồi trong nhà. full toping ~ >100k/phần ( 2 ae ăn hết >200k): sườn, chả trứng, ốp la, lạp xưởng,...
p/s: giá của 5 năm trc nhé 😁
Cơm Tấm ngay trường THPT Võ Thị Sáu Bình Thạnh
@NguyễnDuyĐạt Trong bài thiếu cơm tấm ma, thiếu sót dễ sợ
@NguyễnDuyĐạt Cơm tấm ma haha. Giờ ko còn nữa dời vô trong lâu rồi. Xác nhận ngon. 1 thời sinh viên đi nhậu về toàn ghé đây ăn rồi mới về ngủ
Cười vô mặt
JunoCute
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NguyễnDuyĐạt Cơm tấm Huyền, bây giờ dời vô hẻm kế bên rồi
Q4 cơm tấm bãi rác chợ xóm chiếu. Cơm tấm bình dân ngã tư Hoàng Diệu - Đoàn Văn Bơ
Q1-5 cơm tấm siêu mắc Nguyễn văn cừ. Cơm tấm An Dương Vương
Q8 cơm tấm Bà Há Đường Hưng Phú
😁😁😁
ruahn116
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NghiepTranVINA Tớ sợ cái quán cơm tấm bãi rác luôn. Giá đắt kinh khủng so với mặt bằng, chất lượng, vị trí và cảnh quan. 😆)
@ruahn116 Nhờ ngay bãi rác nên giá mới thế 🤣🤣🤣🤣
Cười vô mặt
Ngon quá
@Dr.Son nếu uống nước mía thì ok.. haha
@Dr.Son chứ lạ j mod tinh tế đăng tựa đề.. aha hâ
Mình có quán quen rất ngon, ưa nhất ba rọi nướng, nước mắm chan quyết định phần lớn độ ngon của cơm sườn nha các bác
TmouseQ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nicotine Caffeine Nhìn hấp dẫn quá, xin địa chỉ bác ơi.
@Nicotine Caffeine hạt cơm nhìn khô
@TmouseQ Chợ bình chánh nha bác. Tiệm nhà bán mỗi buổi sáng à không phải kinh doanh chuyên đâu
@NguyễnDuyĐạt Là cơm gạo tấm đó bác, nhìn vậy chứ ăn ngon lắm, đúng bài bản nó phải là gạo tấm mới ngon 😁
Photokey
TÍCH CỰC
3 năm
Mình không khoái cơm tấm lắm hihi
Cơm tấm sườn ngon, sạch ở Lý Tự Trọng có quán. Còn mấy quán mod liệt kê vào ko muốn ăn rồi. Nhất là quán ở ĐVN nóng, nực muốn xỉu
ruahn116
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuongtao2016 Lý tự trọng là cơm tấm Mộc
MinhHoaaaa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cơm tấm Cây gõ ngon
boozyer
CAO CẤP
3 năm
Công nhận cơm tấm sg ngon. Từ hồi ra hn tìm mỏi mắt chưa có hàng nào như trong nam
Tank_Tiger
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boozyer HN khó đấy bác. Thực phẩm chủ yếu tập trung sg nhiều. Bác có thế tìm quán phở ngon ở sg. Quán mì quảng ở sg ngon. Nhưng ra ngoài bắc thì khó đấy. Có thể ngoài bắc có mà mình ko biết 😃
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
@boozyer Mình ra Hà Nội mấy lần rồi, ngoài ấy chỉ chuộng bún, phở, miến, cháo, bánh cuốn, đi ăn sáng chỉ có chừng ấy đồ ăn. Trong SG đa dạng đồ ăn hơn: cơm tấm, hủ tiếu nam vang, phở gia lai, bò kho, bún bò huế, bún mắm, bánh canh cua, bánh canh giò heo, mì vịt tiềm, sủi cảo, dimsum, bánh mì heo quay, cơm gà hải nam, cơm gà tam kỳ, mì quảng, mlem mlem
Cười vô mặt
sigemura
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boozyer Ra 67 tuệ tĩnh, mình cũng là tín đồ của ẩm thực miền nam, ăn qua vài quán ở hn rồi, thấy cơm tấm và hủ tiếu ở quán đó là ổn nhất, tuy ko thể bằng sg đc
boozyer
CAO CẤP
3 năm
@sigemura thank b, để dịch vãn vãn sẽ ra thử 😁
Trời này ăn lẩu là sướng nhất ... ăn xong người đổ mồ hôi 😆
DzatBuon
TÍCH CỰC
3 năm
cơm tấm sg được cái lọ mất cái chai.
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
miếng sườn chất quá, mà ăn nhiều thì ngán
3 ghiền ngon. Đỉnh. Mà chi nhánh nguyễn tri phương thì k bằng
echtammua
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương 3 ghiền giờ bên chỗ chính cũng hết ngon rồi. mua lại 2 lần đều chán
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Phú Khương 3 Ghiền giờ dở lắm rồi, cách đây tầm 5-6 năm thì ngon. Mà cũng có khi tùy khẩu vị mỗi người nữa.
dantemax
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi trước mình hay ăn ở Nguyễn văn cừ, siêu ngon, giá hơi cao tầm 200k 3 năm trc,giờ ko biết lên giá ko
@dantemax Cơm tấm sườn ko hiện tại 140k nha bro.
@dantemax Mắc lắm mà miếng sườn bự
ở Tân Phú khu mình ở cũng có cơm tấm ngon lắm, mà không chỉ một quán mà nhiều quán, mời mod chiếu cố ạ 😁
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pnghuy Ở đường vườn lài có mới quán nhưng ăn sườn không ngon hình như họ dùng thịt đông lạnh để lâu quá thịt không còn ngon nữa
echtammua
TÍCH CỰC
3 năm
@vanninh1978 rẻ thì chắc chắn dùng thịt đông lạnh nhập, vẫn là tiền nào của nấy mà phải chọn lọc chứ ko thì cũng khó
có 1 wán cơm tấm vỉa hè gần siêu thị Cống Quỳnh mà giờ ko biết còn bán ko
HoangSong
TÍCH CỰC
3 năm
@Johnny Nguyen Pro Cơm tấm chú Từ kế Coop Cống Quỳnh nằm trước tòa nhà lực lượng Biên Phòng đúng ko bác... giờ vẫn còn nhé... bán tới khuya

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019