Trên tay máy xay ngũ cốc và cafe dùng điện loại nhỏ, những điều cần lưu ý khi sử dụng

nkinhluan
16/5/2021 15:2Phản hồi: 8
Trên tay máy xay ngũ cốc và cafe dùng điện loại nhỏ, những điều cần lưu ý khi sử dụng
Hôm nay mình trên tay một máy xay ngũ cốc hay cafe, ưu điểm của nó là nhỏ gọn, lưỡi quay cũng rất bén, xay rất nhanh và nhuyễn, sản phẩm được thiết kế khá chắc chắn bằng Inox ở ngoài. Tuy nhiên nếu mua và dùng những dụng cụ xay như thế này, mọi người nên lưu ý vài điểm sau, đầu tiên mời xem qua video

Vỏ bên ngoài bằng Inox khá chắc, bên trong là lưỡi dao khi sờ vào dù không mỏng nhưng mình cảm giác rất bén. Nó có một nắp đậy trong suốt để khi xay mọi người có thể thấy hạt cafe bên trong đã nhuyễn hay chưa.
Hoạt động của nó khá đơn giản, chỉ cần để hạt vào, nhớ ước lượng đừng quá đầy, sau đó đậy nắp lại, ghim điện và bấm nút....khi xay thì cũng không ồn tuỳ vào loại hạt. Do máy dùng điện 220 nên cần lưu ý: Không nên xay liên tục quá 8 giây sẽ khiến động cơ nóng, mình cầm vào inox ở phần giữa thì khá nóng, cứ 8 hoặc 10 giây thì nên ngừng lại nghỉ khoảng vài giây.....
Mình xay thử cafe thì cho kết quả khá tốt, tuy nhiên nhược điểm của những máy mini kiểu này là mau nóng và phải nghỉ liên tục nên sẽ mất thời gian khi xay số lượng nhiều, lâu lâu bạn cũng có thể xay vài chục giây, nhưng thời gian nghĩ cũng phải cỡ 1 phút rồi mới tiếp tục

Đối với việc xay ngũ cốc hoặc những loại hạt khô, việc vệ sinh sẽ dễ dàng hơn, tuyệt đối không được ngâm máy vào nước để chùi rửa sẽ hư ngay nguồn điện, dùng vải khô hoặc chỉ thấm nước nhẹ để lau những phần inox cho sạch, việc vệ sinh cũng sẽ mất khá nhiều thời gian hơn nếu bạn dùng để xay cafe
Những điều mình thích.
- Nhỏ gọn, động cơ mạnh, lưỡi dao bén, nên xay các loại hạt rất nhanh và nhuyễn, nếu xay những hạt khô thì vệ sinh vô cùng dễ dàng nhờ chất liệu là inox, khi xay cũng không quá ồn ào

Những điểm mình chưa thích.
Phải nghĩ cách khoảng liên tục vì động cơ nhanh nóng, xay cafe hơi khó vệ sinh hơn ngũ cốc

Nên mua hay không mua.
Sản phẩm này có giá khá rẻ chỉ 150.000 trên lazadatrên shopee, nếu bạn chỉ cần một máy xay nhỏ gọn, lâu lâu cần xay ngũ cốc hay một số loại hạt thậm chí cafe thì đây là sản phẩm nên mua. Nếu nhu cầu của bạn cao hơn, cần xay một lúc nhiều hơn và liên tục thì nên chọn những máy xay lớn và cao cấp hơn. Một lần nữa cám ơn mọi người đã xem

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lèm bèm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mạnh dạn tậu cái xịn xịn tí đi bác, mấy món xay nghiền mà mua rẻ quá không ăn thua, chỉ mua cái bực mình.
@Lèm bèm Em thấy nó xay cũng khá ổn nếu nhu cầu không cao
@Lèm bèm Bỏ thì phí mà dùng thì tức.
nobihoang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lèm bèm bác làm ơn gợi ý máy xịn hơn chút với ạ
mình cảm ơn bác
Xay nhắp , thả sẽ nhanh hơn , xay cafe cá nhân 10 giây là quá nhuyễn rồi, nhuyễn quá cafe nhiều chất bột ,không ngon 😃
Nếu chỉ xay cafe cần lau qua bằng giấy sạch thôi ...
kid13687
ĐẠI BÀNG
3 năm
150k thì nên rút hẳn điện ra rồi hãy chạm vào máy , dùng lâu nó rò điện ra vỏ kim loại thì tèo .
Mà với giá 150k thì cái vỏ kim loại khó có thể là Inox
rayz
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn có vẻ nguy hiểm, ko an toàn lắm khi sử dụng @@
Huytran8848
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác xay chỉ ngũ cốc k thì cần gì này. Có cái cối kèm theo máy xay sinh tố, đầy ra luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019