Apple Music: Thêm chất lượng lossless, Spatial Audio chuẩn Dolby Atmos, vẫn 9.99 USD/tháng
Rất hay và hữu ích!/11 người
P.W
2 thángBình luận: 170
Apple Music: Thêm chất lượng lossless, Spatial Audio chuẩn Dolby Atmos, vẫn 9.99 USD/tháng
Lúc sáng có tin đồn, còn vào tối nay 17/05, Apple đã có bài blog mới nhất thông báo những thay đổi và cập nhật mới cho dịch vụ nhạc số Apple Music. Cụ thể hơn, kể từ tháng 06 tới, Apple Music sẽ được cập nhật cho phép ứng dụng công nghệ Spatial Audio để nghe nhạc với hiệu ứng âm thanh vòm chuẩn Dolby Atmos. Cập nhật thứ hai, như nhiều nguồn tin đồn, đó là hơn 75 triệu bản thu âm phát hành trên Apple Music sẽ được chơi theo chuẩn Lossless Audio chất lượng cao.

Spatial Audio chuẩn Dolby Atmos

Apple cho biết, ở chế độ mặc định, thông qua những chiếc AirPods hoặc tai nghe Beats trang bị chip H1 hoặc W1, thậm chí cả loa tích hợp trong máy iPhone, iPad và Mac đều sẽ chơi được những bản nhạc thu âm theo chuẩn Dolby Atmos. Những bản nhạc “âm thanh vòm” sẽ lần lượt được Apple cập nhật và nâng cấp dần dần trong thư viện âm nhạc của Apple Music. Những album và bản thu có phiên bản Dolby Atmos sẽ có một ký hiệu nho nhỏ để dễ phân biệt, giống như ký hiệu chữ M màu vàng mô tả bản thu chất lượng cao trong Tidal.

Khi chính thức ra mắt, người dùng Apple Music sẽ được thưởng thức khoảng vài nghìn bản nhạc thông qua công nghệ Spatial Audio xử lý bằng tai AirPods.

https://tinhte.vn/thread/apple-spatial-audio-la-gi-lam-the-nao-de-co-the-trai-nghiem-duoc.3154816/

Apple Spatial Audio là gì? làm thể nào để có thể trải nghiệm được | Tinh tế

Tại sự kiện WWDC 2020 vừa qua, Apple đã chính thức giới thiệu công nghệ Apple Spatial Audio hứa hẹn mang đến cho người dùng những trải nghiệm âm thanh tuyệt vời từ Airpods Pro.
tinhte.vn

Quảng cáo

Lossless Audio 24 bit 192 kHz

Thứ anh em yêu nhạc quan tâm hơn là nhạc số chuẩn chất lượng cao ALAC (Apple Lossless Audio Codec). Trong ứng dụng Apple Music, anh em có thể chỉnh chất lượng bản thu ở mục Settings > Music > Audio Quality.

Trong mục này, anh em sẽ được chọn nhiều chất lượng nhạc khác nhau phù hợp với kết nối internet từ 4G, 5G đến WiFi. Apple Music Lossless cũng có ba bậc rất quen thuộc: 16 bit 44.1 kHz, 24 bit 48 kHz, hai tùy chọn này có thể xử lý ngay trên thiết bị của Apple, và cao nhất là 24 bit 192 kHz, Apple gọi là Hi-Resolution Lossless.

Giá không đổi, vẫn giữ nguyên 9.99 USD/tháng

Apple nói, kể từ tháng 06/2021, những thay đổi rất lớn đối với chất lượng âm nhạc của dịch vụ Apple Music liệt kê ở trên sẽ được triển khai, nhưng tin mừng hơn là anh em sẽ không phải bỏ thêm tiền để thưởng thức âm nhạc ở chất lượng cao hoặc với hiệu ứng âm thanh vòm, mà giá gói cước vẫn không đổi.

Theo Apple
169 bình luận
Đù , cạnh tranh ác thế =)) . Rồi spotify đỡ sao khi còn phải gánh 30% tax do sử dụng apple store =))#
okimdull
TÍCH CỰC
2 tháng
@bomduc Thì mới nói là chờ tòa án đi đó bạn
okimdull
TÍCH CỰC
2 tháng
@bomduc Spotify nào dẫn link thanh toán ngoài 😆 Apple nó đâu có cho đâu bạn
@Lonely08 Bạn nghĩ tiền đấy từ đâu?
Lonely08
TÍCH CỰC
2 tháng
@hennaotoko Mình đá động tới 20%, 30% nào đâu??? Bác muốn hỏi cái gì thế?
Uhm, ngon, mình vẫn xài Spotify + Tidal tiếp.
Lý do: dùng Spotify cho loa thông minh cực kỳ ngon hơn Apple Music 99 lần.

Tidal thì vì thích vậy thôi.
@Tuat Phan 39k 6 tháng.
Divineshop 😆
@Nam Air Hình như tidal ko hỗ trợ App store vn
@huykhanh95hup Thanks bác !
@Tuat Phan Lách VPN ms tải được
Thích nhất đoạn này của Apple "You can choose between Lossless and Hi-Res Lossless for cellular or Wi-Fi connections. Note that Hi-Res Lossless requires external equipment such as a USB digital to analog converter."
Tuanpht
TÍCH CỰC
2 tháng
@quangtuyensa90 =))
Ngon qiqs
Lonely08
TÍCH CỰC
2 tháng
ròi tidal sẽ đi về đâu khi apple méo tăng giá cái hifi này??
kaoaye
TÍCH CỰC
2 tháng
@Lonely08 Tidal bên Thổ có 3usd/ tháng thôi bác. Mình dùng hơn năm nay rồi. Chỉ cần đổi VPN rồi đăng ký tk mới là được.
Bao nhiêu người biết lách như bạn? Người dùng phổ thông chỉ so giá, chất lượng dịch vụ rồi chọn cái phù hợp thôi. Tidal lại không mạnh ở nhiều quốc gia trong đó có VN do hạn chế nhạc nội địa trong khi Spotify là rất tốt và AM tốt nhì 😁 chưa kể cái chợ trời Zing mp3 còn free đủ thứ
Lonely08
TÍCH CỰC
2 tháng
@kaoaye Apple music bên đó giá cũng thế đó bác, mà bị cái iCloud nó dính với máy, đổi thì được nhưng phiền chết mồ
@Huy Kutis Nhạc việt trên tidal đầy
Apple ngáo giá à .-. sao rẻ thế :3 mà không biết VN có ko nhỉ?
@Vỹ Spirit Sinh viên 29k đây bác ơi 🤣🤣🤣
@thinhnguyen1004 mình cũng sinh viên 29k đây. =))
@Vỹ Spirit 9.9$ mà ông bảo vẫn 59k, chịu ông luôn.
Ủa thì giá VN không 59k thì bao nhiêu bạn?
Hóng
@vietnguyen0811 Tui vừa bán, xài thouwf gian vàng khè
bachbom
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@vietnguyen0811 Pro max ko supp lossless 24bit 192khz đâu bạn.
@bachbom Lightning to 3.5mm chính hãng, cần thì nhắn nhé. 850k
20cent
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình có khoảng 1000 bài nhạc mua từ itunes thì có được upgrade lên không ta?
20cent
TÍCH CỰC
2 tháng
@Lonely08 mua rồi nhưng nhạc đó vẫn có thể down về bất cứ lúc nào với tài khoản chính chủ!? nếu như bác nói thì Apple sẽ lưu song song 2 chất lượng ạh!?
Lonely08
TÍCH CỰC
2 tháng
@20cent Chưa có gì chắc chắn cả nên mình mạnh dạn xin đoán là apple chỉ cho down 256kps vì ảnh chỉ bán có $1/bài
Với chất lượng lossless thì giá cao hơn nhưng mình nghĩ apple sẽ nói rằng đại đa số người dùng không có nhu cầu chất lượng nhạc cao đến vậy...
Bác nói làm em cũng ngờ ngợ là hông biết mình có được không vì mua có $1/bài thì sao mà có losless được??
thenewtori
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@20cent Mình nghĩ là có. Vì sử dụng chung kho nhạc. Với cả bên AM Apple còn không tăng giá thì iTunes cũng sẽ được up lên Lossless thôi
bachbom
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thenewtori Stream khác Buy chứ bác. Các studio và artist đều có bán digital album và giá mp3 lúc nào cũng rẻ hơn lossless hết. Nên mình nghĩ music store nếu có update thì cũng sẽ chênh nhau về giá.
tuyệt vời
nghe bằng youtube music thấy chất lượng đã hay hơn rồi. đợi apple ra cái này thử xem sao.
@minhqp107 so sánh kg liên quan lắm thì phải
@thuanfoto Ý ở đây là nghe nhạc trên youtube music để thấy hay thì ko khác j coi ảnh gg images mà thấy chất lượng tốt.
@minhqp107 mình đâu nói nó hay nhất đâu, chỉ nói nó hay hơn. không biết bạn có dùng youtube music kg?
@minhqp107 còn hình ảnh thì cái đó bạn tự nói chứ mình chả so sánh bao giờ.
kaoaye
TÍCH CỰC
2 tháng
Youtube Music bài gì cũng có!
baden009
TÍCH CỰC
2 tháng
@kaoaye còn nếu ko có nó lôi mấy bài trên Youtube Video vô nghe
Cười vô mặt
Vẫn chưa có lyrics trên bản web. iTunes của Windows chán kinh khủng khiếp
Kelamtro
TÍCH CỰC
2 tháng
@quanghuy1242 itunes liên quan gì đến AM 😆)
@Kelamtro ITunes Windows để mở Apple Music 😃)
Kelamtro
TÍCH CỰC
2 tháng
@NguyenTuanKiet.ntk =)))
bachbom
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@quanghuy1242 Bản web hình như vẫn beta từ mùa quýt tới giờ. 😅
Kelamtro
TÍCH CỰC
2 tháng
spatial audio thì chỉ dùng trên đồ của apple, mà cũng biết là tai của apple nghe như hạch r 😆
ninhk48
TÍCH CỰC
2 tháng
Vẫn chơi với Tidal và Qobuz thôi. Ko có niềm tin vào apple mấy khoản nhạc nhẽo mấy
Tốt, không có mấy trò mqa vớ vẩn như thằng Tidal, Apple lần này khá ok
Đăng ký youtube premium tài youtube music bài gì cũng có. Nghe qua airpod thì nhạc nào cũng như nhau cả.
octhegreat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
chơi thôi
bongngo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thế nghe Sennheiser Momentum True Wireless thì có thấy hay hơn k các bác?
@bongngo Trời ơi con này top trước h bác hỏi câu gì kì vậy, khoe khéo hở hihi
bongngo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangminh12345 Khoe gì đâu bác, chỉ hỏi là nó có hay hơn được nữa ko thôi
@bongngo Sẽ hay hơn nếu bạn dùng tai này trên đt Android và cài Apple Music 😆 Còn xài trên iPhone thì ko hay hơn đâu
Ở vn giá vẫn 59k cho cá nhân và 29k cho học sinh sinh viên 😌 Tăng chất lượng và thêm tính năng nhưng không tăng giá ❤️
dra.long10
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@95tuanle Gói family đc mấy thành viên vậy bác?
@dra.long10 6 đó bác ơi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019