Mời anh em xem livestream trò chuyện công nghệ: Có cần robot hút bụi trong gia đình không?

Lê Huyền Vân
18/5/2021 8:0Phản hồi: 27
Mời anh em xem livestream trò chuyện công nghệ: Có cần robot hút bụi trong gia đình không?
Trò chuyện công nghệ hôm nay mình mời mod @Duy Luân đến để chia sẻ về chủ đề Có cần robot hút bụi trong gia đình không? Những ưu điểm và nhược điểm của máy hút bụi? Lựa chọn robot hút bụi phù hợp?

Thời gian livestream: 20 giờ 30 phút tối nay (18/5)
Các bạn có thể livestream trên Youtube Tinh tế và tại Tinhte.vn
Anh em vào Youtube Tinh tế để đặt câu hỏi và thảo luận nhá!

Chúc anh em xem vui
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cafe tinhte nhiều chỗ đẹp
mod có thể đổi chỗ live stream đc ko?
superboyvc
TÍCH CỰC
3 năm
Hãng nào tài trợ cho cái vụ robot hút bụi này hay sao mà dạo này các mod đam mê robot hút bụi thế, ra bao nhiêu bài lận.
@superboyvc k có ai tài trợ, bạn biết ai muốn quảng cáo thì nhắn mình nha
chủ đề này cũng hay nè
mrkahn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua con xiaomi phát bực, nó ngu vcl
@mrkahn Vãi
havatran92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrkahn Loại nào vậy bạn? Mình đang dùng Mop P thấy ổn định mà
Nhà mình hơi nhiều ghế vs đồ dùng nên robot khó mà hút bụi ngon lành dc nên ko mua
@Ngothien123 Thì bạn sắp xếp lại gọn gàng cho nó hút thôi
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
3 năm
vấn đề của robot, do có nhiều con giá rẻ, ít cảm biến hoặc ko có điều hướng, dẫn đến nó chạy ko như kỳ vọng (lâu, bỏ xót, chạy đi chạy lại 1 điểm nhiều lần), nên quy chụp chung là robot làm việc ko hiệu quả, ngu! mình thì đã cố mua con tốt về dùng, đánh giá tới giờ thì nó đáng tiền và sẽ là vật ko thể thiếu đc trong các món gia dụng trong nhà!
tantai251295
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanh.qs Bác dùng con gì vậy, cho thông tin minh tham khảo với.
mrkahn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tantai251295 Xiaomi con lidar như sịt
ga_maytinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
hóng tối nay
newelite
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hút ngon hơn mình quét điều khiển từ xa tiện lợi
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
Cần Vân như anh Cần Thơ
Khỏi cần xem, tất nhiên là cần gòy. Bây giờ mà kêu mình giặt đồ bằng tay hoặc lau nhà bằng cây lau nhá áh, hôy hổng làm đâu.
XuanThang94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hút quá ngon. Từ ngày mua e roborock hơn năm nay đến giờ. Chổi quét nhà mình để mốc chẳng bao giờ đụng vào, thi thoảng mới dùng chổi lau nhà tí thôi. Tiện nhất là khi nhà sửa soạn, bụi bẩn nhiều, ấn nút một cái là nhà sạch luôn
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có điều kiện thì mua sử dụng. Không cần suy nghĩ.
Rất cần, cần thiết hơn cả máy rửa bát
Robot hút bụi thực sự là một sản phẩm vẫn còn sơ khai trong tiến trình phát triển của nó. Do còn nhiều trở ngại/hạn chế về công nghệ nên hiện chỉ có một số hãng tàu sx đại trà để bán như Ecovacs, Xiaomi. Điểm chung của mấy con bot này là có thể tự động tạo lập bản đồ; lập trình hướng di chuyển tối ưu; tự động tránh vật cản bằng AI,... và LỖI. Phải nói là lỗi chồng lỗi; lỗi tè le hạt me. Xịn như con Deebot T8 Pro mà thỉnh thoảng mất cmn máp hoặc map bị chồng chập lộn xộn làm máy không thể hoạt động bình thường. Hoặc gọi là AI tránh vật cản nhưng 5 ăn 5 thua nên trong thực tế sử dụng muốn nó hoạt động hiệu quả thì vẫn cứ phải canh nó làm việc. Nói chung là mệt. Chỉ mong sau khoảng vài năm nữa công nghệ của nó thực sự trở nên hoàn thiện để các thương hiệu xịn như Samsung, Apple, LG tham gia sx phục vụ người tiêu dùng. Giờ thì vẫn phải chơi với hàng tàu thôi.
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
Mải video chém gió với gái quên mất koi mod van rồi =((
Sensaco
CAO CẤP
3 năm
robot xài ngon mà. mua mà hối hận sao k mua sớm t thề ae ạ.
Xài chưa mà nói như thật vậy
đang dùng 1 con xiaomi mop p, mặc dù nhớ bản đồ hơi dốt nhưng cũng đáng để dùng nhất là những người bận rộn, nhà rộng, vợ lười .....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019