Sử dụng AirPods Pro với điện thoại Android có được không? Hỗ trợ đầy đủ không?

Mikeknowsme
18/5/2021 9:10Phản hồi: 72
Sử dụng AirPods Pro với điện thoại Android có được không? Hỗ trợ đầy đủ không?
Câu trả lời là được, bạn vẫn sử dụng AirPods Pro nói riêng hay AirPods nói chung kết nối với smartphone Android để nghe nhạc, chuyển chế độ ANC - Transparency. Hay thậm chí sau khi kết nối với AirPods / AirPods Pro rồi thì việc bỏ 2 tai nghe vào hộp sạc hay lấy ra từ hộp sạc - thì giữa AirPods và điện thoại Android có thể kết nối tiếp tục kết nối để nghe nhạc bình thường.

Dù gì AirPods cũng chỉ là chiếc tai nghe Bluetooth mà thôi chứ không sinh ra chỉ cho iDevice.

Những tính năng mà AirPods Pro có thể sử dụng với Android:

• Nghe nhạc, bấm chuyển đổi giữa các chế độ
  • Đàm thoại
  • Bỏ tai nghe ra và nhét tai nghe lên tai để play/pause bình thường
  • Kết nối một lần và nhớ thiết bị đó
  • Hỗ trợ đầy đủ thao tác touch trên AirPods (2 lần qua bài, 3 lần về bài, 1 lần play/pause).

Những hạn chế - nhưng không ảnh hưởng nhiều đến trải nghiệm

Vì là sản phẩm Apple cho nên sẽ có những hạn chế kết nối mà điện thoại Android không thể bằng với iPhone được.
  • Không hiện pop-up khi gần điện thoại để pair
  • Không có kết nối nhanh (qua AirPlay chẳng hạn) mà phải vào bên trong Bluetooth để tìm
  • Không chủ động cài đặt thao tác touch để đặt chuyển đổi chế độ ANC/Transparency/ và tắt
  • Không phát ra tiếng “tìng ting” khi kết nối
  • Không dùng Siri được

Đây là những gì bạn có thể quản lý còn lại sau khi kết nối với AirPods Pro trong mục Bluetooth.

Tóm lại là anh em nào xài Android nhưng vẫn muốn mua AirPods Pro để đeo thì vẫn có thể dùng được và dùng ngon lành luôn.
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

somaek✅
TÍCH CỰC
3 năm
Nhưng thực sự xài airpod pro với điện thoại android thì nó không tiện bằng xài iphone. Với lại 5.x triệu để mua cái airpod pro thì có thể mua 1 vài con ngon hơn mà rẻ hơn như sony WF-1000XM3. Ý kiến cá nhân ạ
@somaek Đúng mình thì chọn tai nghe nghiên về chất âm hơn đang sài cx 400 BT bá cháy 😃
@Cứa lòng⚽️ Đồng cảnh ngộ với bác. E là s21+ và ip7 😆)
tamks2
ĐẠI BÀNG
3 năm
@somaek Ông nào dùng Sony WF-1000XM3 trên Macbook mà khi gọi trên Messenger hoặc Zalo bị Not Responding không? 😔(
somaek✅
TÍCH CỰC
3 năm
@tamks2 nó bị chập chờn thôi bác ơi
tahoaivo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khuyên ae xài Android ko nên xài airpods, tầm tiền Airpods thì không thiếu hãng làm ngon hơn mà còn đầy đủ tính năng
Chuẩn. Bản thân Airpod ăn tiền và bán chạy ko phải vì chất âm mà vì nó cùng hệ sinh thái với iDevice nên nó phối hợp cực kì ăn ý, mượt mà với những thiết bị iDevice khác. Chứ đã dùng Android mà đi mua Airpod thì chẳng tận dụng được điểm mạnh quái nào của chiếc Airpod cả. Kể cả khi dùng 1 lúc 2 máy iPhone và Android thì cũng nên mua 1 con TWL cho con Android riêng, đừng dùng chung Airpod. Vì với giá của Airpod bạn có 1 rổ lựa chọn khác ngon hơn khi dùng đt Android.
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
@zer0_7 thêm cái nữa là airpods đeo thoải mái nhất trong tất cả các loại tai nghe không dây 😁 đeo lâu mà không hề bị đau tai vì nó thiết kế ôm tròn vào bên trong tai rồi. Mình dùng airpods pro thấy chất âm kém hơn galaxy buds 1 tí nhưng được cái đã đeo là rất thoải mái. Đúng là về trải nghiệm người dùng không ai qua được thằng Apple này.
Con điện thoại trong hình là con gì vậy các bác?
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
3 năm
@buidoimiennui Rog phone 5, nhưng khuyên ko nên mua, chụp ảnh xấu vl, pin 6k mà tụt nhanh bm, chip nóng, tiền đấy làm thẳng con ip hoặc s21
@BACkJ5 Nhìn cái màn hình ko tai thỏ, ko đục lỗ thấy vẫn thích thích bác ạ 😆
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@buidoimiennui Nhưng cằm với trán dày cui 😃)
Apple rất khôn ngoan khi ĐÓNG đối với cái này nhưng lại MỞ đối với cái khác.
@From Team B With Love Nói thế chứ chẳng ai dùng đt Android đi mua Airpod đâu. Thề !
@zer0_7 mình nè =))
edios
TÍCH CỰC
3 năm
@zer0_7 chẳng may =)) thì lại nghĩ thôi mua thêm cái iphone dùng kèm airpod vậy...
@ahihidongocahiahi nếu bạn có cùng lúc iphone và 1 con android thì mua airpod pro cũng ko có gì lạ 😃. Nhưng nếu chỉ dùng android thì bạn hơi bị thiếu sáng suốt khi tiêu dùng đấy 😔
Từ hồi còn xài iPhone thì mình cũng chẳng xài AP r nói chi bây h qua Android (Samsung) đc 2 3 đời. Tầm tiền đó mua đc mấy con Buds+, Buds Pro rẻ hơn nhiều ngon k kém thậm chí có vài mặt còn hơn bị cái k thông minh đc như AP khi đi chung với iPhone thôi.
@cuongtao2016 Dị ngon :v chứ Buds+ em mua hồi mới ra 2tr mấy (lúc đó đang xài iPhone nên mua của ngta pass lại) 😃) hiện tại có đợt shop Sam nó bán 699k thì p. Mới bán con Buds+ lên Buds Pro hồi sau Tết anh ơi, Buds Pro 2tr 😆
@Ng.Q.Khánh rác ngang Airpods chứ mấy =))
@vanlinh2905 airpods rác lắm , ra đường méo thấy buds đâu 😆
Rác mới thấy ngoài đường. Ai lại mang rác vào nhà. Có rác trong nhà người ta cũng phải dọn đem ra đường
Rồi làm vậy chi vậy? 😆 Tầm tiền con Airpod Pro khối con nghe hay hơn nhiều, sao phải khổ sở đi mua Airpod Pro rồi xài với Android?
@Long_Xuyen_Boy Zậy hã? Vậy mà ra đường toàn thấy đeo AirPods, hãng X Y Z ít thấy hơn
@Mikeknowsme Hãng X ngon hơn khi dùng Android mà ít người dùng hơn AP là chuyện bình thường. Không hiểu bạn muốn chứng minh điều gì với comment này? Hay đơn thuần là tăng tương tác.
Nếu là tăng tương tác thì thành công rồi đó bạn.
@Mikeknowsme Vãi cả so sánh 🤣 Ở đâu ra cái kiểu tư duy xuất hiện nhiều hơn có nghĩa là nó xịn hơn vậy?
Bạn thì đỉnh rồi
edios
TÍCH CỰC
3 năm
@jay.ng33 Hàng đại trà 😁 nhưng phải công nhận đeo airpod rất dễ nhận ra vì mình nó màu trắng nên cảm giác là "toàn thấy đeo" cũng phải.
@Mikeknowsme Nói ra câu thấy hổ thẹn với cái stick xanh.
umumti
CAO CẤP
3 năm
Airpod mà kết nối với điện thoại android, cài phần mềm poweramp nữa thì nghe hay lắm, hay hơn là nghe trên iphone hay ipad.
Bellroy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Android thì mua ap pro lj cho mệt. Cái ngta mua ap pro là tiện ích nghe gọi chứ có fai chất lượng âm thanh đâu.
tuan19955
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tư vấn true wireless cho s21

Ngoài galaxy buds pro thì còn lựa chọn nào tốt về độ bền, pin, kết nối, êm tai ko ạ? Mình xin cảm ơn
#tuvan
TTX_412
TÍCH CỰC
3 năm
đang dùng airPods 2 với Pixel 3, kết nối nhanh, play/pause/next hoạt động tốt.
Ủa? Cái này đâu mới? Mình biết mấy chục năm rồi.
Người ta mua cho tiện dùng với iP, còn lại mà so về chất âm thì ko ai mua làm gì
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu thật sự để thưởng thức nhạc thì...quên nó đi.
ok luôn
Mới đc vợ tặng con xm3, thấy chất âm hơi chán.
Ko biết so với con pro thì như nào
@crazyfox Qua Bose đi bạn.
@shrelax84 trước đó mình xài XM4, thấy cũng ok nhưng muốn xài True wireless nên vợ tặng con XM3, thấy hơi hụt hẫng so với review
@crazyfox Vậy bạn qua chơi với nhà Sennheiser, Devialet, B&O ngay đi. Tớ ghét chất âm Sony và thấy các brand trên cho chất âm rất hợp tai
@huutai_pasion mình ko phải dân chuyên, nên giờ có 2 con xm4 và xm3 rồi chắc cũng ko có đk sắm thêm, chỉ là so sánh 2 con vậy đó.
Ss có mà xài vậy chi cho nó khập khiễng
Thấy sài bt
vandung1604
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đổi ngang cái iphone với đứa em vì một app chỉ có trên Android.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019