Belkin ra phụ kiện giúp mọi chiếc loa có AirPlay 2
Didu
4 thángBình luận: 22
Belkin ra phụ kiện giúp mọi chiếc loa có AirPlay 2
Belkin vừa ra mắt phụ kiện giúp đưa giao thức kết nối không dây AirPlay lên bất kỳ chiếc loa nào có tên Soundform Connect. Với 99 USD, bạn sẽ có thể bổ sung AirPlay 2 cho những chiếc loa hiện tại đang sử dụng và dĩ nhiên là có đầy đủ những tính năng mà AirPlay đem lại.

Soundform Connect sẽ kết nối đến loa qua hai đường, có thể là 3.5mm hoặc đầu quang. Nó là phụ kiện dành cho những loa cũ, hoặc ra mắt mà không hỗ trợ AirPlay. Khi loa được kết nối thông qua Soundform Connect, bạn có thể điều khiển thông qua Siri, thêm nó vào ứng dụng Home, hay thậm chí là gom chung nhiều loa để tạo thành hệ thống âm thanh đa phòng. Nói tóm lại là có đầy đủ tính năng của loa AirPlay 2.

Nguồn: Belkin
22 bình luận
Chơi nhạc qua wifi thì đúng là Airplay là tiện lợi nhất - ít nhất là tính cho đến thời điểm này.
Các kiểu chơi khác rất mất thời gian và kỹ năng để setup, trong khi ông airplay thì đơn giản như đan rổ.
Phụ kiện này hay đây.
tp131114
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@alex.hn Mỗi khi mình truyền cái gì đấy lên tivi qua Airplay hay bị dừng khi iPhone tự khóa màn hình. Còn âm thanh thì mình cast qua chomecast audio lên bộ dàn rất tiện.
Phụ kiện hay nhưng giá như thế nào nhỉ
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Trần Văn Xiêu 99 $ ấy
Hay mà gặp mấy con loa tự ngủ mà không tự dậy thì cũng bằng không 😁 Loa Airplay có cái hay là khi nó ngủ mà có tín hiệu airplay thì nó dậy để phát.

Mình trước thử dùng con Airport Express cắm vào con loa Bookshelf để nghe, nhưng con Book cứ vài tiếng không nghe nó lại ngủ mất, truyền nhạc Airplay vào nó không phát, phải bật lên bằng remote thì mới nghe được.

Kết quả là bằng không, vẫn phải dùng cơm chứ không dễ dàng như các con airplay tích hợp.
@buihai83 Chính xác
@hoang_geo Wifi thì chất lượng truyền và khoản cách vẫn hơn Bluetooth
@Communism Trễ do công nghệ airplay hay do thiết bị đầu cuối của bạn hỗ trợ không tốt? Ở đây sẽ là router hoặc cục phát wifi của bạn ấy?
@Communism Cho mình hỏi là Bác xem film và cast âm thanh từ Apple TV hoặc iphone hoặc Macbook phải ko ạ?
oxechip
TÍCH CỰC
4 tháng
con tivi đang bị lỗi airplay đơ ngay màn hình đầu. cảm thấy mất điểm đối với airplay này.

Chắc số mình
@oxechip Hihi sao bạn lại kết tội do cái airplay-nó là chuẩn/công nghệ kết nối wifi- mà ko phải là do năng lực xử lý của thiết bị của bạn kém nhỉ? Ở đây thiết bị là bộ phát wifi (router/access point) và cái TV của bạn kém thì sao ? 😃
Mình thích Airplay 2, nhưng:
- Giá 99 USD = Giá Airport Express rồi, chỉ hơn Airport Express chỗ cái cổng quan nhưng thua cái công USB và cổng RJ45.
- Có phải cắm nguồn riêng không?
- Thua các loa tích hợp sẵn Airplay chỗ chế độ Standby
@alex.hn Cái đó là so sánh cho người nào chưa biết có thêm thông tin để cân nhắc thôi Bác!
@Hoang DK PQC Mình nghĩ là bạn đang hiểu sai về thiết bị này của Belkin.
1- như mô tả thì nó là một dạng adapter chuyển đổi,cung cấp thêm tính năng cho các loa cũ chưa có sẵn kết nối airplay.
2- Airport express là thiết bị phát sóng wifi,là dạng access point chứ không có tính năng như của thiết bị Belkin kia. Loa của bạn không hỗ trợ airplay thì bạn dụng airport express cũng ko hỗ trợ được gì cho loa của bạn.
@alex.hn Chắc Bác chưa xài Airport Express, mình đang dùng 3 con Airport Express để phát Airplay 2 cho mấy cái loa ko hỗ trợ Airplay
@Hoang DK PQC Oh đúng là mình chưa dùng Airport express thật. Vãi nhỉ, nó support hệ sinh thái của nó kinh thế. Thanks bác cho ae biết thêm phần này.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019