Adobe ra mắt Photoshop 22.4, bổ sung tính năng mới, cải tiến Neural Filters và nhiều thứ khác

Enzo Le
25/5/2021 12:16Phản hồi: 35
Adobe ra mắt Photoshop 22.4, bổ sung tính năng mới, cải tiến Neural Filters và nhiều thứ khác
Adobe vừa phát hành bản cập nhật mới của Photoshop cho desktop - phiên bản 22.4 với nhiều nâng cấp đáng chú ý, từ tính năng lưu công việc cho đến sửa lỗi và những bộ lọc Neural Filters mới.

Bản cập nhật này giúp Photoshop khắc phục nhiều lỗi nhỏ, bổ sung các tính năng mới và cải tiến bộ lọc Neural Filters. Ngoài ra, Adobe cũng sẽ hỗ trợ Photoshop nguyên bản cho các thiết bị Windows 10 sử dụng chip ARM 64-bit hiện có. Thiết bị đó phải chạy Windows 10 64-bit v19041.488.0, có ít nhất 8GB RAM và có card đồ họa với VRAM ít nhất 4GB.

Phiên bản mới nhất của Photoshop bổ sung khả năng lưu bản sao của công việc bằng cách sử dụng tính năng "Save a copy" mới trong menu. Tùy chọn "Save a copy" này tự động tạo ra bản sao công việc và cho phép bạn xuất file và chia sẻ ở định dạng tệp đã chọn. Thao tác này không ghi đè lên file gốc, do đó bảo vệ an toàn dữ liệu của bạn.

Bản cập nhật Photoshop 22.4 này cũng bổ sung các cách khác nhau để tương tác với Neural Filters. Tất cả Neural Filters, cho dù chúng đã hoàn chỉnh hay đang trong giai đoạn thử nghiệm, bây giờ sẽ xuất hiện ở một chỗ. Có một số Neural Filters mà Adobe đang hoàn thiện và chưa hoàn toàn sẵn sàng cho việc sử dụng. Để xem danh sách đầy đủ các Neural Filters, anh em có thể xem tại đây.

Bản cập nhật mới Photoshop 22.4 hiện có sẵn để tải xuống thông qua Creative Cloud, anh em thích thì hãy trải nghiệm nhé! 😃

Theo Dpreview
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vkl, cái neural filter kia có thể biến ảnh đen trắng thành ảnh màu luôn?
@nghia6392 nhìn có nút colorize kia thì chắc là tô màu thật rồi. PS giờ bá thật.
riruan
TÍCH CỰC
3 năm
Bác nào xài hàng chùa là ko dùng đc cái neural này =)))
@riruan Khả năng cao là vẫn dùng được đó bác, Microsoft Word không có bản quyền vẫn có thể search tài nguyên online bình thường.
Đương nhiên nếu Adobe muốn thì họ vẫn check được, nhưng không cần thiết phải thông qua cái filter này.

Theo mình tìm hiểu thì chỉ có 1 số tính năng của Neural filter là cần online thôi, chứ đa số vẫn là local hết. Và những cái này không yêu cầu đăng nhập tài khoản Adobe.
riruan
TÍCH CỰC
3 năm
@Ice Never Dies Confirm là log in tài khoản adobe thì dùng đc
Cái máy trong hình đầu tiên có phải Surface không?
BruceWayne
TÍCH CỰC
3 năm
@liketheblues Hình như surface pro 😁
@liketheblues Surface Pro X
@loveskyvn ngon lành cành đào. Mình đang có ý định mua laptop khác thì thấy con này.
Cười vô mặt
@liketheblues Con này mà lắp chip M1 vào là hoàn hảo, quất luôn khỏi suy nghĩ 😆)
Cái neural trông có vẻ gớm
Mình gà nên chỉ hóng mấy cái bộ lọc neural filter
Bản này đã chạy được trên chip M1 chưa anh em ?
@n.a.v.i.p Trên M1 thì mua bản quyền thôi chứ Zii lỗi lắm
Trên MacOS có lâu rồi mà nhỉ
cái hình ở cover bài là sufface hả các bác, sufface mấy vậy?
@Cường ThiBi Surface X viền mỏng pin trâu lướt web rất mượt còn lại méo thể làm gì nữa cả =))
@Cường ThiBi Surface Pro X nhé, đắc vkl chạy chip ARM của Snap
từ lúc update mình ko thể save file thành jpg như bình thường đc, chỉ có thể save as copy
Ý bác là sao nhỉ? Bác mở ảnh bằng PS để edit hay sao?
Jpg không thể lưu nhiều layer được, nếu muốn sửa file JPG rồi lưu luôn thì bác phải flatten image trước đã.
@Ice Never Dies Save as bình thường mình vẫn chọn lưu thành jpg đc ko cần flatten, nhưng giờ thì ko thể, phải chọn save as copy
@Ice Never Dies nói chung cũng biết đó là thay đổi của Ps, nhưng giờ phải làm quen lại cách save :v
Nâng cấp + Cải tiến
Best
Giờ đụng đến pts mình như thằng mù ý, chức năng công cụ quá nhiều 😁
@Crazylove4u bạn chỉ cần biết cách ghép ảnh mình với crush là dc rồi =)) ko cần biết quá nhiều 🤣
Pts giờ khá nặng nề so với các app chỉnh ảnh trên đt
Toàn xài hàng siêu nhỏ gọn nên làm gì có Card mà xài. Chưa kể bản quyền Adobe quá cao. Rẻ cỡ như bản Win trọn đời thì còn chấp nhận đc.
zzKeitherzz
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhiều lần tính mua cái bản quyền photoshop mà giá cao quá, rẻ như win chắc lụm về xài
@zzKeitherzz biết bao tinh hoa đổ vào đó hết giá phải cao bù lại chứ =))
duc8288
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn con Surface Pro X đẹp nhỉ
Ruiz
CAO CẤP
3 năm
magnet:?xt=urn:btih:b6bd0fb1fa6448051a73c3e40b6a489a9037db53&dn=rutor.info&tr=udp://opentor.org:2710&tr=udp://opentor.org:2710&tr=http://retracker.local/announce
HungNP18
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bây giờ là 22.4.1 rồi thớt ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019