[LƯU Ý] CÀI PHOTOSHOP CHỨA MÃ ĐỘC VÀ BỊ HACK TÀI KHOẢN ĂN CẮP DỮ LIỆU!

DungNguyen254
26/5/2021 15:2Phản hồi: 4
[LƯU Ý] CÀI PHOTOSHOP CHỨA MÃ ĐỘC VÀ BỊ HACK TÀI KHOẢN ĂN CẮP DỮ LIỆU!
Tình trạng Hack tài khoản và ăn cắp dữ liệu bằng mã độc trên các File Phần Mền được Chia sẻ?

🔴Cụ thể mình đã thấy 1 quảng cáo cài Photoshop CC 2021 đã Kích vào link để tải ngày 23/5/2021: Cụ thể LINK Quảng Cáo: https://www.facebook.com/lightroompresetAdobe/posts/226314725960447
💚Adobe Photoshop 2021 Các hiệu ứng được sử dụng trong các ấn phẩm thiết kế: Drop shadows, Gaussian...
Posted by App Chỉnh Màu - Lightroom Preset on Saturday, May 15, 2021

🔴Và Link bài viết Tải File trong đó bài viết được đăng trên diễn đàn Tinhte.: https://tinhte.vn/thread/download-adobe-photoshop-2021-v22-3-updated-moi-nhat-ban-on-dinh-link-google-drive.3329964/?fbclid=IwAR3jwUL34Br5xLsJnoi36XETIllNr_MYfmB9tx4HQ3tatHRuCiglRsEjV28

Download Adobe Photoshop 2021 v22.3 Updated Mới Nhất [Bản Ổn Định] Link Google Drive | Tinh tế

Download Adobe Photoshop 2021 Bản Quyền Miễn Phí Mới Nhất Link Google Drive + Hướng Dẫn Cài Đặt Chi Tiết 1. Giới Thiệu Về Adobe Photoshop 2021 Cái gì mong chờ tới rồi cũng sẽ tới…

tinhte.vn

🔴Sau khi cài vào máy tính và bị hack Tài khoản FB cá nhân ( trong đó có rất nhiều thông tin cá nhân cũng như tài khoản Quảng Cáo Doanh Nghiệp của Mình) - Hacker này đã chiếm quyền kiểm soát và kích tất cả thành viên trong tài khoản quảng cáo ra trong tài khoản vẫn còn thẻ ngân hàng và thẻ tín dụng tiến hành chạy quảng cáo cả trăm triệu một ngày! 😱😱😱😱

🔴Kèm theo đó với ý định chiếm các page của mình bằng cách kích tất cả admin và biên tập viên ra khỏi Page . Mình có 5 page chính - rất may hacker chỉ lấy được 1 Page. Sau đó bị check point nick FB cá nhân của mình và Hacker đã không làm được gì nữa!

🔴May mắn rằng chúng mình có độ Trust với FB và được hỗ trợ trả lại tài khoản ngay sau đó gần 2 ngày! Và cũng lấy lại được toàn bộ những gì bị hack.

🔴Vậy có cách nào để kiểm soát tốt hơn việc các hacker cố tình cài cắm mã độc vào file chia sẻ và chiếm đoạt tài sản của người khác không?

👉Có nên thêm phần báo cáo tố giác trên diễn đàn không? Mình đã tin tưởng và tải file trên diễn đàn Tinhte vì khá nổi tiếng!

Sự kiện ngày hôm đó sẽ là bài học cho mình rất nhiều trong các vấn đề bảo mật và tải file trong các diễn đàn cũng như các file ...... Có lẽ nên dùng bản quyền trách tiền mất tật mang!

Đã có bác nào bị tình trạng này chưa?

Quảng cáo

4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Windown 10 nó ko có cảnh báo gì luôn à bác?
tinhte thì thành viên rác cũng nhiều, bác ko nên tin tưởng và đang nhẽ từ đầu càng ko nên dùng ..... 😁 dù sao cũng là bài học lớn, chúc mừng bác!
kemmet
ĐẠI BÀNG
3 năm
chạy trăm triệu 1 ngày mà bỏ ra vài trăm mua bản quyền cũng keo kiệt thì bác đáng bị hack là đúng rồi, cho xah mắt ra.
Em mới bị ngay đây, nó còn lấy tài khoản quảng cáo của em để chạy quảng cáo của nó mới đau sờ cau chứ lị. mà facebook em bảo mật 2 lớp rồi chứ, đăng nhập hay gì là phải có mã gửi về tin nhắn, mà tụi nó lấy sạch không một dấu vết, không hề có thông báo gì luôn. nó đổi cả email, cả sđt face luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019