Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em lên iOS 14.6 có gặp vấn đề hao pin hoặc quá nhiệt không?

29/5/2021 7:18Phản hồi: 380
Anh em lên iOS 14.6 có gặp vấn đề hao pin hoặc quá nhiệt không?
Sau khi Apple cập nhật iOS 14.6, mình thấy có nhiều người than thở rằng dù máy không còn gặp tình trạng đơ hay lag như trên iOS 14.5.1 nữa, nhưng bây giờ thì lại gặp tình trạng bị nóng máyhao pin. Mình cũng gặp phải tình huống tương tự khi mà mỗi lần chơi game hay xem video thì máy nóng lên rất nhanh trên iPhone 12 Pro Max (theo cảm tính chứ mình chưa đo đạc), và xui xẻo cho mình là tình trạng đơ ứng dụng vẫn tiếp diễn, dù tần suất đã ít hơn. iPhone 11 Pro Max của người thân mình cũng bị nóng, thậm chí nóng hơn máy của mình.

Trên Twitter và các diễn đàn Apple mình thấy rất nhiều người dùng bức xúc về vấn đề này, thậm chí có người còn tag cả Apple vào và kêu “nhớ kiểm tra cập nhật iOS trước khi phát hành cho người dùng nha quý dzị”. Rõ ràng trong hai bản cập nhật gần đây thì hiệu năng có thể nói là khá chán. Hiện tại bản 14.5.1 vẫn chưa bị khoá sign, nhưng từ 14.6 xuống bản này thì còn chán hơn nên mình khuyên anh em nào đang ở bản thấp hơn 14.5.1 thì đừng nên cập nhật, đợi 14.7 xem sao đã nhé. Còn anh em nào đã lỡ cập nhật lên iOS 14.6 rồi thì có gặp phải tình trạng hao pin và quá nhiệt như mình không, mời cùng chia sẻ nhé.
380 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không, mát và không hao pin 😁
@sharinran141 bỏ ốp ra và dán da của hiệp trọc vào mới hết nóng nha! ahihi
Min Ca
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ng. Hải Minh 14.6 vs 14.4 bản nào hiệu năng tốt hơn bạn? Ko nói về các vấn đề khác ấy
@cuhiep i hiệp thì gì cũng nói dc
@Min Ca Mình thấy mỗi mát hơn là dễ thấy. Còn lại ko chơi game với cứ rảnh là sạc ko để í lắm
Pin thường và không nóng. Bonus Có đơ đơ cảm ứng và đã tự hết đơ đơ
@ArchiTranPhong đúng luôn bác ơi
@ArchiTranPhong Lâu lâu bị hả bác
cayowl
TÍCH CỰC
3 năm
@ArchiTranPhong Mình thì thấy lag khi vuốt trang dài liên tục. Ví dụ tab video trên fb hoặc youtube.
SagaKiller
TÍCH CỰC
3 năm
@ArchiTranPhong Ai dùng iPhone cũng nói iOS nhanh, ổn định, ít hao pin nhưng mỗi lần cập nhật ai cũng lo lắng bản cập nhật thiếu ổn định, bug nhiều, chậm máy, hao pin là sao ta, thiệt khó hiểu quá 😔
Min Ca
ĐẠI BÀNG
3 năm
@SagaKiller Nhanh, ổn định là so với hdh khác thôi chứ vụ pin là vđề muôn thuở. Nó phải làm vậy bắt mình theo ý nó để mua máy mới mà 😆
Tui cũng bị như thớt. Cầm chơi candy crush tí xíu mà nó nóng rồi pin tụt như tụt quần luôn. Tưởng đâu bản trước bị giảm hiệu năng, bản này tăng lên nên hao pin. Ai ngờ lag vẫn hoàn lag, bonus thêm cái vụ hao pin nữa cọc gì đâu
@Iosandroid candy crush nó ngốn ghê lắm, gây nóng máy là iphone tự giảm hiệu ứng đồ họa luôn.
@Iosandroid @Double D nè đọc nè kiddo
cabk
TÍCH CỰC
3 năm
@Iosandroid bảng trước thêm và dòng sleep(50);
bảng này thêm // thế là tăng hiệu năng
Mát lắm ko hao pin
kytero
ĐẠI BÀNG
3 năm
iPhone 12 và iPad pro 11 (2018) thì hao pin rõ rệt.
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
Thấy dân tình đang khen bản này hơn 14.5.1, lỡ nóng vậy bác lên 14.7 beta j đó xem sao? hoặc restore bằng itunes đưa iphone vào DFU thử có cải thiện tình hình không?
Truong0977
TÍCH CỰC
3 năm
Mình bị đơ cảm ứng và chỉnh sửa ảnh snapseed bị đơ luôn màn hình( đang xài 12promax)
Re0
CAO CẤP
3 năm
Vẫn ok 🤔
Mình bị báo tăng dung lượng tối đa (91 lên 94) .Ngày đầu tiên lên thì thấy pin tuyệt vời. Mấy ngày sau này thì hấy hơi hao. 11 pro cho hay.
Mình từ 14.4 lên được 3 ngày rồi thấy mọi thứ bình thường.
Min Ca
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhhoanghon203 Sau 9 ngày thì tình hình sao rồi bác?
@Min Ca Mình vẫn đang sài bình thường. Pin thì có vẻ hao hơn 14.4 chút.
Ko chơi game nhưng không bị. Nhưng rất hay gặp tình trạng crash app. Apple gần đây update ios tệ quá, lỗi không
aideynhi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới cập nhật thì pin từ 99% xuống còn 98%. Cảm giác sử dụng thấy hao pin hơn bản cũ
Pin vẫn trâu bò, máy vẫn mát có chăng chỉ hơi ấm vùng camera, mình dùng 11 pro max
@BlackCat_94 11 pro max vẫn lành hơn 12 pro max nói riêng và dòng 12 nói chung. Hầu hết tất cả các bản cập nhật cải thiện hiệu năng các thứ đều dành cho dòng 12 là chính. Có vẻ như sau nửa năm Apple vẫn chưa thể thuần hoá đc con chip A14. Cứ bản cập nhật này thì nóng máy, bản kia lại giảm hiệu năng ... Trong khi 11 pro max vẫn trâu bò như 1 bức tượng đồng từ lúc ra mắt.
@BlackCat_94 Vì con chip A13 ko bị quá nhiệt như con A14 đó bác
@QXPro Đợt mình up từ 14.3 lên 14.6 thấy pin k ngon lắm, thử restore sạch sẽ cài lại pin ngon lại ngon
roy_deathkt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy mình 12prm không nóng, không hao pin nhưng thỉnh thoảng lướt web bị đơ tầm 1s. Bị vài lần từ lúc cập nhật đến nay.
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hao pin và nóng máy. Pin cứ tụt dần đều trong ngày cho tới lúc sập nguồn. Mình dùng ip11
@AQBEN chuẩn
Pin ios 14.6 thì ok nhưng cắm sạc vào thì hơi lâu so với ios 14.5. Pin cắm xong vào lâu có khi bị lag
kennyN73
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng bản nào cũng thấy nó giống nhau. Sau khi update xong không thấy nó khác gì nhau giữa các phiên bản.
luker
TÍCH CỰC
3 năm
Không. Pin còn ngon hơn 14.5.1
@luker mũng 9.10 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119