Thủ thuật sống ảo tại gia sao cho chất của 1 TikTokers GenZ với Galaxy A52

Chill With Dan
2/6/2021 15:17Phản hồi: 85
Thủ thuật sống ảo tại gia sao cho chất của 1 TikTokers GenZ với Galaxy A52
Giãn cách không thể ra ngoài, sao phải nhàm chán khi có thể tự tạo nên những thử thách có 1-0-2 ngay tại chính ngôi nhà của mình. Là một người trẻ năng động, Đan Anh xin giới thiệu những Mẹo để bạn có thể Thư giãn/Nâng cao sức khoẻ & SỐNG ẢO tại gia một cách xịn xò. Người bạn đồng hành trong những ngày #Stayhome: Galaxy A52

Tất cả những cách chụp, chỉnh và dựng các trend Tiktok mình đều có hướng dẫn chi tiết trong video nhé.

Chụp ảnh với trend máy giặt và tủ lạnh tại nhà

Đầu tiên, đợt dịch này chúng ta có thời gian ở nhà nhiều hơn nên thư giãn là điều mà chúng ta nên tranh thủ. Tuy không ra ngoài chụp hình được nhưng chắc chắn ở nhà thiếu gì góc để sống ảo nhỉ.

GenZ thì thiếu gì trend để chụp ở nhà ha, mình sẽ bày cho mọi người 2 cách chụp trend mà chắc chắn ở nhà vẫn làm được. Đầu tiên là chụp với tủ lạnh và thứ 2 là chụp với máy giặt. Chụp có ảnh xong rồi sau đó mình sẽ hướng dẫn mọi người tạo video ấn tượng hơn với những tấm ảnh này nhé.

Mình sẽ dùng điện thoại để chụp, điều bạn cần là nữa là một chiếc tripod để có thể set góc máy và tự chụp nha. Cái này thì dễ lắm nè. Để chụp một mình thì chiếc điện thoại Samsung Galaxy A52 của mình có cái cài đặt các khẩu lệnh như nói Cheese, Smile, Capture, Shoot, hoặc muốn quay video nói Record Video. Cách này giúp bạn điều khiển chụp từ xa mà không cần phải nhờ người khác, hay với tay chụp hay hẹn giờ.

Camera của máy có độ phân giải lần lượt là camera chính 64MP, tích hợp chống rung quang học OIS, camera góc siêu rộng 12MP, camera macro và camera đo độ sâu trường ảnh cùng có độ phân giải 5MP.
Camera selfie phía trước có độ phân giải 32MP.

Mình thích nhất khi chụp hình đó là máy có tận 4 ống kính để chất lượng ảnh chụp luôn được đảm bảo tốt. Khi chụp với tủ lạnh mọi người có thể tận dụng camera selfie, có cả góc rộng để tha hồ lấy được không gian bên trong tủ lạnh. Nếu thích to hơn nữa, bạn có thể áp dụng luôn camera sau, ai bảo chụp một mình thì không dùng được camera sau chứ.

Mình tận dụng góc siêu rộng với ống kính 12MP, rộng nhất luôn mà chỉ có camera sau mới có để chujp từ trong tủ lạnh chụp ra, canh một góc ổn rồi nói theo khẩu lệnh chụp là được. Bạn sẽ thấy bức hình trong siêu rộng, không gian tủ lạnh siêu rộng như một thế giới khổng lồ và bí ẩn.

Quảng cáo

Chụp với lồng giặt, bạn có thể dùng camera selfie với ống kính 32MP, có cả góc rộng luôn. Bức ảnh cho ra nét và rất ấn tượng. Nếu có thể tạo hình bầu trời ngay sau cửa máy giặt giống như đi du lịch ngồi trên máy bay gần ô cửa sổ. Du lịch tại gia luôn.

Tips là bạn có thể để đèn màu vào trong lồng giặt để hình ảo diệu hơn 😁

Chụp 2 kiểu này xong bạn có thể bỏ ngay vào Capcut, theo mẫu, có nhạc thì sẽ ra một video ảnh siêu ngầu.

Như thế này.

Quảng cáo

Chụp chân dung ảnh nét, chất lượng với ống kính 64MP ấn tượng với trend ảnh 3D

Mẹo nho nhỏ để chụp ảnh thật nét, mọi người nhớ kích hoạt khung tỉ lệ có 64MP tỉ lện 4:3 để ảnh luôn nét và chất lượng nha. Cái này mình chụp người cũng đẹp, chụp thức ăn cũng chi tiết.

Mỗi người có nhiều cách thư giãn khác nhau đối với mình thì cách ly ở nhà cho mình thời gian để làm điều mình thích mà khi không cách ly ít có cơ hội để làm, đó chính là nấu ăn. Bây giờ thì mời mọi người nấu ăn cùng mình nhé.

Nấu ăn xong rồi thì hơi chán nếu không chụp hình khoe thành quả đúng không. Tại sao không nhỉ,

Trend ảnh 3D không thể bỏ qua, bạn cũng bỏ vào Capcut vài bước là có ngay video ảnh 3D siêu ngầu.

Quay video mượt hơn với chống rung OIS

Mình có một thủ thuật video siêu hay muốn chia sẻ cùng mọi người.

Video phân thân để làm bếp (Hiệu ứng trend Clone me).

Phân thân làm bếp

Lúc này chuẩn bị thức ăn ở nhà cũng để ăn uống lành mạnh hơn nha.

Video vừa di chuyển vừa dừng (hiệu ứng của trend Often Challenge)

Hoàn tòan yên tâm với chế độ quay OIS trên A52 để có thể thoải mái di chuyển/hoạt động mạnh mà luôn có ảnh/video sắc nét, không mờ nhoè.

Nhưng cái này phải nhờ đến bạn cameraman rồi. Cái này đòi hỏi ống kính camera khi quay phải đi theo sát từng chuyển động của mình luôn. Nên một thiết bị ghi hình chống rung như tính năng OIS trên Samsung Galaxy A52.

Tất cả những cách chỉnh sửa chi tiết mình đều có hướng dẫn trong video full đầy đủ trong bài nhé.
Một số hình ảnh khác:

Hy vọng với qua bài viết này thì mọi người, đặc biệt là GenZ có thể có những phút giây thoải mái, Ở nhà vẫn vui hơn cùng chiếc smartphone của mình, đặc biệt là với Bộ 4 camera sau với công nghệ chống rung quang học OIS trên Galaxy A52.
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod bỏ mắt kính ra nhìn lạ quá 😃
@vn_ninja Chít luôn mê rồi
maiconghuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thiệt chứ người đẹp chụp kiểu gì chả đẹp. Người xấu thì cho thợ chuyên nghiệp vô chụp cũng xấu 😂
@maiconghuy Bậy. Thêm Photoshop vịt cũng hóa thiên nga kkaa
Tinhte mà lên bài này y như là đi vệ sinh vào cái tinhte luôn, ngoài miệng thì lúc nào cũng chửi tiktok của tàu, facebook thì theo dõi, nhưng vẫn đeo nó như đỉa.
@angle_squall Tiền
Thủ thuật sống ảo
Xinh 99%
Galaxy A52 1%
Em nào xinh thế
@Dr.Son Chưa có ny nhưng ck đã có nhé
@Nam Air Chưa có ny đâu. Cặp bồ thôi
@Nam Air Mê quá giờ sao Nam em
Chờ bài này bữa giờ của Đan Anh
Cười vui vẻ
CuQ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy ông gu mặn dữ
Mình chỉ thấy mng sống ảo trong A25 thôi. Còn sống ảo với tủ lạnh, máy giặt thì đây là lần đầu! 😁
Nói chung là mod xứng đáng có nhiều người yêu 😁
Mod thế hệ Z ah, mình già quá rồi 🙄🙄
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Z là gì vậy các thím? đã abc đâu mà tới z
Gen Z là chỉ giới trẻ sinh năm giữa 1997 ~ 2012. Trước đó là Gen Y (1981-1996) hay còn gọi là Millennials vì họ là thế hệ chứng kiến sự chuyển giao giữa thiên niên kỷ thứ 2 sang thứ 3 cùng với sự bùng nổ của công nghệ. Trước đó nữa là Gen X (1965-1980), Baby Boomer (1946 - 1964), Silent Generation, Greatest Generation, Lost Generation.

Sau Gen Z sẽ là Gen Alpha, rồi tới Gen Beta -> Gamma -> Epsilon... theo bản chữ cái Hy Lạp.
Quảng cáo thời COVID.
Các anh em vào xem ảnh là chính
Đeo kính dễ thương hơn nhé
Tuổi xuân đi qua nhanh lắm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019