[Video] Cảnh tượng game thủ ùa vào siêu thị ở Mỹ khi RTX 3080 Ti lên kệ

bk9sw
5/6/2021 14:10Phản hồi: 99
[Video] Cảnh tượng game thủ ùa vào siêu thị ở Mỹ khi RTX 3080 Ti lên kệ
Cảnh tưởng hỗn loạn tại siêu thị Micro Center khi Nvidia GeForce RTX 3080 Ti lên kệ. Thực tế chúng ta thường thấy cảnh chen chúc hỗn loạn này với sản phẩm của Apple hơn thay vì một thứ như card đồ họa. Tuy nhiên với combo đại dịch COVID-19, tiền ảothiếu hụt bán dẫn thì người dùng bình thường sẽ rất khó để có thể mua card lẻ.

Micro Center ở Dallas, Texas, Hoa Kỳ là nơi từng chứng kiến nhiều hàng dài người xếp hàng mua card mỗi khi sản phẩm này có hàng trở lại và hôm 3 tháng 6 khi Nvidia ra mắt dòng GeForce RTX 3080 Ti và 3070 Ti thì hàng dài người đã đứng chờ sẵn trước khi trung tâm này mở cửa.

Đám đông khổng lồ tụ tập ngoài bãi xe của Micro Center. Khi nhân viên của Micro Center ra thông báo mỗi nhà chỉ được mua một cardthì nhiều người hỏi rằng: "Có đủ card cho tất cả chúng tôi không?". Nhân viên kia đáp lại: "Không!" Và thế là khi cửa hàng này mở cửa thì đám đông ùa vào như cảnh tượng trong phim zombie.

Không rõ bao nhiêu người trong đám đông kia mua được card, chỉ thấy việc túm tụm lại trong giai đoạn đại dịch này rất nguy hiểm. Ban đầu thì đám đông còn xếp hàng nhưng thiếu giãn cách và sau cùng là hỗn loạn. Không khéo card thì không mua được mà đi về lại dính corona 😔.
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bữa mình cũng có đến, thấy cả đám túm tụm lại kinh quá nên về gấp 😅
@user1611639641020.9 Giờ bán cạc lời hơn bán iphone nhiều .
@user1611639641020.9
Mày vui tính vãi
@user1611639641020.9 ủa sao thấy bảo mỹ văn minh lắm mà sao chen lấn dành dựt hơn chợ cá vn vậy cà
@honghai12a1 Thiếu thốn quá thì cũng phải tranh giành thôi bạn
Chứ bạn chịu mua món hàng giá bị đôn lên hay chịu khó mua hàng giá gốc
Bây giờ kiếm con 6800XT mua lẻ cũng đỏ mắt, toàn bán theo bộ 😔
tanngle
TÍCH CỰC
3 năm
@zozolozozove https://nguyencongpc.vn/card-do-hoa-asus-tuf-gaming-radeon-rx-6800-xt-oc-16gb thấy bên này lắp bộ nvidia chủ yếu, bác hỏi xem còn không
canon2004
TÍCH CỰC
3 năm
@tanngle có bán lẻ éo đâu!!!!
tanngle
TÍCH CỰC
3 năm
@canon2004 ko được thì thôi làm gì căng? 😃
chickennho
ĐẠI BÀNG
3 năm
kinh thật 😆
đã đông lại còn nhiều tiền 😁 kinh doanh suiwosng thiệt
huybinhlntd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dr.Son: Bạn nhầm, thời đại công nghệ số mà bạn vẫn còn tư tưởng lạc hậu như những năm 90. Game cũng là một nghề, và kiếm ra tiền, thậm chí rất nhiều tiền. Cũng không nên nghĩ nếu mình ko làm ra tiền, ăn bám, ăn hại thì mọi người trên thế giới này đều vậy. Mà bạn ghi là Dr ko biết là BS, hay y tá nhưng chịu khó cập nhật kiến thức đi.
@Dr.Son Vãi cả ko quá đắt với dân Mỹ . Biết con 3080 Ti giá bn ko ? 1200 đô chưa thuế đó ông nội . Cái iphone 999 còn nhấc lên đặt xuống chán chê xong trả góp 2 năm ưu đãi thì bỏ 1 cục 1k2 chả chua vđ ra .
Cười vô mặt
canon2004
TÍCH CỰC
3 năm
@Dr.Son á đù, bỏ ra 1200usd mà chỉ là hạng ăn bám @@ ghê vl nhẩy
god hunter
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dr.Son 6 năm rồi work from home đây thým =))))) xã hội thay đổi nhiều lắm rồi má ôi. Ko có dịch thì đi xếp hàng mua card như vậy vui mà =))))))
Cũng dễ hiểu, thời buổi thò ra con nào hết con ấy, ko nhanh thì chả có gì chơi ^^
sondocnhan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc người dân bên đấy đã được tiêm vắc xin virus Vũ Hán hết rồi, video thấy 95% ko cần đeo khẩu trang.
@LongNguyễnManu Nhưng những đợt tiêm đầu tiên sau vài tháng bị mất miễn dịch với virus thì sao bạn, có mà toang thêm n lần 😆
@LongNguyễnManu Thiệt. VN mình ko bao giờ mua vé cho 590k dân về với ông bà đc như Mỹ đâu. Bọn ếch ngồi đáy giếng sao biết thế nào là siêu cường đc 😆
Khiemauto
TÍCH CỰC
3 năm
@robot9xvt Tui bảo nước nào đó chưa tiêm đc bao nhiêu đã vỗ ngực chống dịch tốt nhất rồi.
@sondocnhan bên đó giờ ít ng đeo khẩu trang lắm bác
bên Mỹ tiêm đc nhiều rồi giờ, đi tiêm còn bốc sổ xố
@whatwhenwhere Giờ phải dụ dỗ team anti-vax , mà cái đội này mới là khó này . Nó mà k team thì ko đủ % đạt miễn dịch cộng đồng
Cười vô mặt
Bữa mình cũng có đến, thấy cả đám túm tụm lại kinh quá, toàn mỹ đen sợ tụi nó xả súng toi mạng nên về lun..
Cười ra nước mắt
@LongNguyễnManu vẫn đi đi về về mà bạn ..
Cười vô mặt
@Nguyễn Chí Danh Đù, dân chơi
Tôi tin em!
@Cu Cứng chuẩn bị lên kế hoạch cắm trại ở bestbuy tuần sau để mua 3070 ti đây 😆)
Đồ xịn,dân nhiều tiền,đang nhiều thời gian rảnh...bán chạy lắm
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Quá khát rồi
Bữa mình cũng lên mạng hóng mà thua
Kiểu này thì còn lâu gpu mới quay lại giá trị thật 😆
@gatheringviolet Giờ đang giá trị thật chứ ảo đâu bác. Thấy ko có hàng mà bán không? Khi nhu cầu quá cao mà
Không biết nói gì. 😂 Cảnh này mà ở VN thì ... chắc là không được khen như phía trên.
@Tim Apple Ở Việt Nam thì sẽ có chuyện văn hóa xếp hàng bla bla ở các nước phương Tây văn minh bla bla.
Ở Mỹ thì thôi, coi như không thấy gì.
@lazyboy76 9x con mịa nó rồi
Cười vô mặt
@lazyboy76 Chuẩn ! Ko thấy ai nêu văn hóa xếp hàng ra đây ? Đụng đến quyền lợi sát sườn thì tây với ta như nhau hết ! Nhất là mấy ông có nhiều tiền càng mua quyền lợi đầu tiên. Không mua được thì cũng đi chen chúc như nhau cả.
Chắc xen lẫn giữa game thủ là cũng kha khá nông dân, mục đồng.
Hay cho cái gọi là "văn hóa xếp hàng", một khi hàng hóa không có đủ cho tất cả mọi người là lại tranh nhau.
có mấy ông bên group vgs thấy khoe mua dc mấy con
Ngon thiệt ra bao nhiêu là ko đủ.
Mỹ ko khéo cuối năm nay nó tiêm Vaccine 100% dân là nó trở lại bình thương ngay thôi.
Nhìu khi toàn con buôn
Im lặng đi
@Võ Thành Quân Đúng rồi 10 thằng thì 6 thằng là con buôn
minhduc3891
ĐẠI BÀNG
3 năm
có khi toàn mua về rồi bán lại chứ mấy ai dùng
chích vacxin hết rồi anh!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế