Hướng dẫn cập nhật macOS 12 Monterey Dev Beta, Safari mới trông thích quá

7/6/2021 19:47Phản hồi: 92
Hướng dẫn cập nhật macOS 12 Monterey Dev Beta, Safari mới trông thích quá
Để cập nhật thì anh em cần phải tham gia chương trình Beta dành cho lập trình viên của Apple. Cách tham gia rất đơn giản, anh em chỉ việc dùng Safari bấm vào LINK NÀY, sau đó anh em chọn “Install Profile” để máy tự tải profile beta về. Công việc tiếp theo là anh em vào Cài đặt và kiểm tra bản cập nhật là sẽ thấy macOS 12 Monterey hiện ra.

Bản cập nhật nặng khoảng 12Gb, tuỳ thuộc vào máy anh em đang ở phiên bản macOS nào. Hai tính năng đáng giá nhất trong bản cập nhật lần này đó chính là Universal Control giúp chúng ta làm việc mượt mà giữa các thiết bị iDevices với nhau. Và tính năng đáng giá tiếp theo đó chính là Safari có được sự thay đổi mới cả về giao diện lẫn tính năng.

Mình sẽ trải nghiệm thêm và chia sẻ với anh em về các tính năng mới cũng như hiệu năng và mức độ ổn định của bản beta này. Trước mắt anh em nào máu thì cứ lên ngay cho nóng, còn anh em nào dùng máy tính để làm việc thì có thể đợi bài chia sẻ của mình rồi hẵn quyết định cập nhật nhé.

Link trên cũng có thể giúp anh em cài profile beta dev cho iPhone hay Apple Watch. Riêng với Apple Watch thì mình khuyên anh em không nên dùng hệ beta ngay lúc này vì nếu xảy ra lỗi thì cách khắc phục sẽ phức tạp hơn rất nhiều so với iPhone hay Mac. Chúc anh em vui vẻ với macOS 12 mới.
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

macOS mới năm nay ít thay đổi quá. chắc lên macOS mới vì cái hình nền mới quá 😆
thehellsoul
ĐẠI BÀNG
3 năm
@aws bạn vào thư mục Applications rồi chuột phải -> move to trash thôi
Ko thấy trong đấy b ah
@vqt907 Cái đó cũng chỉ là cách đặt tên thôi, chứ vẫn 1 năm 1 bản mới mà.
@tobe2405 Mình tải về cài còn xấu hơn ấy. mình thường lên mấy web tải hình nào mình thấy thích, chất lượng 6K, 8K về cài nét căng nhìn đã hơn.
thấy Safari trên IOS 15 hoạt động mượt mà vô cùng, máy mình 7 Plus mà mình bất ngờ với tốc độ load trang và mượt của safari mới, hi vọng safari trên MacOS cũng thế
@gauto988 iOS thì trung thành với Brave 😁
oldman20
TÍCH CỰC
3 năm
@gauto988 hóng checkra1n nữa thôi 😆
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa lên được dù đã cài theo hướng dẫn vẫn báo đã cập nhật 11.5 beta. Chắc phải chờ 1 thời gian nữa.
nokianokia
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kiendt1973 Mình cũng bị vậy haiz
sonnhdqr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kiendt1973 Máy mình cũng thế, chỉ thấy thông tin tải 11.5 beta2 thôi. Chắc máy ko được hỗ trợ lên MacOS12 rồi. Máy đời late2013.
cayowl
TÍCH CỰC
3 năm
@sonnhdqr MBP thì chỉ hỗ trợ từ early 2015 thôi bác
Lên thôi
huybinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rất chất
@huybinh Nhìn hiện đại ghê
huybinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hieu Nguyen. Tràn bờ (Infinity)
truongan106
ĐẠI BÀNG
3 năm
cài riêng safari được ko ta, chứ chẳng có gì mới lên thiếu ổn định quá. Máy kiếm tiền hằng ngày hơi ngại.
@truongan106 =)) thôi, từ bỏ cài lên máy chính đi
@truongan106 Mua thêm 1 máy để trải nghiệm sớm, hoặc chấp nhận có thể bug, hoặc chờ =))
Cười vô mặt
monkeyvn87
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy chơi chơi thì lên được bác ơi.

Chứ máy kiếm tiền lúc nó ra chính thức bác cũng không nên lên vội. Kinh nghiệm của mình là nó toàn gặp lỗi ngay đúng cái chỗ mình cần để kiếm cơm thôi
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
@truongan106 Máy chính mình trung thành vs Mojave rồi. Éo dám phiêu beta đâu. Mình nghĩ bạn cũng nên vậy.
AnMayAnXin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng xem với macbook chip intel thì tốc độ các ứng dụng có được cải thiện không chứ ở Big sur chạy chậm quá, khởi động app cũng chậm.
hiphopboy
TÍCH CỰC
3 năm
@AnMayAnXin mượt hơn nhiều bạn nhé
oldman20
TÍCH CỰC
3 năm
@hiphopboy lên cho hackintosh thôi :d
Không phải tự dưng Apple cho lên macOS 12 Monterey. Khả năng cao là còn giấu nhiều bài hay sẽ được giới thiệu khi ra mắt thế hệ mac-pro kế tiếp
@hawazz mấy dòng mac không như iphone, thay đổi hầu như rất ít để người dùng khỏi bỡ ngỡ. Chip thì chắc 2-3 năm mới ra chip mới 1 lần quá
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
không lên đc là sao ta? mình cài theo hướng dẫn, lần đầu chạy thấy có thông báo lên, một lúc về thông báo bạn đang ở 11.5 và ko có bản cập nhật mới
Kwang Le
ĐẠI BÀNG
3 năm
like Safari on macOS Monterey 12.0! 😃
Cài cái máy ảo chạy thử xem sao hehe
ráng nhịn...
có cách nào cài Safari mới vào bigsur k nhờ các bác
@Hà Quang Tùng Chắc là không bác ạ, Apple họ có phát hành Safari Preview nhưng hình như cũng chưa có giao diện mới này.
Lên từ nãy, thấy cũng được, không bị chậm đi, còn chưa biết Active universal Control :v
Một lần nữa chính tôi gọi đây là [ CHẤT ]
huungpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
máy mình nó lại tìm ra 11.5. beta2 mới dị.
Dù máy mình đang là 11.5
sdawhai1
TÍCH CỰC
3 năm
Ra MacOS 12 Monterey thì mình mới dám lên Big Sur 11.4 😆
oldman20
TÍCH CỰC
3 năm
@sdawhai1 có 11.6 r mà bạn
Hôm nay ngày của nhà táo. Trên trang chủ toàn bài nhà táo 😆
farcry2708
TÍCH CỰC
3 năm
đang xài safari technology thấy cũng ngon trên M1, thôi chờ bản chính thức vì M1 nó nằm ở 1 thế giới khác, đang xài ổn ham hố là lỡ hết việc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019