Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hết cách nên lên đây nhờ các bạn giúp đỡ.

no1cvn
14/6/2021 14:55Phản hồi: 8
Laptop mình cài Win 7 64bit bản update latest 5/2021, nhưng không thể nào kết nối được với tài khoản onedrive (mình dùng tk 1TB). Lỗi kết nối error 0x... như hình, đã thử rất nhiều cách hướng dẫn fix theo mạng và youtube hướng dẫn nhưng không được, đã thử cài vài bản win 7 64bit khác, ghost vài bản khác cũng bị như vậy.
Tuy nhiên, ghost sang win 10 thì lại kết nối ngon lành cành đào.
Lên web tham khảo thì onedrive vẫn support cho win 7 nên chưa biết xử lý thế nào
Mong các bạn trên này có bạn nào rành vụ này giúp với, cái laptop cấu hình yếu nên chạy win 10 chán lắm
Xin cảm ơn mọi người
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác thử theo hướng dẫn này của Microsoft chưa: https://docs.microsoft.com/en-us/sharepoint/troubleshoot/administration/error-0x8004de40-in-onedrive

Win 7 bác cài bản gốc hay dùng ghost vậy? Mấy bản ghost thường hay xóa vài component để bớt dung lượng, nhưng nhiều khi lại gây ra lỗi khi mình cần dùng một phần mềm nào đó mà lại cần component đó.
no1cvn
TÍCH CỰC
3 năm
@nhoxboy2010 Mình thử cả ghost lại và cài iso gốc cũng ko được. Khả năng cao nó ko hỗ trợ win 7 thật, nhưng ko thấy báo gì nên ko rõ có đúng ko
chuangiao
TÍCH CỰC
3 năm
mình ko bao giờ xài cài này nhưng sẵn có w7 nên thử luôn cho chủ thớt, hình như vậy là được hay ko đươc ????
no1cvn
TÍCH CỰC
3 năm
@chuangiao Đấy là bước đăng nhập đó, nếu bạn có tài khoản thì thử đăng nhập xem sao
chuangiao
TÍCH CỰC
3 năm
@no1cvn cũng báo y chang bạn, 100% ko hỗ trợ w7 rồi. cũ quá mà ))
no1cvn
TÍCH CỰC
3 năm
@chuangiao Ok tks bạn nhé. Chán quá. Win 7 vẫn là win mình thích
MC&TT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác lại giống tình trạng mình gặp phải rồi. Mình đang cài cho bà chị công ty onedrive cũng gặp tình trạng y như bác. Máy mình và máy bà chị đó đều dùng win7. Trong khi máy mình, tải bản mới nhất trên trang chủ microsoft về cài phát ăn ngay, mà máy đó cài toàn bị lỗi. Down bản onedrive 2019 thì cài ra ok, nhưng đến bước đăng nhập tài khoản thì bị lỗi 0x8004de40. Lên gg sửa theo các kiểu rồi mà vẫn không được. Không biết bị lỗi gì nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019