Trên tay balo Mocato m303, giá rẻ, đeo thoải mái, chất liệu ổn trong tầm giá.

nkinhluan
6/7/2021 9:45Phản hồi: 43
Trên tay balo Mocato m303, giá rẻ, đeo thoải mái, chất liệu ổn trong tầm giá.
Xin chào mọi người, thấy chiếc balo này giá giảm khá rẻ nên mua về một cái sử dụng, hôm nay mình chụp hình và làm bài trên tay chia sẻ, dĩ nhiên về độ hoàn thiện và chất liệu thì nó thua balo của Xiaomi. Mời mọi người xem qua vài ưu, nhược của nó.
Cầm trên tay thấy thiết kế khá ổn, kích thước của nó là 31 x 41 x 10cm, nhìn hao hao giống các loại của Xiaomi. Theo thông tin từ nhà sản xuất thì chất liệu của nó là vải Oxford, loại vải dệt giữa hai loại bông và sợi pha polyester có khả năng chống bào mòn tốt, mình thì không có chuyên môn về vải nhưng thấy sờ vào cảm giác rất ổn. Sản phẩm mình mua là màu bạc, phía sau hai sợi dây đeo được thiết kế khá chắc chắn với bề ngang cũng khá to, ở trên đầu cũng có quai xách tay khi bạn cần xách hoặc di chuyển nhanh trong thời gian ngắn.
Bên trong túi chính khá rộng gồm 1 ngăn chính, 1 ngăn phụ và hai túi nhỏ, mình đựng được khá nhiều đồ ( Laptop macbook, 6 cuốn sách, các phụ kiện điện thoại, và vài gói bim bim). Phần dây kéo cũng khá nhẹ nhàng, (cái này phải dùng một thời gian dài mới biết nó có mau hỏng hay không)

Xem các đường may bên trong chỉ ở mức trung bình, không được sắc xảo cho lắm, một vài nơi bị chỉ thừa chưa cắt. Đây cũng là lý do mình không đựng quá nhiều đồ nặng dù không gian còn rất rộng, sợ di chuyển bị shock ở một thời gian dài những đường may bên trong sẽ bị bung.

Điều đặc biệt nhất của balo này là nó có cổng usb bên ngoài cho bạn ghim điện thoại để sạc mỗi khi cần thiết, cổng usb được may dính và bên trong balo là một sợi cáp để gắn pin dự phòng, trong ngăn chính có thiết kế luôn chỗ để cho cục pin. Tính năng này khá hữu ích khi bạn đang ngồi nghỉ ngơi, cần ghim dây sạc. Không nên vừa cắm dây vừa di chuyển trên đường rồi chỉ lo tập trung vào màn hình điện thoại sẽ rất nguy hiểm, đối với mình thì cổng usb này không cần thiết cho lắm
Do không để quá nhiều đồ nặng nên khi đeo mình cảm thấy rất thoải mái, di chuyển nhẹ nhàng không bị vướng víu, 2 miếng đệm trên lưng rất êm ái

Balo vẫn bị thấm nước nếu trời mưa quá to, bên trong có Lót polyester, các bạn nên mặc áo mua hoặc kiếm chỗ nào trú ngay nếu để nhiều thiết bị điện tử bên trong. Nếu lỡ khi ăn uống bị dính chất dơ vào balo thì lau chùi và phơi khô cũng khá dễ dàng, mình thấy nó bốc hơi cũng khá nhanh

Những điểm mình thích ở balo này
- Thiết kế khá ổn, đeo êm ái và không gian bên trong chứa được rất nhiều đồ

Những điểm chưa hài lòng
- Độ hoàn thiện sản phẩm này chưa tốt lắm

Nên mua hay không mua
- Đối với những bạn có khả năng tài chính, thường xuyên, đựng nhiều các thiết bị điện tử bên trong thì nên chọn những sản phẩm cao cấp hơn chút, có thể là Xiaomi cũng ổn hơn balo này, tuy nhiên với những bạn sinh viên, hoặc nhu cầu không quá cao, thì chiếc balo này rất đáng được quan tâm. Giá nó hôm nay rất rẻ, có thể tham khảo và mua với chỉ 250.000vnd ở Shopee. Trên Lazada.vn hay Tiki.vn thì mình thấy vẫn còn hơi cao. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá nhiu b ơi
@Bigbang-Fan Cuối bài viết có giá tham khảo và link mua luôn đó anh. Thanks
lzdveryhot
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bigbang-Fan Dùng balo của hãng Baseus đi các bạn mình mua 6.6 sale có 230K mà chất lượng rất ổn
https://s.lazada.vn/s.bjVbR
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lzdveryhot Cảm ơn ạ
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lzdveryhot Sao chưa thấy ai đánh giá túi đó nhỉ
Tham Ghê
ĐẠI BÀNG
3 năm
với các tính năng này thì giá quá rẻ, phù hợp với hssv và cả ae làm văn phòng
@Tham Ghê Cám ơn bạn đã xem bài
250k thì ổn cho cái Balo này.

Klq nhưng ông thớt vội review đến mức gói hàng còn chưa kịp mang vào nhà nữa này 😆😆😆
@zombie01 Gạo em mua online ăn, mới nhận hàng nên phơi nắng chút hihi
Mình cũng đang dùng một cái, ko nhớ mã nhưng mà nó có cái đầu USB ở bên hông để cắm sạc cho điện thoại 😁
@vn_ninja Cám ơn bạn đã xem bài
VIETPLUX
ĐẠI BÀNG
3 năm
250k thì .. ổn đó chớ 🤣
@VIETPLUX Giá quá ổn luôn.
Nhìn tưởng nhỏ mà đeo lên cũng to ghê ha
@lamtien338 Đúng vậy 😃
@nkinhluan Nếu to thì đi du lịch mình mới dùng. Hihi. Bình thường nếu cần thì dùng cái đeo lưng nho nhỏ
xấu, quá là xấu. lưng không có lưới.
Cái này mình xài rồi, ko ngon lắm nếu nhét thêm đồ, bữa mà cần thêm mấy món phụ kiện là tét luôn vẹc ba tia, xài lâu đầu dây kéo như bị chãy nhựa, đeo nóng và ngứa lưng. Hết
Em xài hàng QueChua này, hồi mới xài tưởng đồ "tàu lau" hỏi lại vợ thì bảo của tụi Châu Âu xài, em xài luôn cũng được hơn năm rồi đấy các bác.,thoải mái phìn to thu nhỏ, nở hậu 😃
leaderhero
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kijutonet vừa order thử 1 e 30l về xem thế nào 😁
Screenshot 2021-07-07 at 17-14-00 Shopee Việt Nam Mua và Bán Trên Ứng Dụng Di Động Hoặc Website.png
@leaderhero Đi làm mang nhiều thế bác, chúc bác có trãi nghiệm tốt. Em xài cái 20L là đã lười lắm rồi. @ thớt cứ trãi nghiệm nhé, ngon hơn chắc cú luôn.
@kijutonet Vào hẳn Decathol mà mua chính hãng, rẻ lắm b
leaderhero
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kijutonet Để tiện cho việc đi đâu đó luôn 😁
Thiết kế k đẹp
@mrthanh213 Giá thấp kaka
Mình vẫn tin dùng Mikkor sản xuất tại VN 😃
leaderhero
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 Bạn đang dùng mẫu nào đấy, sài bao lâu rồi
@leaderhero Mình đang dùng túi đeo chéo của Mikkor. Dùng từ năm 2018 đến giờ mà chất liệu vải vẫn bền màu không bị phai, có chăng ở mấy chỗ giả da ở quai cầm có tình trạng bị nứt ngang nhưng không đáng ngại, có thể đưa ra cửa hàng nhờ họ gửi về hãng để sửa chữa.Tuy có đắt hơn chút so với các loại khác nhưng thật sự đáng tiền, bạn nên chọn các loại cao cấp của nó ấy nhé. Đang định tháng sau sẽ mua cái balo 950k(có vẻ là loại tốt nhất của Mikkor) thấy dáng đẹp nên mình kết.
@gauto988 Cám ơn thông tin của bạn !
leaderhero
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 https://mikkor.com.vn/
Trên trang chủ của họ có nhiệu loại lắm, mà bạn mua ở đâu á
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
ko biết bạn sài lâu chưa, rẻ thì rẻ thật nhưng dễ rách kinh và cái xẹc mua tia (ko biết gọi sao zipper?) bung liên. Khuyên sài chống cháy vài bữa thì ok, mua lâu thì cứ chính hãng, cũng k thêm bao nhiêu mà bao bền.
@Kid_Alone Cám ơn bạn đã xem bài !
Balo mình thích nhất thương hiệu The North Face. Mua trên shopee giá tầm 400-600k tùy từng loại hàng VN xuất khẩu khá ổn nhé. Đường may mũi chỉ, bọ biếc chắc chắn, vải chống nước, khóa YKK full và cơ chế đệm mút ở phần lưng ok luôn. Mỗi tội trông nó hơi thể thao và hầm hố thôi.
@khanhduy089 Thanks thông tin của bạn
@khanhduy089 Vote cho balo The North Face. Mình xài cũng 5 năm chưa thay
leaderhero
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 mua e này chỉ 200k sài cũng ổn phết, có điều ko có túi ngang hông để chứa bình nước
@leaderhero Đừng ham rẻ. Cẩn thận fake đó bác. Hàng tnf phải 400 trở lên mới xịn được
leaderhero
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 Thấy logo, tem đang hoàng mà. Cơ mà mình mua lâu rồi, từ năm ngoái đi từ Nam ra Bắc thấy vẫn ổn, chứa nhiều đồ, chỉ có dịch này nên dừng lại 😂
lehongxuan
TÍCH CỰC
3 năm
giá ổn đó bạn, bài của bạn có 1 sp mà chất lượng gấp mấy lần bài "tổng hợp deal" hằng ngày của ai đó 😃
@lehongxuan
Cười vô mặt
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhờ các bác tư vấn giúp cái balo nhỏ gọn, nhìn chất một tí để mang đi làm. Chỉ cần để vưa tài liệu A4 là được. 😆
balo thiết kế khá giống của xiaomi ấy nhỉ. không biết độ hoàn thiện so với xiaomi thì ntn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019