Bạn cảm thấy khó chịu khi YouTube tự dịch tiêu đề video nước ngoài? Đây là cách tắt nó đi!
Rất hay và hữu ích!/9 người
Mikeknowsme
2 thángBình luận: 112
Bạn cảm thấy khó chịu khi YouTube tự dịch tiêu đề video nước ngoài? Đây là cách tắt nó đi!
Không rõ lý do chính xác nào, mà YouTube có thể tự Google dịch tiêu đề video mà bạn xem ở các kênh, video nước ngoài. Ví dụ Tiếng Anh mà bị dịch sang hết Tiếng Việt - có thể sẽ tiện lợi cho một số người nhưng cũng là phiền toái khi không phải ai cũng muốn dịch tiêu đề như vậy.

Thậm chí khi bạn nhấp vào CC (phụ đề) trong video đó có dịch Tiếng Việt luôn. Hay dịch cả phần mô tả video.

Nếu bạn cảm thấy khó chịu thì đây là cách tắt.

Đăng nhập - Tài khoản Google

';h=_.I(
accounts.google.com

Tại đây cho phép bạn thay đổi ngôn ngữ chính cho tài khoản Google của bạn, nó sẽ link sang Mail, Drive, YouTube các kiểu.

Bạn nhấp vào icon cây bút để chỉnh sửa, thêm ngôn ngữ Tiếng Anh (English) và chọn quốc gia (của English đó) - tốt nhất là dùng Anh Mỹ (chọn United States).

Sau khi thay đổi ngôn ngữ xong rồi thì bạn cứ load lại trang YouTube, thì các tiêu đề video nước ngoài không bị tự dịch sang Tiếng Việt nữa.

Đây là TRƯỚC và SAU khi thay đổi ngôn ngữ, video trên YouTube không còn tự dịch Tiếng Việt.
112 bình luận
Ko E ơi, hoàn toàn ko khó chịu nhé, càng dễ quan sát được nội dung của clip 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@nguyencaothangtp Ông hơm đủ rảnh để hồi âm mấy comment như của chúng bay, ta hiểu nhau hơn òi chứ? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Apple0508
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Fbiprohj ủa chứ người ta thấy hữu dụng người ta nói. Mày là cái gì mà bắt người ta theo ý mày??? Mày cũng spam cm chứ đc gì
@Apple0508 Hữu dụng cái mẹ gì thằng spam này, cái tinhte này ai ko biết nó đi spam cuối năm đổi quà 🤣
Apple0508
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Fbiprohj ủa thì bạn spam đi. Diễn đàn này cấm spam hay sao? nói chung là nhảm
Đã chỉnh qua Eng - UK để ông GG ko dịch và ko chuyển sang retard units trên app nữa.
Dòm độ F ngứa mắt vl.
Đúng cái mình cần đây, mấy cái tưởng của Vn nhấp vô coi thì tiếng Tây không, ú ớ luôn 😁
tks mod!
Mình rất thích nó dịch sang tiếng Anh hoặc Pháp. Còn tiếng Việt thì đừng nha cảm ơn nhiều. Dịch nghe như đang đọc chuyện tiếu lâm vậy. Mình nghe nói được tiếng Anh vì có thời gian sống trên 30 năm ở Mỹ và Canada . Xem youtube mình để locations US nhiều. Hahahaha
Demah
TÍCH CỰC
2 tháng
@fifty Bạn nói dài và nhanh quá 😫
@Demah 😂 đáng tiếc cho tôi
Demah
TÍCH CỰC
2 tháng
@fifty Không sao. Chúng ta có thể là bạn bè
@pond1597 Mình nói được Tiếng Việt luôn nè ghê ko?
Cái này mới là "chỉnh ngôn ngữ chung", chưa hề thấy "tắt mở chế độ tự dịch"
lordgon
TÍCH CỰC
2 tháng
Chỉnh kiểu này thì video việt nó lại nhảy sang tiếng tây
lordgon
TÍCH CỰC
2 tháng
@lordgon Của mình bị nha mấy má ơi 😆, nhưng mà lúc nó bị lúc nó k
haiquynhzz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Mikeknowsme Mod nên tìm hiểu kĩ trc khi đang bài, mình đã làm và nó dịch sang tiếng Anh đây.
Nhắc lại cho rõ đây là chỉnh ngôn ngữ chung, không phải tắt tính năng dịch.
Ảnh chụp Màn hình 2021-07-19 lúc 15.38.58.png
@haiquynhzz Okay bạn, cảm ơn đã cung cấp thông tin
@lordgon Mình thêm cả tiếng Việt vào danh sách ngôn ngữ bên cạnh tiếng Anh thì ko bị dịch.
Mình cũng để setting US cho youtube, thậm chí content country là US luôn, cũng ko có nhu cầu coi nội dung tiếng Việt trừ ca nhạc (còn lại coi báo tiếng Việt đủ rồi)

Dân IT như mình (và 1 vài người bạn) thì thường tiếp cận tiếng Anh nhiều nên nhìn tiếng Anh cũng quen mắt. Đụng đến nhiều từ tiếng Việt nhiều khi bị rối 1 lúc, phải cố đưa sang tiếng Anh để hiểu. Vd như trong Setting mấy cái điện thoại, người thân nhờ chỉnh 1 số thứ, mình thường vào chỉnh lại tiếng Anh hoặc nhớ lại vị trí cái setting tiếng Anh như thế nào ko à.
Những từ như save, file, open... gì đó nếu dùng tiếng Việt thì cũng hiểu được, nhưng cứ thấy lạ lạ sao ấy 😅
Nói chung ko phải sính ngoại gì, mà là mấy thuật ngữ máy tính quen xài tiếng Anh rồi, đụng qua tiếng Việt rất khó chịu. Còn đọc báo hay mấy cái khác tiếng Việt thì bình thường
@Hồng Xuân Quang Nhật IT thì làm sao ta???
Kahny La
TÍCH CỰC
2 tháng
@shinkt hoàn toàn đồng ý với chú, tôi chả giỏi gì tiếng anh nhưng vẫn phải để vì quen mắt rồi
mà k hiểu chú nói trúng cái gì mà có đứa nó nhột, vào phản dmg như đúng r
@Hồng Xuân Quang Nhật Cài win hay ghost (helpdesk) hay software/data engineer,v.v... cũng chỉ là 1 nhánh trong mảng IT thôi, bạn ấy dùng từ IT chã có gì sai cả. Cả cái tinhte.vn không phải chỉ toàn dân IT, việc nói chính xác ngành bạn đang làm việc là không cần thiết.
Có cách nào tắt luôn cái tự động hiện phụ đề tiếng Việt khi xem mấy cái clip tiếng Việt trêm Fb không mấy bác.
Kahny La
TÍCH CỰC
2 tháng
@tuanhung1433 vào option tắt annotation/caption
@Kahny La Đã tắt mục phụ đề trong video mà vẫn không hết bạn.
Kahny La
TÍCH CỰC
2 tháng
@Kahny La Của mình k thấy bị ta. Bạn chụp cái màn hình mình xem thử
Hay quá, mình tắt thôi. Nhiều khi thấy tựa đề video tiếng Việt, tưởng là của người Việt làm nhưng không, hiện ra ông Nga Ngố hay Indo đang nói tiếng mèo ạ.
Này là chuyển luôn ngôn ngữ chính của tài khoản google chứ không phải tắt hay mở.
Mấy cái bài này cho lên trang chủ làm gì. Cần thì bố google nhé
@minhtinh_ruacon bài này rất cần cho lên trang chủ, vì T*O cần!
Cái này lâu lâu nó tự dịch thì phải
Toàn đám ifan thượng đẳng. Người ta dịch tiếng Việt cho xem còn chê bai.
@From Team B With Love Khùng
@From Team B With Love Ủa tưởng đám android thượng đẳng mới đi gây war lung tung chứ nhỉ
Carl
CAO CẤP
2 tháng
@From Team B With Love Người hay thú mà cứ đi gây war để nghe chửi vậy?
@Carl Bị khùng mà, tạo acc để đi phá thôi
Kahny La
TÍCH CỰC
2 tháng
@Mikeknowsme team B là hiểu rồi, chấp làm gì
Cười vô mặt
empty77
TÍCH CỰC
2 tháng
Netflix thì tắt ntn nhỉ. dạo này đọc tiêu đề phim tiếng Việt bị khìn quá
Kahny La
TÍCH CỰC
2 tháng
@empty77 mình cũng dùng netflix nhưng chưa thấy bị dịch bao giờ ta
@empty77 Netflix hình như trong cài đặt cũng cho chuyển ngôn ngữ mà. Chuyển sang tiếng Anh (hoặc ngôn ngữ mà bạn đang dùng) là được.
empty77
TÍCH CỰC
2 tháng
@jay.ng33 tìm hoài ko thấy luôn @@
Kô ăn thua nhé.
Mình không bị, toàn xài tiếng anh cho nó khoẻ, dịch ra lại rối
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thấy lợi khi xem video nấu ăn Hàn quốc, còn tiếng anh thì khó chịu thiệt
ồ cũng hay đó 😁
có mấy cái nó dịch chán lắm