Đã có thể đăng ký xe mới và nhiều thủ tục khác online
Rất hay và hữu ích!/6 người
thanhtung6868
11 ngàyBình luận: 44
Đã có thể đăng ký xe mới và nhiều thủ tục khác online
Do tình hình dịch bệnh nên rất nhiều nơi không mở cửa để làm việc, trong đó bao gồm cả việc đi đăng ký xe mới hoặc những thủ tục sang tên đổi chủ... Và kể từ hôm nay thì cục Cảnh Sát Giao Thông (CSGT) đã chính thức hoạt động theo hình thức trực tuyến, mọi người có thể truy cập vào trang web của cục CSGT để làm các thủ tục online, trong đó bao gồm như: đăng ký, cấp biển số xe lần đầu; đăng ký sang tên đổi chủ cùng tỉnh - Thành Phố; sang tên, di chuyển xe ngoài tỉnh; đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe; đăng ký xe tạm thời; khai báo xe bị mất cắp; và rất nhiều thủ tục khác nữa.

Khi cục CSGT hoạt động trở lại như thế này, các hoạt động khác như mua bán trao đổi xe cũng có thể hoạt động trở lại dưới hình thức Online, hoặc rất nhiều những thủ tục sang nhượng chuyển nhượng khác có thể hoạt động trong mùa dịch này. Anh em có nhu cầu thì truy cập trực tiếp vào trang web của cục CSGT để tham khảo thêm và làm thủ tục mình cần nhé.

Link trang web cục CSGT: csgt.vn
43 bình luận
mình chưa có xe ko biết đăng ký trước dc ko
Cười vô mặt
@nhân hunter Được. Có đầy đủ giấy tờ là được.
@nhân hunter =))
Có tiền mua xe đâu mà đăng ký
Khi nào có đăng ký kết hôn online 😁
Cứ số hoá hết cho khoẻ
Cố gắng sau dịch mà vẫn thủ tục online được thì dân được nhờ. Nên số hoá hết để bớt thủ tục giấy tờ, tiết kiệm được thời gian.
Chỉ có đỡ phải đến ngồi viết tờ khai tại công an thôi
@Bụng_một_múi Chuẩn.
Vừa mua con xe hôm qua. Đang hys hửng không phải đi. Dky, ngồi 1 chỗ biển gửi về tận nơi.
Hoá ra chỉ đỡ phải khai ở ca thôi
@Bụng_một_múi Phải chăng là tiết kiệm đc chi phí lót tay đẩy nhanh tủ tục
@huycuong7290 K biết những người cách chỗ làm dk gần cả trăm km khi biết sự thật thì sẽ ntn bác nhỉ. Kkk
@phamdungitc Chắc cũng một phần bác ạ 😂
dothequynh
ĐẠI BÀNG
10 ngày
cũng chả hiệu quả mấy vì đa phần chỗ nào có dịch thì hầu như ngưng tiếp dân, các chỗ khác thì nộp trực tiếp vẫn nhanh hơn
Mình mua xe cũ ( biển Sóc Trăng ) nhưng không có thời gian đi rút hồ sơ để sang tên .
Giờ mong sao việc rút hồ sơ cũng chuyển sang online để mình sang tên chứ chạy xe mình mà mang tên người khác mình cảm giác không đc thoải mái lắm !
@Quốc trung 2188 khi mua xe qua lại chỉ cần làm công chứng thì chả thằng nào dám nói cả
@nhân hunter Có chứ , mình làm hợp đồng mua bán công chứng đàng hoàng chớ . Thời giờ xe gian với lại thủ đoạn nhiều nên phải yêu cầu công chứng cho hợp pháp .
Tại mình thích xe mang tên mình nên mình muốn sang tên thôi !
wegadnie
TÍCH CỰC
10 ngày
@Quốc trung 2188 đợi hết dịch rồi tự đi thôi bác. Tưởng cải thiện được gì hóa ra cũng như không.
online được cái thủ tục nộp thôi, sau đó mang xe tới xét và cầm hồ sơ tới cũng offline. Thường mang xe tới đăng ký nộp hồ sơ vào và bấm bs cũng chỉ có 1 buổi , thủ tục còn nhanh hơn làm online kiểu này.
haha, đọc cho kỹ. Chỉ là "Đăng ký" thôi nhé. Các cụ vẫn phải mang xe và hồ sơ xe đến làm thủ tục tại Cơ quan đăng ký xe nơi chủ xe cư trú : )))))
Phải chi nhà sản xuất xe bán xe ra kèm theo thông số ký thuật được in sẵn(số khung, số máy,...) rồi người mua chụp hình khai báo online, nộp lệ phí xong hết thì gửi biển số về tận nhà thì hay quá 😁
Có đăng ký cấp lại bằng lái xe được không nhỉ?
Khi nào ngồi làm làm hết xong CA gửi biển số về mới gọi là online
Chứ cái online này chỉ là giảm tải công tác nhập liệu cho mấy ông CA thôi
Nửa vời, ko thực tế
Làm dịch vụ vẫn khoẻ hơn kk
khi nào nhà đất có thủ tục này nhỉ :v
nhanthao
ĐẠI BÀNG
10 ngày
Xe mình là VIOS G 2020 nhưng lúc đăng ký CSGT đánh máy nhầm VIOS E thì thủ tục điều chỉnh như thế nào anh em chỉ giúp ? Thanhks !
cứ online cho nhanh đỡ mất thời gian chờ đợi lâu.
Mà thường ở mấy chỗ như sg, mua xe là head nó tự bao làm giấy tờ r mà nhỉ
nhanthao
ĐẠI BÀNG
10 ngày
Honda Airblade 2009 mẹ mình đứng tên,nay đã định cư ở nước ngoài .Nay mình muốn sang tên thì thủ tục như thế nào anh em ? Thanks !
chưa biết vận hành ra sao! nhưng nghe tin này mình vui lắm! quá đã

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019