VnExpress có công cụ theo dõi số liệu Covid-19 khá hay

MinhTriND
21/7/2021 19:11Phản hồi: 13
VnExpress có công cụ theo dõi số liệu Covid-19 khá hay

Thời gian qua thì mình có theo dõi tình hình dịch bệnh, chủ yếu qua các kênh thông tin trên Facebook. Ngày hôm qua có chủ động mò vào đọc báo thử xem tình hình đang như thế nào thì có biết báo VnExpress có cái công cụ theo dõi, thống kê số liệu liên quan đến dịch bệnh khá trực quan và cập nhật nhanh. Mình đã để đường link ở ngay trên đầu bài viết, anh em nào có quan tâm thì có thể bấm vào để xem. Ngoài số liệu về số ca nhiễm, hồi phục, thì trang này cũng có dữ liệu về tiến độ tiêm vắc-xin để chúng ta có thể theo dõi. Hy vọng rằng thời gian tới tình hình sẽ tốt hơn.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai có api của Bộ Y tế không nhỉ
churongcon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zombie01 Bạn lấy api của VnExpress cho nhanh
churongcon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zombie01 Mình thì mình lấy luôn api của zing cho dễ làm nhất
@churongcon của Zing bác dùng Getchart hay gì bác
Mục này có trên VnExpress lâu rồi mà có vẻ mem Tinhte ít để ý nhỉ.
Niwky
TÍCH CỰC
3 năm
Số liệu của VNExpress không chính xác. Ví dụ tỉnh Ninh Thuận tối ngày 21/7 có tổng cộng 83 ca nhiễm (theo thông báo của CDC Ninh Thuận) nhưng trang VNE thì ghi 92 ca.
@Niwky Tên VnEXPRESS mà bạn ơi. Cá nhân mình thường lên cổng thông tin Bộ Y tế xem thông tin cho chính xác.
kl2991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyennhut082013 VnEXPRESS cập nhật nhanh nhưng bị cái không chính xác hả bác =))
@kl2991
Nhìn vào chóng mặt
Trời mới hồi bữa coi chỉ có mười mấy người chết này đã 370 người rồi
Cũng có cái app mới về Covid nè các bác, mấy bên phòng khám, bệnh viện... cần dùng để hỗ trợ ng dân đăng ký tiêm, xét nghiệm tốt phết đấy.
https://nanosoft.com.vn/ra-mat-ung-dung-r-covi-ung-dung-thong-minh-ho-tro-phong-chong-dich-covid.htm?fbclid=IwAR13Rd6b3slTfEmF8Gw_02drOVnrLoABVF1wLUA3uJPD1geGkIL8frjztTw
Tôi cũng đang dùng R Covi của Nanosoft thấy cập nhật dữ liệu khá nhanh và chính xác, Ngoài App ra có cả trên web nhé mọi người. link này : https://rcovi.quanlyphongkham.net/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019