Triệu hồi 583 chiếc Volvo ở Việt Nam sản xuất từ 2019-2020 để thay cầu chì bơm xăng

thanhtung6868
31/7/2021 10:54Phản hồi: 23
Triệu hồi 583 chiếc Volvo ở Việt Nam sản xuất từ 2019-2020 để thay cầu chì bơm xăng
Cục đăng kiểm Việt Nam phát lệnh triệu hồi đối với 583 chiếc xe Volvo được sản xuất từ tháng 1/2019 cho đến tháng 4/2020, trong đó bao gồm các mẫu xe Volvo XC60 T6 AWD, Volvo S90 T6 AWD, Volvo V90 Cross Country T6 AWD, Volvo V90 Cross Country T5 AWD, Volvo XC90 Excellence, Volvo XC90 T6 AWD Inscription.

Nguyên nhân được xác định là cầu chì của bơm nhiên liệu trang bị theo xe có thể bị quá tải và ngắt đường điện cung cấp cho bơm xăng, dẫn đến nhiên liệu không thể bơm lên động cơ, động cơ sẽ không khởi động được. Kèm theo đó là thông báo lỗi từ màn hình hiển thị thông tin người lái. Khắc phục lỗi này bằng cách thay cầu chì tiêu chuẩn loại 15A thành cầu chì 20A. Đối với khách hàng sử dụng xe Hybrid (Plug in Hybrid Electric Vehicle (PHEV) vẫn có thể dừng xe lại một cách an toàn hoặc có thể tiếp tục di chuyển trong phạm vi còn lại của pin.

Chương trình triệu hồi áp dụng gồm các xe do Công ty TNHH Sweden Auto phân phối và các xe phân phối bởi đơn vị khác đã chuyển vùng về Việt Nam. Thời gian bắt đầu thực hiện chương trình triệu hồi bắt đầu từ 31/07/2021, thời gian khắc phục dự kiến 1h/ 1 xe.

Nguồn: Cục đăng kiểm Việt Nam
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndh68888
ĐẠI BÀNG
3 năm
con wave honda hàng chính hãng của mình đi chục năm rồi ko thấy ai thông báo triệu hồi để khắc phục lỗi hết xăng là ko chạy được 😔(
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@ndh68888 chăm sóc khách hàng thế bảo sao dân toàn mang xe ra mấy cửa hàng ngoài chợ
Cười vô mặt
zackichun
TÍCH CỰC
3 năm
đi thay mấy anh vịn lại nói ko thiết yếu nữa
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@zackichun mấy hãng nước ngoài hay triệu hồi nhỉ, xe Việt ngon nên chả thấy triệu hồi bao giờ 😆
Ước có tiền mua volvo 😔(((
@Lê Phú Khương Ngày làm 5 tờ số nhé ad
Lỗi vẫn là lỗi. Không biết nhà nào gia công chi tiết này đây.
@hongphuc1992 tính toán công suất bơm và chọn cầu chì bảo vệ không hợp lý. 15A --> 20A thì không liên quan đến gia công
@hongphuc1992 Có khả năng quá tải. Ko phải lỗi.
có triệu hồi thì hay quá rồi
Hãng Volvo này e thấy xe đẹp, nhiều chức năng, giá cũng ok nữa mà sao Việt Nam ít ai dùng quá. Ai biết lí do thông não giúp e với ạ
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Talking About... Giá nó đâu nằm ở phân khúc phổ thông đâu bác?
@hAhaa~ E thấy Volvo xc40 cũng sem sem với sorento này kia mà đúng k bác. Sao ít thấy ai dùng quá
@Talking About... Bạn mình làm volvo đây, thật ra là năm nào cũng không đủ xe mà bán ấy ạ. Đặt phải mấy tháng mới nhận được xe 😁
@nguoi_thanbi Ui thích ghê bác ơi. Niềm mơ ước k của riêng e kkkk
boozyer
CAO CẤP
3 năm
Xe ngon mà phải cái hơi mắc 😃
Hãng này từ trước 2010 còn nguyên bản chất Volvo chứ sau này chỉ được cái tiếng và hàng mã !
@thegioihandheld Chắc chưa đi volvo bao h =))
@nguoi_thanbi Vừa bán đầu năm XC90 T6 Awd đời 2010 Máy 3.2 nha bạn !
@thegioihandheld Đời 2010 bác mua ở đâu nhỉ?
Lúc đó chưa có Volvo VN mà ta
@nguoi_thanbi Thua bạn !!!
congtt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chiếc xe mơ ước nhưng tiếc rằng không có đủ lúa để cưới em ấy về. nên chỉ dám nhìn ngắm những em đó từ xa thôi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019