[Infographic] Cẩm nang về bệnh tim: Các loại bệnh tim, nguyên nhân, triệu chứng, cách điều trị

BaroTo
1/8/2021 17:53Phản hồi: 41
[Infographic] Cẩm nang về bệnh tim: Các loại bệnh tim, nguyên nhân, triệu chứng, cách điều trị
Tim là một trong những cơ quan quan trọng nhất của cơ thể con người, có nhiệm vụ giữ cho toàn bộ các cơ quan trong cơ thể hoạt động. Do đó, các bệnh liên quan đến tim có thể gây ra các tình trạng sức khỏe nghiêm trọng. Vì vậy, bạn phải duy trì sức khỏe của cơ thể để đảm bảo sức khỏe của tim.

Toàn bộ quá trình điều chỉnh lưu lượng máu trong cơ thể của chúng ta được thực hiện thông qua hệ tuần hoàn bao gồm tim và một mạng lưới các tĩnh mạch và động mạch. Các bệnh liên quan đến tim còn được gọi là Bệnh mạch máu tim (CVD). Nếu bất kỳ ai phát triển bệnh tim mạch, toàn bộ hệ thống tuần hoàn của cơ thể sẽ bị ảnh hưởng.

Có nhiều loại bệnh tim được phân loại dựa trên phần tim bị ảnh hưởng. Bệnh tim không chỉ phát triển ở người già mà có thể xảy ra ở mọi lứa tuổi, ngay cả ở trẻ sơ sinh và thanh thiếu niên khỏe mạnh. Lịch sử di truyền cũng đóng một vai trò lớn trong sự xuất hiện của CVD ở những người có vẻ khỏe mạnh.

Để tìm hiểu thêm thông tin về các loại bệnh tim, nguyên nhân, triệu chứng và cách điều trị, mời các bạn theo dõi infographic sau!

Nguồn: foryoursweetheart
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hppl
TÍCH CỰC
3 năm
hút thuốc + nhậu nhiều thì bệnh tim nhiều lắm
Cười vui vẻ
MVA39
CAO CẤP
3 năm
Bị như này điều trị ở đâu và chi phí cao ko nhỉ. (Thông liên nhĩ lỗ thiws phát). Có đc BHYT hỗ trợ phần nào ko ạ. Người này ở tỉnh.
@nghaimin Ở HN thì đến bv tim HN hoặc Việt Đức, mình bị tim bẩm sinh đây. Mấy năm trước ra bạch mai khám lại nằm 1 tuần bác sĩ nói phải mổ lại rồi cho giấy giới thiệu sang việt đức
@MVA39 Em phẩu thuật Thông liên nhĩ ở Bệnh Viện Tim Tâm Đức ở Quận 7 năm 2018, tổng chi phí gần 100tr. BHYT vẫn chi trả nhưng rất ít (do BHYT trái tuyến) và có những loại thuốc, thiết bị y tế không nằm trong danh mục của BHYT. Bạn em cũng bị như vậy nhưng phẩu thuật bên Chợ Rẫy thì rẻ hơn 1/2.
MVA39
CAO CẤP
3 năm
@nk.duy Cảm ơn những thông tin của bạn. Mà có cách nào để đc đúng tuyến ko nhỉ. Chứ đóng BHYT mà cứ ra nơi đký nhận vài liều thuốc cảm thì đóng để làm gì.
TeaM_
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MVA39 Hỏi xin giấy chuyển tuyến thôi bạn. Xin ở cấp huyện rồi mang tờ cấp huyện tới cấp tỉnh xin, lên mạng tìm hiểu quy định, quy trình xin chuyển tuyến để rõ hơn. Thường bv tuyến huyện và tỉnh k đủ giỏi để chữa bệnh tim thì họ sẽ k làm khó việc chuyển tuyến.
Ad có source ảnh gốc ko ạ. Ko biết sao trên phone mình ảnh hiển thị mờ quá mình ko thấy dc thông tin nào hết. Tks ad
chup100
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tiến Đạt Nguyễn Bá Đúng rồi! Mong sao này các ad, mod thêm link ảnh gốc vào cho đỡ bất tiện 😙
@Tiến Đạt Nguyễn Bá Không rõ chữ gì luôn
@Tiến Đạt Nguyễn Bá Bạn xem thử trên trình duyệt web ok ko nha (chrome, safari,...)
Không hút thuốc, tập thể dục thường xuyên vẫn bị tim nhịp đôi và hở nhẹ, chán ghê
@tamnguyen072 do bẩm sinh nữa bạn
@tamnguyen072 chưa biết được bạn, nhậu với hút thuốc nó ko bị liền đâu, nó sẽ tích từ từ
@nhtphuc Nhiều khi nó tích tới già rồi mới bệnh, còn mình chưa kịp già đã ngủm cmnr
@tamnguyen072 không tới già đâu, tầm ngoài 40 là bắt đầu rồi
CandyMint
ĐẠI BÀNG
3 năm
Infographic mờ quá. Ko nhìn thấy chữ gì luôn.
@CandyMint Bạn lên trình duyệt web (chrome, safari,...) coi đỡ nhe
Cái hình đọc đc gì chết liền 😆
@Long_Xuyen_Boy
Cười vô mặt
@Long_Xuyen_Boy Bạn lên trình duyệt web (chrome, safari,...) coi đỡ nhe
trandaubac
TÍCH CỰC
3 năm
mọi người ngiên cứu hạt chia ( rẻ ,mua bịch 500k uống mỗi ngày gần 2 năm chưa hết, dễ làm ( bỏ vô nước khuấy đều 5p ,uống cái ực là xong )) và pha nước uống mỗi ngày 1 liều lượng nhỏ duy trì nhé , cực kí tốt cho tim ,huyet ap, tinh than, da , xương ,tiêu hoá ...
- ổn định huyết áp nhịp tim cực tốt
- ổn định tinh thần tức thì sau khi uống
- trước khi đi nhậu uống 1 thìa, nhậu bao ko say
- tối trước ngủ 1 2 tiếng uống 1 lượng thì bao ngủ ngon ko đói đêm
...
Hình k xem được gì
@thanhlong_321 Bạn lên trình duyệt web (chrome, safari,...) coi đỡ nhe
traitay95
TÍCH CỰC
3 năm
Giữ cho bmi chuẩn, tránh xa chất kích thích, tập luyện thường xuyên
hút thuốc, nhậu nhiều ko sớm hay muộn cũng dính
jlovec
TÍCH CỰC
3 năm
mình bị ngoại tâm thu. trc hay đau ngực . giờ đỡ rồi. chả hiểu
quan89tn
TÍCH CỰC
3 năm
M hay váng căng đầu, thi thoảng đánh trống ngực, thở hổn hển mà đi khám ko ra bệnh … chán ghê
Dịch nhiều chỗ bị sai, nếu không biết về medical terminology thì tốt nhất đừng dịch bậy
Ralph
TÍCH CỰC
3 năm
Diễn đàn công nghệ nhưng đang lạm dụng thành mớ thập cẩm
Thank pạn
Tấm Cám
TÍCH CỰC
3 năm
Bài này quá hay, anh em tinh tế tuổi chắc là chưa cao nên không để ý. Nhưng mình cứ trang bị kiến thức nền để chuẩn bị tình huống xấu nhất. chúc các bro mạnh khoẻ trong mùa dịch này.
Chóng mặt
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
lời khuyên hơi chung chung nhỉ, vẫn cứ là phẫu thuật và thuốc =))
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
xin cảm ơn bài viết của ad nhưng trong mùa dịch này thiệt là hông biết làm sao luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019