[Detroit 2010] Bộ trưởng bộ GTVT Mỹ phát biểu về Chevrolet Volt

Nam Air
12/1/2010 13:31Phản hồi: 15
[Detroit 2010] Bộ trưởng bộ GTVT Mỹ phát biểu về Chevrolet Volt

CES 2010 vừa kết thúc thì cũng là thời điểm triển lãm Detroit 2010 Auto Show bắt đầu (diễn ra từ 11 - 24/1 tại Michigan, Mỹ). Trong buổi khai mạc chuỗi hoạt động năm nay, Ray Lahood - bộ trưởng bộ Giao thông vận tải Mỹ đã phát biểu ý kiến về Volt - một trong những xe hơi hybrid xuất xưởng năm 2010: "Đây là những gì mà người Mỹ đang mong muốn".

Volt là một xe hơi hybrid được sản xuất bởi Chevrolet, dự kiến xuất xưởng tháng 11/2010 với giá bán 40.000 $. Chiếc xe này được nhà sản xuất công bố rằng chỉ tiêu thụ 1 lít xăng cho quãng đường 100km. Vì vậy, ông Lahood không ngần ngại khi nói rằng "Volt là chiếc xe mà những người Mỹ đang cần".

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đã.................................
không cần phải nói nhiều về những sự lựa chọn tương lại này, ở HN thấy mấy em Prius dán mác laiHybrid đẹp thế không biết, đẹp cả bên trong lẫn ngoài😁
anhlam08
ĐẠI BÀNG
14 năm
1 lít/100km, quả là tuyệt vời, nhưng sao không thất đề cập đến sử dụng điện như thế nào nhỉ ? ? và giá 40.000USD tại mỹ ... thì về đến VN ............
quá đẹp, đường nét gân guốc đúng kiểu Mỹ. 100 km/ 1 lít. thực tế thì cũng phải 2 đến 3 lít
xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là ngôn ngữ quảng cáo. Đố các bạn cái xe này cứ cho là tốn đúng 1 lít xăng cho 100km thì chạy quãng đường 500km sẽ tốn bao nhiêu xăng hehe.

Mà 1 lít xăng cho 100km đã ăn thua gì. Con xe SantaFe tớ đang xài còn tốn không đến 1 lít xăng để chạy từ đây ra Phan Thiết nữa là.
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Ủa bác này không biết làm phép tính hay sao ấy, hoặc bác có tiền đi SantaFe mà mù tịt về công nghệ nên không biết trên thế giới có xe hơi Hybrid ít tốn nhiên liệu hay sao ấy. Đành rằng là quảng cáo sẽ không đúng sự thật lắm nhưng...lỗ hổng về kiến thức thì.........hơi sâu.
@xitlun: Santa fe máy dầu à ?

Trong thi đấu thực tế thì Isuzu high lander chạy từ HCM ra Vũng Tàu chỉ hết 2,1 lít dầu kìa bác.
xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng rùi, xe máy dầu thành ra cũng chả hao xăng là mấy 😆

Cái xe Volt bên trên cũng rứa. 1 lít xăng / 100km là vì nó chỉ tính trên cơ sở 80km (50 miles) mà thôi. Trong 80km này thì 65km nó chạy bằng điện, 15km cuối mới chạy bằng xăng, sau khi cạn bình ắc qui 😁, thành ra hao nhõn 1 lít là thế. Chứ còn bình quân nó hao hơn nhiều, khoảng 4 lít/80km.

Dĩ nhiên không thể phủ nhận mức tiêu hao 4 lít/80km vẫn là 1 con số cực kỳ ấn tượng. Với lại đa phần chúng ta cũng chỉ đi lại loanh quanh mức 80km/ngày mà thôi.

Thêm 1 vấn đề nữa là chiếc xe này có cục pin gần 200kg và thời gian sạc đầy là 6h, 1 con số không nhỏ.
ai có người thân đi xe này thì coi chừng không có xe mà cũng tốn điện hehe. xin đi ké 1 tí cho huề cũng được 🆒
Mới nghe SantaFe chay 100km mà ăn không đến 1 lít!
http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Top-10-xe-moi-ngon-it-xang-nhat-nam-2010/75231972/350/ Hình như em tìm hoài mà ko thấy SantaFe đâu cả... Bác nhầm với 10l/100km em còn tin chứ còn SantaFe mà so với xe hybrid về khoản nhiên liệu thì ...
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
đèn pha kéo dài giống acura wá nhỉ 😁
luôn có cảm tình với xe hybrid, 40k Mĩ kim về VN chắc bét lắm cũng 70-80k rùi
bác phải x3 chứ x2 sao mua dc xe này :D
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Choài... 1 lít / 100km.
Pó tay con xe này...
xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hì hì, bạn đọc không hết rồi, xe SantaFe máy dầu thì chỉ tốn dầu thôi, không tốn xăng. 😃

@phanuyvu: bạn chịu khó đọc bài tiếp theo của mình, viết trên bạn vài post để xem lý do tại sao mình đặt câu hỏi nhé. Còn câu nhận xét về lỗ hổng kiến thức, mình cảm ơn và xin gửi lại cho bạn vì có vẻ nó hợp với bạn hơn.

Trích ra đây cho bạn phanuyvu và bạn pham_trungthang tiện theo dõi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019