YouTuber “độ” thành công iPhone 1 sim thành 2 sim vật lý theo cách đơn giản không ngờ
Rất hay và hữu ích!/10 người
vn_ninja
2 thángBình luận: 120
YouTuber “độ” thành công iPhone 1 sim thành 2 sim vật lý theo cách đơn giản không ngờ
Kể từ thế hệ iPhone Xr, Xs, Xs Max trở đi Apple đã bổ sung khả năng hỗ trợ 2 sim cho iPhone nhưng việc hỗ trợ 2 sim không áp dụng như nhau trên toàn thế giới. iPhone bán ở thị trường Trung Quốc sẽ hỗ trợ 2 sim vật lý còn ở các thị trường khác thì chỉ có 1 sim vật lý + 1 eSIM ảo. YouTuber Hugh Jeffreys đã nảy ra ý tưởng thử thay mạch đọc và khay sim của iPhone Trung Quốc sang iPhone bình thường để xem có dùng được 2 sim vật lý không và kết quả là hoàn toàn có thể.

Thử trên iPhone 12, đầu tiên anh này đặt mua một mạch đọc sim và khay sim thay thế dành cho iPhone 12 Trung Quốc.

Bên trong mạch đọc sim iPhone Trung Quốc có 2 phần chân trên dưới để tiếp xúc với 2 sim vật lý.

Quảng cáo

2 khay sim, khay sim iPhone Trung Quốc có phần zoăn cao su ở mặt sau để cố định sim thứ 2.

Tiếp theo tháo màn hình ra.

Tháo tiếp một số bộ phận liên quan rồi đến mạch đọc sim, nằm trên bộ rung Taptic Engine.

Mạch zin và mạch thay thế, có số series và mã QR code khác nhau.

Quảng cáo

Mạch đọc iPhone 12 thông thường không có chân tiếp xúc ở dưới.

Gắn 2 sim vật lý vô khay sim mới.

Ráp máy lại, gắn khe sim mới vô, mở máy lên nhận 2 sim như bình thường. Trong phần Settings > General > About hiện thông tin FRONT SIM, BACK SIM.

Quảng cáo

Thử nghiệm này cho thấy iPhone 1 sim vật lý hoàn toàn có thể thay thế linh kiện để hỗ trợ 2 sim vật lý, nhưng rủi ro là có thể khiến máy bị mất bảo hành hoặc bị chặn sóng ở các bản cập nhật iOS trong tương lai.
120 bình luận
@HuyGấu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Không có gì là không thể với con người
@zer0_7 Dùng sđt của bạn soạn TCB Huysmartotp là ok rồi hoặc mở app máy cũ lên chọn huỷ. Chả phải chuyển gì cả, kể cả máy ko có sim còn chuyển đc nếu chưa hỏng
@dlv.thickgame Thì sao đâu. Cuối cùng cũng phải xài sim thôi? Sim chỉ là con chip chứa các mã để phục vụ cho việc nhận dạng, bảo mật trên mạng di động thôi. Công nghệ gì thì cũng cần sim hết. E là thằng nhà mạng TQ bự quá, không triển khai support esim nhanh đc thôi. Túm quần lại, esim hay Sim thì do hệ thống xác thực của nhà mạng xử lý. Còn nhà mạng đó xài công nghệ gì thì chẳng liên quan ấy.
Pony.
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@zer0_7 mình dùng Viettel, đổi esim trên app phút mốt, mất 25k. Mà hơn 1 năm mình mới đổi máy 1 lần nên thích esim hơn
Cái này lâu lắm rồi
Thằng nào nghĩ ra cái này ngu thật thua mấy ông việt nam . 350k đỡ bung máy
@HP_trader Đúng rồi, mình cũng nghĩ sao ko mua con máy bên Trung luôn đi. Hehe. Đùa chứ ổng làm chủ yếu vọc vạch.
@vienanh288 đời sau cái khay sim trong máy nó khác nhau rồi ông ẻm ạ
@ptp49 Công nhận luôn ^^
@HP_trader Nước đi này tại hạ ko thể lường trước được
Cái này biết từ 7 đời rồi. Lấy adapter máy 2sim vật lý thay sang là xong done.
@airwalker Uh. Chắc thằng thớt vừa trên núi xuống.
Giống như iPhone lock vậy đó 😆
@PVTuat Có biết gì ko mà giống? H T có con 7 plus lock M hack nó thành 2 sim giúp T nhé??
@dlv.thickgame Ý là sẽ hạn chế về sóng sánh cũng như gây khó khăn khi muốn update bản cập Nhật mới
iolna
TÍCH CỰC
2 tháng
@PVTuat Sóng bình thường mà.
Ủa vậy là cái máy đó có 3 sim hả? 2 sim vật lý + 1 eSim?
longprof
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Long_Xuyen_Boy Có lẽ phần mềm nó nhận 2 vật lý rồi thì sẽ vô hiệu cái esim
nhat19
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Long_Xuyen_Boy vẫn là 2 sim online cùng lúc được thôi
nierec
TÍCH CỰC
2 tháng
@Long_Xuyen_Boy Ngày xưa mới ra vụ hai sim, thương buông bán vật lý con hơn esim mấy triệu lận.
Khá hay!
Hay quá
Ủa cái này Việt Nam độ từ hồi xr rồi mà
Thế nó có thành 3 sim không
Cười vô mặt
@bomduc add 10 esim nữa cũng dc nhưng chỉ active dc 2 sim thôi bác
@Hà Nhân Lão Tử Thì là 1 sim e 2 sim vật lý mà 😆
@bomduc không được đâu sói ạ :p
@nnkjsc 😆
@nnkjsc Nói vậy chứ mình dùng có 1 sim nghe gọi mãi không hết nữa là thêm sim nữa làm gì :v
Bung máy ra thì hơi phí
Mình vẫn thích cứ esim và sim cứng
Jojo-M11
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Trungsao1987 Về độ tiện dụng thì k bao giờ bằng esim. Bấm cái là đổi đc sim với nhau rồi, mình đang dùng và thấy rất ok vì lưu dc vài sim trong máy. Phí thì cũng chỉ bằng ly cafe thôi có đáng để tiết kiệm ko?
iolna
TÍCH CỰC
2 tháng
@khuongdinh08 Nhưng đổi máy khác thì rườm rà
iolna
TÍCH CỰC
2 tháng
@Trungsao1987 Mình cũng không rõ vì chưa thử. Nhân viên bên Viettel nói là nếu gỡ gói cước ra khỏi máy và thêm vào máy khác thì chỉ cần quét lại là xong. Mình có hỏi thêm mã này có giới hạn thời gian không thì cũng bảo là không có giới hạn thời gian luôn.
@khuongdinh08 Lúc cần gấp để chuyển sim cơ, chứ đổi sim thì tốn mấy đâu. Mà esim sóng sánh cảm giác yếu hơn sim vật lý
.Gù.
TÍCH CỰC
2 tháng
Nghe đồn Xr thay khây sim cũng dc
Vậy là khác mỗi module sim.
Ko pit có add thêm dc esim nữa ko
rồi add thêm eSim thành 3 sim được hông? haha...
iolna
TÍCH CỰC
2 tháng
@vinhphucng25 Không được nhé. Máy có 2 IMEI thôi.
becoivn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
ơ ngon có cách nào k cần bung máy k các thánh 🤔
9xnh0nh0
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@becoivn Ko nhé!
Được nhờ 😆
Dochanh176
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mất công mà kg hiệu quả bao nhiêu.
iolna
TÍCH CỰC
2 tháng
@Dochanh176 Hiệu quả với máy lock
crazyfox
TÍCH CỰC
2 tháng
Vậy mà con chiên vẫn cứ đội Apple lên đầu tui nể thật!
cách thì hay nhưng ip xài 2 sim chán lắm 😃

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019