Ứng dụng sổ sức khoẻ điện tử cập nhật thông tin tiêm chủng nhanh quá, anh em có dùng không?

thanhtung6868
4/8/2021 10:46Phản hồi: 273
Ứng dụng sổ sức khoẻ điện tử cập nhật thông tin tiêm chủng nhanh quá, anh em có dùng không?
Ứng dụng sổ sức khoẻ điện tử này mình cài để đăng ký tiêm chủng cách đây hơn 1 tháng, lịch tiêm chủng đăng ký online thì chưa đến nhưng mình được chích theo địa phương cư trú. Khá bất ngờ vì buổi sáng 10h mình mới bắt đầu được tiêm và đi về, được hẹn 3h chiều quay lại để nhận giấy xác nhận tiêm chủng nhưng vô tình kiểm tra trên ứng dụng lúc 2h chiều thì đã có cập nhật thông tin tiêm chủng của mình rồi.

Mình thử kiểm tra ở một tài khoản khác, tiêm vắc xin ở một quận khác trong sáng nay thì ứng dụng đã cập nhật tình trạng tiêm chủng ở trạng thái “đang xử lý”, thử tiếp một tài khoản khác chích chung điểm chung khung giờ với mình thì chưa có thông tin, có thể là chưa cập nhật. Nhưng chủ quan mình thấy hệ thống hoạt động khá nhanh chóng và quan trọng là rất tiện lợi so với một tờ giấy xác nhận, vì tờ giấy có thể bị mất, bị ướt nước hỏng hay nhiều nguyên nhân khác dẫn đến sau này khi cần có thể không còn giữ được nữa.

Ứng dụng này còn bao gồm những tiện ích khác phục vụ trong mùa dịch như khai báo y tế, có thể dùng để check in / out ở một số nơi, có thể dùng để đăng ký tiêm chủng và một số tiện ích khác.

Việc sử dụng điện tử hoá này nếu như được phát triển mạnh hơn nữa thì tương lai sẽ có rất nhiều tiện lợi, thông tin tiêm chủng được lưu giữ online và dùng bất kỳ khi nào mà anh em cần. Anh em dù chưa chích, sắp chích và đã chích thì cân nhắc cài để theo dõi cũng như sử dụng những dịch vụ khác nếu cần thiết.

Cập nhật một số thứ để anh em thắc mắc vì không có thông tin dù đã tiêm:

• Thông tin cần phải thật chính xác như đơn đăng ký tiêm chủng, đặc biệt là số điện thoại, ngày tháng năm sinh.
  • Việc nhập các dữ liệu đang được tiến hành nên có thể một thời gian nữa những người đã tiêm vắc xin trước đó mới có thông tin trên hệ thống.

Link tải cho IOS: Apple Store
Link tải cho Android: CH Play
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã cài lâu lâu rồi tiêm cái lên đó có ngay
@longtrung94 Bác thử vô trang này nhập vào xem có hiện trên web không ?! https://tiemchungcovid19.gov.vn/portal/search
@langkhachbinhminh100 Vẫn không có bạn ơi
@longtrung94 Ah thế đúng là chưa đẩy rồi 😔(
trinhchop
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay quá, cài luôn xem sao
LuckyStar
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy review trên play store k được tốt lắm.
cahoihoang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LuckyStar mấy cái review là từ hồi app mới ra không à bác ơi, hồi ấy đúng là lỗi lắm lắm thật. Giờ thì đỡ nhiều rồi
@LuckyStar Quá nhiều app, chỉ giữ cái vssid
@cosmos47 vssid update bổ sung tính năng là được, nhiều app quá, chắc tiến độ gấp nên 1 team ko làm kịp. Database tốt thì sau này cắm vào cũng đc... mong vậy
@LuckyStar Ad nó XL đó bạn ơi😅
Em ở miền tây, ở vùng dịch luôn, đăng ký hồi tháng 7 tới giờ vẫn chưa duyệt.
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Channel NTL khi nào có đợt tiêm mới có. Nhưng dưới miền tây thì đừng ham dụ app này hoạt động ngon
Ae đk tk đúng số đt đúng thẻ BHYT là nó lên thôi. Nhớ tránh Sinopharm nhé.
jn.loc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tiethanhung thiệt, bây giờ đổi lại đống sinopharm ra ngoài đó chích thay cho lô Pfizer / Moderna / Astra thì lại ko nhảy dựng lên như đỉa phải vôi ấy, mà cứ mở miệng ra nói là có chích là may rồi còn đòi hỏi 😏
1st January
ĐẠI BÀNG
3 năm
@airwalker cái loại anti tàu như bạn chắc đồ trong nhà bạn toàn đồ châu âu nhỉ? nể ghê
DzungDzoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@shyhero2006 thế cái "CÁO LỖI" chình ình thế, không dẫn luôn cho mọi người biết là báo viết sai nội dung, cụ thể là chỉ sai có cái tên vaccine thôi mà
Tiêm từ hôm 24/7 đến giờ chả thấy gì trên sổ dù đã đk đầy đủ
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@Trương Công Quyền mình tiêm xong mới cài app, cũng chẳng thấy gì. Vợ mình cài trước khi tiêm thì nó lên
ngcaominh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BẠCH DƯƠNG 079 Than cảnh ngộ 😂
mr.coccu
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy bác làm y tế thì k biết pr cho sản phẩm của mình. Đâm ra toàn bị vu oan trên mạng. Mấy cái app này có lâu rồi mà thớt
hut2012
TÍCH CỰC
3 năm
@mr.coccu App này có lâu rồi nhưng giờ đã hoàn thiện tốt hơn trước.
Bác ý cũng bảo cài được 1 tháng rồi mà =)), share thông tin cho ae chưa biết thôi, hoặc đã từng cài nhưng gỡ đi.
PhiHùngPMF
ĐẠI BÀNG
3 năm
tôi tiêm từ 21/06 lên kiểm tra thì ko thấy xác nhận đã tiêm chủng.
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
Mong Vietnam mau vượt qua đại dịch này.
Lừa đảo nhau à??
No.1.new
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lekhanhtrung123 Đây là sản phẩm xị xò của Viettel đấy 😂. Trường hợp của pác chắc nhân viên Viettel “quên” nhập liệu 😅😂😅
@No.1.new Mấy triệu lượt tiêm, nên nhập chậm em nghĩ cũng là bình thường thôi bác ;)
@vanlinh2905 Đúng roài bác, nhưng thực tế thì nhập data đầu vào thì dù 4.0 cũng vẫn thủ công hết mà bác. Bác có làm căn cước, ID, thẻ xanh thì vẫn phải chụp hình điền tờ khai, nộp online hay giấy....v...v.. Việt Nam mình dân số sử dụng Smartphone ở nhiều nơi chưa nhiều nên đăng ký bằng giấy cũng là hợp lý. Trừ khi data web hay phần mềm thì mới trích xuất thì nhanh được thôi !
huy_lytruong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lekhanhtrung123 thấy cập nhật rồi mà bạn
Screenshot 2021-09-06 202440.jpg
wow phỉa công nhận là phát triển nhanh vô cùng
bluechan
ĐẠI BÀNG
3 năm
lại 1 cái app tào lao nữa thôi.. nó ko cập nhật đâu... ae vẫn nên giữ giấy thì hơn
@thanh_nhan Sau này cũng phải tiêm hằng năm mà...
@bluechan Mình tiêm làm gì có giấy đâu. Có trên app thôi
@Manhtoan112 Mình thì không có giấy và app cũng không có luôn và cuối cùng không sốt
Cứ ngỡ dc tiêm nước cất
@alibaba1978 Tiêm cho cty ko ai có giấy cả. Và ng ta bảo tra điện tử hết.
Baltalon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác có quen biết hay sao ấy nhỉ, em tiêm hơn 1 tháng rồi vẫn chưa thấy nó lên nè
Cười vô mặt
@Baltalon Xem lại sdt lúc đăng ký tiêm đúng ko
OK.
hgduong1233
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cài liền
ngox_IT
TÍCH CỰC
3 năm
Mình tiêm từ 24/6 tới giờ có thấy gì đâu, nhanh nỗi gì
cahoihoang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này hình như tùy theo đơn vị tiêm chủng cập nhật nữa. Như mình tiêm từ tháng 6 mà mãi đến tháng 7 mới được cập nhật thông tin trên app. Hồi đầu app lỗi kinh hồn, cập nhật thông tin cá nhân còn chẳng lưu được, giờ thì đỡ nhiều.
@thenewtori phát triển nhanh thì sẽ nhiều bug thôi.
cái app Tinhte làm thong thả mà lúc mới ra còn lỗi tùm lum
1st January
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thenewtori chuẩn rồi bác. e làm ở viện dịch tễ, tiêm từ 6 mà tuần trc tự điền phiếu cho phòng cán bộ giờ mới đc đưa lên này. nói chung thằng nào tiêm mà ko up lên csdl thì cũng k hiện lên đâu
zaconha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tiêm theo chương trình kế hoạch tiêm chủng thì nó lên. Ông ngoại giới thiệu không lên đâu.
phoenixdo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zaconha người nhà mình theo chương trình đúng tuyến ở SG đây, tiêm tuần rồi đến giờ vẫn không lên
@zaconha Như thông tin của bác thenewtori em nghĩ là đúng đấy, tuỳ đơn vị họ cập nhập. Xong cái hiện luôn, có thể các bác tiêm đợt đầu nó chưa chuẩn hoá và đủ thời gian để nhập vào hệ thống. Đợt tiêm gần đây đã chuẩn hoá rồi nên xong cái là lên luôn !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019