Trên tay trạm sạc dự phòng kiêm kích nổ Baseus dung lượng khủng ĐÁNG LỰA CHỌN thay vì Xiaomi 70mai

BenRV Channel
6/8/2021 6:52Phản hồi: 89
Trên tay trạm sạc dự phòng kiêm kích nổ Baseus dung lượng khủng ĐÁNG LỰA CHỌN thay vì Xiaomi 70mai
Chào mọi người!

Trên tay mình đang là một chiếc kích nổ baseus CN01 kiêm trạm sạc dự phòng. Bài viết này của mình sẽ thiên về lý do mà mình lựa chọn mua Kích nổ BS-CN01 của Baseus hơn là việc trải nghiệm sản phẩm bởi lẽ mình nghĩ đây là một giải pháp tình thế rất chủ động. Hơn nữa thời gian gần đây dịch bệnh làm xã hội phải dãn cách, việc di chuyển bị hạn chế dẫn đến tỉ lệ bình ắc quy bị hư rất cao.

Mình hi vọng bài viết này có thể cung cấp cho mọi người những thông tin hữu ích về sản phẩm nói riêng và thiết bị kích nổ nói chung để có lựa chọn phù hợp nhất cho bản thân mình trước khi chọn mua một chiếc kích nổ nào đó bởi lẽ giá của chúng cũng không hề thấp chút nào.

CẢM NHẬN VỀ SẢN PHẨM (Ý KIẾN CHỦ QUAN)

Đầu tiên mình sẽ nói về vẻ ngoài của nó. Hộp thì có kích thước khá là to cân nặng vào khoảng 1.5-1.6kg (gồm cả kích nổ và phụ kiện khác) nhưng sản phẩm của nó thì không to đến thế.

Trên hộp có hình ảnh trực quan mô tả tướng mạo của sản phẩm và kèm theo đó là những thông số kỹ thuật quan trọng nhất gồm:
  • Tên sản phẩm: Baseus Reboots Jump Starter with Portable Enery Storage Power Supply (Bộ kích nổ Baseus và sạc dự phòng)
  • Model: BS-CN01
  • Loại Pin: Li-ion
  • Dung lượng: 4000mAh/14.8V/59.2Wh
  • Số cổng: TypeC (input/output), DC, AC 220V, USB – A (QC3.0)
  • Công suất đầu ra: 100W Max
  • Led: Có + SOS (2 chế độ)
  • Dòng điện khởi động: 800A(2s)
  • Dòng điện tối đa: 1600A(0.1s)
  • Kích thước: 172*98*49mm
  • Trọng lượng Pin: 890gr
  • Phụ kiện:
  • x1 cáp TypeC 2 đầu 60W/20V/3A
  • x1 Tẩu sạc nhanh DC 12-24V/ 2 cổng TypeC và USB QC3.0/Công suất max.65W
  • x1 Bộ chuyển đổi kích nổ, HDSD
  • Kích nổ BS-CN01 100W 1600A
Ở đây mình thấy có 1 điểm khá thú vị sau khi tìm hiểu đó là sản phẩm này có 1 phiên bản nữa có model BS-CN02 hoàn toàn tương tự nhưng khác ở cổng AC 110V

Tiếp theo là phần bên trong của sản phẩm. Chúng ta có 1 cái hộp cầm rất tiện lợi được làm bằng vải cứng hình thành khung rất chắc chắn bên ngoài có viên màu vàng (theo màu logo của Baseus), có quai sách khá tiện

Mở hộp ra mình thấy có 2 ngăn, và đây chính là sản phẩm chính cùng với các phụ kiện kèm theo. Ừ tự nhiên đến đây mình thấy giống như mình đang kể chuyện để đưa mọi người khá phá một thứ gì đó mà ai cũng biết để làm gì rồi ý. Nhưng mọi người cứ tiếp tục nhé, còn rất nhiều điều hay ho phía dưới đó!

Một ngăn được phủ 1 lớp vải có một tấm lưới giữ phụ kiện, đó chính là bộ chuyển đổi kích nổ gồm 2 đầu âm dương đặc trưng với màu đỏ và đen. Kèm theo đó là 1 quyển sách hướng dẫn sử dụng song ngữ tiếng anh và tiếng trung. Trong quyển sách có đầy đủ các thông số kỹ thuật cùng với hướng dẫn sử dụng, bảo quản và sự tương thích với các dòng xe (nó chi tiết hơn so với mô tả được in trên hộp sản phẩm).

Ngăn còn lại nằm ở phía bên kia mình thấy có 2 chiếc hộp. Chiếc hộp nhỏ bên trong có 2 thứ rất thú vị gồm:
Tẩu sạc nhanh:
Input dùng cho bình 12V-24V có 2 cổng TypeC (PPS) và USB-A(Quick Charger 3.0) và công suất sạc là 18W + 45W (tổng 65W có tiêu hao còn ~63W)
Cáp sạc TypeC:

Quảng cáo

2 đầu với công suất 65W(20V/3A)
Tẩu này mua ngoài cũng 300K đấy

Cuối cùng chính là bản thân sản phẩm kích nổ. Theo mình thấy về kích thước nó không to hơn các dòng kích nổ khác trên thị trường là bao, tuy nhiên nó khá nặng khoảng 890gr vì thế cầm rất chắc tay. Bản thân thiết bị thiết kế rất đẹp và đơn giản, màu chủ đạo là màu đen xám không trơn, có vân nhìn rất chắc chắn. Phối với màu cam và màu xanh blue của đèn báo trông rất sang và hài hòa.

CÁC TÍNH NĂNG CỦA SẢN PHẨM

Tính năng chiếu sáng và cảnh báo SOS.

3 chế độ hoạt động của đèn
Với 2 đèn LED bên rìa
  • Bấm 1 lần, đèn sẽ sáng (không nháy)
  • Bấm thêm 1 lần nữa, đèn nháy (như đèn cứu hộ)
  • Bấm tiếp, đèn nháy nhanh hơn nữa
Với 6 đèn giữa (không có nháy) bấm 2 lần sẽ sáng

Quảng cáo

Note: Ngoài ra có thể bật luôn cả 2 đèn cùng lúc

Tính năng kích nổ đa năng

Một điểm rất đặc biệt là các loại kích nổ khác trên thị trường chỉ kích được các dòng xe du lịch, xe chạy bằng xăng thôi còn một số xe chạy bằng động cơ Diesel sẽ không kích được.

Tuy nhiên với thiết bị này có thể kích được luôn cả các dòng xe chạy bằng dầu (chi tiết dưới comment)

Bộ sản phẩm để kích nổ bao gồm thiết bị và bộ chuyển đổi. Các sử dụng mình thấy khá dễ và có đèn trạng thái nháy sáng trên bộ chuyển đổi báo hiệu nguồn điện đã được nạp, tương thích và sẵn sàng kích nổ.

video-1 gif.gif

Ghi chú: Tuy nhiên mình nghĩ rằng để việc sử dụng được an toàn thì nên kẹp 2 cực âm dương của bộ chuyển đổi vào cực của ắc quy trước, sau đó mới mở nguồn để khởi động thiết bị rồi mới nổ máy. Khi xe đã nổ thì nên tắt nguồn thiết bị kích nổ trước rồi mới tháo kẹp âm dương ra.

Với chiếc Kích nổ Bases CN 01 dòng điện sẽ tăng rất nhanh từ mức khởi động 800A lên 1600A sau 2s và công suất 100W cùng với điện năng sản sinh là 59.2Wh Cho pin 4000mAh/14.8V có thể kích nổ lên đến 60 lần.
Một điểm mình rất thích của sản phẩm nữa là với một số dòng kích nổ khác thì chỉ kích được cho các dòng xe sử dụng xăng nhưng với CN01 nó kích được cho cả các dòng Sedans,SUVs, xe vận chuyển hàng thương mại, Minivans, xe motor phân phối lớn, xe chở hàng, xe điện,… chạy bằng dầu Diesel.

Nếu so sánh với Xiaomi 70mai chỉ kích được dòng diesel < 2L thì CN01 dùng được cho dòng < 5.5L

Tính năng trạm sạc dự phòng

Chiếc kích nổ này cũng có thể trở thành 1 chiếc trạm sạc dự phòng, đây là điều mà mình rất quan tâm bởi xe thì không phải lúc nào cũng hỏng, vì thế nếu phòng thủ 1 chiếc trên xe hơi thì thật là tiện.

Thực tế thì mình cũng đang sử dụng Pin sạc dự phòng 20000 A1617 của Anker nhưng thông số và tính năng của CN01 cũng khiến mình rất cân nhắc.

Có tất cả 4 cổng trên chiếc kích nổ gồm:

• x1 DC 12-16.8V/8A Max để sạc cho các thiết bị âm thanh, ắc quy…
  • x1 TypeC vừa là đầu vào 5-20V/3A để sạc cho kích nổ và đầu ra 5-20V/3-3.5A để sạc cho điện thoại, đặc biệt sạc được cho Laptop với công suất 65W
  • x1 USB-A hỗ trợ Quick Charger 3.0 4.5 – 20V/1.5 – 4.5A
  • x1 cổng AC 220V-60Hz để sạc cho laptop, cắm điện,đèn…

Điểm mình thấy khác biệt nhiều nhất so với các dòng khác đó là sự trang bị cổng AC 220V rất tiện lợi và đây là dòng kích nổ duy nhất trên thị trường trang bị công nghệ ngày.

Đối với một số người công việc phải di chuyển trên xe nhiều, laptop có lẽ là một vật bất ly thân. Đối với 1 số dòng laptop thế hệ mới có tích hợp cổng TypeC thì đơn giản hơn có thể sạc bằng nhiều cách như qua tẩu sạc hoặc với Trạm kia (cổng typeC 65W) nhưng với laptop loại cũ hơn thì việc sử dụng cổng AC là rất tiện lợi và cần thiết.

Một câu hỏi khác nữa rất quan trọng là Pin có thể sạc được bao nhiêu lần, sạc được bao nhiêu chiếc điện thoại?

Theo như mình biết thì để đánh giá dung lượng của 1 Pin sạc dự phòng thì không chỉ phụ thuộc vào dung lượng của Pin mà còn phụ thuộc vào điện áp sử dụng và quan trọng nhất là quy đổi ra pin đấy có thể sản sinh ra bao nhiêu điện năng.

Một ví dụ dễ hiểu đối với 2 dòng pin sạc dự phòng với dung lượng khác nhau không rõ mọi người biết chưa?
  • Viên pin A: 3000mAh/5V à Lượng điện có thể tạo ra là: Wh = 3000*5/1000 = 15 Wh
  • Viên pin B: 4000mAh/3.7V à Lượng điện có thể tạo ra là: Wh = 4000*3.7/1000 = 14.8 Wh
  • Suy ra Viên Pin A có dung lương cao hơn.
Nếu đem viên A sạc cho Pin li-ion và li-po (loại pin mà đa số các smartphone đang sử dụng) với điện áp 3.6~3.7V à mAh = 15*1000/3.7 = 4054 - 4166mAh > 4000mAh

Chính vì lý do đó, ban đầu khi được một người bạn giới thiệu mình thấy pin 4000mAh/14.8V/59.2Wh mình từ chối không mua luôn nhưng chợt nghĩ một sản phẩm ở phân khúc trên không thể có dung lượng yếu như thế được thế là mình mày mò tìm hiểu và nhờ đó có thêm những kiến thức về Pin rất hữu ích ở trang điện máy xanh tại đây và mô tả chi tiết phía dưới.

Mình cũng xin tổng kết lại đặc điểm tính năng và thông số quan trọng thông qua việc so sánh với các dòng khác khá đình đám trên thị trường như sau:
anh so snah.png

Đó chính là lý do vì sao mà mình lựa chọn bộ kích nổ CN01 này mà không phải là bộ 12000mAh của Baseus giá chỉ 1150K hay bộ 70Mai của Xiaomi giá 1200K về:

+ Khả năng kích nổ cho đa dạng dòng xe với Xăng < 6.8L và dầu Diesel < 5.5L (cao hơn gần 3 lần so với các dòng khác trên thị trường như 70mai)

+ Trạm sạc tiện lợi đa dạng cổng
  • TypeC PD 65W sạc được cho cả Laptop
  • USB-A QC 3.0
  • Tích hợp AC 220V trên kích nổ độc nhất trên thị trường
  • Chế độ đèn tiện lợi vừa để chiếu sáng vừa để cảnh báo SOS

+ Ngoài ra còn được tặng kèm 1 chiếc cáp sạc 2 đầu TypeC 3A và một chiếc tẩu sạc nhanh Baseus 2 cổng (USB và TypeC) 65W

Hộp đựng cũng khá tiện lợi bởi vì đi kèm với kích nổ có rất nhiều phụ kiện nên rất dễ bị thất lạc.

Nói chung là mình không quá đặt nặng việc so sánh các dòng kích nổ cũng không có ý chê bai gì loại Baseus 1000A hay 70mai cả tất cả là tùy vào sở thíc, nhu cầu nên mình sẽ để tất cả link những shop bán hàng uy tín mà mà mình đã tìm hiểu ở đây chứ không để mọi người lựa chọn cho phù hợp nhé!

Bộ Kích nổ của hãng Baseus 8000mah-12000mah-16000mah-20000mah (800A-1000A-1600A-2000A) có mức giá 1100K-2650K tại đây trên Lazada Mall Bước đầu sử dụng, kích và sạc thử thấy rất ưng ý.
(update đã dùng được 3 tháng thấy khá tiện lợi)
Ngoài ra:
+ Shopee giá 900K - 2560K tại shop chuyên về phụ kiện xe và đồ công nghệ tại đây trên shopee cũng thấy có rất nhiều đánh giá tích cực.

+ Tiki thì chỉ có 2 loại 12000mah/16000mah tại đây

Mình chưa có cơ hội trải nghiệm 70mai hoặc Baseus Car Jump Starter Pro nên không có nhiều đề xuất lắm.

Mọi người có giải pháp nào hay về tình trạng kích nổ và trạm sạc di động hoặc biết shop nào uy tín recommend cho nhà mình nhé!!!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Langtucudo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ở HN từ ngày dãn cách xe vứt dưới hầm không đi đâu được cả, mấy hôm trước có việc bắt buộc phải ra ngoài để trở lương thực đi tiếp tế cho anh họ bên Hà Đông xuống hầm xe không nổ được máy. Tức mình quá hầm thì không người đành phải đặt hoả tốc 1 cái kích nổ không ngờ cũng là cái kia. Trên shop đề rõ dung lượng Pin 12000-18000mAh mình thấy cũng tiện vì để phòng trên xe có lúc cần sạc. Đúng là dịch, ship cũng khổ việc thì cần giao hoả tốc thì không được, may là shop cũng linh hoạt bỏ vào thùng mì sau đợi ban trưa để chuyển sang. Lúc nhận mình hỏi đi hỏi lại có phải đây là loạt tốt nhất không bởi vì trước đó mua 1 cái rồi 5000mah rồi vứt xó vì chả bao giò bỏ xe lâu thế này, giờ cần đến thì hỏng. Sau đó ô tô kích được vì vội nên mình không kiểm tra lại, tối xong việc mới mở kỹ để xem bảo hành sao, thông số thế nào thì bất ngờ phía sau chỉ ghi 4000mah bực quá mình gọi lại cho shop còn chụp lại thông số . Bởi vì kích nổ chỉ là 1 phần thôi mình còn nhiều việc khác nên mới mua loại tốt nhất để sạc nữa. Sau rồi shop giải thích vì sạc cho điện thoại chỉ dùng 3,7V thôi còn trạm này là 14,8V nếu quy đổi ra nó phải đạt 16000mah thấp hơn mô tả vì có tiêu hao so với 18000mah, mình cũng bán tính bán nghi nhưng shop bảo mình cứ sạc đầy cho Trạm sạc/kích nổ rồi thử sạc cho điện thoại xem nếu không đúng sẽ đổi sang loại 12000mah cho mình hoặc hoàn tiền. Rồi mình thử và đúng là như vậy!
@Langtucudo quan trọng nó xuất dc điện 12v, còn 4Ah mình nghĩ chắc kích cho xe dc tầm 10-15 lần thôi, ko như quảng cáo đâu, này hàng Trung Quốc thôi mah...
@Langtucudo Quảng cáo giờ cũng thông minh thật
@Langtucudo tạm dc chứ con bác mà kêu tốt nhất thì shop tào lao rồi nha
Mrjun88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Langtucudo Shop tư vấn đúng r đó bác . Mah trên bao nhiêu vol nhiều hãng như 70mai nó ghi vậy là sai . Pin dự phòng ghi vậy dc vì nó ghép pin song song tổng vẫn là 3.7vol . Kích bình đóng nối tiếp thì nó lên 12-15v tuỳ hãng thì ko thể ghi theo kiểu đấu song song dc
Maxpro Auto
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết khá hay và chi tiết, sản phẩm này rất chất lượng và ổn định bên mình mua 5 con rồi cho các anh em đi làm cứu hộ, những ai yêu thích du lịch đi phượt mua con này cũng hữu ích đấy
@BenRV Channel Cắm trại thì 1 con này em sợ hơi ít dung lượng. Phải con tương tự anker 120k mah. Con này 16k mah thì cũng như 1.5 cục sạc dự phòng 1 tí.
Cổng 220 vơi dung lượng này e nghĩ thích hợp vào mục đích để xử lý nhanh 1 cái gì đó thôi (thợ mộc khoan, đục đơn giản mà chỗ đó ko có dây cắm)
Mrjun88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Maxpro Auto Con này ko ngon dc bằng yoobao 150c ^^ giá lại rẻ hơn
Mrjun88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@featherchickens Cắm trại phải chơi trạm sạc chứ chơi con này làm j. Làm cái trạm sạc 4-10tr vs 1 tấm pin năng lượng mt nữa
DtDssE2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng có 1 cục pin sạc dự phòng kiêm chức năng jumpstart cho xe hơi của hãng Baseus, nhưng là model rẻ nhất (CRJS01). Chỉ có 8,000 mAh thôi, nhưng cũng xài jumpstart đc đủ 2-3 lần cho xe xăng 1.5L đợt này dịch để lâu ngày ko chạy bị hết bình điện. Mà thấy trên hộp ghi peak current là 800A lận nên mình cũng đang thắc mắc là nếu xe máy tay ga xài phun xăng điện tử Fi mà cũng hết bình điện thì mình có thể xài mấy cục này để jumpstart luôn ko nhỉ? Vì tuy là cùng điện thế 12V giống xe hơi, nhưng sợ là dòng điện cao quá có thể mạch IC trên xe máy ko chịu nổi dễ bị cháy? :| Ko biết bạn nào có kinh nghiệm rồi thì feedback cho anh em yên tâm đc ko nhỉ? Thanks! 😃
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DtDssE2 xài bình thường cho xe máy nha bạn
Mrjun88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DtDssE2 Dùng bình thường nha bạn dòng xả bao nhiêu là do xe nó hút điện chứ pin ko tự phóng 1 dòng tối đa . Nôm na là ly nước ko tự nhiên hết nước nó liên quan đến thằng uống nước . Đề xe máy thoải mái
Giá cao nhể
Mrjun88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Heisenb3rg Kích bình sao hết dc . Nó phóng đủ dòng khởi động thôi bác có kích thêm 20 lần nữa may ra hết pin ^^
Mrjun88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@concobebe2411 Nó kích bình chứ có xài j đâu bác ^^ kích bình chỉ cần dòng xả cca cao . 1 viên lipo 4s 1000mah 70c có thể kích chục lần xe ko cần bình đó bác , còn kích kèm bình thì chắc 30 lần dc
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@Mrjun88 đúng rồi bro. nên mình mới bảo kích đến 20 lần cho đủ các loại xe rồi mà vẫn còn. Kích đểu thì chắc ko đc thế.
Mrjun88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Heisenb3rg Quan trọng mạch thôi pin lipo mà ko để ý xài dễ bị chửa lắm 70mai vs baseus xài khoảng 1 năm là chửa do ko biết cách sạc . Nói chung nó đỏng đảnh
Cho hỏi cổng 220V có dùng được cho quạt điện 220V loại dùng ở nhà k
thinhbk11
TÍCH CỰC
2 năm
@quanghuy103102 cái này chắc là sin giả lập thôi, sin chuẩn đắt lắm, Không dùng được cho thiết bị động cơ đâu, mấy loại sạc laptop hay mấy thứ kiểu vậy thôi
@quanghuy103102 k được đâu, mua thêm 1 kích sin chuẩn là ok
aminh_s
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon thì ngon hơn 2 con kia nhưng giá gấp đôi thì không đáng...
Đồ pin vs sạc của Xiaomi giờ hết hot rồi, Beasus sạc vs pin giờ p/p đỉnh nhất.
ptdmobile
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em này nhìn chất phết nhỉ có cổng AC 220V khá hay, mình thích cổng PD công xuất 65W cổng này sạc cho Laptop ngon lành
Đừng nói nữa, quất đi em
bigbangn91
TÍCH CỰC
3 năm
Nghe toàn giới thiệu suông. 800a - 1600a trong 2s. 1 lần sạc có thể kích 60 lần. Thật là ảo diệu. Phải chi có ampe kế chứng minh, chứ nhìn tiết diện dây, tui mạnh dạn phán 100a là hết c**
Langtucudo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bigbangn91 Thông số nhà sx thế ông ơi, ông có biết 1 con chíp bé xíu mà tốc độ xử lý của nó là hàng triệu Hz đấy ông. Nhìn tiết diện dây? Ý ông là dây typeC hay dây của bộ chuyển đổi kích nổ. Nếu là dây của bộ chuyển đổi thì ông nhầm to rồi nhé, do mắt ông bé thôi. Sắm hẳn 2 con 2 hãng về mà trải nghiệm nhé ông tướng?
letuankietvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bigbangn91 800-1600 A nhưng chỉ trong tối đa 2s mà bạn, Dây nhỏ nhưng tải dòng lớn trong thời gian ngắn vậy sẽ Ok vì thời gian đủ để tỏa nhiệt gây hỏng dây là không đủ. Dòng khởi động 1 máy phát điện 500KVA Diesel sẽ duy trì tầm 400A/ 3 giây, đó là thông số tôi đo thực tế đấy.
Trước mình cũng mua 1 cục nhưng từ đó tới giờ mấy năm trời mà dùng đúng 1 lần làm thấy uổng tiền quá. Vì lí do là xe cho dù ít đi lại nhưng cũng kô thể hết bình, nhà mình có cái xe 3 tháng kô nổ máy cũng kô hết. Còn xe hay đi mà bị hết bình thì bình đến ngày rồi, mình thay bình mới luôn.
han1985
ĐẠI BÀNG
3 năm
@justbenice Trước khi xuống tiền nên cân nhắc nhu cầu. Nhiều cái rất hay ho nhưng mua về không xài bỏ không rất phí. Cái này là hậu quả của xem quảng cáo quá nhiều. Mình cũng từng như thế 😅
mrcake
ĐẠI BÀNG
2 năm
@justbenice Sp này là 1 thứ lãng phí
han1985
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khá hay ho nhưng giá cao và mình cũng không đi ra ngoài nhiều. Cơ mà nó năng động thiệt. Anh em phượt thích điều này
mrcake
ĐẠI BÀNG
2 năm
@han1985 Trước khi đi phượt kiểm tra hoặc thay bình rồi đi, cái bình khi cần kích tức là nó đã hỏng và cần phải thay
Trên tay mình đang là một chiếc kính nổ baseus
*kích nổ
*sử dụng
*rìa
emptyzero91
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xài xe số sàn cạn bình thì cứ vô số nhờ đẩy nổ, còn bình mà hư thì kích bình bằng mồi từ xe khác hay dùng SDP cũng không lên được :v
minhtuan0007
ĐẠI BÀNG
3 năm
KHá đẹp về thiết kế, công năng sử dụng cũng khá ok, bài viết rát chi tiết
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
Bài đai quá nhưng có 2 điểm ko thể hiểu nổi
1. Bộ sạc (trạm sạc) này nặng bao nhiêu?
2. Sp này như thớt nói thì hiệu suất chuyển đổi là 100% thì phi lý!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@BenRV Channel À
Sai có hệ thống
Con này mà làm sdp thì khác j cầm quả tạ hơn cân nếu thêm cả con đt 200-300gram
Xe tôi toàn thiết bị tốn acquy, 3 ngày covid không đi là tẹc. Đã đặt Shopee mà chả biết Covid này khi nào hàng về. Haizzz
@LasciamiStare sao bro ko rút 1 cọc dây bình ra, khi nào cần hãy ghim vào. xe em cũng để quên hết bình, em mua bộ sạc 250k, đậu trong nhà khỏi lo lắng. hết bình thì ghim sạc 30p là ngon.
em dùng ô-tô từ 2010 đến nay chưa lần nào câu bình giữa đường nên theo em mua cái cái cục 2tr-3tr mà ko biết bao giờ xài thì cũng hơi phí tiền. đó là quan điểm cá nhân. dù sao có vẫn tốt hơn là ko có.
Ảnh chụp Màn hình 2021-08-14 lúc 22.29.43.jpg
tvtruc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@LasciamiStare 3 ngày mà đã hết ắcquy thì chắc đến lúc thay bình rồi bác ạ.
@tvtruc Một là bình không cầm hơi,
Hai là bi chạm nguồn với thiết bị nào gắn trên xe
Ba là công tắc luôn dẫn điện đến thiét bị nào khác như chống trộm , định vi v v ,,
Giới thiệu thêm cho AE 1 giải pháp nếu chỉ cần sạc ko cần điện dự phòng, vd như đậu xe ở nhà dài ngày do nghỉ dịch covid chẳng hạn. Thì chỉ cần mua cái bộ này ghim điện sạc 30p là ngon lành. Rẻ mà hiệu quả nhanh chóng. Dùng nguồn điện 220V nha AE, nên nếu chỗ nào ko có điện là ko dùng được đâu.
Ảnh chụp Màn hình 2021-08-14 lúc 22.29.43.jpg
@barrettroyal Mình cũng đang nghiên cứu bộ sạc này! Bạn tư vấn giúp: Mình kẹp vào cọc bình vẫn để trên xe mà sạc có an toàn không nhé (hay phải tháo bình acquy ra khỏi xe)? Tks!
@Mạnh Tùng bạn muốn an toàn tối đa thì nên tháo cọc bình ra rồi hãy sạc. mình cũng làm vậy, sạc xong gắn vào chỉ có 1-2p.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019