Review Các sản phẩm áo của Coolmate mà mình từng mua

Dave ✅
17/8/2021 6:51Phản hồi: 92
Review Các sản phẩm áo của Coolmate mà mình từng mua
Đây là review về Các sản phẩm áo của Coolmate mà mình từng mua của mình.Mình mua nó với giá 100k - 250k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Các sản phẩm áo của Coolmate mà mình từng mua:

Mình được biết đến thương hiệu Coolmate đầu tiên qua video giới thiệu của JVevermind unbox, lúc đó mình cũng ko kích thích lắm để mua hàng vì mình nghĩ hàng thời trang nên thử trực tiếp mới chuẩn được. Sau đó lên Tinhte thấy các voucher đổi điểm cũng áp dụng cho Coolmate mình vẫn chưa muốn mua. Nhưng sau khi thương vụ được đầu tư trên Shark Tank khá ấn tượng và làm mình quyết định đặt hàng online thử và cho đến nay mình cũng có 6 cái áo mua qua Shopee của hãng Coolmate này.
Sau đây, mình sẽ review về 3 sản phẩm áo mà mình đã mua.
Hàng của Coolmate lúc nào cũng sẽ được đóng gói trong 1 hộp chữ nhật rất đẹp, bên trong có thư cảm ơn và Voucher giảm giá 30k. Mình thực sự ấn tượng vì từ trước giờ chưa mua sản phẩm của hãng nào mà đóng gói đẹp và gọn gàng chu đáo như vậy dù cho có là 1 áo giá 99k.
1. Sản phẩm áo thun nam 100% Cotton Essential Tee (Giá từ 99k - 129k tùy lúc sale)
Đây là sản phẩm mình test thử đầu tiên của Coolmate.
Đường may mũi chỉ của áo khá dày từ 12-14 mũi/inch. Chỉ có những sản phẩm hàng cao cấp mới có mật độ mũi chỉ như vậy. Mình mua các áo hàng chợ may rất tạm bợ và thưa mật độ chỉ đc 8-10 mũi/inch

Chất áo của sản phẩm hơi mỏng và nhẹ, dễ thấm mồ hôi. Nhưng không đến nỗi mỏng dính đâu nhé, mặc lên vẫn ko xuyên thấu 😆
Tuy nhiên phần cổ thiết kế hơi rộng, nên cho thu vào một chút.
Áo khi giặt có hiện tượng bị xù lông nhẹ, nhưng có thể chấp nhận được.
Cũng do vải mỏng nên khi giặt sẽ có hiện tượng bai dãn ở gấu và cổ áo. Nên với áo này nếu muốn ổn thì các bạn nên là lượt qua.
Phần mác ép nhiệt khá chắc chắn, khi bạn kéo nhẹ ko hề bị nứt như các hàng khác.
Tóm lại với mức giá rất rẻ 99k-129k các bạn có thể lựa chọn áo này cho tập thể thao, hay đi ra ngoài thoải mái.

Những thứ mình thích

Quảng cáo

2. Sản phẩm áo Cotton Compact phiên bản Premium (Giá 159-239k)
Được Coolmate quảng cáo là chất liệu cotton compact sẽ đẹp, bền và mượt hơn gấp 2 lần cotton thường cũng như với khả năng chống nhăn.
Sản phẩm mình nhận về vải dày hơn cotton thường rất nhiều và cảm giác trên tay cao cấp hơn hẳn.
Đường may mũi chỉ vẫn dày dặn 12-14 mũi/inch, các mác ép nhiệt ở cổ và mác ép silicon ở gấu khá chắc qua các lần giặt và ko bị mất chữ.
Qua các lần giặt không bị bai như sản phẩm cotton thường bên trên. Tuy nhiên vẫn có hiện tượng nhăn nhàu chứ ko chống hoàn toàn đâu.
Khả năng hút mồ hôi tốt và cảm giác mặc khá mát. Tuy nhiên ko mát bằng cotton thường.
Mình chỉ không hài lòng với sản phẩm này ở điểm là khi mình tập thể thao, và cởi lộn áo thì áo bị nổ chỉ ở sườn. Thực sự nếu người ko biết về may mặc họ sẽ rất khó chịu vì điểm đứt chỉ sẽ ngày càng lan rộng dẫn đến bục đường may. Cũng may nhà mình có may khâu nên mình may đè vắt sổ lên là xong. Coolmate cần lưu ý về độ căng chỉ cho các sản phẩm dệt kim của mình. Thực sự nó rất quan trọng để thu hút người mua và % mua lại sản phẩm đó.

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

3. Sản phẩm áo polo Pique Fitsoft thương hiệu kháng khuẩn (229k - 279k)
Rất lạ là với áo Polo này màu đen lại đắt nhất là 279k còn các màu khác lại là 239k. Flash sale thì nó còn 229k.
Sản phẩm được quảng cáo với thành phần 95% Cotton, 5% Spandex với chất liệu kháng khuẩn, chống nấm mốc.
Khi mình nhận về, chất áo sờ không sướng như cotton premium và có cảm giác là vải nóng.
Cảm giác khi mắc khá fit ôm người, và không nóng như cảm nhận ban đầu mà khá mát, tất nhiên không bằng 2 dòng Cotton trên.
Mật độ mũi chỉ thậm chí còn dày hơn 2 dòng trên từ 14-16 mũi/inch gọt via cẩn thận. Chứng tỏ Coolmate rất quan tâm đến người mặc chứ ko phải chỉ sản xuất để bán.
Nẹp hay bản cổ may rất đẹp, đóng cúc chắc chắn.
Xẻ sườn hình dáng đẹp và đều, chặn chắc chắn.
Mác sử dụng có cúc dự phòng, mình đánh giá cao việc làm này.
Áo này phù hợp với mặc đi làm hay chơi những môn thể thao nhẹ nhàng thôi.

Điểm trừ là cả 2 màu là đen và navy mình mua khi giặt đều ra rất nhiều màu. Chứng tỏ chất lượng xử lý nhuộm vải ko đạt yêu cầu. Nên bác nào mà giặt chung áo sáng màu thì tuyệt đối ko đc nhé.
Và cũng giống như áo Cotton Compact khi mình lộn áo ra khi đang mặc, cũng có hiện tượng nổ chỉ ở sườn.
Mình mong muốn Coolmate xem xét lại vấn đề này cẩn thận nếu ko muốn ảnh hưởng uy tín.

Nên mua hay không?

Mình đánh giá thực sự cao thương hiệu Coolmate, từ chất lượng đến việc chăm sóc khách hàng rất chu đáo. Mức giá khá rẻ so với chất lượng hàng, nếu bạn mua các hãng khác thì giá sẽ cao hơn hẳn.
Mình tin tưởng họ sẽ còn phát triển trong tương lai.
Tuy nhiên vẫn còn những thiếu sót và nhược điểm cần Coolmate lắng nghe và khắc phục.
Nên mua hay ko thì câu trả lời của mình là nên.
Với áo cotton mình khuyên các bạn chọn luôn hàng Cotton Compact cho bền và đẹp vì nó không chênh nhiều so với hàng Cotton thường.
Còn Polo thì chọn hàng Fitsoft này rất ổn nhé.
Đây là review thực tế từ một người tiêu dùng! Mình là một QA kiểm tra hàng hoá nên mình hiểu về chất lượng hàng mình mặc.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ronaldomu
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thì thích áo bên Routine hơn 😃 Cũng kiểu đơn giản như Coolmate. Tuy nhiên nhiều màu, mẫu hơn. Hồi trước mình không mua Coolmate cũng vì màu. Coolmate hồi trước chỉ toàn đen
@ronaldomu Cái đó thì mình vắt sổ đè lên là xong mà, sao phải làm bài làm chi. Bác cứ mang ra chỗ nào có máy vắt sổ là họ chữa đc ngay. nhanh ấy mà 😆
ronaldomu
TÍCH CỰC
3 năm
@khanhduy089 Khu mình đang dịch không được đi ra đường bạn ơi 😃)
@khanhduy089 mình cũng bị nổ chỉ hết 2/5 cái quần mình mua 😔
@nhtphuc Bọn coolmate này mà ko khắc phục lỗi này ngay thì mất hết khách. Nó thuộc dạng lỗi cơ bản, ngay khi dải chuyền phải test độ căng chỉ rồi.
Cũng thích coolmate phết 😃 đơn giản đỡ phải nghĩ nhiều đi mua sắm
@Arex Chuẩn bác. Thiết kế khá basic cho men. Tuy nhiên, vẫn mong nó có những thiết kế khác lạ hơn để mua.
@khanhduy089 Chỉ cần thế là đủ rồi, chọn lựa quần áo mệt phết ấy bro
daniel9
TÍCH CỰC
3 năm
Trước hay mặc của Uniqlo nhưng sau khi thử Coolmate mình k mua Uniqlo nữa, cái áo cotton compact khá ngon rẻ mà không bị nhăn, vải cùng dày, áo của uniqlo thì rất nhanh bị nhăn. Chỉ không thích cái logo coolmate in dưới áo
tivu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 À e mua loại thường rồi chắc loại kia ok hơn
@diendang_ Seeding cho Coolmate à? Uniqlo mà thua Coolmate? Xạo vừa thôi.
eragon888
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nikola Tesla Uniqlo cũng chỉ là hàng fast fashion có thương hiệu thôi, có gì mà ghê vậy.
Mình chưa bao giờ đánh giá cao chất vải của Uniqlo, Zara với HM.
@eragon888 Vải vóc đa số là nhập từ nguồn là anh láng giếng của chúng ta nên nó đều lơ lớ như vậy với hàng giá rẻ. :d Thi thoảng có vải sx tại nước khác thì giá nó rất cao nhé. Mình làm QA nên thi thoảng hay gặp hàng nội địa Hàn Quốc Giordano nó còn in rõ là Fabric from Korea 😆
t_snow
CAO CẤP
3 năm
Cách đây vài tháng trên shopee có sale nên mình cũng mua thử một quần short một áo cổ tim, chất lượng rất ổn, mặc vừa vặn thoải mái. Từ đấy mua thêm 2 lần combo trực tiếp từ trang chủ, áo polo và t-shirt premium, hoàn toàn hài lòng. Giặt máy nhiều cũng hơi phai mầu áo một chút nhưng vẫn ổn
@t_snow Quá ổn so với giá và chất lượng đem lại. Bác có bị nổ chỉ lúc lộn áo ra khi mặc ko?
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
3 năm
cho mình cái link tham khảo dk ko bạn
@minhcanh4312 Vào shopee gõ Coolmate vào ô tìm kiếm và enter nhé bác.
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 ok tks bạn nha
Thấy hàng ok mà rẻ
@lamdainhan10 Rẻ so với chất lượng nó đem lại. Còn nhiều áo vẫn rẻ hơn nhưng mua về như mua rác
Đánh giá coolmate rất tốt ở mảng áo cộc, quần sịp và tất. Những thứ còn lại đã mua thử và thất vọng toàn tập 😔
@demonhunter.sat Hic. Em mới trải qua áo cộc, quần sipk. Còn quần đùi và áo dài tay chưa thử vì đang mùa hè 😆
@demonhunter.sat Quần boxer Coolmate mình có mua box dừng thử 3 loại thì đánh giá theo chất lượng cũng khá bình thường chứ không thật sự tốt như anh em vẫn hay khen, dòng modal + bamboo mát, co giãn tốt nhưng nhanh xù, còn cotton thì vải thô thô hơn một chút.
@n.a.v.i.p mình mua thử các loại thì chỉ dừng lại ở dòng bamboo, mình thấy giá cả/ chất lượng cũng ổn mà. giá có 75-100k/ chiếc
@demonhunter.sat Mình không chê tệ so với giá tiền, chỉ là không tốt gấp mấy lần như anh em vẫn hay khen.
Bạn nên dùng modal hoặc cotton, bamboo mình thấy xù hơn 2 loại còn lại. So với boxer của Aristino thì mình thấy kém hơn.
Em thì dạo gần đây hay dùng của Yody, thấy cũng ổn, có bác nào dùng thử chưa?
@Dũng NguyễnTiến Yody cũng khá nổi tiếng. Mình cũng đã định hướng đến các chuỗi của thương hiệu này. Thi thoảng săn sale cũng đc giảm nhiều, tuy giá còn đắt hơn coolmate.
@khanhduy089 YODY nguyên giá quá đắt luôn. lúc nào cũng trong tình trạng sale 40 - 60% thì có người mua
@bestboy2142 Coolmate 1 phần giá rẻ do nó ko tốn chi phí cho thuê mặt bằng, nhân viên bán hàng. YODY chủ yếu bán qua shop nên giá cao là phải thôi.
Mình thấy Coolmate họ hướng tới tủ đồ basic cho đàn ông. Khá hợp lý vì mình thích ăn mặc tối giản. Đang sử dụng và tạm hài lòng. Bạn chủ bài viết review kỹ và chi tiết quá. Cảm ơn bạn.
@nguyencaothangtp Đàn ông mặc đơn giản, một mẫu áo phông có thể mặc năm này qua năm khác đc. Chứ Coolmate mà sx cho đàn bà thì khó chạy theo mốt lắm 😆
Mình là QA chuyên bắt lỗi may nên mình có thể phân tích đc một chút về sản phẩm này được.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
3 năm
Có sự trùng hợp về màu sắc
@Jeff Bezos Chuẩn bác. Đó là cái đầu tiên em mua của Coolmate. Sau khi mua dòng Cotton compact thì cái này ít mặc hẳn.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
3 năm
@khanhduy089 Cũng là cái đầu tiên của hãng đấy bác 😁
tivu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước mua 3 cái áo thun coolmate mặc dc mấy ngày xù hết lông áo từ đó ko thích hãng này luôn.
@tivu Bác mua cotton thường hay cotton compact premium vậy?
tivu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 M mua loại thường chắc loại cotton compact premium mặc chất lượng hơn, mua lại lần nữa xem sao
Coolmate chỉ có quần ngắn dạng quần lửng, không có quần âu cho dân công sở nhỉ, mình lại đang thiếu món này. Có bác nào suggest chỗ nào bán quần âu, kaki nam ổn ổn mà giá cả phải chăng không ạ?
@Xuân Híu Nếu ra được hàng thì bác ra thử cho chuẩn. Ko thì bác vào Shopee gõ vào habi88 và follow shop đó. Chuyên bán hàng xuất dư và sale aristino giá rất hợp lý. Em mua quần trên đó chất lượng và form ổn nhé.
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Xuân Híu Kaki thì có Giordano. Quần ống đứng, rộng 22cm -24 cm, có pha spandex co dãn
@hnguyen213 Oke cám ơn bác ạ 😁
@khanhduy089 cũng muốn ra thử tận nơi mà đang dịch dã quá, định đặt ship cho nó nhanh bác ạ, chứ rqa được tận nơi nó đo cho mình thì the best
Naruto007
TÍCH CỰC
3 năm
mình cũng đã mua hai áo tee và 1 cái áo polo, kèm thêm mấy cái underwear nữa, khá hài lòng, dự định sẽ mua tiếp
@Naruto007 Mua cái cotton compact premium đó pro! Chờ sale còn 159k hãng mua cho rẻ.
Ko thấy voucher trên reward nữa để mua thêm nhỉ
@hoangsytai Chắc Coolmate nó có shark Bình đầu tư rồi nên từ bỏ TinhTe 😆
@khanhduy089 Haha
tuana1191
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng mua coolmate áo polo thể thao và quần, vấn đề duy nhất là quần thể thao nhưng thiết kế lúc chạy bộ bị cọ vào thành đùi gây nóng. Các nhãn chuyên về thể thao lại không bị và còn nhẹ nữa.
@tuana1191 Chứng tỏ họ thiếu kinh nghiệm trong việc thiết kế quần short thể thao rồi. Cảm giác người mặc luôn là quan trọng nhất.
mình cũng từng mua 1 cặp áo thun cotton compact nhìn sơ bộ thì chỉ may đều và dày, tuy lúc giặt xong có hơi nhăn với hay bay màu sau cổ áo nhất là ở màu xanh rêu
mình mua coolmate 5 cái quần thì hết 3 cái có vấn đề về đường may và bục chỉ sau thời gian ngắn sử dụng
@nhtphuc May mình chưa mua quần của nó vì mình dư quần đùi hãng khác. Nghe bạn nói vậy đúng là nó có vấn đề về kiểm tra độ căng chỉ khi may nhiều sản phẩm rồi.
Diemalright
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhtphuc Quần của coolmate mình từng dùng dòng ultra sport, chất liệu poly ít co giãn mặc 1 thời gian bị bực chỉ 1 số chỗ còn những dòng khác mình chưa thử
bachho2006
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước khi đi mua quần áo làm 1 lọ biêng biêng ra chọn cho nhanh
Im lặng đi
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
3 năm
Coolmate có mua thử áo lót 3 lỗ. công nhận cotton 100% mặc thích, nhưng thiết kế chán, form rộng ko ôm
Chuyên đồ nam, made in Viet Nam thì có thêm mấy hãng sau:
- Narsis: đồ ổn nhất về giá tiền/ với chất lượng, nhưng phải thử tại cửa hàng vì thiết kế không chuẩn
- On Off: thiết kế đẹp, form trẻ trung nhưng giá đắt, chất lượng ko bền
@hnguyen213 Mình sẽ nghiên cứu Narsis xem sao!
On Off trước mình cũng mua rồi, công nhận giá hơi mắc. Mà toàn ra shop mua chứ ko mua online hàng hãng này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019