Những cặp loa đạt giải chất lượng EISA Awards 2021-2022

AudioPsycho
18/8/2021 7:55Phản hồi: 39
Những cặp loa đạt giải chất lượng EISA Awards 2021-2022
Đây là những mẫu loa đã đạt chứng nhận chất lượng EISA Awards 2021-2022 của Hiệp hội Chuyên gia Âm thanh và Hình ảnh (Expert Imaging and Sound Association). EISA là hiệp hội uy tín hoạt động từ năm 1982 đến nay chuyên đánh giá và tổ chức sự kiện để giới thiệu đến người dùng những sản phẩm có chất lượng tốt nhất.

Monitor Audio Silver 500 7G

Monitor Audio Silver 500 7G là chiếc loa floorstander flagship trong Silver Series của Monitor Audio, sở hữu nhiều công nghệ nổi bật gồm tweeter C-CAM kim loại/ceramic và thiết kế thùng loa được tối ưu hóa để mang đến chất tiếng ngọt ngào và chi tiết hơn. Sản phẩm cũng được trang bị công nghệ driver midrange RST II và driver bass tráng ceramic cho độ cứng cao hơn. Monitor Audio Silver 500 7G còn có cấu trúc crossover độc đáo để đảm bảo độ chân thực cao nhất cho tiếng nhạc.

System Audio Legend 40.2 Silverback

Đây là mẫu loa active với kiểu dáng thon gọn nhưng được tích hợp rất nhiều công nghệ nổi bật để có được chất âm độc đáo riêng biệt. System Audio Legend 40.2 Silverback có thể được phối ghép cùng Stereo Hub Wireless cho phép tự động tùy biến âm thanh theo không gian phòng nghe. Các ưu điểm nổi bật của System Audio Legend 40.2 Silverback gồm thiết lập DSP tiên tiến, công nghệ “RAM Tweaks” giúp cân bằng sóng âm cũng như được tuning chi tiết phù hợp với hầu hết các thể loại nhạc đa dạng.

KEF LS50 Wireless II

Đây là dòng sản phẩm được cải tiến từ thiết kế nguyên bản LS50W và vẫn được tích hợp công nghệ MAT (Metamaterial Absorption Technology) từng có trong mẫu LS50 Meta, tuy nhiên được trang bị thêm kết nối wireless để stream nhạc từ thiết bị di động hoặc đầu stream kỹ thuật số. Sản phẩm có thể được thiết lập dễ dàng và nhanh chóng (bằng app) để không tốn quá nhiều thời gian trước khi bạn có thể thưởng thức nhạc. Hiệu năng mạnh mẽ của KEF LS50 Wireless II chính là nhờ thiết kế driver độc quyền Uni-Q kết hợp với amplifier công suất lớn. Loa cũng hỗ trợ giải mã nhạc hires.

KEF LS50 Meta

KEF LS50 Meta là một nâng cấp lớn của LS50 từng đạt EISA Awards các kỳ trước. Loa được trang bị công nghệ MAT (Metamaterial Absorption Technology) giúp kiểm soát cộng hưởng bên trong thùng loa, từ đó mang đến chất âm trung thực hơn với âm trường rộng và nhiều chi tiết, âm hình rõ ràng, bass sâu hơn. Một ưu điểm nữa của KEF LS50 Meta chính là mức giá rất tốt so với hiệu năng.

Quảng cáo

Wilson Audio SabrinaX

Wilson Audio SabrinaX là phiên bản nâng cấp hi-end của Sabrina với chất âm hay hơn cùng hiệu năng mạnh mẽ hơn. Thùng loa được thiết kế lại mang vẻ thanh thoát và tinh tế với lớp vỏ ngoài bằng chất liệu X (như tên gọi SabrinaX) và sơn WilsonGloss chuyên dụng chỉ có ở các dòng sản phẩm Wilson Audio. Tweeter của SabrinaX được lấy cảm hứng từ các mẫu flagship cùng hãng cho chất tiếng thoáng và nhiều chi tiết, chỉ giữ lại thiết kế driver midrange của Sabrina. Driver woofer được thay thế hoàn toàn mới để cung cấp tiếng bass chắc khỏe và tốc độ hơn.

Nguồn eisa
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

junkey
TÍCH CỰC
3 năm
Kef vẫn mạnh ghê ta, chưa nghe thử lần nào
hoangvuong
TÍCH CỰC
3 năm
@junkey bạn nên thử nhé , rùi bạn sẽ yêu ko còn lối thoát hihi
Sing_1975
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangvuong Loa này phải xài amly rời phải không các bạn, hay có thể cắm vào PC được không
Hieu123z
TÍCH CỰC
3 năm
@Sing_1975 cắm luôn dc bác ơi
junkey
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangvuong trước mình cũng hay nghe bên triển lãm, mà chưa thấy cặp này, còn vài trăm tới vài tỷ cũng nghe được vài setup 😆)
mog
TÍCH CỰC
3 năm
@Sing_1975 KEF LS50 Meta phải dùng amly rời, dòng Meta để người dùng customize. Còn LS50w thì tích hợp amplifier built in, đầy đủ tính năng, wifi, optical, stream spotify, tidal. Mình đang xài LS50w đời đầu, Loa KEF mid rất hay.
KEF năm nay thắng lớn nhỉ, có cả loa cả sub. MA Silver seri vừa ra đã kịp vào giải...😃. Hơi tiếc cho Wharfedale, Dali, Elac... năm nay cũng có nhiều sản phẩm tốt mà ko đuợc giải nào
Kèm giá nữa cho ae đỡ công search nào ad 😁
@tringuyenxp1603 Viết bài còn nghiệp dư
hongphi146
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tringuyenxp1603 thấy ghi KEF LS LSS50 giá rất tốt so với hiệu năng. tìm thấy ngay gần 1k2€ :D
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 năm
@tringuyenxp1603 Thấy ngon search thử cái nhìn giá chóng mặt kaka
baamboobee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hongphi146 Thì trc h từ đời trc nó vẫn đc coi là vậy mà b 😆
@hongphi146 Thôi bỏ 😔(
hellomotoman
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng lâu rồi mà giờ loa mới đạt giải
kingcrimson
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hellomotoman bản 866 của bác là bản có phono hay ko có phono thế ?
@hellomotoman @hellomotoman nhìn bộ này đơn sơ quá....chỉ dành cho dân nghèo "Vớ vẩn" dùng thôi
Khôn như mày :D
hellomotoman
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kingcrimson 866 chỉ có 2 phiên bản digital và analog thôi bạn, cả 2 đều không có phono.
Đẳng cấp,
hellomotoman
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thêm cặp dùng cho phòng làm việc nữa
GClarkLuker
ĐẠI BÀNG
3 năm
ai từng nghe kef bản wifi chưa, nghe bảo hay hơn có dây + amp mà không biết thế nào
hoangvuong
TÍCH CỰC
3 năm
@GClarkLuker Mình đã dùng 2 bản ls50 đời trước , theo đánh giá của mình bản wifi sẽ all in one bạn ko phiền về amp và dây + nguồn nhưng chất lượng âm thanh thì không thể bằng nhé ( kết hợp 1 bộ amp + dây + nguồn cùng tầm thì tuyệt vời ) , mình đã bán bản wifi để mua bản thường về tự phối .
KEF LS50 wireless có bán ở VN hok ta ??
@baotam2101 Shop chuyên đồ audio lớn nào chả bán bạn.
phat277
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kef LS50 Wireless II đúng nghĩa ngon bổ rẻ
phat277
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TMart Mình mua hồi Tết tầm đấy cả chân. Quá rẻ. Bạn tìm hiểu kĩ hơn sẽ hiểu vì sao nó rẻ
PVTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phat277 Có thể chia sẻ vì sao ko bạn. Mình cũng có ý mua
TMart
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phat277 Loa 38 củ + chân 17 củ = 55 củ. Riêng loa thì giá đó rất đáng đồng tiền bát gạo còn đôi chân thì chát VKL
phat277
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PVTran Mình dân ko chuyên nghe, nên con KEF này rất phù hợp với mình, ko dây, ko amp, ko cần dây xịn. Mọi thứ qua app, nếu có điều kiện dùng Tidal Stream hoặc app tương tự stream lossless thì tuyệt vời. Mình mua ở Thiên Hà hồi tháng 2 thì được tặng kèm chân
mấy bộ loa này nhìn đẹp và chất lượng ghê 😁
Nếu ngày trước ko phải vì ngại nhà có trẻ con, mà bọn Kef LS50W lại ko có ê-căng bảo vệ thì đã ko phải quay sang chơi với Dynaudio 😖
Chưa dc nghe những dòng loa này... Ko bít nó như thế nào
biết khi nào sở hữu dc 1 trong các em nhỉ
PVTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh em nào rành âm thanh có thể chia sẻ giữa em KEF LS50 Wireless II với Dynaudio Xeo 20 về âm thanh hơn nhau điểm nào giúp mình ! ( 2 loa này đều cùng tầm giá 50 60 tr, cùng có kết nối wireless)
KEF nó vẫn gọi là uy tín luôn đấy...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019