Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Spen cho Galaxy Z Fold3 và Spen Pro

cuhiep
18/8/2021 17:10Phản hồi: 161
Trên tay Spen cho Galaxy Z Fold3 và Spen Pro
Spen cho Galaxy Z Fold3 thì được thiết kế để đi với Z Fold3 và có chỗ để trong cái ốp cho Z Fold3. Spen Pro thì dùng được cho tất cả các máy Samsung có hỗ trợ Spen và có cài One UI 3.1 hoặc mới hơn. Spen nhỏ nhỏ như Spen cho Note ngày xưa còn Spen Pro thì to như cây bút chì.

Spen cho Galaxy Z Fold3: hổ thêm cánh

Đây là cái mình quan tâm vì nó sẽ giúp Galaxy Z Fold3 trở nên mạnh mẽ hơn, giống kiểu như được trang bị võ công của dòng Note vậy. Nên anh em nào đã quen Note thì sẽ cảm thấy nhẹ đời, vẫn đẹp khi qua Fold. Cá nhân mình thì thích Spen cho Fold vì mình thích đọc tin tức Tiếng Anh và hiện tại không có giải pháp dịch nào trên di động có thể nhanh và tiện hơn Spen được.

Các tính năng khác của Spen mình lướt sơ thì thấy nó giống như các máy Note. Trong phạm vi bài này mình chưa bàn nhiều về nó.

Mình rất thích Fold các đời vì màn hình nó to và đã. Samsung nâng cấp qua từng đời và mỗi đời đều ngon hơn nhiều. Năm nay Fold có thêm Spen như hổ thêm cánh. Giá lại còn giảm xuống ở mức chỉ trên smartphone một chút, thậm chí còn rẻ hơn con đắt nhất.

Anh em nhớ là Spen làm cho Galaxy Z Fold3 là loại đặc biệt, đầu bút có khả năng thụt vào để giảm lực lên màn hình. Anh em đừng dùng bút thường lên màn hình Fold3

Case đựng Spen cho Galaxy Z Fold3: cồng kềnh

Mình thực sự mong là Spen sẽ nhét trong thân máy như là Note cơ. Nhưng mà thực tế thì nó lại kèm bên ngoài. Hơi thất vọng chút nhưng khi mà không có lựa chọn nào khác thì chúng ta phải tìm cách để mà sống chung với nó. Không thể bỏ nó được vì mấy cái nó mang lại ngon hơn cái phiền phức.

Fold vốn đã to nên việc gắn thêm ốp sẽ làm cho nó to hơn và nặng hơn. Hơn nữa nó là gập nên không thể làm ốp hay case kiểu như điện thoại bình thường được. Mình dùng hai đời Fold trước đều không dùng ốp vì nó làm cho máy to ra mà lại lỏng lẻo hơn.

Về ốp này thì mình thấy nó chắc chắn hơn, máy không quá to ra, thiết kế cũng đẹp. Nhưng vẫn cho trải nghiệm kém đi nhiều khi cầm máy trần. Đúng là khó, thích Spen nhưng lại không thích cái để chứa Spen. Chắc phần lớn anh em sẽ dùng nó nếu cần Spen. Mình thì vẫn đang tìm cách giải quyết, vì mình sẽ nhất định là máy trần và Spen, phải có cả hai.

Khá cồng kềnh. Cũng giống như anh em dùng mấy cái ốp dày.

Spen Pro to và đẹp, bao da đẹp: mốt nói sau

Thích nhất có thể nói là cái case da đựng Spen Pro, Make In Korean. Anh em chơi bàn phím cơ, máy nghe nhạc này nọ thì thấy là Hàn Quốc hoàn thiện sản phẩm cũng tốt lắm, tỉ mỉ, sắc xảo… cái case da này của họ cũng vậy.

Cây Spen Pro thì to như cây bút chì, nó ra mắt cùng Galaxy Z Fold3 nhưng mình nghĩ nó dành cho anh em xài Tablet Samsung chứ không dùng cho Fold hay các máy smartphone hỗ trợ Spen. Nhìn nó chọt chọt lên mà nó cứ sai sai…

Quảng cáo

Bút đẹp, case đẹp.

Hai cây Spen và chiếc Z Fold3 gập. Anh em nhớ là màn hình ngoài không dùng Spen được.

Có Spen Fold trở nên mạnh mẽ hơn.

Vui vẻ hơn

Quảng cáo

Đẹp nhưng cồng kềnh

Khi dùng bạn phải cầm cái case to hơn cái máy

Hình ảnh khác:

Nội dung QC

Khacten.com có làm phụ kiện da cho Galaxy Z Fold3. Anh em coi thêm ở link này nhé:
https://khacten.com/san-pham/vi-da-samsung-galaxy-z-fold-3/
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cồng kềnh thế này không thích, Fold 3 nên dùng trần kèm bao đựng máy kiểu Khắc Tên là hợp lý
daivigold
TÍCH CỰC
3 năm
@abbvvhh Chính cmn xác luôn rồi. Đúng quan điểm bài viết nhé. 10đ về chỗ
Hình như cái chỗ gắn bút kèm cái ốp tháo ra đc á anh cơ mà vái bao da khi mở ra nó thò ra 1 miếng cũng bất tiện thiệt.
hoa-win
ĐẠI BÀNG
3 năm
@giangchaugc Tui cũng nghĩ vậy, để xem thế nào nếu được tui sẽ cắt bỏ phần trên.
@giangchaugc cái máy đã to rồi, nên việc gắn case vào là không nên tí nào. mình thấy nên xài bao da để đựng, còn cầ xài thì cầm máy khlong thôi
hoa-win
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Khắc tên nên làm bao da có ngăn đựng bút thì ok..
xyzmen
CAO CẤP
3 năm
@cuhiep Sếp làm cái bao đeo ở thắt lưng có chỗ giắt cây viết vào, khi nào cần thì móc ra, đằng nào cũng đi cả cặp mà. giải quyết được vấn đề rồi sếp.
Chắc phải để lên bàn, mà để lên bàn thì phải tháo case ra, nhìn case thế kia mà để lên bàn nó cập kênh, viết sao nổi
@navy.seal Rất tiếc, Samsung chưa tính đến vụ này
Mình nghĩ kẹp bút phải để cạnh bên phải thay vì ở giữa!
w810i
CAO CẤP
3 năm
@Nguyen N°5 Bất đắc dĩ thôi, cạnh phải thì vướng nút, đưa nút sang trái thì lại vướng gáy 😁
@Nguyen N°5 Nâng cấp dần dần nhỉ
@navy.seal Đủ thứ phiền phức cần khắc phục.năm này chăc ko lên đời nữa
@w810i Cái Gáy là vị trí Đẹp nhất để nó thiết kế chỗ nhét Bút vào.vậy mà cố tình ko làm
éo có tiền, nên mình không thích. ba cái đồ quỷ samsung
Raziel
CAO CẤP
3 năm
Nhìn cái máy mở ra khi lắp case cho cảm giác cầm thực sự khó chịu, do phần dư ra bên trái.

Kiểu cầm này sẽ rất rủi ro vì không có điểm tựa vững chắc.
@Raziel Quá chuẩn.thật ra mình tự cắt bớt phần thừa đi cũng ko sao.khi gập lại sẽ có chỗ hiện Thông Báo các kiểu dạng Edge,mà không cần mở máy ảnh e ạ.sao nó ko làm thế
Raziel
CAO CẤP
3 năm
@Viethung1201 Vu Hợp lý bạn, xưa hồi con viền cong Note Edge đầu tiên cũng có cover kiểu này mà
Thiết kế dùng được spen nhưng lại ko có chỗ gắn spen 😒
dangky_hhn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@JerryKist phải chấp nhận thôi, đánh đổi fold mỏng thì bút nó sẽ phải thế, còn bút mà nhét vào được máy thì fold lại quá dày và cồng kềnh. Đánh đổi cái bất tiện ít để lấy cái tiện lợi nhiều
chickenbg
TÍCH CỰC
3 năm
@JerryKist Apple cũng rứa :v hổng lẽ làm cái chấu nam châm phía sau như tablet
@JerryKist Cho chúng mình nhanh mất spen.phải mua mới đây.quái quỉ quá
Chỗ này hình như tháo riêng cái ốp bút ra được nè, sẽ gọn hơn cho ai chỉ thích dùng ốp lưng 😉
@nuhuta tháo ra được, nhưng gắn ốp là để mang bút mà, chứ không vì cái bút thì đâu cần cái ốp đó
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@nuhuta Quan trọng là dùng cái ốp chỉ để gắn cái bút thôi.
saiback
CAO CẤP
3 năm
@cuhiep Dán da 1 mặt thôi (mặt lưng) vừa đỡ xước khi đặt xuống bàn, vừa cân bằng với độ lồi của Camera và ko bị case to hơn máy 😁, gần chỗ gập thì làm chỗ gắn bút.
depienar
ĐẠI BÀNG
3 năm
với cái điện thoại của nợ này thì samsung chính thức giã từ cuộc đua smartphone, bị nhà táo bỏ lại phía sau
@depienar Tôi note lại câu này của bác nha. 1 ngày nào đó Táo mà ra cong cong, gập gập tái định nghĩa thì tôi nhắc lại đó.
@wuchengcai mình xài fold từ đời đầu rồi, tức là 3 năm rồi. không quan tâm fan nào hét, nào ngon thì xải 😁
daivigold
TÍCH CỰC
3 năm
@depienar Các bác thông cảm, em nó Để quên não ở nhà
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Vàng quan điểm, giờ hết cái thời là fan của hãng nào nữa rồi! Lúc còn trẻ trâu mình cũng hay bảo vệ hãng mình sử dụng lắm, sau này nghĩ lại thấy cũng ngộ ngộ... 1 kỉ niệm đẹp 😁 Cũng qua nốt cái thời mải mê Jailbreak IOS, Root Android... cài tool nọ, tweak kia. Giờ cứ cái nào ngon, ổn định thì xài chứ chẳng phải fan của hãng nào.

Cơ mà Tinh Tế phải có 2 đội Fan Antifan thì mới xôm, lắm lúc xem chửi nhau cũng vui haha 😂
Giá lại còn giảm xuống ở mức chỉ trên smartphone một chút, thậm chí còn rẻ hơn con đắt nhất.
-----------
Chắc chủ tịch nói tới Iphone 12 promax 512
Bút Galaxy Note kêu là nhỏ như tăm xỉa răng, bút Fold 3 thì kêu công kềnh
@centernc Ốp nó làm phần để bút cồng kênh ông ơi chứ ai nói cái bút 😆
@Trung Kiên7 Có ai bắt gắn vào đâu, mà bút to gắn vào làm kiểu gì cũng cồng kềnh, chỉ có Doraemon dùng đèn pin thu nhỏ thì mới hết anti được
Cười vô mặt
HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thế thôi xài combo Spen Note20U và TabA8Plus. Đợi mãi không thấy TabA8Plus with Spen ra bản nâng cấp.
Nhét quần tây chắc tưởng đang đem tấm thớt
@huynguyen201289 Đối với mấy anh Tây thì cỡ này cũng vừa, vì họ to con hơn mình, túi quần nó cũng lớn. Còn người Việt mà mặc quần jean bó thì không biết nhét ở đâu!
@Nguyen N°5 chắc bỏ túi sau mới vừa kkk
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cover nhìn kinh quá 😔
quesshung
TÍCH CỰC
3 năm
hi vọng fold 4 sẽ nhét cây bút vào máy như note, vậy thích hơn, trở thành tuyệt phẩm công nghệ, nhưng nhiều người vẫn chê vì ko mua nổi
quesshung
TÍCH CỰC
3 năm
@dangky_hhn biết là rất khó vì giờ fold mỏng quá, mình cũng ko nghĩ ra cách này khả dĩ
quesshung
TÍCH CỰC
3 năm
@thealley fan note đây, công nhận bút của note hơi nhỏ,
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@quesshung làm cái "bút" vừa to vừa dài, đúng theo ước mơ của đại đa số trai Hàn còn gì
quesshung
TÍCH CỰC
3 năm
@thegate tưởng là cô gái hàn mới thích
SPEN PRO đầu bút nó thụt ra vô khi mình viết với lực ấn khác nhau nhằm hạn chế lực tác động lên màn hình đúng không các bác. Dịch dã mùa này thì không thể trãi nghiệm được tiếc thật. Hahahaha
"Cá nhân mình thì thích Spen cho Fold vì mình thích đọc tin tức Tiếng Anh và hiện tại không có giải pháp dịch nào trên di động có thể nhanh và tiện hơn Spen được."
Cuhiep đề mô chức năng này cho xem với được không ạ.
Mình cũng đang học ngôn ngữ nghe thấy cái này hay hay.
@tiethanhung ok bạn, để mình
@tiethanhung Trong này nhé https://tinhte.vn/thread/dich-bang-spen-tren-z-fold3.3386250/
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tiethanhung Giống mấy extension dịch trên Chrome ấy bạn, trỏ con chuột / pen vào từ cần dịch là pop-up dịch nghĩa hiện ra.
@cuhiep Cám ơn Cuhiep ạ.
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Mình thích phong cách nói chuyện/giao tiếp này của Cu Hiệp hơn ngày xưa. Và cũng thích xem review của Cu Hiệp nhất. Phát huy nhé bang chủ 😂

Ngày trước tuy thích phong cách review của bạn nhưng đọc nhiều câu bạn cmt thấy rất khó chịu, giờ thì tốt hơn nhiều rồi.
Chủ mod sướnh voãi ..mình đặt mà mãi tháng 9 mới có mà ad đã có dùng rồi..làm cán bộ sướng thật đó ..
@Jv Ken Ráng đi để sướng nha
Khi gắn cáe vào thấy không ổn lắm,rờm rà nó khiến máy hết sang,đẹp
w810i
CAO CẤP
3 năm
Quan tâm trải nghiệm viết trên màn dẻo hơn là cái ốp, hóng bài viết kỹ hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095