Cách xem Instagram full màn hình trên Galaxy Z Fold3

MinhTriND
22/8/2021 8:45Phản hồi: 46
Trên Galaxy Z Fold3, các bạn giờ đây không cần phải cài Good Lock hay MultiStar để có thể tuỳ chỉnh tỷ lệ hiển thị của từng app nữa. Với giao diện One UI 3 mới, Samsung tích hợp sẵn cho bạn 1 công cụ để thực hiện điều này. Cụ thể, các bạn vào Cài đặt -> Tính năng nâng cao -> Phòng thí nghiệm. Lúc này, các bạn tìm đến mục Tuỳ chỉnh tỷ lệ khung hình ứng dụng. Tại đây, các bạn kéo tới ứng dụng mà mình mong muốn, như mình thì sẽ tìm tới Instagram, bấm vào, sau đó chọn Toàn màn hình. Vậy là giờ khi vào Insta, ứng dụng đã hiển thị full màn hình. Các bạn cũng có thể làm điều tương tự với các ứng dụng khác.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như anh Trí đã xài Z Fold3 hằng ngày trong nửa tháng nay phải k ?
nguyensinho
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MinhTriND Tks Mod, test kỹ phần đồ họa giúp nhé, sợ nhất nó không nét.
1. Khả năng mượt khi chơi.
2. Độ nét khi setting đồ họa. (Vì con Tap S7 nó vỡ hình chơi không được)
louis.os
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyensinho
có vẻ ngon bạn ơi
@Mikeknowsme Anh Trí có điều kiện ạ
@MinhTriND Bạn ơi chụp ảnh và chỉnh ảnh trên Fold 3 qua Lightroom có đã mắt ko bạn ? Bạn có thể cho mình xin 1 cái ảnh bật Lightroom đang chỉnh ảnh ở chế độ màn hình mở đc ko ?
Thank bạn nhiều !
Hiếu Vâu
ĐẠI BÀNG
3 năm
rất hữu ích ạ, cảm ơn vì bài viết
Hudson
TÍCH CỰC
3 năm
Z Flip 3 có làm đc vụ này ko mod ơi?
Mình thấy review trên youtube thử nghiệm chơi game thì Flip 3 đếch full màn hình.
minhqp107
TÍCH CỰC
3 năm
Hay quá! Giờ biết cách rồi, chỉ còn thiếu cái máy thôi 😍
Thằng Facebook nó bảo thủ ko chịu tối ưu cho màn hình ngắn rộng hơn
@centernc Nó có làm cho ipad đó, thị phần tỉ lệ màn hình đó trên android bé quá nên nó k care thôi
@kehuydietngo Trên iPad có Instagram đâu nhỉ?
https://tinhte.vn/thread/vi-sao-instagram-khong-co-app-cho-ipad.3084406/
@centernc trời ơi nói đâu xa. Khởi thuỷ FB trên máy tính đó mà giờ FB trên PC xài như hạch vậy. Hồi xưa thik xài FB trên máy tính vì up ảnh chất lượng ngon hơn. Bây giờ chất lượng tương đương rồi, đã vậy trên ĐT còn đăng tin 24h, chế độ hiển thị ảnh, tag vị trí được nhiều hơn ... chứ xài trên PC bí bách lắm. Nhìu khi tiện tay trên PC đăng tin phải cầm đt lên làm vì PC bị thiếu tính năng
Kiểm tra hộ mình app Netflix có tính Chia đôi màn hình không nhé!(kiểu vừa xem phim,vừa translate,vừa note)dành cho fan mê phim học ngoại ngữ.Vì mình đang dùng Note 20 ultra thì Netflix không thể Chia Đôi màn hình (tính năng Picture in Picture thì lại small quá không Hiện được Subtitel).Cảm ơn bạn.p/s:bạn thử cả YouTube giúp nhé
hoang559
TÍCH CỰC
3 năm
@Viethung1201 Vu thử mở dạng xem pop-up xem
@hoang559 Popup thì OK bạn nhé.chỉ cái tội hơi khó chịu khi đang coi nội dung.cảm ơn bạn nhiều
hoang559
TÍCH CỰC
3 năm
@Viethung1201 Vu chỉnh độ trong suốt cũng ổn
@hoang559 Thanks bạn,mình đã chỉnh đc.
quesshung
TÍCH CỰC
3 năm
fold 3 ngon và giá hợp lý rồi, thấy fold 2 cũ bắt đầu giảm giá mạnh, tầm đến tết còn 20tr cho coi, sẽ ráng mua rồi gập chơi thôi, ko đú theo iphone nữa
nhìn bao phê luôn 😆
tam3000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đợi ngày trên tay ma dich qua ko biet nhận dc máy ko!!!
huong080
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn hình full màn hình Insta đã quá
audikhang
ĐẠI BÀNG
3 năm
mod ơi làm bài soạn thảo văn bản trên 2 màn hình và khi để chế độ chia màn hình trong với.
thanks ad nhé
ict09.no86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang dùng fold2, mình cài goodlock và multi star thì có chỉnh được cho facebook không Trí ơi
@ict09.no86 Mình nhớ là dc. Bạn cài thử đi
nhìn cái ảnh chiếc máy Fold3 mod chụp nó vi diệu làm sao ý , mê thật nhưng nghèo đành chịu , thèm vãi e nó ....
Cười vui vẻ
ỦA FOLD 2 KHÔNG ĐƯỢC À ANH EM
@ducphuc2008 Fold 2 phải cài thêm Good Lock bạn
@MinhTriND CÀI Ở ĐÂU VẬY BÁC NHỈ 😁
BÁC CÓ BIẾT KHẮC PHỤC CÁI LỖI MÀN HÌNH HIỂN THỊ ỨNG DỤNG KHÔNG CHUẨN KHÔNG Ạ :D

VÍ DỤ EM MỞ ZALO BẰNG MÀN HÌNH NGOÀI. THÌ KHI VÀO MÀN HÌNH TRONG PHẢI "ĐÓNG ƯNG DỤNG" MỞ LẠI THÌ NÓ MỚI FULL MÀN HÌNH.
HOẶC NGƯỢC LẠI MỞ BẰNG MÀN HÌNH TO. KHI MỞ LẠI BẰNG MÀN HÌNH NGOÀI THÌ NÓ HIỆN CÓ 1 NỬA ỨNG DỤNG.
CỨ PHẢI "ĐÓNG ỨNG DỤNG" RỒI BẬT LẠI SUÔT :D

EM CẢM ƠN BÁC .
hoang559
TÍCH CỰC
3 năm
@ducphuc2008 cái này do tối ưu app rùi, mà bạn viết chữ in hoa khó đọc quá
@hoang559 Sory bác, lúc sáng em ngồi máy tính không để ý 😁
Bước 1: mua 1 cái Galaxy Z Fold 3 😃
@duongtran3105 bước 1 khó quá vì bước chuẩn bị: chưa có tiền
DuyZzzz90
ĐẠI BÀNG
3 năm
mê quá... mà cái giá chưa đú nổi
Cái điện thoại xịn vậy mua về còn phải học cách xem hình nữa chứ kg phải khơi khơi có tiền là được
mua máy về còn phải tự thiết lập tay nữa, trong khi insta như mạng xã hội cơ bản rồi . Chán đội android . Cơ mà ZFold 3 ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019