Giá Honda SH350i tại đại lý đang chênh gần 27 triệu so với giá niêm yết

MinhTriND
26/8/2021 14:45Phản hồi: 244
Giá Honda SH350i tại đại lý đang chênh gần 27 triệu so với giá niêm yết
Rất nhanh sau khi được công bố chính thức, Honda SH 350i hiện đã có giá bán tại đại lý. Hình ảnh giấy tờ đặt cọc xe của một đại lý Honda ở quận 3 cho thấy mức giá sau khi đã ra biển số tại thành phố Hồ Chí Minh đối với phiên bản SH 350i thể thao là 187 triệu. Thử làm một chút tính toán, chúng ta sẽ có ngay con số số chênh lệch tại đại lý so với mức giá mà Honda niêm yết.

Để biết được mức giá mà họ bán là bao nhiêu thì có lẽ cần chia sẻ với anh em xíu cách tính phí lăn bánh.

Được biết, tổng số tiền cần trả khi mua một chiếc xe (thường được gọi là chi phí lăn bánh, hay phí ra biển) sẽ = giá niêm yết + thuế trước bạ + phí biển số + bảo hiểm dân sự (66.000 VNĐ). Tùy vào các yếu tố khác nhau mà chúng ta sẽ có những con số riêng đối với thuế trước bạ hay phí biển số. Trong trường hợp này, xét đến chi phí lăn bánh tại Sài Gòn nên phí trước bạ sẽ là 5% giá trị xe và phí ra biển số là 4 triệu. Đặt mức giá mà đại lý đưa ra là "x", chúng ta có:

Giá lăn bánh = 187.000.000 = x + 0,05x + 4.000.000 + 66.000

Từ đây, dễ dàng có được x = 174.222.857 VNĐ

Vậy là so với mức giá niêm yết 147.490.000 VNĐ cho bản SH 350i Thể thao, giá xe bán thực tế tại các đại lý đang lệch cỡ 26,7 triệu.
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tôi không có quan hệ để mua giá tốt, mà chênh kiểu này tôi cũng không có khả năng mà đi mượn thêm, nên thôi vẫn ấp ủ lựa chọn cho Vespa Sei Giorni 300.
@abc_8989 Hao xăng thì mình thấy bình thường à bác. Mình đỗ 100k xăng chạy tới lâm đồng mới đổ tiếp. Còn trong tp 1 ngày mình đi làm 30,40km cứ đổ 100k chạy 4,5 ngày. Còn lốp xe thì vá như lốp không ruột thôi bác. Tháo ra vá rồi gắn vô bình thường à. Chứ đừng nghe mấy người khác kêu vá khó rồi vẽ vời các kiểu phải vào hãng vá. Mình bị cán đinh vào tiếp xe bình thường lấy ra vá ép tháo nguyên bánh ra xong đi bình thường à.
gagaharu
TÍCH CỰC
3 năm
@Mikeknowsme Mình xem review 1 người đi cả 2 họ bảo vespa tuổi tý sánh vai với Sh cùng phân khúc 300, nói về 350 thì càng như trời và vực
@gagaharu Nó cũng chỉ là cái xe máy. Mưa vẫn đầu thôi 😆
thương người dùng Honda quá...
bossbom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bmw_m3vn Mấy con vespa mà được chuộng như bên honda thì giá nó cũng chênh thôi. Điển hình là exciter của yamaha, trong khi con winner thường xuyên bán dưới giá đề xuất. Do cung cầu cả thôi.
@cuhiep Thương gì anh thích thì cứ cho họ nhào đầu vô thôi. Ai suy nghĩ rộng rãi tiên tiến thì có nhiều lựa chọn, còn duy chí honda thì cứ xin mời thôi 😆 Với em thì ủng hộ kiểu này vì lúc đó xe Yamaha hay Piaggio mới có giá tốt cho mình mua 😃)
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@moggle Nó bán huề thôi lấy éo đâu bán lỗ. Ngành khác cũng thế riêng gì xe máy đâu. Như Ngành quần áo Owen nó cũng bắt đại lý nhập theo lô chứ ko đc nhập từng mẫu.
Những mẫu ế nó bán huề hoặc lỗ chứ nó có bán những mẫu bán chạy cao hơn cả giá niêm yết để bù lại đâu
bệnh cũ tái phát
@Mạnh mặt phố Bệnh này đã hết bao giờ đâu 😆
thanhlongau
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gatheringviolet Do người dùng thôi.ko lao vào nếu chênh vậy xem nó dám tăng ko.đằng này biết vậy vẫn lao vào thì chịu thôi
@Mạnh mặt phố Do thị trường quyết định thôi bác, cái gì hot thì tự yên nó sẽ "nóng" và giá của nó tất sẽ giãn nở và ngược lại. Winner x là trường hợp rõ ràng đó bác
@Mạnh mặt phố bệnh cũ tái phát?
lúc nào nó chả bệnh.
khỏi lúc nào đâu mà tái phát.
chipM
TÍCH CỰC
3 năm
Bán cao thì không mua vậy thôi.
@ngoinhala Giống Hà Nội lên sóc sơn, mê linh mua
@tinaliuyifei Dể ăn thế thì dân chúng họ lên mạng mua xe SH hết rồi bạn đỡ được 20 triệu tiền chênh . Cách của bạn chỉ dùng được cho vài mẫu xe bán ế thôi và số lượng rất hạn chế .
Mr Gil
TÍCH CỰC
3 năm
@ngoinhala hồi winner mới ra, ở SG toàn 55-57, lên An Thành BD cỡ 47 triệu, lúc đó là mới ra,
tinaliuyifei
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngoinhala Dùng mã xong thì nó chênh vài tr thôi.như sh 150 có thể chênh 5 tr nhưng mấy ai dám thanh toán 100% trước để mua on9.nhà mình mua Grande rẻ hơn dc 2 triệu so với khu mình sống và ko ở đâu rẻ =
vietrich09
TÍCH CỰC
3 năm
Cứ còn chênh thì mình ko mua. 😆.
MVA39
CAO CẤP
3 năm
@vietrich09 win x dưới giá đề xuất đó, mua ngay nào
Cười vô mặt
@MVA39 Mua cho nó lỗ chết mịa nó luôn, ai biểu bán dưới giá làm gì?
Mày vui tính vãi
Đang dịch nên chênh cũng vừa phải, mai mốt qua dịch chắc mấy head chém còn ác nữa 😩
Không phải khách sáo chứ tôi đi Wave RSX bao năm nay vẫn OK, hehe !
@iPhonecafe Con Wave của em đi 7 năm nay vẫn còn chạy tốt, lâu lâu thay mấy cái lặt vặt là bao đi
@ZzCapuchino Kkkkkk ! Mình nghèo nên mới nói vậy thôi, cơ mà cũng thấy nó thoải mái, ko áp lực giữa việc đi wave hay buộc phải SH cho sang chảnh 😊 Cần đi xa thì đi ô tô rồi.
anhtuannd
TÍCH CỰC
3 năm
@iPhonecafe Wave RS vàng tôi mua từ 2005 vẫn chạy tít đây. Nhìn giá xe giờ chênh mà hãi quá.
alex.hn
CAO CẤP
3 năm
Nhìn cái tiêu đề bài viết có hi vọng mong manh là nó chênh nhưng là chênh....XUỐNG - và tất nhiên nó lại vẫn không như mong muốn là chênh LÊN.
Đến việc bỏ tiền ra tiêu cũng bị chém đẹp như này, mà chỉ là những sản phẩm rất bình thường chứ không phải xa xỉ phẩm hay customize gì. Haizza
@alex.hn Chắc doanh số lẹt đẹt độ vài tháng thì mới có hy vọng mức chênh không nhiều 😌
alex.hn
CAO CẤP
3 năm
@Mr. Đăng Giáp Cái đấy chịu. Trước mình đi lùng mua con PCX cũng bị gặp tình trạng tương tự. Lý thuyết với thông tin báo chí thì con ấy ế sưng mồm, thế nhưng vào đại lý vẫn thấy chênh LÊN so với giá niêm yết. Thế là thôi đek chơi nữa. Chính sách của Honda với sản phẩm là kiểu niêm yết giá một kiểu, đại lý bán giá nào thì...chịu. Thường là CHÊNH LÊN
@alex.hn Chắc có mỗi chiếc Winner ngày trước mới bán dưới giá đề xuất. Vậy mà nhiều người vẫn mặc nhiên đi mua xe, dù giá chênh lên khá nhiều 😌
thôi vespa đi, honda làm gì cho nó khinh!
see022
CAO CẤP
3 năm
@vqt907 Lêu lêu không có tiền mua giá chênh 😆
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
Chênh gần 30 tr so với giá đề xuất.

Honda bao năm làm giá, dân VN mình cứ mãi chịu cảnh giá bán 1 đằng giá mua thực tế 1 nẻo.

Công nhận mãu Xám và Đỏ đẹp thật.

Chỉ sợ ra đườn được mấy anh bồ câu chú ý vì biết là ng có tiền tìm cách bắt bẻ, chưa kể đạo chích mùa dịch đói kém sẽ luôn rình rập để trộm cắp.

Nếu chạy 125pk thì AB, SH MODE là sự lựa chọn hợp lý. Đi lại trong thành phố thì xe nhỏ gọn, tiện luồn lách, nhẹ để dễ nâng nhấc đít xe khi gửi xe. Chứ xe to mà nặng gửi xe rất cực. Con đi xa thì ng ta đi xe dịch vụ, thuê xe 4 bánh, đi xe hãng... Chứ chả ai xách con xe tay ga chạy mấy trăm km từ tỉnh này sang tỉnh khác, xót xe lắm các bác ạ.

Nếu mua xe để mục đích đi làm thì khó phù hợp, còn kiểu nhà có ô tô rồi, mua con 350i này để đi lại cafe, dạo phố thì hợp lý vl ra ấy chứ.

Mà giá 187tr cho con 350i này đập chết toàn bộ thương lái SH ý, những người với quan điểm SH Ý 150i 2012-2013 mà giá hơn 200tr giờ chả ma nào thèm mua nữa.
@bupbechanh Bạn làm gì sai mà sợ công an bắt bẻ, độ bô, tháo gương hay ko đội mũ BH
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@bupbechanh đúng là mình thấy mua con này phải có nhà. có oto rồi chứ. Chứ xe máy 187 củ thì cũng chỉ là xe máy thôi. Mà SH nặng thấy mẹ, nặng thì đi oto cho lành.
@NamDoLa_V.I.P Theo mình nghĩ, bạn đó nói là bằng lái.
@Đỗ thánh 2014 cứ đủ đồ từ bằng lái , giấy tờ đến mũ gương các kiểu là ok thôi , mình đi con rebel 300 cũng bị 141 vẫy vào 2 lần kiểm 1 vòng chả có gì để phạt lại tiễn đi😂
Cười vô mặt
Haduong90
TÍCH CỰC
3 năm
Dịch dã mà cũng đè người ta ra mà cướp tiền như vậy à. 26 triệu là 1 khoản lớn chứ không phải 2,6 triệu đâu. 😔
@Haduong90 mức giá & phân khúc này rõ ràng là ko dành cho người ko có điều kiện mà, có ảnh hưởng quái gì tới họ đâu.
Còn người có tiền thì họ chả quan tâm nhiều vậy đâu
Haduong90
TÍCH CỰC
3 năm
@shinkt à thì mình nhìn theo góc nhìn của 1 người sắp có nhiều tiền thôi mà. 😆
Còn người có tiền họ đâu lên tinhte chém gió như mình đâu bạn. Đây là quan điểm cá nhân chứ không đại diện cho tất cả người tiêu dùng bạn ạ, hihi.
@Haduong90 Xe mới ra đợt đầu nó tranh thủ hét giá để cắn đc bao nhiêu thì cắn. Vài tháng nữa độ hot giảm đi, lượng xe nhiều nó sẽ giảm giá đi thôi. Nên tốt nhất xe mới ra đừng mua đợt đầu làm gì 😆)
Haduong90
TÍCH CỰC
3 năm
@khánh nhật Kinh nghiệm xương máu đấy, kể cả điện thoại các hãng mới ra cũng thế bạn nhỉ. Đc cái nó thêm quà tặng ngoài.
Tự dưng cướp được một đống tiền của người tiêu dùng 😁
Cười vô mặt
giangsport
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cuong Nb Nó chỉ cướp được của mấy thằng giàu có và mấy đứa kiếm tiền mà không đổ mồ hôi thôi bạn ơi.
@Cuong Nb Cướp là cướp thế nào?
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
3 năm
Ra hỏi Head sao giá niêm yết có 147tr.
Head trả lời muốn 147tr thì lên báo mạng mà mua =))
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
@Quy Le Anh Sao giống gói trợ cấp cho người mất việc, ai cũng nghe báo đài kêu sẽ được nhận.

Còn cụ thể đi hỏi thì cứ nhận được câu là : LÊN TIVI mà nhận tiền nhé.
Mr Do
TÍCH CỰC
3 năm
Còn này sản xuất nguyên con tại vn hay nhập linh kiện rồi ráp tại vn vậy ae
@Mr Do Sao bây giờ vẫn còn câu hỏi kì lạ vậy , đến bao gạo còn sx từ phần bón nhập khẩu , cái bao còn sx từ hạt nhựa nhập khẩu nữa là cái xe máy
Đây là một trong những lý do mình bỏ Honda chuyển qua Yamaha, và cực kỳ hài lòng với quyết định.!
Banhug
TÍCH CỰC
3 năm
@BinBon2020 mình chuyển qua KTM luôn
@BinBon2020 Yamaha mà sản xuất hoặc cho nhập khẩu 1 số dòng xe tay ga phân khối lớn nữa thì các Head mới bớt ảo 😆
natra2k
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr. Đăng Giáp Sợ có khi tới lúc đó 2 thằng đều ảo hết thì bỏ mịa 🤣
@natra2k Đến lúc đó chúng ta lại quay sang Piaggio, SYM,...😆😆
danlv
TÍCH CỰC
3 năm
khẩu trang nâng giá thì bị phạt
honda nâng giá chục năm sống khoẻ re
phải mà nó đóng thuế khoản 27tr kia thì ko nói gì, đằng này nó nuốt luôn
@danlv Honda đâu nâng giá. Đại lý nâng giá. Honda đưa ra là giá đề xuất, giá cuối được ĐL quyết theo cung cầu thị trường. Thế nên không có lý gì phạt họ cạ. Bạn có thể chuyển qua mua Yamaha hoặc Suzuki để phản đối Honda
@JaegerH.. Thì đại lý vẫn có thằng đứng đầu (phần lớn là HEAD) mà bao năm nay nuốt trọn mà k bị sờ gáy gì cũng tài, hoặc là lót đường trước cũng nên
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@JaegerH.. Nhưng hãng hoàn toàn có thể kiểm soát được giá, như a nào bán xe tăng hơn giá đề xuất, ko giao xe tới, thu hồi ngưng hợp tác cửa hàng trong chuỗi Head. Rất nhìu cách, nhưng Honda ko làm, cứ để Head tự tung tự tác, rất có thể dung túng cho Head nâng giá để nâng giá trị cho xe của mình, kiểu tạo khan hiếm giả
danlv
TÍCH CỰC
3 năm
@JaegerH.. họ bán ra với giá 174.222.857 VNĐ bạn trả đủ 174.222.857 VNĐ nhưng ra hóa đơn cho bạn đi đóng thuế thì 147tr
vậy cái số 27tr kia đi đâu?
nếu ra hóa đơn với giá 174.222.857 VNĐ thì ko có gì để nói cả
2nd
TÍCH CỰC
3 năm
Đợt đầu giá lúc nào cũng đắt,1 thời gian sau thì rẻ
Nhìn cb150,cb300,rebel là biết
Chênh giá thế này mà vẫn nhiều người mua thì chứng tỏ nhu cầu SH ở Thành phố nhiều nhỉ? Mình cứ chênh giá so với giá đề xuất của cty thì thôi bye bye cho lẹ. Tiền mình chứ có phải rác đâu mà muốn vặt thì vặt.
@russia.usa.lc Xe honda có chiếc nào không bị đôn giá đâu bác (trừ winner)
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
@russia.usa.lc Ở TP ngoài nhu cầu đi lại, còn có nhu cầu "SĨ DIỆN" nữa bác ạ.

Họ có tiền, họ muốn mua gì là quyền của họ. Nên mình ko nói tới.

Còn người trẻ thì thích mua để tán gái, mấy ông già mua để kiếm cơ hội "gặm cỏ non".

Xã hội càng kích thích mua sắm thì mới phát triển, nên chẳng thể cấm, cũng chẳng thể cổ vũ được.

Tới lúc dịch này thất nghiệp, lúc đó ở nhà nhai mì gói ngắm xe cho đỡ đói bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019