Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn chọn một số dòng laptop Acer dành cho học sinh sinh viên theo ngành học và nhu cầu

Pnghuy
5/9/2021 1:10Phản hồi: 27
Tư vấn chọn một số dòng laptop Acer dành cho học sinh sinh viên theo ngành học và nhu cầu
Dưới đây mình liệt kê một số laptop Acer giúp cho các bạn học sinh sinh viên sắp bước vào năm học mới có thể lựa chọn dễ dàng hơn, phù hợp với túi tiền mà bạn vẫn nhận được một chiếc máy đủ tốt để học tập trong suốt 4 năm đại học. Trong số những laptop Acer này có đủ loại từ những chiếc ultrabook mỏng nhẹ cho đến những chiếc laptop gaming, vừa học được những ngành học đòi hỏi máy tính cấu hình cao như đồ hoạ, lập trình,…mà vừa có thể giúp các bạn giải trí với những tựa game khác nhau. Chúc các bạn một năm học mới thành công, học tập tốt 😁.

Thông tin thêm cho anh em nào mua laptop Acer:
  • Tất cả các laptop gaming của Acer đều được hưởng Bảo hành nhanh 3S1: Bào hành trong vòng 3 ngày, kể cả T7 và CN, quá 72 tiếng không bảo hành xong hãng sẽ đổi ngay sản phẩm mới.
  • Từ nay đến hết ngày 31/10, khi mua laptop gaming của Acer sẽ được cộng thêm 01 năm bảo hành tiêu chuẩn, tổng cộng được 02 năm bảo hành khi mua máy trong thời gian này.

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon, có đủ mức giá cho anh em lựa chọn
My Muội
ĐẠI BÀNG
3 năm
thích dòng swift3 ghê, sang mà đẹp. Thấy đang nổi rầm rộ. được cái bảo hành 3S1 ngon quá, giờ còn tặng thêm 1 năm bảo hành k mua thì phí
khanhha1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua cái Swift 3 hơn năm rồi mà chưa biết mùi BH 3s1 là gì, mà cũng k mong biết đâu nha ad kkkk
Nghe nói mua Asus ngon hơn Acer 😁
Panporat95
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó ra cái hình rồi sao nữa mng nhỉ
@Panporat95 nhấn vào nhóm ngành, có gthieu từng con laptop đó ông
clo98
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhóm ngành thiết kế đồ họa có dòng nào mỏng nhẹ ko ad
sao nghe đến acer tự nhiên có ác cảm vậy ta kkk
Chiếc laptop đầu tiền của mình là 1 chiếc Acer. Giá 11t. Sài từ 2009 tới đúng 2019 mới vứt vì bị ông con đổ nước vào chết. Ngày nào cũng chạy từ 7h30 tới 21h mới tắt máy.
Chạy Win 10 và thay ổ Ssd nó còn mượt hơn cả win7-8 cũ. Quá khủng khiếp.
Có ps5 có cần mua laptop game nữa k ta
pin A
TÍCH CỰC
3 năm
@bestofstrongman Vẫn cần, nhưng chỉ cần một laptop cấu hình vừa đủ tầm 10 tr là đẹp. Còn k có Ps 5 muốn chơi game tốt thì phải tới 30 củ.
Chọn máy trên 30tr cho thiết kế đồ họa thấy có 2 con Nitro 5, cấu hình thì thấy khá ổn mà ko biết màn 2 con này chất lượng màu sắc có phù hợp cho thiết kế đồ họa hay không?
@Hội Phạm123 Không đâu nhé. Màn cùi lám
Manuhihi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hội Phạm123 Hai con trên 30tr màn ngon đó bác, 100% sRGB, con nhiều tiền hơn thì dc 2K chứ ko phải FHD
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
Cá nhân mình thì ko thích thiết kế của Acer , thấy Asus thiết kế ok hơn, nhưng máy win vẫn thích dòng thinkpad
nhiều option ghê, cơ mà thấy ít nói về mấy con trâu cày cho anh em cục súc :v
Chọn kiểu này thì cơ bản cũng biết dc mức giá và ngành học nên mua máy cấu hình cỡ nào, cơ mà mấy con game nên thêm vào 1 list các game chơi mượt thì chắc là các em dễ chọn hơn
Cười vô mặt
mấy con Swift thấy thiết kế cũng đẹp, năm này còn có hẳn con swift X xài RTX3050Ti mà sao ko thấy trong list lựa chọn thiết kế đồ họa 20 - 30tr vậy nhỉ??
Dạo này lướt toàn thấy Acer @@ Cứ tìm dòng từ 15-20tr mua là ổn. Rẻ quá cũng chết.
Title: laptop acer dành cho học sinh sinh viên theo ngành học.
Thumb: 1 người ngồi chơi game trên lap acer.
Hay thật.
Chế độ bảo hành tốt nhỉ
authien9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
thường thì các em cứ chọn các dòng gaming để mua học và nói với gia đình là máy này thì mới học đc các phần mềm mà thầy cô dạy, còn bố mẹ thì cũng chả biết cấu hình như thế nào là vừa,
học online văn bản cơ bản thì máy rẻ nhất cũng đáp ứng dc
@authien9x thì các em nói mua về để học nhưng một số em có thật sự học đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019