Galaxy Note9 bắt đầu bị ngưng hỗ trợ bởi Samsung
Pnghuy
3 thángBình luận: 229

Nếu anh em nào còn đang xài Galaxy Note9 thì có lẽ anh em chuẩn bị đón nhận một tin không mấy vui vẻ, đó là Samsung sẽ bắt đầu ngưng các bản cập nhật bảo mật hàng tháng cho thiết bị này, thay vào đó là các bản cập nhật hàng quý. Cũng từ đó Samsung sẽ bắt đầu kết thúc việc hỗ trợ cho thiết bị này.

Samsung Galaxy Note9 ra mắt từ tháng 9 năm 2018 và đến thời điểm hiện tại đã khoảng 3 năm, tức 36 tháng được hỗ trợ phần mềm cũng như bản vá bảo mật, đây là một nỗ lực lớn của Samsung và họ đã hoàn thành cam kết với người dùng. Có thể người dùng Note9 sẽ nhận thêm các bản cập nhật trong ít nhất 1 năm nữa trước khi chính thức ngưng hỗ trợ hoàn toàn cho Galaxy Note9.

Anh em còn đang xài Note9 có thể cân nhắc nâng cấp lên Z Fold3, một thiết bị thay thế dòng Note hoàn hảo.
229 bình luận
hồi đó Note9 có màu trắng đẹp ghê
@Puppy Guy trắng đẹp mà, sao dễ dơ nhỉ, màu đen này nọ cầm mới ghê, toàn thấy vân tay
@Puppy Guy Trắng dễ dơ gì bác 😃
Nó bọc kính mà chứ có phải nhựa gì đâu mà dơ. Trắng còn giúp che đi vết vân tay nhìn sạch sẽ hẳn ra ấy chứ.
@Trung Kiên7 Màu trắng này công nhận nhìn sang ghê, đẹp thật.
@Mikeknowsme Mình thì chọn màu đồng, thích màu đó, cơ mà fai công nhận màu trắng cũng rất đẹp tiếc là hồi đó tìm k thấy 😁
Hết 3 năm vòng đời của một chiếc điện thoại rồi thì ngưng hỗ trợ thôi!
Smurf:v
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tuanbida Bèo như con mèo khi so với,,, à mà thôi kakakaaka
@blablakaka Hi, tùy nhu cầu bạn cần nó để làm gì thôi. Cũng có thể mục đích săn máy fullbox để vài năm sau mở ra cho sướng cũng được bạn 😃
Cười vô mặt
@Double D Đang nói note 10 và 20 không đối xứng, mấy cái đời cổ nó còn nằm ở giữa và lồi ít.
@tuanbida Tôi cũng đồng tình, về dòng note thì có note 9 và note 10 được coi là thiết kế ok nhất. Nhìn đời sau thì tôi bỏ luôn samsung dùng IP
Note8 chào đón ae 😆
Panda's
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hoangthien7k Note 2 xin chào 😅
@Panda's Đang chờ dòng note anh Cả vào 😆
@Fatren Sea Tôi trước giờ biết đến samsung qua dòng note và vqanx còn sài note 8 bây giờ không biết dùng dòng nào luôn,
@Bích Khuê Note 8 pin cùi quá, lên Note 9 khá hơn tý. Màn note 8 cũng bị ám sau khoảng 2 năm sử dụng
Vòng đời ngắn ghê
@Sấm và 1K người khác Cảm giác ngắn thật.
Note 9 vẫn rất hot ở thị trường mua bán lại.
@Sấm và 1K người khác Chuyện bt thôi bác, công nghệ biến đổi từng ngày, sp cũ rồi họ phải ngưng thôi, dồn nhân sự cho các sản phẩm mới. Bởi lẽ người ta nói đam mê công nghệ tốn tiền lắm mà 😃
@quanghuy19xx Em chuyển đam mê sang @MinhHa48 rồi bác
@Sấm và 1K người khác Xạo quài, bớt đi ba🤣🤦‍♀️
@MinhHa48 Ko cho rồi 😔
Ban Hoàng
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chiếc Note đẹp nhất từ trước đến giờ luôn
Ban Hoàng
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@crazyfox Mình cũng đã dùng cả N9, N10
crazyfox
TÍCH CỰC
3 tháng
@Ban Hoàng Ko biết sao chứ mình thích cái màn note 9 hơn, còn vụ nốt ruồi ko quan trọng lắm.
Mặt lưng note 9 cũng menly
@Ban Hoàng Hôm bữa màn hình N9 của mình bị hư, ra hãng vẫn được thay mới miễn phí.
Ban Hoàng
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ĐăngEl.Nino Wow, ngon zữ!
2 Máy dòng note mình dùng và thấy thích nhất là Note 4 và Note 8.
đúng là 3 năm thì ít quá, 4 năm đi 😁
@Jen Minh Tri Gần đây mới áp dụng 3 năm cập nhạt adr bác ạ. Chứ hồi đó là 2 bản adr thôi :v
@Trung Kiên7 Thì từ note10 mới 3 năm... chứ note 9 có 2 năm... năm ngoái đâu đc lên 11.
@Jen Minh Tri Thì Note 9 bắt đầu từ Android 8.1 lên Android 10 thì chả 3 năm 😆
@Sr_9x 3 bản os là 2 năm update mà... 🤣🤣🤣 8->9 9-> 10
😂😂 tính hay ghê kkk
ngghuyy
TÍCH CỰC
3 tháng
May quá mới lên S20 plus :v. Cầm chả khác m* gì note 9/ mỗi tội bản quốc tế. Thề không bao giờ mua bản Hàn xẻng xách tay nữa.
Note 9 đã ngừng
IvanPhamK
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Coca Escanor ngừng cập nhật bảo mật hàng tháng thôi. Còn 4 lần cập nhật hàng quý nữa nhé bạn
senvang88
ĐẠI BÀNG
3 tháng
vẫn đang dùng bản snap vẫn đáp ứng đủ nhu cầu nên chưa có ý định đổi
Cười vô mặt
Đang dùng Note 9 512GB 8GB ram khá ổn. Chưa muốn nâng. Sau này nếu nâng sẽ lên Note 20 - Đời note cuối cùng của Sam.
@anhlau87 Dòng này có lỗi màn hình khá nhiều người mắc, và mình là trong những người đó fai thay màn hơn 3tr
oldman20
TÍCH CỰC
3 tháng
@hstuyen200488 mình đi ép Cable màn hết 750k dùng nửa năm r vẫn ok, có cái pin còn khoảng 3000mAh 😆
oldman20
TÍCH CỰC
3 tháng
@dhphucs xin link shop bạn ơi!
Qá bèo bọt 😒
Chưa kịp hỗ trợ đã xanh màn thay cab bán tống bán tháo
Android mà đc hỗ trợ tầm 3 năm là ok rồi
Chứ lên nữa thì lại giật với lag lại kêu
Luvideez
TÍCH CỰC
3 tháng
@luanmapdmchau mày cầm con ip rồi chăm update os vs update các app xem nó ntn :| android nó tắt update hết đi nó lại sợ bố con thằng ip chúng mày quá, mồm thì kêu hỗ trợ dài nhưng đến cái app còn đéo dám cập nhật lên thì lấy cl gì ra mà gáy
crazyfox
TÍCH CỰC
3 tháng
@luanmapdmchau Anti mù quáng mắc mệt.
duyvua
TÍCH CỰC
3 tháng
@luanmapdmchau Chưa xài bao giờ đã lag rồi, nói chi tới bóc hộp
@luanmapdmchau 1 thằng ngu học
thôi, nâng cấp lên iphone 13 chứ biết sao giờ
poor Note 9
2018 là iPhone Xs ấy nhỉ.

Sao Apple chưa ngừng nâng cấp OS 15 cho iPhone 6s 2015 nữa. Tới giờ vẫn dùng iOS 12 không thèm nâng cấp =))
@russia.usa.lc Chặn bằng cấu hình. Trc t làm suốt mà giờ chặn cho vợ xong quên luôn cách. Bạn GG tìm " chặn update ios" ấy.. k phải ios nào cũng chặn đc dâu.. vì đợt đang có ios 13 thì m tải cấu hình chặn ios 13 thôi.. mà giờ m sợ mấy cái cấu hình đó cũng bị quét ấy.
Bạn cứ search thử xem sao... Của m chặn ngon lành rồi 😆
@Trung Dt Dấu hiệu nhận biết những thằng ngu là xài iphone & cứ có cập nhật là bấm vào -__-
kilyku
TÍCH CỰC
3 tháng
@Trung Dt Thực ra là ko dám nâng cấp hđh. Chứ năng xong lại ức chế quảng 1 xó như t đã đối xử với 7plus
oldman20
TÍCH CỰC
3 tháng
@Trung Dt rồi 1 thời gian sau các app nó bắt update Version iOS mới cho cài thì lúc đó tính làm răng? 😆
anhlau87
TÍCH CỰC
3 tháng
Và mình cũng đang dự tính ngưng sử dụng điện thoại SAMSUNG sau cái NOTE9. Từ NOTE10 đến nay không thấy có cảm hứng nữa mà nghe đồn khai tử dòng NOTE luôn rồi.
@anhlau87 Mình cũng dừng ở Note9, không nâng cấp lên Note10 và Note20 vì thấy không đột phá.
Hiện tại đã đặt Z Fold 3, đang chờ hàng về.
Ios support 6 năm 😊
crazyfox
TÍCH CỰC
3 tháng
@noctunalguy 6 dừng lại ở 12 thôi ông ơi.
6 với 6s nó khác nhau lắm
@noctunalguy Của mình bị phồng pin nên cũng đi thay pin khác dùng tiếp nhưng thực sự để cắm sim cửa hàng chứ thực tình làm đc cái gì với nó đâu mà nhiều ông thần thánh nó quá 😆)))
@luanmapdmchau Vãi lìn, phét vừa tôi lên con 6s lag lòi IO14
@huynh tri 1996 Nói thật đi khoe cái 6s lên os 15 là thấy giỏi rồi 🤣🤣🤣 hỏi lên xong có dùng đc darkmode ko, dùng đc double tap mặt lưng ko?? Éo biết lên để làm cái loz gì🤣🤣🤣 lấy vd trong cuộc sống: 1 tg cao 1m8 80kg mang cả đống phụ kiện vẫn ok, 1 tg còm 1m6 nặng 55kg cũng mang phụ kiện coi có ra gì ko?? Điều đơn giản nó còn éo biết mà cứ cãi !!

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019