Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mình cần anh em tư vấn mua 1 máy lọc không khí cho phòng ngủ diện tích khoảng 15-20 m2 giá tầm...

lexcuong
15/9/2021 6:28Phản hồi: 106
Mình cần anh em tư vấn mua 1 máy lọc không khí cho phòng ngủ diện tích khoảng 15-20 m2 giá tầm...

Mình cần anh em tư vấn mua 1 máy lọc không khí cho phòng ngủ diện tích khoảng 15-20 m2 giá tầm dưới 7 triệu. Mong được anh em giúp đỡ. Thanks.

106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy mấy con xiaomi air purier cũng dc ấy
@JANG RYONG mình đang dùng con xiaomi air purifier pro muốn hỏi thêm có cái nào mới hơn không bạn ạ
Kaiser kevin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lexcuong Con xiaomi ngon bác ơi, cứ xài thôi. Mua thêm máy hút ẩm có đầu lọc ion và lọc bằng tia cực tím là không khí oke ngay.
@Kaiser kevin vâng để e tham khảo thêm ạ
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Kaiser kevin máy hãng nào đó bác, phòng ngủ em có cửa wc, nó hay bị ẩm nên cần cách xử lý
God Joey
ĐẠI BÀNG
3 năm
E hơi đa nghi tí, nhưng nhà các bác đừng PR kiểu này.
P/s: Xin lỗi bác e đa nghi.
E khuyên bác nên chọn mấy dòng của Mitsubishi, thằng này lâu đời về lọc không khí.
@God Joey Mitsu tầm này thì lên hẳng mấy con dạng công nghiệp. Tầm này giá chát mà công suất ko ăn thua lắm
@God Joey PR gì bác, mình đang dùng conmi air purifier pro muốn hỏi anh em xem có con nào ngon hơn để trong phòng ngủ bố mẹ thôi mà
Sơn Kao
TÍCH CỰC
3 năm
Mi 3H khoảng 3 triệu.
@tranchanhrinbin1 vì sao thế bạn?
@canhcutnamphi đối với cá nhân mình nó không thực dụng lắm. phải nói đến là nó đẹp, giá rẻ, không có gì để chê nếu như bác chưa xài qua các loại khác, hoặc dùng lần đầu tiên. Nhưng đối với mình nó không ổn vì:
Thứ nhất là cảm biến mùi thì rất nhạy, còn bụi thì hơi đơ. Lúc mình mua về có để so sánh với con daikin và một con pana thì con pana đánh hơi bụi tốt nhất, rồi đến daikin, còn xiaomi vẫn im thin thít.
Thứ hai là thời gian của lõi lọc khá ngắn. chưa tới 6 tháng là nó bắt bạn phải thay rất bực, tuy nhiên đã có cách reset. Với các hãng khác, ví dụ con daikin mình dùng, nó kẹp thêm cho 4 miếng lọc. mỗi miếng xài được 2 năm, đã không?
Thứ 3, được quảng cáo có lọc mùi, nhưng mà với cái lõi lọc mỏng dính đó thì đối với mình không ăn thua, các hãng khác như sharp, pana, daikin... có công nghệ ion khử mùi khá ngon, tăng hiệu quả lọc bụi nữa.
Nói chung đây chỉ là trải nghiệm cá nhân của mình, nếu thích nó vì kết nối app, thiết kế đẹp, màn hình oled hiện thị thông tin xịn xò thì mình khuyên bạn nên suy nghĩ lại. Vì được vài ngày là chán, cũng chả để ý nó nữa. Nên mua nó và quên đi 😆) nhưng đừng quên vệ sinh màn lọc thường xuyên
epro2k7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranchanhrinbin1 bác cho tên 2 model pana vs daikin để m tham khảo với.
@epro2k7 Pana F-PXM35A với Daikin MC70MVM6 bác nhé
Hàng xiaomi mình đã dùng qua con 3H, được cái đẹp nhưng cảm biến không nhạy, nhạy nhất thì phải kể đến panasonic > daikin > sharp. Hiện tại đang dừng lại con Daikin. Lọc bụi với khử mùi quá ngon.
coolix
ĐẠI BÀNG
3 năm
@di_hoc Cái này có phải thay lõi lọc ko bác. Mua lõi lọc ở đâu nhỉ
di_hoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@coolix bác mua của nó luôn, trang đó có bán hết, mình mua 1 cái bếp từ mitsu ở đó rồi, nhà đang xây chưa xong lại gặp dịch, mai mốt xong thì múc thêm lò vi sóng 3D + cái máy hút bụi. Từ từ rùi mua thêm, hàng nội địa Nhật mới 100% dc cái chắc cú bác à, xưa mua cái nồi cơm vip nhất của Xiaomi xài 6 tháng hư thấy nó bực gì đâu luôn.
di_hoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranchanhrinbin1 uhm, tuỷ nhu cầu bác à, e chỉ lọc ra tiêu chí giá như thế, nếu e mua e sẽ hốt Hitachi 😁.
@di_hoc quá ngon luôn bác
Làm con sharp KI-HS70 là chuẩn luôn đó bạn.
@thanh_satria mình cảm ơn
chikav
ĐẠI BÀNG
3 năm
cũng đang tham khảo con lọc không khí mà có bù ẩm thì tốt
@chikav mình cũng cần thế
Nhiều tiền vậy thì mua sharp nha bác, có cả bù ẩm và ion diệt khuẩn, màng lọc 2 năm ăn đứt xiaomi, nhà đang dùng sharp kc-f30 con xiaomi 3h thì vứt xuống phòng khách, phòng ngủ bật điều hoà cả đêm nên cần bù ẩm, tốt cho hô hấp hơn
@socean152 Bù ẩm của máy lọc không khí lúc nào cũng chạy bác ơi, nó chỉ là cái màng mao dẫn nhúng vào nước thì gió chạy qua, hơi ẩm tự vào không khí phòng
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
@trongvongbankinh So với Daikin thế nào bác?
socean152
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trongvongbankinh Về lý thuyết nó giữ ẩm tầm 60%. Xuống 40 % chắc chắn là bù. Phòng mình 15m2, lúc bật điều hòa auto 28 độ. Không bật cũng vậy. Độ ẩm chả thấy bù gì
@socean152 nhiều khả năng bác để phòng quá lạnh và công suất bù ẩm của máy ko ăn thua thôi, chứ ko thể nói nó ko hoạt động vì nó chắc chắn hoạt động, trừ khi bác ko đổ nước vào khay :v
Có ai xài máy lọc Midea chưa, thấy nó bán có 1 triệu
@unghoangnguyen nhìn nó như cái quạt vậy bác 😁
Shigenobu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Shigenobu dạ mình cảm ơn
dyson làm quạt luôn thím ơi
@SieuBanana dyson giá gắt quá bác 😁
mrHz
CAO CẤP
3 năm
@SieuBanana Ko nên mua Dyson nhé, trc mình mua loại vừa quạt, vừa sưởi, vừa lọc kk, dùng đúng 1 tuần phải thanh lí, quạt thì kêu to, lọc kk thì ko có tác dụng mấy, như đồ chơi sang chảnh
@m4st3rZ đúng bác, ngoài đẹp với đắt ra em thấy nhiều người kêu tiếng nó to quá
tinvas
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng e này.
Từ Mỹ về tới 5tr2
Chạy êm, kết nối wifi có điều hàng Mỹ nên dùng điện 110V
@tinvas order từ US về à bác
longprof
TÍCH CỰC
3 năm
https://cuahangtcs.com/products/may-loc-khong-khi-xiaomi-3c-quoc-te-mi-air-purifier-3c
Hơn 2 củ, 28-40m2 luôn

Mua thêm con này https://cuahangtcs.com/products/may-phun-suong-tao-am-xiaomi-deerma-f628s 600k, cho nó thêm ẩm, thích thì cho ít tinh dầu vào cho phòng nó thơm tho,

Thế là hết 3 củ, còn 4 củ mua con này https://shopee.vn/Robot-hút-bụi-lau-nhà-Xiaomi-Mijia-G1-2020-(-Mi-robot-vacuum-mop-essential-)-i.133872665.7562125000?position=7
Chạy loăng quăng trong phòng hút bụi, lau sàn nữa, là đẹp, tổng chưa đến 7 củ
@longprof cảm ơn bác, mấy đồ này nhà em có hết rồi, giờ đang tìm hãng nào khác mà ok hơn ạ 😁
longprof
TÍCH CỰC
3 năm
@lexcuong Con Xiaomi 3C có gì khiến bạn ko hài lòng mà phải tìm hãng khác?
@longprof không phải không hài lòng mà mình muốn tìm 1 hãng khác dùng xem có gì khác biệt hơn không thôi bác
longprof
TÍCH CỰC
3 năm
@lexcuong Đại gia!
@longprof
Cười vô mặt
nhà mình đang dùng lọc shap nội địa nhật kèm bù ẩm. Bác nên mua loại nào cũng được nhưng nên có bù ẩm nếu sử dụng điều hoà rất tiện.
@trinhvandat chuẩn bác, em cũng muốn tìm con bù ẩm đc
mrHz
CAO CẤP
3 năm
Mình cũng đang dùng Xiaomi, chắc sắp tới thanh lý hết, chứ thay lõi mất time quá, mà hiệu quả k biết tới đâu, hàng Tàu ko đảm bảo lắm, mình tính chuyển qua hàng Nhật như Pana, Daikin
@m4st3rZ em cũng đang muốn tìm hiểu mấy dòng đó đây ạ
@m4st3rZ Mình dùng qua daikin, pana, sharp. Kinh qua xiaomi vì thấy nó đẹp, cảm biến hiển thị oled nhìn xịn xò, nhưng mà thực tế ko cao, thay lõi thì mắc mà lại 6 tháng phải thay. Cảm biến thiên về nhạy mùi, chứ bụi mù trời vẫn vậy, vẫn im ru
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@m4st3rZ bác nào có con xiaomi 3h thanh lý thì báo e với 😁
duongv3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Với tầm tiền <7T thì Xiaomi tạm ổn rồi, Còn ko thích Xiaomi thì chơi con Sharp giá cũng tầm 7 củ, Dòng HS70 thì phải
@duongv3 mình cảm ơn
Đập pana cho nó lẹ bác ạ.
Ngon bổ, giá cũng phù hợp với chất lượng.😂
@BinBon2020 bác có mã nào ok không, gợi ý e phát

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019