Review Công nghệ giúp mình thích vào bếp hơn

AllLove
19/9/2021 3:23Phản hồi: 93
Review Công nghệ giúp mình thích vào bếp hơn
Đây là review về Công nghệ giúp mình thích vào bếp hơn của mình. Mình mua nó với giá 3tr8. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Công nghệ giúp mình thích vào bếp hơn

Đây là clip mình dành tặng các bạn đang có ý định tìm 1 chiếc nồi chiên không dầu phù hợp để làm bánh, nấu ăn hàng ngày.

Phải sắm tới chiếc nồi chiên không dầu thứ 3 mình mới tìm được sản phẩm phù hợp. Hi vọng bài viết này sẽ có ích với bạn.

Mình hay reviews sản phẩm. Các bạn muốn coi sản phẩm nào cứ để lại bình luận nhé mình sẽ mua và làm clip gửi tới các bạn.

Mỗi tháng mình dành khoảng 2-300$ để mua thôi nên các bạn chọn món rẻ rẻ thôi ha - đắt là không đủ tiền mua ý ^^và cũng phải mua nhiều đồ, làm nhiều clip mới có tiền YouTube ạ 😆

Các bạn thấy clip có giá trị thì đăng kí kênh ủng hộ mình và để lại bình luận món đồ các bạn thích nhé mình sẽ thử xem nó có đáng để các bạn đầu tư không hihi

Lồng quay dùng rang cafe, rang lạc, chiên khoai tây

Khay nướng

Que xiên quay

Những thứ mình thích

Yếu tố quan trọng nhất để chọn nồi chiên không dầu là mục đích sử dụng.

Quảng cáo

Mình thích nhà thông minh, thích các kịch bản tự động. Như trong clip mình có ví dụ: khi mình bật đèn bếp thì nồi chiên không dầu tự động chạy. Hay như chúng ta về tới nhà trong bán kính 100m vào lúc 11h30 thì nồi chiên không dầu sẽ tự động chạy 30 phút. Làm vệ sinh cá nhân xong món ăn nóng hổi đã sẵn sàng - tuyệt phải không ạ.

Với mình sản phẩm thông mình là các thiết bị có thể liên kết với nhau và chạy các kịch bản tự động, chứ cầm điện thoại bật thiết bị chưa được thông minh lắm.
Nghe thì phức tạp chứ dó dễ ẹc à, đó là các hành động "nếu - thì" nếu nhiệt độ cao thì bật quạt đơn giản vậy thôi.

Kết hợp với mục đích nướng bánh mình quyết định chọn BlitzHome BH-AO1. Chiếc nồi chiên không dầu này có dung tích 12L, có 2 lửa nên khá phù hợp để làm bánh. Mình có thể nướng 1 lần 12 chiếc bánh trung thu 75g.

Nồi chiên không dầu lớn hay lò nướng vẫn luôn là lựa chọn khó khăn. Thi thoảng mới làm bánh thì nồi chiên không dầu lớn có lẽ phù hợp hơn.

Với nồi chiên không dầu lớn thực phẩm sẽ xa quạt đối lưu hơn nên thực phẩm bớt khô so với nồi nhỏ. Không gian lớn cũng giúp chúng mình làm được nhiều món hơn.
Quan trọng nhất là lò nướng có quạt đối lưu khá mắc hihi. Quạt đối lưu giúp lưu thông không khí nóng đều khắp thực phẩm. Kết hợp với lửa dưới bạn sẽ tiết kiệm rất nhiều thời gian đó.

Quảng cáo

Vệ sinh dễ là yếu tố không thể bỏ qua. Với BlitzHome BH-AO1 mình chỉ cần đem khay hứng dầu kiêm khay nướng nặng 0.2kg đi rửa - cảm giác thực sự sung sướng. 2 chiếc nồi chiên không dầu cũ mình phải tháo cả phần dưới đem đi vệ sinh, nặng, khó vệ sinh - mỗi lần nấu xong oải lắm ạ.

Chiếc nồi chiên không dầu này có cả vỉ chắn dầu có thể tháo ra dễ dàng, lòng nồi phủ inox, khoảng cách giữa các thanh may so lớn nên vệ sinh rất dễ.

Nồi có thiết kế trang nhã không có nhiều góc cạnh, sử dụng nút cảm ứng cũng là 1 lợi thế khi vệ sinh.

Về chất liệu. Khác với 2 sản phẩm trước mình sài được làm bằng nhựa ABS khi nấu ở nhiệt độ cao trong thời gian dài thì mùi nhựa khá khó chịu. BlitzHome BH-AO1 được làm bằng nhựa PP nên không có mùi. Ưng cái bụng lắm các bạn à.

Nồi này cũng được bọc full thép không gỉ bên trong giúp hiệu suất dẫn nhiệt tốt hơn, khả năng chịu nhiệt cao hơn.

Nồi có 2 thanh nhiệt, thanh nhiệt dưới 300W, thanh nhiệt trên 1500W. Tổng công suất nồi 1900W khá là tốn điện nhưng mình nghĩ hợp lý. Bởi nó giúp nồi nóng nhanh, nhiệt độ ổn định, kết hợp với quạt đối lưu lớn hạn chế việc bánh bị lỗi do vấn đề nhiệt độ. 1 mẻ bánh tốn nhiều công lắm mình sẵn sàng trả thêm tiền điện ^^

Với 3 vị trí đặt vỉ nướng, cửa sổ lớn và đèn khá sáng cũng là điểm mình thích. Tuy nhiên cửa kính lớn sẽ bám vân tay, muốn up cái ảnh lên face cũng phải quần áo chỉnh tề vì mặt trước của nồi sáng như gương.

Các yếu tố khác như khả năng kết nối dễ dàng với các thiết bị di động, có thể nướng xiên quay nguyên con gà nặng 1.5kg, chế độ khóa trẻ em, thanh nướng bằng thép không đỏ lên trong quá trình sử dụng, mở cửa không cần phải giữ nồi...cũng là những thứ mình thích ở sản phẩm này.

Tấm chắn dầu bằng thép có thể kéo ra để vệ sinh

Thanh may so với khoảng cách lớn giúp vệ sinh dễ dàng

Vỉ nướng lớn

Những thứ mình không thích

Mình chỉ ngại cửa kính lớn bán vân tay. Nhiều lúc nấu xong chụp cái ảnh up facebook quên mặc quần áo chỉnh tề thế là cái cửa kính sáng như gương đó lại tố cáo mình

Phụ kiện theo nồi

Vỉ hứng dầu kiêm khay nướng rất nhẹ. Vệ sinh mỗi cái này thôi sướng lắm.

Lồng quay

Nên mua hay không?

Thật khó để đưa ra lời khuyên chính xác là mua nồi nào vì nó phụ thuộc nhiều yếu tố như: Bếp nhà bạn có đủ lớn để đặt không nè, kinh phí của ban...

Tổng kết lại với zá 3t8 thì đây là 1 lựa chọn khá ổn. Nếu bạn có chỗ nào chưa rõ vui lòng để lại bình luận nhé mình sẽ chia sẻ thêm.

Cảm ơn các bạn đã xem clip. Chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe và làm thành công nhiều bánh ngon.

Được hàn điểm thay vì sài ốc khá xịn

Phần nhựa nhô ra giúp nồi có 1 khoảng cách nhất định với tường để tỏa nhiệt

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác lại mua nckd nữa à :v
@nguoi_thanbi Sắp mua cái thứ 4 rồi bạn haha
@AllLove thanh lý giá nhiu ib với 😆)
@nguoi_thanbi Cứ bình tĩnh haha
Mình thanh lý 2 con rồi mua con này bác à 😆 Tự dưng trung thu mà thích làm cái bánh ăn cho nó ngọt giọng.
nckd 1.PNG
Nhìn miso dễ vệ sinh hơn đám nckd khác, nhưng đang có lò nướng r nên chắc kg mua 😁
@deadknight_1412 Chính xác đó bạn.
Những chất liệu của nó sử dụng cứ sợ sợ không an toàn.
@vuhai6 Tấm nướng bằng thép ko gỉ là ok rùi bạn. Mấy cái vỉ phủ chống dính thì cũng ko nên sài.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
Có con hàng hãng nào ko, nồi chiên dùng nấu ăn rất nhiều nên cần vật liệu xịn xịn.
@DKez Bạn để ý thấy họ sài vỉ nướng bằng thép ko gỉ mà. Họ tính cả rồi. Chứ vỉ nướng mà phủ chống dính khách lại phải đi đặt vỉ khác hihi. Blitzwolf là hãng to kiểu xiaomi đó bạn. Bạn thích hãng tàu nhỏ nhỏ khác hay các hãng lớn đặt hàng gia công.
vietdniit
ĐẠI BÀNG
3 năm
bạn mua shop nào và bao tiền thế nhỉ mình định mua cái nịnh vợ
anhotuan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vietdniit Mình cũng đang để ý con này nhưng ko rõ có tốt ko. Vì hãng này mới, con này cũng mới
phongsun01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove mua trực tiếp qua thẻ tín dụng hả bác ơi? về có bị hải quan tính thêm thuế không?
@phongsun01 Có ship cod đó bạn. Nhận hàng mới trả tiền. Không bị hải quan vì BG bao hải quan rồi haha
tethien
CAO CẤP
2 năm
@vietdniit Mình đã dùng S18 của 2good thấy OK. Lòng nồi + phụ kiện full inox 304. Cái s20 cũng tương tự
Hay qua, dan ông dam dang vợ rat thichh 👍🏾
@americanoda Có đứa chuẩn bị đồ. Mình chỉ cho vô bấm nút cũng là có công ấy bạn haha
raykid
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đùa chứ đọc xong ko hiểu j, tiêu đề và bài chả ăn nhậu j nhau nhỉ,;))
@raykid haha thật lấy làm tiếc. Kiểu như bạn đi làm bỏ đồ từ ngăn đông mềm vô này. Buổi trưa chuẩn bị dời cơ quan thì bấm nút hoặc về tới ngõ nồi tự chạy. Công nghệ thế cũng thích vào bếp mà
raykid
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove 😃 Cách đặt tiêu đề đang gây nhầm lẫn, tiêu đề nên để: Review nồi Chiên BL-Khi công nghệ giúp mọi người thích vào bếp hơn! Còn chỉ để khúc sau sẽ gây nhầm lẫn nói về tổng quát các sp thông minh trong gian bếp hoặc sẽ lầm tưởng là cảm nghĩ của bạn khi review các sp về công nghệ giúp thích làm việc nấu ăn đồ hơn!
Hiện nhiều trang báo mà nhà báo trình độ COCC cũng đặt tiêu đề kiểu câu like giật tít đó 😃)
@raykid Cảm ơn bạn. COCC là gì vậy bạn
ashn2k
ĐẠI BÀNG
2 năm
=)) 3 cái nồi chiên mới ra được bánh trung thu

Cái này đánh rửa quá tội :v
@ashn2k Cái này có khay hứng dầu đó bạn. Thích ở chỗ đó. Mấy cái nồi cũ vệ sinh chết luôn.
SilverA
TÍCH CỰC
2 năm
Như thế này thì nó thành cài lò nướng mini rồi . Tầm giá này dư mua 1 cái lò nướng to, công suất cao hơn nhiều. Ai có lò nướng rồi hoặc định mua lò nướng thì ko nên mua.
Chắc chỉ phù hợp với những nhà bếp nhỏ, ít người mua thay lò nướng tiêu chuẩn.
nhat19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SilverA nhà mình có lò nướng âm tủ,nhưng nó to quá,mỗi lần nướng cái gì đó lau dọn rất mệt,cái nckd nhỏ nhỏ vậy mà tiện,xài hằng ngày dọn rửa cũng dễ
@SilverA Nấu ăn gia đình mà sài lò nướng kiểu giết gà sài đồ long đao đó bạn. Vệ sinh mệt lắm. Với quan trọng là lò nướng tốt xíu để nhiệt độ cài đặt gần với nhiệt độ thực tế giá cũng trên 7tr. Mình cũng đang nhắm 1 con lò nướng có PID cho nó chuẩn chỉ 😆
SilverA
TÍCH CỰC
2 năm
@nhat19 Không biết nhà mấy bạn ntn. Chứ mình thấy vệ sinh bt mà. Khác gì lò vi sóng đâu. Có mỗi rút khay hứng mỡ và giá đỡ ra rửa thôi. Lâu lâu lau qua thành lò tí thôi.
Cái nồi này 1 mẫu 7749 thương hiệu khác nhau: Tàu có, Vịt có, Đức (nhái) cũng có. Con Kalite y chang như vậy bị chửi tơi tả trên trang review của ĐMX.
@Pnmr560 May quá mình mua con này nó ngon nghẻ.
@Pnmr560 Trước mình ngó con ca lai rồi nhưng nhìn cái cửa không hợp gu chứ ko cũng trên tay rùi haha
tethien
CAO CẤP
2 năm
@Wolfrain Đúng rồi. Kalite hàng chả ra gì mà quảng cáo phát sợ.
Được mỗi mấy cái vỉ chiên bằng inox, còn lòng nồi, khay hứng bằng thép mạ.
Chiên thì kêu như máy bay.
@tethien haha đừng tin vào lời ong bướm
wolfee
TÍCH CỰC
2 năm
Sao loại này giống y chang cái máy Hafele nhà mình vậy nhỉ
@wolfee haha cùng 1 kiểu mà. Chỉ có điều bọn này thêm tinh năng thông minh bạn à
ChuChien
TÍCH CỰC
2 năm
Tiêu đề bài viết khó hiểu, rất ghét thể loại này.
Bài viết lan man, không rõ trọng tâm món đồ.
@ChuChien Chỗ nào bạn chưa rõ để mình rút kinh nghiệm. May mắn có anh em vào chia sẻ điểm bạn chưa rõ để bạn hiểu rõ thì càng tuyệt
hinchu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng đam mê vào bếp lắm, nhưng động lực khác bạn chút xíu.
@hinchu Fan nhật bản mình cũng thích haha
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có em nào tương tự mà bé hơn kp bác. Em này hơi to với nhà em
@Rossonero224 Đừng mua bé hơn bạn à. Tớ sài 3 con rồi bé nấu đc ít. Và quan trọng là ko có khay hứng dầu vệ sinh cực lắm.
M@trixs
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua lò nướng 80 lít giá có 2Tr6, nướng đủ loại.
Không hiểu sau loại này (thật ra bản chất là lò nướng, chỉ do nhà sản xuất đánh tráo khái niệm) lại được chuộng và bán được giá cao như này?
@M@trixs Chuẩn luôn bạn. Đôi khi nấu ít mà bật cái lò nướng thì thấy nó to quá. Với lại lò to kiếm chỗ để cũng khó. Lò nướng chọn cũng khó hơn. Ví dụ làm xíu bánh thì lò nướng nó to nên nhiệt độ chenh lệch nhiều dễ làm mẻ bánh ko được ưng ý. Mấy lò đối lưu thì lại hơi cao tiền. Loại có PID thì cũng trên 7tr mới có xiên quay zzz
tethien
CAO CẤP
2 năm
@M@trixs Bạn kiếm được cái lò nướng vừa có quạt đối lưu, vừa có xiên quay, vừa có lồng quay, ruột inox thì giá cũng không rẻ bạn à.
Mình có lò nướng nhưng đem cho rồi sau khi mua cái 2good s18.
Gần như ngày nào cũng chạy 1-2 lần.
Nướng thịt, nướng cá, chiên ram, chiên đậu khuôn, nướng thịt gà .v.v
@tethien Lò nướng còn 1 con cao cấp hơn trang bị PID bạn à. Mình hạn chế ăn đồ nướng chứ ko cũng sắm 1 cái rùi haha. Có PID nhiệt độ cực chuẩn. Vì lò to nên nhiệt cài đặt với nhiệt thực tế nó xa tít mù ko như nồi chiên không dầu
thinhduong93
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đây là bác thích nấu nướng thôi chứ nhác như e thì có công nghệ nữa e cũng ko vào 😆, nghĩ đến cảnh rửa mấy cái vỉ kia là cũng hơi ngán rồi
Cười vô mặt
@thinhduong93 Chuẩn bạn. Vệ sinh là mệt mỏi nên mình phải thanh lý 2 cái cũ đi. Cái này có khay hứng đỡ hơn vì nó nhẹ
dùng NCKD của Philips xong thì thấy mấy cái khác nhiệt nó không đủ và ko đều 😁
@climper190986 Mình sài qua 3 cái thì thấy bọn nckd khá đều vì có quạt đối lưu mà. Lệch nhiều hay gặp ở lò nướng. Vì to quá nên chênh nhiệt nhiều. Nhiệt cài đặt và nhiệt thực tế chênh dã mãn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019