Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Surface Pro 8 được cho sẽ có màn hình 120Hz, viền mỏng và cổng Thunderbolt

Didu
19/9/2021 17:38Phản hồi: 102
Surface Pro 8 được cho sẽ có màn hình 120Hz, viền mỏng và cổng Thunderbolt
Những thông tin và hình ảnh mới xuất hiện về Surface Pro 8 cho thấy máy sẽ được trang bị màn hình 120Hz, viền mỏng hơn và hai cổng Thunderbolt. Kể từ khi Surface Pro 7 ra mắt đã được hai năm, dự kiến Microsoft sẽ có sự kiện để nói về Pro 8 vào ngày 22/9 này.

Hình ảnh rò rỉ cho thấy Surface Pro 8 sẽ có viền màn hình hai bên mỏng một cách ấn tượng, tuy nó không mỏng đều ở bốn cạnh nhưng Microsoft đã làm cho nó bớt dày đi. Ngoài ra, màn hình này sẽ có kích thước 13" và tần số quét là 120Hz. Microsoft cũng được cho sẽ bỏ đi cổng USB-A và thay vào đó là hai cổng Thunderbolt với giao tiếp USB-C.

Tại sự kiện 22/9 này, Microsoft có thể sẽ giới thiệu một loạt, bao gồm Surface Pro 8, Surface Book 4, Surface Pro X, Surface Go 3 và thậm chí là thế hệ thứ 2 của Surface Duo.

Nguồn: The Verge
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng surface pro 8 , surface go
mandiesel
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ con studio lên bản mới
99v9.9999
TÍCH CỰC
3 năm
Thời đại của 120Hz
@phannhatthang thế một thằng tháng 4 thì nó có ra trước tháng 6 với tháng 10 không bạn
@If you dont mind Tháng 4 công bố thôi còn ko có giá. Tháng 10 moi bán. Nghe qua biết chưa dùng. Con sharp của bạn dùng gióng con màn trên razer blade nó củng dùng trên laptop. Riêng con sharp đó bán ra là sai lầm chip 835 nóng sụt pin thấy bà còn dùng màn 120hz chắc dùng được 1 tiếng cắm sạc luôn quá.
@phannhatthang thế là có tồn tại hay không có
@If you dont mind Tôi noi con nao nguoi dùng được cầm trải nghiệm đầu tiên ra trước. Bạn nói tào lao chi.
có bản 32 GB ram thì mua, ko thì phế
daokay
TÍCH CỰC
3 năm
@SieuBanana 32Gb giá tầm 4x 5x 😆
@daokay ai wan tâm giá đâu thím
@daokay Người ta giàu
le van chuc
ĐẠI BÀNG
3 năm
nghe tới viền mỏng là thấy thích, tiếc là mới mua Surface pro 7
Thế thì lại ngon rồi ❤️
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
chưa thấy cảm hứng với màn win cảm ứng.
@DKez Máy nào ko cảm ứng tui bỏ qua. Chơi từ surface, hp...

Lướt Web, Excel... Gì cũng tiện lợi, vừa làm lại vừa nằm vẫn ngon
@DKez cảm ứng là phục vụ cho tác vụ tiêu thụ nội dung, còn chuột là làm việc với tác vụ sáng tạo nội dung.
nếu mua surface pro thì biết, chả ai rảnh đi chỉnh sửa excel bằng cảm ứng cả, nhưng mà để xem nội dung file excel, chuột và phím ko có cửa linh hoạt dc như cảm ứng
@ViệtThương92 cầm surface cảm ứng lướt web như tinhte này với tư thế nằm ngả lưng trên sofa nó phê lắm bro, chuột bàn phím bỏ ra hết!
@j_cage Trình duyệt trên win chưa tối ưu cho cảm ứng cho lắm, nếu để so với tablet android hay ios vẫn thua, nhưng mà để xem office, pdf thì mình thấy mấy thằng kia ko có cửa
BruceWayne
TÍCH CỰC
3 năm
Dòng surface mình hóng mỗi surface laptop :v vẫn chỉ thích 1 chiếc với kiểu dáng cổ điển như vậy
xe360.vn
TÍCH CỰC
3 năm
Em hỏi thật các mem Tinh tế. Là tablet hơn 10inch.. các bác cầm tay dùng được bao lâu.. Hay toàn phải mua thêm bàn phím và chuột để sử dụng..
Có tiền mà tablet làm con 8.3 cho lành, còn đâu 13inch thì laptop mà chiến..
xelocko
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xe360.vn Mình hỏi "bạn cầm trong bao lâu", còn bạn trả lời "lâu hơn bản 13". :p
DareDevil93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xelocko Không biết các bác sao. Chứ em cũng giống bác trên, mtb 8inch xem nội dung, chơi game thôi. Công việc thì cứ táng laptop 15inch là tiêu chuẩn. Bé không bé to không to. Em cứ thấy bất tiện
xelocko
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DareDevil93 Yup, đa số đều giống bạn và bác trên. Công việc là laptop màn to, giải trí thì tablet bé. Nhưng không phải tất cả đều như vậy, không phải ai cũng giống nhau. Ví dụ bản thân mình ko chơi game, chữ trên ipad mini quá bé khi đọc tài liệu (PDF cỡ A4) nên không bao giờ chọn ipad mini. Tính chất công việc thì không phức tạp nên ipad 12.9 rất phù hợp và đáp ứng đủ, chưa bao giờ thấy bất tiện. Chưa kể những người có công việc rất đặc thù đó là vẽ trên ipad nhé. Họ ko bao giờ chọn bản kích thước nhỏ.
DareDevil93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xelocko Cũng đúng là tuỳ nhu cầu từng người bác nhỉ. Với e thì hợp lý vô cùng, với người khác thì lại dở. Mọi người hiểu thế là được rồi. Có chứng minh quan điểm riêng làm gì đâu. Có bạn nào chưa mua mà đọc được thì tự cân nhắc lựa chọn cho phù hợp nhu cầu ha.
hix vừa ôm con 7 4650 24 củ giờ nghe nhói thế
@choigiky Nên bán đi rồi lên con này dùng hay hơn.
@cuong_pham 208 để nó ra xem nhiêu, ko lỗ quá thì triển
@choigiky Bán lun đi nó ra rồi lại mất giá thêm nữa
@cuong_pham 208 để xài cũng 2 năm =)) office dư xăng mà
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
3 năm
mua con này sài ngon hơn Ipad Pro
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@Mai KhanhBL sài ngon hơn thì chưa chắc
nhưng surface pro thì nó hữu dụng hơn trong việc
@Mai KhanhBL Để giải trí ko bằng đc đâu bác.
BruceWayne
TÍCH CỰC
3 năm
@Mai KhanhBL Nó gần với máy tính thường hơn thôi, ngon hơn thì tùy người vs đối tượng công việc
Jiaqing Ruan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy là sắp có sf laptop viền mỏng rồi, haha
Minh8991
ĐẠI BÀNG
3 năm
Công nhận nhìn màn hình laptop giá rẻ của Dell từ 5 năm nay giờ đổi mới sang màn hình 144Hz thấy khác bọt hẳn.
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
hy vọng nó không có nóng quá
Dell XPS làm mỏng 4 viền được mà MS ko làm dc nhỉ
@asterix0108 con này nó mang đặc điểm của tablet nhiều hơn chứ đâu phải laptop như xps đâu
ngon làn, cuối cùng thì MS cũng chịu dùng cái cổng kết nối tiên tiến của loài người.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Ước gì ip cũng làm thế. Cho ae được nhờ
Surface , ipad , Macbook . Same same tầm giá thì mua con nào nhỉ . nhu cầu gọn gàng , dễ xách đi , chạy đc pts hoặc lightroom thì càng tốt
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@ZzCapuchino làm con macbook cho khỏi lăn tăn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019