iPhone 13 Pro Max có thể sạc với công suất tối đa 27W

27/9/2021 3:31Phản hồi: 109
iPhone 13 Pro Max có thể sạc với công suất tối đa 27W
Trong bài thử nghiệm từ một leaker ở Trung Quốc, anh chàng đã vô tình phát hiện công suất sạc tối đa của chiếc iPhone 13 Pro Max có thể đạt tới 27W khi được sạc bằng củ sạc PD 30W. Cụ thể, trong thử nghiệm này, chiếc iPhone 13 Pro Max đã duy trì được công suất sạc 27W trong vòng 27 phút, máy vẫn không gặp tình trạng quá nhiệt, sau đó công suất này bị giới hạn ở 0.8W khi pin của thiết bị sắp đầy.

Như vậy, với công suất sạc này, pin dung lượng 4,373 của 13 Pro Max được sạc đầy từ 0 tới 100% trong vòng 1 tiếng 26 phút. Anh chàng này cũng đã thử sạc chiếc iPhone 13 thường bằng hai củ sạc 30W và 20W. Kết quả, công suất tối đa mà máy nhận được chỉ dao động vào khoảng 19 đến 20W trên cả hai củ sạc, tức là không có quá nhiều sự thay đổi. Tổng thời gian sạc của iPhone 13 sẽ là 1 tiếng 29 phút, cho viên pin dung lượng 3,240 mAh.

Cuối cùng là chiếc iPhone 13 mini. Đây là model hỗ trợ công suất sạc thấp nhất trong số 4 mẫu iPhone 13 năm nay, khi nó chỉ đạt được 15W tối đa. iPhone 13 mini mất khoảng 1 tiếng 27 phút để sạc đầy viên pin 2,438 mAh.

Theo các kết quả đo đạc này, có vẻ như Apple đang “cố tình” tinh chỉnh để thời gian sạc của tất cả các model đều xấp xỉ nhau, mặc dù họ không hề công bố thông tin nào liên quan trong sự kiện ra mắt. Tuy nhiên, để phát huy tối đa khả năng sạc “nhanh” của chiếc Pro Max thì người dùng sẽ cần phải mua thêm một củ sạc công suất 30W. Trong khi đó, chiếc iPhone 13 mini chỉ cần sạc 18W là đủ.

Mặc dù vậy, so với mặt bằng chung thì tốc độ sạc pin của iPhone vẫn nằm ở mức thấp. Không rõ Apple có định nâng cấp tính năng này cho iPhone 14 series vào năm sau không nhỉ 😁
Theo GSMarena
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là dùng củ macbook 30w là sạc được 27w. Dòng promax năm nay sạc có cải tiến rồi 😁
@Lehiepkhach1990 ủa nói thế rồi vẫn ko chịu hiểu thì cạn lời.
@ctgtt_k48 đấy thì cứ max cs mà chơi.
sợ hỏng pin thì chịu rồi.
@Ken’s Bớt xàm giùm cái đi ,máy sạc 5w ô cắm 100w nó vẫn chỉ nhận 5w thôi ông thần nước mặn ạ .ông ăn gì nói em cúng luôn với
sau đó công suất này bị giới hạn ở 0.8W khi pin của thiết bị bắt đầu đầy

==> Sắp đầy chứ mod 😁
Eldimio
CAO CẤP
3 năm
@Lê Phú Khương 2 từ khác nghĩa hẳn hoi, là 2 giai đoạn hoàn toàn khác nhau. "Bắt đầu" là thời điểm xảy ra sự việc, còn "sắp" là thời điểm trước khi xảy ra nhưng ở thời gian ngắn. Mod Tinhte mà nói 2 từ đó giống nhau thì tôi chịu.
Eldimio
CAO CẤP
3 năm
@Fatalette Gọi quen miệng thì không vấn đề nhưng viết văn bản như thế là sai hoàn toàn. "Đầy" là đích đến, là điểm kết thúc quá trình sạc (còn sạc là còn chưa đầy). "Bắt đầu" là điểm kích hoạt sự việc diễn ra. Như vậy bạn đang đặt điểm khởi động ngay tại đích. Còn "sắp" là thời điểm chưa đến sự việc, ở một khoảng thời gian ngắn trước đó. Văn nói và văn viết khác nhau lắm nhé.
Eldimio
CAO CẤP
3 năm
@Penguin Pingu Đặt điểm bắt đầu ngay tại điểm kết thúc 🤣
@Eldimio he he cám ơn anh em, chắc do quen văn nói :p để mình chỉnh lại. Thank anh em góp ý kkk
Ghê chưa ghê ghê chưa
BillMVN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@n3_bmt Chẳng nói lên điều gì
@centernc Chưa ghê đâu kk.
Vì nói chuyện với ifan thì thà nói chuyện với cái đầu gối có khi còn dễ chịu hơn !
Ngày xưa người ta 15, 20, 30W thì với ifan thì chỉ cần 5W vẫn là nhất, vẫn kêu sạc nhanh chai pin, hại pin...
Giờ 13 promax lên cỡ 27-30W gì đấy, trong khi người ta đã lên tận 60...100W... thì vẫn là điệp khúc " Sạc nhanh chai pin, hại pin .... muôn thủa "
Mợ, nếu đúng như thế thì Apple vẫn cho 13 promax sạc 5W như xưa đi, nâng lên sạc 27-30W làm cái quái gì cho nó chai pin, hại pin ..... ?
Hay là 30W của người ta thì chai pin hại pin còn của iPhone thì không ? Đúng là cái điệp khúc " Của mình thì thơm còn của thiên hạ thì ... thối tất". Nghe mà phát chán !
@Vuducanh0909 Chuẩn luôn, chúng nó kiểu gì cũng nói đc luôn ý, cầm cái iPhone tự hào lắm đẳng cấp lắm
n3.9592
TÍCH CỰC
3 năm
Lại đổi sạc. Từ 18wat lên 20w. Rồi h phải đổi sang 30w. Apple bảo vệ môi trường tốt quá
@hquangvn rồi có sp thương mại chưa thím. iP có hỗ trợ chưa thím. Để tôi cười vô mặt thím trước =))))
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@thichlanhich102 Lại còn đòi sản phẩm thương mại với cả iphone hỗ trợ cơ? =)))) Thôi thím tự sướng với trí thông minh của mình đi, xin kiếu.
@hquangvn Hết cái để cãi rồi nên bắt đầu cãi ngang =))) tội. Thôi bye =))))
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@thichlanhich102 Không phải cãi ngang mà là tui ngán phải giải thích cho những thằng khôn lỏi tự cho mình thông minh thôi. 10 ngày rồi mà vẫn còn để bụng hả bạn? hahaha
Cải tiến Vượt trội quá. Ngta tận 100w mẹ rồi. Mà pin Pro Max khá tốt nên cũng ko cần nhanh quá .
@Hondacodon287 Tầm trung của người ta sạc có 1 tiếng là đầy mà anh í tận 1h26 mới đầy
Hà00
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lekhanhtrung123 Kiểu như thằng apple nó cố tình ý chứ bh 27w nó thả thả ra tý thì cũng tầm 1h là đầy vẫn ok mà, mình thì chả quan trọng pin năm thay quả chả vẫn đề gì
Apple kiểu mấy đứa tưởng t sạc nhanh 20w thôi hả 27w nha mấy thằng l ghê chưa ghê chưa 🤣
Nhanh thêm là tốt rồi! Ai không mua vui lòng đứng sang bên, bố cũng ko mua nên cũng qua bên
hanpihoon
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn thời gian sau so với mấy hãng china mà nó đuối thật , Mi Mix4 120w
hovaqu
TÍCH CỰC
3 năm
@hanpihoon Hãy để thời gian trả lời nhé. China thùng rỗng kêu to thôi
nhanph76
ĐẠI BÀNG
3 năm
27W nhiều ghê nơi luôn...
Cứ kêu bảo vệ môi trường nhưng nếu đổi điện thoại mà muốn sạc nhanh tối đa thì vẫn phải mua cục sạc mới thôi
Xài củ sạc cao thì beta pin rớt nhanh hơn, còn vụ chai pin thì mình k biết. Cây 11pmx năn 2019 mình mua xài với cục sạc 18w beta pin rớt lẹ, năm rồi tới nay mình xài 12pmx mình thường sạc củ sạc ipad nên đến giờ 10tháng beta pin còn 94%. Sạc nhanh quá mau chai pin hok các bác
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
@johnny dũng Chẳng hiểu nữa bạn ơi... Số mình sao ấy... Mình ko chơi game, chỉ có lướt web, máy chỉ dùng nhiều các app vận chuyển như GHN, GHTK, Viettel với shopee thôi... cái iPhone 11 năm ngoái mình mua, cũng chỉ xài nhẹ nhàng vậy, xài 2 tháng báo pin còn 92% tưởng xui xui gặp quả pin ko ngon lắm... Vừa rồi mua con 12 Pro, xài 3 tháng thấy cũng xuống pin vậy...
n3_bmt
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyễn Trường90 cái tình trạng pin đó ko đáng tin đâu, iPhone 6S Plus bạn mình pin thì báo trên 80%, xài được tầm 30p, mở ra thay cục pin nó nhảo nhẹt thấy ghê
@hieunhi @hieunhi tui biết sao máy ông mau xuống pin rồi xài 4G cả ngày mau xuống pin lắm , tôi xài iphone vs samsung nên iphone tôi dùng 4G suốt ngày pin giờ chai rồi còn iphone mình dùng wifi nên pin nó tốt hơn mới giữ dz gần 3 năm 🤣
@hieunhi Mình mua máy cuối tháng 11/2020. Mình đi làm cũng để 4g khỉ ở nhà mới tắt 4g
dhnghia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Củ này 200W nên thích bao nhiêu mình chiều
dhnghia
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đức.Chung Mình preoder nên tầm 1tr8 đó bác
Cổng Lightning thực chất có thể sạc tới 30W, chẳng qua Apple "bùa" để có cớ nâng cấp iPhone mỗi năm thôi 🤣

iPad Pro 2017 (Gen 2) từ xa xưa đã có thể sạc "max tốc độ 30W" bằng sạc USB-PD của Macbook (Macbook 12", Macbook Pro 2016+, Macbook Air 2018+) rồi, sử dụng dây USB-C to Lightning 😆.

Sau khi "bùa" chán chê cổng Lightning trên iPhone thì sẽ là giai đoạn "quá độ" qua USB-C, kiểu "thế hệ iPhone mới này có thể sạc đầy pin nhanh hơn hẳn đời trước... blah blah blah",nên các bác cứ yên tâm mà hóng 😁
alibaba12341
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Penguin Pingu bảo vệ môi trường chứ
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Penguin Pingu Max 60w nha
@ChuoiNo1 Đúng thật là 60W, chẳng qua không thiết bị nào hỗ trợ hahaaa.
Ôi, nhanh chóng mặt luôn, mình chịu ko nổi nữa rồi. Có cách nào hãm dòng lại ko, chứ sạc nhanh hại pin lắm.
1 chú cừu cho hay
“sau đó công suất này bị giới hạn ở 0.8W khi pin của thiết bị bắt đầu đầy”. Sạc đầy rồi thì điện nó chui vào đâu mà cũng tiêu tốn mất 0,8W nhỉ?
@dlv.thickgame Chip vẫn ăn điện, faceid vẫn hoạt động ngầm, cảm ứng màn hình vẫn mở mà bạn 😁
@dlv.thickgame Do câu cú của ông thần mod dịch hơi lủng củng 🤣. "Đầy" là một trạng thái không có sự tiếp diễn theo thời gian, dùng từ "bắt đầu" đi với "đầy" là tào lao!
Mình còn củ sạc Anker 29 W mua từ lúc ra iphone X tưởng mua thế dư công suất giờ có lẽ tận dụng được rồi mừng rớt nước mắt
Giữ 27W để năm sau lên 30W là vừa . 😁
@Dave ✅ Mua không bạn mình bán rời cục 30W của MacBook Air để nâng cấp lên 61W cho nhanh

https://fptshop.com.vn/phu-kien/apple-sac-30w-usb-c
thế giới lại đau đầu vì sạc và pin của iphone 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019