#hoitinhte: Bạn không thích thay đổi nào trên iPhone 13 series

cuhiep
28/9/2021 1:30Phản hồi: 673
#hoitinhte: Bạn không thích thay đổi nào trên iPhone 13 series
Mời anh em chia sẻ những thay đổi gì trên các máy iPhone 13 mà anh em không thích cho vui. Chia sẻ nào may mắn mình xin tặng củ xạc xịn xò nhất hiện nay Hyper Juice Stackable 100W giá 2,65 triệu. Mình gợi ý một số thay đổi để anh em biết nhé. Nhớ gõ chia sẻ của anh em, đừng ngắn củn cái gợi ý của mình nhé.
  • Loa thoại mới
  • Notch nhỏ hơn nên tai thỏ to hơn
  • Nặng hơn
  • Dày hơn
  • Cụm camera to hơn

Sau 5 ngày mình sẽ chọn cmt may mắn nhất để gửi tặng củ sạc.

Kết quả quay random

Bạn trúng giải @caothieugia
673 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huuqui142
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tai thỏ to hơn nhưng không hiển thị được thông tin gì thêm. Thiết kế cũ không có nhiều thay đổi
@huuqui142 Vẫn còn pin hẻo và sạc chậm
huuqui142
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LeTRUONG452 Thì người dùng vẫn mua ip vì sự ổn định, trải nghiệm mượt mà thôi. Nhưng ai cũng mong thế hệ sau sẽ cải tiến hơn, và thay đổi hơn. Chứ ip mà tràn hết 4 cạnh, face id dưới màn hình luôn thì chắc tăng giá gấp đôi mọi người vẫn mua
Read Only
TÍCH CỰC
3 năm
@huuqui142 Nhìn thêm được thêm cột sóng đấy chứ không phải ko thêm gì đâu kaka
huuqui142
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Read Only ip12 ạ 😆)
Su Guang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loa thoại trên ip13 có thêm cái viền nhìn không đẹp.
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
Mặc dù dày và nặng hơn nhưng vẫn khá ổn so với dòng pro max, cầm chắc tay. Điều không thích nhất có lẽ cụm camera quá to so với kích thước tổng thể mặt sau, nhìn như mắt con cú mèo.
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
@HungDB Trên pro max thấ bình thường mà.
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@khoa_ha ý là pro max nó nặng hơn nhiều ak so với trọng lượng dòng 13 này thì không đáng ak.
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
@HungDB Mình vốn thích cầm máy nó nặng nặng tý nên tầm 270g đổ lại là bình thường khôn phải vấn đề quá lớn với mình
Chán nhất là cái tai thỏ đã làm nhỏ hơn mà vẫn không hiển thị được cái % pin lên đó. Cụm Cam có dày hơn nhưng nhìn chung vẫn chấp nhận được
@Duyên Bùi Realty Mình thì lại k thích hiển thị % pin 😁
@Duyên Bùi Realty Tai thỏ trường hợp này là to ra chứ ko phải nhỏ đi. Làm nhỏ đi là chỗ đặt Face ID nhé.
phamphuc123a
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duyên Bùi Realty Bạn nhầm notch là tai thỏ rồi 😅
cu dé
TÍCH CỰC
3 năm
@Duyên Bùi Realty em dùng có bh quan tâm % pin đâu =)) cứ đỏ là cắm sạc, nhà có sạc, chỗ làm có, trên xe có, lo gì pin =)))
mandy190504
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thay đổi mà có lẽ em không thích chính là quá nặng, cầm 1 con phone thường xuyên mà nặng mệt mỏi lắm
@mandy190504 Same bác. Cái này là cảm nhận rõ nhất
@mandy190504 con 13 pro max mà đeo ốp leather chính hãng Apple nữa thì nặng kinh khùng luôn
Daniel.Ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tai thỏ nhỏ nhìn không đẹp. Camera quá tuyệt vời. Tôi sẽ mua
hienhung
ĐẠI BÀNG
3 năm
1. Phần notch nhỏ hơn nhưng dày hơn nhìn mất cân đối và ko đẹp, phần tai thỏ to hơn cũng ko mang lại ý nghĩa gì
2. Nặng hơn
3. Loa thoại có viền ko đẹp
4. Viền màn hình vẫn còn dày quá
hoang246
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cụm camera khá to, tai thỏ vẫn tồn tại
Mình không thích 03 điểm thay đổi mới trên iPhone 13 series.
Nặng hơn và dày hơn là một điểm trừ và làm mình ái ngại khi chọn 13 Pro max vì xài không còn thoải mái nữa.
Ngoài ra việc Apple giới thiệu notch nhỏ 20% so với model cũ cũng không có ý nghĩa gì lắm. Vì tai thỏ vẫn còn đấy.
Không hài hoà trong thay đổi thiết kế mới:
- Loa thoại thích kiểu cũ hơn, cân đối và đẹp hơn ip13. Nếu để ở vị trí như ip13 thì với đk không còn tai thỏ nữa sẽ ổn hơn.
- Phần tai thỏ: tự nhiên gom cái phần màu đen nhỏ lại chi rồi lại phình to xuống dưới nhìn kinh dị.
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
@Henry Ho SG US Cá nhân mình thì thấy loa thoại mới đẹp hơn so với cũ. Viền bao quanh loa thoại khá ổn đấy chứ
@Henry Ho SG US Cái notch nhìn không khác gì mấy cái điện thoại tàu hồi mới có tai thỏ. Xấu phát tởm
Em Cụm camera to hơn
TL Nam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đến giờ này mà còn lưu luyên cái tai thỏ. Chịu 😔
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
@phamphuc123a Tôi đang dùng cả 2 12 pro max và 13 pro max đây cầm thước do từ viền benzen xuống hết tai thỏ cả hai đều là 8mm chả khác gì nhau. Mà kêu nó sâu hơn là thế nào chả qua một bê nó bề rộng nó ngắn một bên nó dài các bác bị ảo tưởng nó dầy hơn thôi
phamphuc123a
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khoa_ha Nó không khác nhau mấy nhưng cho thấy mỗi năm cải lùi 1 ít vậy sao được bác. Người ta tốt lên đằng này cứ nâng nhỏ giọt vậy chán lắm
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
@phamphuc123a Có thể 0.0xmm đo bằng mắt thường và thước còn khó nhận ra. Mình không cần xem ảnh làm gì mất công soi ra mà cầm thực tế nó khác gig đâu. Cái nouch nó nhỏ lại rất lớn thì ko nói cải tiến đi soi cái 0.0xmm để tìm lỗi. Rồi kêu hình ảnh nhỏ lại ... khi nào bạn cầm 2 máy trên tay bạn lấy thước đo từ viền trên cùng của bezen xuống hết nouch xem sẽ rõ. Thậm trí 13 promax còn ngắn hơn một chút đấy.(mình so trên pro max thôi nhé còn 13 thì ko biết vì vốn dĩ dòng thường đã có thiết kế hơi khác rồi)
Cười ra nước mắt
@CapTut Nếu iPhone mà bỏ tai thỏ thì mình sẽ phản đối ngay.
Lucaskhoa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá mắc quá và thiết kế vuông cạnh cầm thực sự đau tay
bugatti269
ĐẠI BÀNG
3 năm
Notch nhỏ hơn ko hài hoà lắm, để y vậy mà nhìn đẹp hơn. Loa thoại thiết kế xấu quá
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
@bugatti269 Bạn cầm trên tay sẽ thấy nó hài hoà hơn đấy
Mình không thích phần notch cao hơn, bằng đời trước hoặc thấp hơn thì sẽ ok hơn.
badboy_hippy
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 cụm loa thoại xấu đau đớn
2 viền chả khác gì con cũ
3 đắt quá 😁
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
@badboy_hippy Cụm loa theo mình rất đẹp đó. Chi tiết nhỏ thế mà chế tạo chính xác và lắp ráp khít như thế cảm giác rất tốt đó chứ.
Viền con cũng đủ đẹp rồi cầm có đủ độ bền và độ cứng cần thiết nữa.
Giá không tăng so với đời trước sao kêu đắt nhỉ. Đắt chẳng qua ở vn thương gia nó làm giá lúc đầu thôi chứ cơ bản bằng đời trước mà.
langtulovely
ĐẠI BÀNG
3 năm
tai thỏ to ra nhưng không tối ưu hiển thị gì cả
1. Tai thỏ to và thô hơn thế hệ cũ, lại ko nhận diện đc khẩu trang, cải lùi chứ ko cải tiến.
2. Vuông thành sắc cạnh thì đẹp nhưng cảm giác cầm nắm tệ, cấn tay.
3. Không thật sự có điểm gì mới, chỉ là nâng cấp nhẹ, tính năng mới thì có sẵn trên sp khác rồi.
NNhậtMinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
thay đổi về giá...giá cao quá
Cười vô mặt
@NNhậtMinh giá không tăng
@NNhậtMinh Giá vẫn như cũ chứ có tăng đâu. Hay lại lấy giá các con buôn nhập về ban đầu để nói giá tăng à 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019