Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nón bảo hiểm với mình giờ là để bảo vệ tai và mắt

cuhiep
3/10/2021 13:50Phản hồi: 140
Nón bảo hiểm với mình giờ là để bảo vệ tai và mắt
Sau một thời gian dài mình đội nón ¾ có kính che mặt, chiều qua mình đội nón bình thường, không kính che đi thử một đoạn thì không chịu nổi. Lên tầm 40km hay hơn chút thì gió lùa vào tai âm thanh rất lớn, không thể chịu nổi. Đi một lúc thì bụi bay vào mắt phải nheo nhoe mắt đều đi.

Mình nhờ trước đây mình cũng có đi nhanh hơn 40km/h mà vẫn có thể chịu nổi âm thanh và bụi nhưng giờ có vẻ như đã quen với sự êm dịu tau vì nón đã che gió và mắt không bị bụi bay vào.

Đó là hai cái đơn giản nhất mà mình có thể thấy được ngay trước mắt khi đội nón bảo hiểm ¾ có kính che. Mấy cái cao siêu khác nhiều người nói rồi nên mình không nói nữa.

Mình đội nói AGV Orbyt và Blade. Gần đây có mua một cái nón AGV Blade khác mà thấy giống hàng nhái quá nên chán quá đi mua cái Protect Racing đội lại thấy ngon. Giờ khó mà đội được mấy cái nón bảo hiểm bình thường nữa.

Không biết có anh em nào cùng kinh nghiệm như mình không.
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đầu nữa nha ... Ku H
@LongLife321 xài nhiều năm rồi! Kính 3/4 bảo vệ đầu tốt hơn 1/2
Kính chống bụi, chống mưa, chống nắng (có dán lớp che nắng, theo kiểu mũ lưỡi trai), bên trong mũ còn 1 lớp kính râm nữa sụp xuống để chống chói và tia UV
Bao nhiêu là lợi ích từ kính 3/4 có kính (nên là loại 2 lớp kính)
@LongLife321 Cái gì quý giá, có ích thì mình mới nên bảo vệ thôi
tourist123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@LongLife321 ko bảo vệ não nữa. haizzz 😃
@MrNamN xin model bạn đang dùng với
Đội nón 3/4 thì đeo kính cho tiện, mà lại ngầu nữa. Cơ mà hiep chủ tịch không đeo khẩu trang à, phạt phạt phạt
SoyHungry
TÍCH CỰC
2 năm
@thienvk Tới lúc xui thì 2 chữ “ước gì”
@thienvk Nói thế vô cùng lắm bạn, nón 3/4 đi dạo dạo thành phố thôi, đi đường dài thì phải full face, chứ ra đường lúc nào cũng nghĩ đến tai nạn thì có khi ở nhà cũng bị quạt trần rơi vào đầu ấy chứ
khẩu trang đâu? bớ lên đồn bây giờ 😁
CBDancer
TÍCH CỰC
2 năm
Em giờ chạy xe ko đeo kính ko đc, nhất là buổi sáng ra đường, gió thổi vào mắt khó chịu, mất tập trung
Cũng vừa xúc 1 cái kính che nguyên mặt về che mưa, gió, bụi. Đường SG lúc đông xe đi về nhà rửa mặt 1 phát 2 bàn tay toàn bụi đen....
sao không đeo khẩu trang vậy?
Bảo vệ cả tóc nữa nhé a Hiệp ơi
Cười vô mặt
@vicktorbui Đù... Quên
@cuhiep
Cười ra nước mắt
@vicktorbui like bác luôn
chuẩn luôn, em cũng đội nón 3/4 giúp bảo vệ cho mắt rất nhiều
renzoson
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DuyNgoHomes Mình trước quyết k mua mũ 3/4 vì ngại n bí rồi bết tóc, vướng víu chỗ để nữa. mùa đông năm ngoái mua đội đi đường đỡ lạnh, nghĩ là đội mùa đông thôi hè lại về mũ 1/2 nhưng đời k như mơ, đội mũ 3/4 r thì sẽ k muốn về lại 1/2 nữa =)))
@renzoson chuẩn luôn, mình đội 3/4 kính âm xong không về được 1/2. Đội kín giúp ko bị bụi hay gió va vào mặt
vuducdong
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@minhthanhhvtc đang đi quen 3/4 mà kéo kính lên là đã thấy khó chịu (chứ chưa cần đội 1/2), vì chất lượng không khí, bụi ở các thành phố lớn tại VN là kinh khủng lắm, chưa kể nếu không có kính này đi trời mưa (đặc biệt những hôm mưa hắt chéo vào khóe mắt, sẽ rất khó quan sát đường đi).
CRYQH
TÍCH CỰC
2 năm
chứ ko bảo vệ đầu hả, cái title hài =)))
chạy xe hơi đi bảo vệ thêm dái dà mông.
Những thanh niên hay đi vượt xa như em mới thấy kính chắn gió nó quan trọng đến như nào
phucango
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rồi ông bị tai nạn té xún đầu đập xuống trước chắc ko cần bảo vệ đâu nhỉ
Mình cũng thích đội nón 3/4 có kính trước để che bụi hay đặc biệt là về mua mưa rất tiện lợi !
đồng ý
Chạy xe máy em cũng ưu tiên loại mũ này như a Hiệp ,chủ yếu chắn bụi và lúc đi mưa nó bắn vào mặt.
Mình đội nón 3/4 có kính thì lại thấy chạy chậm nên hay đi nhanh hơn bình thường 😆 mặc dù chạy tốc độ 50-60 còn đội nón thường đi tầm 40-45 đã thấy nhanh rồi haha
@gatheringviolet Tại ko cảm được gió ấy bác. Má nó e đi về quê mà ngoài đường mưa nhỏ ko biết, bẩn hết cả quần 😃)
PCno.1
ĐẠI BÀNG
2 năm
3/4 có kính đi trong phố là giải pháp tuyệt vời, che bụi ,gió, côn trùng, và cả nước miếng của mấy thằng chạy trước vô ý nó nhổ ra nhất là mùa dịch như này nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019