Trước khi dùng smartphone bạn dùng thiết bị gì?
cuhiep
12 ngàyBình luận: 560
Mình thường dùng một chiếc điện thoại cơ bản và một chiếc Clie.
Điện thoại cơ bản mình dùng gồm:
  • Motorola V8088
  • Motorola V70
  • Nokia 8910
  • Sony Ericsson T610
  • ..
PDA mình hay dùng gồm:
  • Sony Clie UX-50
  • Sony Clie NX-70V
  • Sony Clie NZ-90
  • Sony Clie VZ-90 (màn hình OLED)
  • Palm Tungsten T5
  • Palm Treo 600
  • Palm Treo 650
560 bình luận
Nokia cục gạch
AndyTran85
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@crazysexycool1981 Bắt đầu từ đt có java đc coi là thông minh rồi. Tính mấy con đen trắng ( trừ blackberry)
@crazysexycool1981 7,6 củ, tớ mua còn nhớ tem petro hay gì bóng loáng dán lên. Nhưng smp đầu tiên xài là 6600.trước đó hình như là nokia 7200 thì phải
@cucucu AE thời đó có điều kiện ghê, độc xài mấy dòng ngon, chả bù... 😭
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
hunhun
TÍCH CỰC
2 ngày
@Dương Nhẹ Nhớ con đầu tiên mình xài là motorola E398
Đồ đập đá
@tuanbida Hồi xưa nhà ông bán cà phê hay là đập đá tảng vậy ông 😄
@️ mig29f ☑️ Con Nokia 3310 hồi đó nó cứng cáp tới độ có thể dùng để đập những viên đá nhỏ khi cần nên người ta thường ví nó như đồ đập đá.
@tuanbida A, đây là nguyên nhân từ "đập đá" ra đời 😄
Dùng cáp lightning và sạc bê-đê
ZomboDroid 22092021235252~2.jpg
@️ mig29f ☑️ 😆
Demah
TÍCH CỰC
12 ngày
@️ mig29f ☑️ Tri thức cao
Dt bàn là xài trước tiên hết 😁
@NghiepTranVINA Xin tỳ, he he, hồi bé đã xài cái này nhé, di động đàng hoàng nhé anh
Có hình sư phụ ở trong nữa cơ anh ạ 🙂
@️ mig29f ☑️ Hàng xịn luôn nhoa 🤣
@NghiepTranVINA Xưa nhà mình cũng có xài nhưng chả nhớ đã bỏ điện thoại bàn từ khi mô 😁
Sony Clie PEG NZ90 ngầu quá 😁
Mr Do
TÍCH CỰC
12 ngày
@LIENHUONG Nhớ những ngày đầu tiên vào tinhte theo dõi mod này bên samsung bada
@Mr Do Vẫn còn giữ cái máy đấy làm kỷ niệm vì đẹp :p
@️ mig29f ☑️ Viết thế hoy nhưng sự thật nàng này hiền & nhiệt tình hỗ trợ mem nhất Tinh Tế đó 😁
@LIENHUONG Ngầu đến mức lúc ban mem cũng ngầu boss nhỉ, mãi yêu boss.
Hình như chỉ có 12 chữ số thì phải
Dme_motorola (1).jpg
kienvunb
TÍCH CỰC
12 ngày
@crazysexycool1981 Nom như motorola ấy. Nhớ là hồi đó trên tivi quảng cáo máy nhắn tin moto mãi.
@kienvunb Như gì nữa, trên máy có đề tên hãng đấy thây 😁
29Aug
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@arisato1508 một trời tuổi thơ luôn ạ, nhưng là tuổi thơ của những nhà giàu, xưa thấy mấy cậu mấy bác đi làm văn phòng hay mua con này, treo lủng lẳng ngay cái lưng quần.
@arisato1508 đỉnh này
nokia 5700 đại đế cùng psp
@crazysexycool1981 nokia mà ra dàn Nseri chạy android lại là phá đảo ngay
@-Tuấn Nguyễn- Vấn đề là điều đó sẽ ko bao giờ xảy ra, mí lị giờ mấy chiếc máy đó mà làm lại thì màn phải to, mà đã to thì bá tánh lại hơm khoái bàn phím cứng kiểu T9, thậm chí qwerty vật lý còn chả thiết 😁
@-Tuấn Nguyễn- quá ngon rồi. như que kem
@-Tuấn Nguyễn- Nói vậy thôi chứ giờ chẳng ai còn quan tâm đến Nokia cả.
.Gù.
TÍCH CỰC
12 ngày
Samsung này
@.Gù. Xưa những dòng điện thoại cục gạch kiểu này đếm ko xuể nhưng thường tâm lý sẽ thích dùng đồ của Nokia hơn do pin quá chất, cả tuần mới phải sạc 😁
@.Gù. mình cũng có 1 con này, xong hình như bị hỏng. thích trò game của nó.
Hiện tại vẫn còn xài
@Apple thần thánh Dữ thiệt, giờ còn dùng máy bàn mà lại là loại quay tay kiểu này 😁
29Aug
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@Apple thần thánh ôi, nhớ xưa qua nhà nội, cũng dùng điện thoại quay như này.
6100 Nokia
Mều_1025
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Hồi cấp 2 em dùng motorola v3 loại k có thẻ nhớ
@Mều_1025 Chắc chắn òi, đó là 1 sở thích lúc bấy giờ mà chú 😁
@Mều_1025 ngon nhất bác rồi. mình lần đầu dùng là con v3i tàu. Được tuần thì nó bị lỗi gì ko nhớ, mang trả luôn.
Ảnh dưới là chiếc điện thoại mình xài ngay trước thềm chuyển qua dùng smartphone là BlackBerry 8700 & Nokia N900. AE nào từng trải qua thời điểm dùng điện thoại Tàu với màn hình màu, âm thanh nổi những năm đầu 2k chắc sẽ rất dễ nhận ra những biểu tượng ko thể quen thuộc hơn ở sát mép dưới của màn hình. Đến giờ mình vẫn giữ được chiếc máy này kèm pin & sạc nhưng toàn bộ đều đã die, hơm thể cứu được dù đã dùng đến cả sạc đa năng để kích 😁
Nokia N555i (27-2-2018).jpg
@crazysexycool1981 em nghĩ cái này hay nhỉ. dù chả dùng gì , nhưng đôi khi lôi ra ngắm, lại nhớ kỉ niệm cũ. hi. em cũng đa phần giữ lại. Lâu lắm lại giở chứng, ngứa ngứa lại vứt đi 1 số thứ.
@lamtien338 Nên có thói quen này bởi những thứ cổ xưa dễ đem lại giá trị tinh thần rất lớn, lúc đó có tiền cũng chả mua lại được nếu ko giữ 😁
@crazysexycool1981 bác cũng hoài cổ nhỉ. em cũng vậy. giờ thì bị khác một chút. nhưng nhìn chung là vẫn có xu hướng giữ lại những cái quan trọng.
@lamtien338 👍
Nokia 1200 thần thánh 🤣
@Huy Kutis Nhiều loại khác cũng thần thánh hơm kém: 1202, 1208, 1110i, 3110c 😆
@crazysexycool1981 1200 xài nhiều bị tróc hết phím trắng bóc xong bị phồng lên. Sau đó em có đổi qua 1202 nữa. Sau đó thì qua BlackBerry luôn 😁
@Huy Kutis Phím có thể mờ & phai hết nhưng tốc độ nhắn vẫn thần thánh, chưa kể việc hơm cần nhìn vào phím vẫn nhắn như thường 😁
@Huy Kutis con này mình thích lắm mà ko có cơ hội mua. hihi . toàn dùng hàng đập đá khác thôi
chắc là viết thư tay rồi
Cười mặt nồi
@crazysexycool1981 Bác khéo đưa đẩy quá, haha
Em lười viết bài, mà viết thì phải sướng nên bị bệnh lâu ra, kaka
@crazysexycool1981 như đã nói, bác viết những bài chia sẻ cảm xúc này êm lắm (rất tốt)
em vẫn còn giữ những thư tay này, cả cuốn Lưu bút ngày ra trường (phổ thông) đầy sến súa, giờ các em sau này có còn viết thế này không nhỉ ?
@GreenTech_Saigon Thời gian 1 năm qua thấy bá tánh chịu khó đầu tư viết thời gian review về rất nhiều thứ, thật sự nếu đam mê & có cảm xúc thì nên viết, cũng là dịp để hoài niệm về những thứ rất bình thường nhưng thân thuộc trong cuộc sống 😁
@GreenTech_Saigon Giờ là thời buổi công nghệ thì chắc chắn phần lớn các cháu sẽ hơm viết lưu bút hoặc thư tay như thế hệ trước mô, giờ các cháu thích nhắn qua Messenger, iMesssage, Gmail... ai muốn tốn nhiều thời gian để tự viết tay nữa chú? Cũng có thể vẫn có 1 cơ số cháu vẫn thích viết tay nhưng dự là số này chỉ là thiểu số so với số lượng còn lại. Còn tập lưu bút thì A cũng vẫn giữ được đến bây giờ 😁
Startac
Phillips
@Em Tên Hoàng Bố Bố Em Làm Sếp Nghe tên đã thấy nhớ tới dòng điện thoại được quảng cáo pin trâu hơn cả Nokia ngày ấy, đâu như cả tháng trời mới phải sạc. Tiếc rằng chưa từng được trải nghiệm nên hơm biết thực hư ra sao 😁
@Em Tên Hoàng Bố Bố Em Làm Sếp mình giờ còn 1 con phillip nè. vẫn ok mà sao gọi đi ko gọi được. nghe và nhận tin nhắn ok
_ Bồ câu đưa thư ạ
Cười vô mặt
@iceteazz Thời đó chú đã ra đời òi á? 😁
Cục gạch Nokia đen trắng nhé admin
@PVTuat Giờ chắc chả mấy ai giữ được những chiếc máy đó, hầu hết bá tánh đều bán tháo hoặc tặng cho, mất... Mấy thứ đó giờ mà còn tồn tại sẽ là những kỷ niệm mang nặng yếu tố tinh thần 😁
@crazysexycool1981 Bây giờ cục gạch Nokia cũng mất chất rồi😃
@PVTuat Giờ Nokia còn gì nữa mô? Thiết kế cũng cảm ứng thuần như bao chiếc smartphone khác, chưa kể lại dùng Android, thật chả còn chút gì của Nokia ngày xưa nữa, A giờ hoàn toàn hơm có bất cứ hứng thú hay sự kích thích nào với các smartphone của Nokia. Với A thì Nokia đã chết từ khi bắt đầu chuyển sang WP 🤓
@PVTuat mình ko có con nokia đen trắng nào lun. hihi. có 1 con hình lá, 1 con 5130.
!
@anxongjong 😆😆😆

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019