LG Gram sẽ cài sẵn Windows 11 khi bán ra

Didu
6/10/2021 8:36Phản hồi: 22
LG Gram sẽ cài sẵn Windows 11 khi bán ra
LG hôm nay thông báo tất cả những máy tính Gram 2021 bán ra kể từ hôm nay sẽ được cài sẵn Windows 11 mà người dùng không phải tự nâng cấp. LG, Acer hay Razer đang là những hãng rất nhanh trong việc cài đặt sẵn Windows 11 cho những máy mới, phiên bản vừa được Microsoft phát hành.

Dĩ nhiên là với những máy đã bắt đầu ship hay đang ở trong kho của cửa hàng thì vẫn là phiên bản Windows cũ. Nhưng với những máy mới thì sẽ được cài sẵn Windows 11. Đây là lời cam kết của LG trong việc tăng trải nghiệm với phần mềm mới nhất.

Nguồn: Slash Gear
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá cao thấy hãi
Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
Năm 2019 thấy giá còn đỡ, tầm 20-22tr là có máy LG Gram, rồi giới thiệu mua giúp 1 cái cho chị 2. Giờ 1 phát lên 35tr, ko để ý làm gì nữa luôn, giờ qua giới thiệu mua Macbook Air vs Dell 😆)
@Hayoja Công nhận giá này mua đầy con ngon
Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
@bomduc LG có cty có nhà máy ở VN mà để giá chát quá, giá US tầm $900 là có rồi
@Hayoja Có nhà máy nhưng kiểu nó không bán nội địa :v
Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
@bomduc Sống kiếp làm thuê, công sức bỏ ra nhưng để mua thì xì nhiều tiền hơn 😆)
Em vừa mua xong không có keke
Mình chưa bao giờ mua máy tính của LG, k biết nó xài ra sao luôn
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
@lightingbolt Nó mạnh, nó mỏng và rất nhẹ, pin rất trâu và máy cũng rất đẹp... Nó cũng rất bền với các màn tung hứng của admin và các mod, đặc biệt là Duy Luân nặng cả tạ đứng đứng trên cái máy và xe cán qua mà ko vấn đề gì... Cuối cùng, giá nó rất đắt...
@hieunhi Cay nhất là câu cuối nha 😁
lohubu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lightingbolt Ổn lắm bạn. Rất ngon.
Màn hình tuyệt đẹp.
@lohubu Nhưng giá thì chát hả
Những máy có chip ko hỗ trợ thì có cách nào lên ko nhỉ?
hãng nào cũng nên làm v vậy 😁 windows mới nhất chứ :D
chắc sẽ có người search cài lại win 10 =))
youku123
ĐẠI BÀNG
3 năm
phải e này test xe đạp xe vespa cán qua vẫn ko hề hấn gì phải ko mọi người
binhpcgamer
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không cài sẵn thì tự mình cài. Mới hạ xuống win 10 đâuk chơi game giảm fps. Có lẽ chưa có driver tối ưu. Chờ thêm thời gian nữa.
Có bác nào dùng LG Gram ko ạ? Em vừa cài lại máy (14Z970) không thể nào tìm được phần mềm của LG và touchpad của nó, giờ dùng như hạch, chán quá.
noMacLe
CAO CẤP
3 năm
Định đổi dùng con 16 inch, nhưng cái giá 46 triệu khônh nuốt nổi.
lohubu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng.
Thấy nhanh và mượt.
LG Gram trâu bò lắm bạn -, không phải tự nhiên giá nó tận mây xanh đâu . Mình sử dụng LG Gram 16inch 16GB Ram 512 SSG ,chưa dùng hết thời gian bảo hành ( bh : tháng 12/2022) Mình đang muốn đổi sang mac nên muốn pass lại, New 99.9% mình dân y nên ít sử dụng . Muốn trải nghiệm thử thì ib qua email của mình : sonnguyen.bpharm@gmail.com , pin gần full nha, không 1 vết xước, bản màu đen, mình pass giá công khai 31tr , mua chính hãng tháng 12 năm 2021 nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019