[Video] DIGITAL BLENDING - Bí kíp chồng ảnh thú vị trong Nhiếp ảnh | WORKSHOP #2 - 2021

daihocsi
9/10/2021 3:3Phản hồi: 30
[Video] DIGITAL BLENDING - Bí kíp chồng ảnh thú vị trong Nhiếp ảnh | WORKSHOP #2 - 2021
WORKSHOP 2 - Digital Blending 2021
Hướng dẫn và chia sẻ kinh nghiệm chồng (blend) ảnh, tối ưu cho chụp ảnh Cityscape (Skyline), chụp ảnh Pháo hoa, chụp ảnh Kiến trúc và Nội thất.
--
🤙 Bí kíp đã theo mình trong suốt 8 năm qua với không ít thành công ở thể loại ảnh sở trường.

🤙 Digital Blending, Time Blending, Exposure Blending, Light Painting, Luminosity Mask là những từ dùng để mô tả kỹ thuật này.

🤙 Biến cảnh chụp
#Skyline thành hẳn 1 “Studio” để có được ánh sáng mong muốn nhất, thưởng thức “trò chơi ánh sáng” theo 1 cách rất thú vị & vi diệu.

🤙 Tối ưu cho chụp ảnh Skyline (Cityscape) - thể loại ảnh nhiều người chụp nhất Việt Nam, đặc biệt là chụp pháo hoa và cả chụp ảnh kiến trúc, nội thất nữa.

🤙 Chụp Time-lapse không đơn thuần chỉ để có video tua nhanh thời gian, đừng bỏ phí cả 1 “kho báu”. Cho dù bạn ko chụp TL thì vẫn có thể áp dụng được nhé.

🤙 Cảm giác như từ Full HD lên 4K (Ultra HD), tạm gọi là Ultra High Dynamic Range (Ultra HDR).

🤙 Smartphone, Mirrorless, DSLR, Medium Format, Flycam đều có thể áp dụng vì kỹ thuật này không bị giới hạn bởi thiết bị.

🤙 Rèn luyện tính tỉ mẩn chăm chút như 1 người thợ chế tác kim hoàn, để thấy mọi khoảnh khắc đều đáng giá.

🤙 24 phút Workshop = thời gian thong thả nhâm nhi 1 ly ☕️ nhưng có thể thay đổi hoàn toàn cách chụp ảnh của bạn.

Nếu 9 điều trên đủ làm bạn thấy hấp dẫn thì Workshop này dành cho bạn. OK Let’s GO ✌️

0:00 Intro (Montage)
0:20 Digital Blending (DB)

Quảng cáo

2:55 Hậu kỳ ảnh Phố đi bộ SS
17:45 HDR vs. DB
18:56 Hậu kỳ ảnh Thủ Thiêm SS
19:55 Kinh nghiệm chụp DB
20:16 Chụp pháo hoa
22:10 Time Slice
22:28 Happy Ending

🎁 Share PSD: https://drive.google.com/file/d/1bRaqnjvRSP0sEtwBGST-Yp_lCfo8ESUZ

Những ảnh thành phẩm tiêu biểu được tạo ra nhờ kỹ thuật này:

Quảng cáo

TS_2048px-01 copy.jpg

- - THIẾT BỊ THỰC HIỆN WORKSHOP:
CAMERA: Sony A6500 + Nikon D610 + iPhoneX
LENS: Nikon 50ais, 28ais, 70-210 + Zeiss 2.8/21
MISC: Benro C08D9 Slider + Sirui K-40x ballhead
MIC: Rode NT-USB Mini + Saramonic Blink 500 Pro
EDIT: Macbook Pro + FCPX + LG34UC97

- - CONTACT
Nguyen The Duong
PHOTO BIKER
FB: www.facebook.com/daihocsi
Web: www.aaphoto.vn
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết quá công phu. Lên cho ae đam mê
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@caoquoctuan Hix hội anh em đại bàng 😈
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@daihocsi đi đâu cũng thấy mẹt nhau =))
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
video sắc nét, âm thanh sống động nhưng k thiếu sự hài hước "Yeah!!!!"
lên cho thím
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@llyllr Chụp ảnh vẫn luôn là thú vui thú vị nhất trên đời như vốn có, nhất là khi biết thêm 1 “giới hạn mới” ❤️
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@llyllr Em quay 4K luôn, dựng hơi lâu tí nhìn bù lại chất lượng hình ảnh tuyệt
Yêu quá
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
@daihocsi Hóng thêm nhiều video k che từ thím. Chúc thím sk
hunggh
CAO CẤP
3 năm
Wow, vẫn follow flickr của idol, toàn ảnh real estate đỉnh, nay lại thấy idol trên tinh tế, cho e xin 1 like cho phấn khởi nhé, còn bí kíp nào share riêng e nhé ;)
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hunggh Trái đất tròn là của chúng mình ❤️
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hunggh Còn "Bí kíp làm Workshop" nè, chắc chưa ai làm luôn hehe
Haduong90
TÍCH CỰC
3 năm
Video giải thích cụ thể, rõ ràng. Cảm ơn bác đã chia sẻ. Mình có mớ ảnh chụp làm timelapse, để thử đem ra xài thử xem sao
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Haduong90 Vâng, tiêu chí làm WS của mình là đơn giản dễ hiểu nhất có thể, ai xem xong cũng có thể làm được ngay luôn ❤️
Quá đẹp, quá công phu, cảm ơn anh đã chia sẻ, giờ mới thấy soft light mode nó lợi hại thế nào 😆
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sấm và 1K người khác Biến cái tưởng chừng ko thể thành mượt mà luôn nhỉ, đúng như tên gọi của nó <3
Yêu quá
@daihocsi Trước giờ blend em toàn tự kéo màu, giờ biết thêm vụ husband này của anh 😆
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sấm và 1K người khác Blend đúng chuẩn thì chả sợ lệch White Balance luôn, chỉ cần ánh sáng chuẩn, có nắng đầy đủ, còn nếu trời xấu quá thui cất máy luôn ngày khác chụp lại. 😈
@daihocsi Hay quá anh ơi <3
Chưa chồng ảnh bao giờ, mai thử luôn.
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bạch Vân Đạo Nhân Kết quả sẽ là ko ngờ, mở ra 1 giới hạn mới về xử lý hậu kỳ ảnh.
iamcp
TÍCH CỰC
3 năm
Quá chi tiết và rành mạch. Cảm ơn anh đã chia sẻ!
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iamcp Mình vốn tính thích chăm chút nên khi chia sẻ bất cứ điều gì cũng ko thể qua loa được, làm sao cho đơn giản & dễ làm nhất.
oldman20
TÍCH CỰC
3 năm
klq ae cho hỏi "kout" nghĩa là gì vậy ợ?
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@oldman20 Cao ấy mà 😈

Đối với mình thì kỹ thuật này đã tạo ra 1 giới hạn mới về hậu kỳ ảnh. Hy vọng sẽ có ích cho bác 😃
oldman20
TÍCH CỰC
3 năm
@daihocsi à, thank bác giờ mới biết, đọc là "kun" đúng k bác? anw, em chụp ảnh toàn bị vợ chê 😃)
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@oldman20 Vậy bác làm ngay 1 quả mới cho vợ hết hồn đi nào, cho nó nóng.
Yêu quá
Tuấn Anh P
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay quá
ui cảm ơn bác, đang ngâm cứu
daihocsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@choigiky Kik thik lắm bác ạ, mở ra giới hạn mới, tăng thêm không gian sáng tạo lẫn trải nghiệm luôn ✌️
hoangamida
ĐẠI BÀNG
3 năm
hay quá bác
lenhan555
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá đầu tư. Tiếc gì 1 like 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế