Khả năng đáng kinh ngạc của Trạm sạc dự phòng mini - EN100

Hoànglong243
9/10/2021 4:5Phản hồi: 39
Khả năng đáng kinh ngạc của Trạm sạc dự phòng mini - EN100
Phải công nhận là 4 tháng giãn cách vừa rồi đối với mình cứ dài như là 4 năm vậy . Hết ăn rồi ngủ hết ngủ rồi ăn , vòng lặp ngày qua ngày chán nản .
Chưa bao giờ mình lại nhớ những chuyến đi xa cùng gia đình bạn bè như vậy .Nhưng dịch mà . Biết làm sao được đây. !!!
Nhưng tính ra thì giãn cách cũng không đến nỗi tệ như mình nghĩ . Ngoài học tập làm việc online thì mình cũng có thêm thời gian để tìm hiểu thêm thông tin về những địa điểm du lịch đẹp , ít người biết đến . Hay là cũng có thời gian để chuẩn bị trước cho những vật phẩm , thiết bị cần thiết cho những hành trình sau này . Để khi hết giãn cách thì sẽ Xách balo lên và đi luôn :V

Và dưới đây sẽ là bài review về một trong những món mình tâm đắc nhất-Yoobao EN100 . Cực kì thích hợp cho những ae phượt thủ thích đi đây đó như mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho ae tham khảo , nếu có câu hỏi gì thì hãy comment phía dưới để cùng bàn luận nhé.

Thông tin chung về Pin sạc dự phòng Yoobao EN100 :

Thương hiệu : Yoobao
Dung lượng: 20.000mAh
Điện năng tiêu thụ : 74Wh
Kích thước: 156*70*70mm
Cân nặng: 750gram
Bộ sản phẩm gồm:1 pin dự phòng , một cáp USB TypeC và sách hướng dẫn sử dụng.
Những thứ mình thích:

Phải nói là mình mê em này vô cùng . Nhỏ nhỏ xinh xinh mà lại tiện dụng nữa.
Anh em đừng vội chê mình nói quá . Cho mình mình giải thích đã nhé :V

Đầu tiên thì vẫn là tiền đâu, nhưng phải nói là bỏ tiền ra mua em này thì xứng đáng vô cùng . Cho bác nào chưa biết thì Yoobao luôn là top những hãng nổi tiếng chuyên về Trạm sạc dự phòng nên ae yên tâm về chất lượng nha . Có thể giá hơi cao nhưng xứng đáng từng đồng đấy ạ .
Trước mình mua với giá 1tr9 ở 1 shop trên Shopee. Thấy cũng khá là đau thận nhưng thôi cứ dùng thử . Ae mà săn sale tốt thì chắc sẽ rẻ hơn nhiều đấy. :v

Thứ hai là thiết kế, Để mà nói về thiết kế thì tôi năm nay 21 tuổi rồi mà chưa thấy cái trạm sạc nào nhỏ gọn như vậy (750g) . Bạn có tin một chiếc trạm sạc có thể cắm đủ thứ trên đời lại có thể được cầm bằng 1 tay không . Quá tuyệt vời luôn . Ngoài ra thì cũng do thiết kế bề mặt bằng chất liệu nhám + dây bện chắc chắn . Giúp việc cầm nắm treo trở nên dễ dàng hơn.

Quảng cáo

Phần tiếp theo mới quan trọng này . Xin phép được quảng cáo về một vài tính năng vượt trội của chiếc trạm sạc mini này nhé :

• Đầu ra 2 chế độ : sạc thường và giao thức sạc nhanh
Sở hữu đa dạng các giao diện sạc : 1x100W AC , 2X22.5W USB-A , 1x TypeC
Điều này giúp EN100 trở thành trạm sạc đa năng . Sạc hầu hết được các sản phẩm sử dụng pin hiện nay .
  • Hỗ trợ các giao thức sạc nhanh chính thống như PD/QC/SCP/FCP/AFC… Khiến người dùng có trải nghiệm sạc vượt trội . Hơn hẳn những loại sạc cùng phân khúc .
  • Cổng PD công suất cao 45W vừa cung cấp sạc nhanh cho laptop một cách dễ dàng . Sạc được cho nhiều hãng laptop như :apple,Lenovo,huewei .Đồng thời cũng giải quyết tốt tình trạng hết pin của các dòng smart phone phổ biến hiện nay như iphone ( gần 5 lần sạc với ip 12, 7 lần với ip 8 , 4 lần với huawei p40…) không chỉ sạc nhiều mà còn sạc rất nhanh từ 0 lên 65% trong 30p. Biến Trạm sạc EN100 không chỉ phù hợp để mang theo khi đi du lịch mà còn là người bạn đồng hành của những chuyến công tác xa.
  • Với công suất (20000mAh/72WH) dung lượng tuy không phải khủng nhưng phù hợp với công suất một cách đáng kinh ngạc. Giúp cung cấp nguồn điện mọi lúc bạn cần cũng như mọi nơi bạn đến .
Ngoài ra Trạm cũng tích hợp đèn pin siêu sáng, khoảng cách chiếu sáng khá xa, phù hợp với những phượt thủ rất cần ánh sáng vào ban đêm . Vừa an toàn lại tiện dụng .
Mình đã test thử EN100 vs Quạt 60W-220V . (Mình bật chế độ cao nhất trong hơn 1h đồng hồ vẫn chạy ngon nhé):
4133950917652941220 (1).gif

Mô tả chi tiết thì mình để hình ảnh và video dưới đây cho ae tham khảo nhé:

Quảng cáo

(Nguồn Youtube)

Những thứ mình không thích:
Sản phẩm nào cũng có những điểm mạnh điểm yếu , EN100 cũng không phải ngoại lệ và đây là một số những yếu điểm theo mình là nổi bật nhất dòng này
  1. Giá thành vẫn hơi cao so với mặt bằng chung . Như mình đã nói ở trên thì đây là hàng chính hãng nên cũng khó tránh được điểm này. Đầu tư 1 lần mà dùng lâu dài thì cũng hợp lí phải không ae.
  2. Với dung lượng pin ở mức 20.000mah mà thiết kế lớn cá tính thì mình nghĩ sẽ không phù hợp với các chị em thích gọn nhẹ .

Vậy Nên mua hay không?

Với ngân sách khoảng 2 tr, thì mình nghĩ anh em nên cân nhắc sử dụng sản phẩm này. Chỉ cần sắm một em thì có thể sạc hầu hết các thiết bị rồi. Hoàn toàn thích hợp cho việc đi chơi xa, đi du lịch gia đình , đi phượt … Ngoài ra thì Yoobao cũng là một thương hiệu nổi tiếng , chắc chắn ae không cần lo về chất lượng sản phẩm cũng như chất lượng bảo hành .

Bác nào quan tâm sản phẩm thì mình để dưới đây cho anh em tham khảo nhé :

Trước mình mua trên shopee ở shop : vietstore , nay check lại giá thấy chỉ có 1740K .Giảm tận 200k Ảo thật đấy

Bác nào tính cẩn thận hơn thì có thể xem tại Lazada shopmall tại đây. Bảo hành tới 18 tháng.Mà sắp tới có đợt sale lớn 10/10 nên săn đợt này là hợp lí nhất rồi đấy .

Ngoài ra thì mình thấy sản phẩm có bán cả trên website nữa. Mình để tại đây cho ae tham khảo nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ptdmobile
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em này nhìn giống con Ravpower quá nhưng em này hay hơn là có cổng AC 220V 100W và cổng PD sạc 45W , Rav chỉ có PD 30W, nghe có vẻ OK phải chốt một em thôi
@ptdmobile Uhm, mình định nói
@ptdmobile Thật ra Ravpower cũng có một con gần tương tự - RAVPower PB054, ra mắt cũng được 3-4 năm rồi công suất tuy không bằng con Yoobao kia nhưng chất lượng của ravpower luôn đảm bảo.
Maxpro Auto
ĐẠI BÀNG
3 năm
Yoobao chuyên dòng trạm sạc dự phòng, khủng nhất con EN1000S hôm trước thấy ông bạn khoe mang đi phượt cắm trại dùng được cả nồi cơm điện cao tần gớm thật
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này nhìn ngon ak. dùng cho máy hút sữa vs hâm sữa cho baby khi đi xa đc nè :d
Pha cắm quạt chất lượng thật 🤣🤣🤣
@hoàng công đoàn lúc đầu em cũng kiểu "vãi đái cục pin dự phòng 20000mah mà đắt thế á?" tại e chưa biết sự khác biệt giữa trạm sạc với cục sạc, xong tới khúc cắm quạt thì thôi, đành khép đít lạy haha
Bác này viết review khen sp cũng nhiều mà cũng chê phát tụt quần luôn, với cục pin 20.000mAh mà tích hợp cả cổng AC và công nghệ sạc nhanh thì mình thấy giá 1,8TR thì cũng không đắt, đáng tiền, vấn đề là thích hợp với ai hay không thôi. Nếu thích hợp thì cũng đáng đồng tiền bát gạo đấy
NhocMaru
ĐẠI BÀNG
3 năm
cắm vào máy bàn lấy dữ liệu khi mất điện được ko ta ?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
Dung lượng này chơi AC thì đúng chỉ là còn cái nịt và giá quá cao
Chả có j đặc biệt cả tiền này làm e PD/PPS/QC… 100w cho lành
Mà nhẹ bằng nửa con này 😹 tiền dư làm cáp iphone Mfi nữa
thanhtam788
ĐẠI BÀNG
3 năm
giờ đa số laptop xài 65w rồi, 45w thì ko ăn thua.
Hikaru0626
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhtam788 Nhưng mà thường lap văn phòng 65W thì cắm 45W vẫn nhận mà bác 😆)
romero
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa đắt vừa nặng, đc cái ac hết vị!
Ủa là sao? tức là cắm các thiết bị điện 220V vào nó vẫn chạy được ah? Sao mà bá vậy được?
Ủa sao con này dung lượng gấp đôi (50,000mAH) mà giá thành lại chưa bằng một nửa nhỉ?
Có gì đó sai sai ở đây?
dientri1994
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenhuynhvn Con kia có cổng ra AC 220v bác. Điểm đặc biệt nó nằm ở đó ak bác
@nguyenhuynhvn con này ko có lỗ AC với dòng ra cũng không cao như con trên bài
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenhuynhvn con này là sạc dự phòng thôi bác. Không cắm được điện 220v đâu
xedieu
CAO CẤP
3 năm
Có con nào xạc được con Dell 5550 không nhỉ? Hình như xạc của nó tận 130W hay sao!
HD2TillNow
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lại một pha bán hàng đội lốt reviews và seeder comments , 😌😌
@HD2TillNow Seeding lộ quá. Khinh thường ae tinhte
Cười vô mặt
Cái này sóng sin vuông nên cắm lâu cháy quạt hay sao í
@user1626575363957 Ko biết có cháy ko nhưng nóng quạt là chắc chắn.
dacviet
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này chắc cấp nguồn modem wifi được nè, hay đấy
Greycloud
TÍCH CỰC
3 năm
Thấy ebay bán cái này, 900.000mah đó nghe, bằng cái bình acquy cỡ xe hơi. Chỉ có 20đô, có cả sạc wriless
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
@Greycloud Ảo quá =))
t2nreal
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này có AC mà giá đó bởi vì nó là modified sine wave. Dùng với những đồ cần AC thì được cái mau hư đồ. Tốt nhất thì chỉ dùng DC. 20Ah mà 72Wh thì chỉ 1S, inverter đẩy lên lên 110 hay 220 thì hiệu suất không cao.

Nếu đã chơi tới power station thì chọn luôn mấy cục 200Wh trở lên, cùng 10-20Ah nhưng với 3 hay 4S thì lên AC dễ hơn.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@t2nreal 1S, 3S, 4S là gì vậy bác ?
t2nreal
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuatocdoDN S là series. 3S thì có 3 cụm pin mắc nối tiếp.
Thí dụ: cục power pack ở trên 20Ah, 72Wh thì thường chỉ có 6-8 cục pin mắc song song, mỗi cục đâu đó khoảng 2.5-3.4Ah tuỳ 8 hay 6. Nominal voltage là 3.7-3.8V nên được tầm 72-76Wh.
Ng Van Dat
ĐẠI BÀNG
3 năm
wow cắm quạt luôn, đỉnh thật đấy chứ
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
Giá trị nằm ở chỗ cắm đc cả quạt. Căm đc 2-3h thì chốt đơn luôn. Mà 1h thì ít quá
@Ngoknc quạt thì tùy loại công xuất mà bác cái quạt kia là loại khá lớn tầm 60W, quat gia đình tầm 30W thì chạy phỉa được hơn 2 tiếng đấy nhỉ vì chủ thớt nói là 74Wh mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019