Elon Musk "cà khịa" Jeff Bezos khi bỏ xa người đồng nghiệp trên bảng xếp hạng tài sản
5 ngàyBình luận: 80
Elon Musk "cà khịa" Jeff Bezos khi bỏ xa người đồng nghiệp trên bảng xếp hạng tài sản
Tại thời điểm viết bài, khối tài sản của Elon Musk đang đạt mức 224 tỷ USD, bỏ xa vị trí thứ hai là Jeff Bezos với “chỉ” 189 tỷ USD. Việc Elon Musk tăng thêm hơn 10 tỷ USD chỉ trong một tuần xuất phát từ việc các nhà đầu tư đã bắt đầu bán ra các cổ phiếu thứ cấp, cũng như Elon đã đạt được kỳ tích lèo lái được hai công ty được định giá hơn 100 tỷ USD cùng lúc. Sau khi bỏ xa “đồng nghiệp” của mình, Elon cũng không quên cà khịa Jeff trên Twitter bằng cách retweet bài đăng của nhà sáng lập Amazon với icon huy chương bạc.
Động thái trên của Elon Musk đã ngay lập tức thu hút được rất nhiều sự quan tâm của cộng đồng mạng vì tính hài hước. Thực tế, đây không phải là lần đầu tiên cả hai người giàu nhất hành tinh này đá xoáy nhau. Hồi cuối tháng Chín, cũng trong một lần vượt mặt Jeff Bezos trên bảng xếp hạng người giàu, Elon đã viết trên trang Twitter của mình rằng “Tôi đang gửi một bức tượng khổng lồ có chữ số hai cho Jeffrey B., kèm theo một chiếc huy chương bạc”.

Ngoài ra, Elon Musk cũng đã không ít lần nói Jeff Bezos là kẻ sao chép mình vì cả hai đều đang hoạt động trong lĩnh vực thương mại hoá không gian và xe tự hành. Khi chuyến bay vào không gian của Jeff Bezos thành công, Elon Musk cũng từng châm chọc rằng “Trái Đất còn bao việc”.

Trong vòng khoảng 2 năm trở lại đây đánh dấu một bước tiến lớn của Elon Musk trên bảng xếp hạng những người giàu nhất hành tinh. Hồi năm 2020, dù Elon Musk chỉ nhận lương bằng 0, tuy nhiên ông lại được nhận quyền mua cổ phiếu với mức trị giá vào khoảng 22 tỷ USD. Giá trị thậm chí còn tiếp tục tăng cao hơn nhiều do cổ phiếu của Tesla tăng rất mạnh trong giai đoạn này. Tính đến khi phiên giao dịch hôm thứ Sáu đóng cửa, tài sản của Elon Musk đã tăng thêm 8.6 tỷ USD trong vòng một tuần, vào nếu so với năm ngoái thì con số này là 52 tỷ USD. Tóm lại, chỉ trong vòng chưa đầy 2 năm, từ 25 tỷ USD, tài sản của Elon Musk đã tăng lên tới 224 tỷ USD ở thời điểm hiện tại.
Tham khảo CNN
80 bình luận
Rồi người đồng nghiệp của nước ta ra sao?
GunMaster
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@tiethanhung Bạn này hỏi kì quá, tiền dâng tới họng, không ăn thì người ta nói sao ….
Applenick
TÍCH CỰC
3 ngày
@cuhiep Đang bán dây đồng !
@cuhiep Vấn đề là Musk có coi người ấy là đồng nghiệp không hay là kẻ đó nhận vơ
@cuhiep "Hai thằng này chơi không được, là đồng nghiệp với nhau mà éo bao giờ nó thèm ngó tới mặt mình"
Giờ chuyển qua chơi với anh bạn CR7 rồi nha
Screen Shot 2021-10-14 at 6.20.36 PM.jpg
2 lão tỷ phú này rảnh nhỉ, đi cà khịa nhau mần chi ta? 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
Firewolf
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@crazysexycool1981 Bạn cũng rảnh nhỉ, đi đọc & comment về việc người ta cà khịa nhau mần chi ta?

Mình cũng rảnh thật, đi reply comment về việc người ta cà khịa nhau mần chi ta? :D

Bạn nào reply lại reply của mình về 1 comment về việc người ta cà khịa nhau còn rảnh hơn.
@Firewolf Đã vô Tinh Tế để bình luận thì đều rảnh cả thôi 😆
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Firewolf
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@crazysexycool1981 Chính xác. Ý mình chỉ là mọi người tự do làm bất cứ thứ gì mình muốn trong thời giản rảnh của mình. Nhiều khi chính vì sự “rảnh” đó mà lại sinh ra thứ gì đó thực sự tốt.
MID217
TÍCH CỰC
3 ngày
Ông Musk này cũng nhiều trò thú vị phết, tỉ phú nhưng không kín tiếng rất vui
@MID217 Sao bác Elon ko reply bác Q vậy ?, hôm nọ bác ấy viết status rõ dài trên fb.
@adagioleonard Q? Q nào?
@adagioleonard Elon Musk có chơi fb đâu mà post fb, muốn sang bắt quàng làm họ phải lên tw chứ. =))))
vailin
TÍCH CỰC
3 ngày
Dù hay đăng bài linh tinh nhưng vẫn ưa ông Mớt này lão zốp kia
Để gọi anh Quảng ra tiếp sức =))
Cà khịa nhau cũng như trò giải trí đầu óc của người giàu
Cười ra nước mắt
SeekerT
ĐẠI BÀNG
3 ngày
Mãi là người theo sau 😅😅😅
Nhất là anh đồng nghiệp của Elon Musk 😂😂😂
llyllr
ĐẠI BÀNG
3 ngày
220b kinh khủng
dual1
CAO CẤP
3 ngày
Elon và jeff tính cách đối lập quá, 1 ng thích lang thang mxh cà khịa, 1 ng thì rất hiếm khi xài mxh chỉ ngồi đọc message của elon ròii tức chơi thôi
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@hieu ngoduc tính nhầm nhé ăn chơi 1.000.000 ngày
năm có 365 ngày tương đương 2740 năm ăn chơi ngày xài 4.6ty vnd

móa ăn chơi từ thời tần thủy hoàng đến giờ vẫn dư tiền ăn chơi vài trăm năm nữa
@hieu ngoduc e mới tính trên bản excel xong, theo số liệu bác đưa ra phải là 2.740 năm mới hết. chứ sao mà 274 năm vậy bác. hơn cả nền văn minh con người từ sau công nguyên tới giờ. sợ thật. bác tính lại coi đúng chưa nha 😆
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@Bin bánh bèo bác chưa đọc kỹ nha 😃)
em có bổ sung em ghi sai liền mà

mà bác phải dùng excel cơ ah. em ghi lúc em ngồi đi ị ko việc gì làm đấy. tính nhẩm thôi
@hieu ngoduc Do cái đt mình k có đủ số bấm tới 4.600.000 ty. Nên phải chuyển qua excel 😔(
Rồi anh chàng đồng nghiệp bên vn ta sao rồi anh em ? Không tham gia à
DoTinh8x
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@Tèo bánh bèo Đi Dubai bán đt rồi
ối dồi ôi "đồng nghiệp"
"Do your best, the rest will come"
Không lo làm theo lời khuyên của đồng nghiệp, suốt ngày cà khịa người khác sẽ không có kq tốt đâu.😆
gagaharu
TÍCH CỰC
3 ngày
@lebinhgt1908 Câu này do mấy thằng giàu nó nghĩ ra để nô dịch bọn nghèo nhé 😅
@gagaharu Ăn cướp cũng phải giỏi phải chịu khó cóp nhặt nhé, câu đó sai chỗ nào bạn?
concuuduc
TÍCH CỰC
3 ngày
Tao tưởng đồng nghiệp của Elon Musk là thằng hói Bkav chứ.
Mấy ông này tự tôn cao lắm, làm gì còn ai đứng cao hơn mình, nên bị móc này chắc cay lắm..
Tài sản nhanh như tên lửa của musk,
Ngày musk nó ngủ có 6h à
Tính ra vô đối cũng chán nhỉ. Ko còn gì để cạnh tranh nữa. Ko còn mua cái gì để cảm thấy vui nữa
Như Gùa
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@thanh_satria công nghệ luôn luôn phát triển nha cha nội, ngồi ko có mà ăn cám, giờ thằng nào cũng nhảy dô mảng xe điện, tesla ko đổi mới cải tiến thì chết à, spaceX có bao nhiêu thằng cạnh tranh biết ko, đối thủ chỉ cần phóng thành công 1 lần là spaceX sẽ rớt lại thôi
Như Gùa
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@c0mmand0 tư tưởng hưởng thụ biết chừng nào mới khá nổi hả chú, chắc chú cày dc 100tr đã tính đường nghỉ hưu rồi phải ko, 1 khi ngta kím dc nhiều tiền rồi thì tiền ko quan trọng nữa, quan trọng là thành tựu là danh tiếng, mà sao chú biết họ ko hưởng thụ, họ ăn sang, chơi sang, du lịch du thuyền đủ cả đấy, mỗi mùa hè lại bay sang 1 nước để nghỉ ngơi
@Như Gùa đề nghị thanh niên nghiêm túc này qua cmt vs bên a đồng nghiệp của m bên bkav nha, ko tinh tế xíu nào.
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@c0mmand0 với mấy ng đó làm việc là niềm vui đam mê
Tuổi trẻ tài cao thì troll chút có gì sai 😁 Các thanh niên đừng đem giáo dục công dân VN vào phán nhé :D
Ông elon musk ôm bitcoin cả đống . Bitcoin còn có đất sống thì elon musk vẫn giàu 🤣🤣🤣
iTect
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@Nguyễn Chí Danh Mấy đồng bitcoin đó không bằng số lẻ của Musk
laiviet
TÍCH CỰC
3 ngày
@Nguyễn Chí Danh Tài sản của Musk chủ yếu ở cổ phiếu Tesla. Musk hiện nắm 20% cổ phần của Tesla, với giá trị vốn hóa hôm nay là $800B thì riêng số cổ phiếu này là $160B rồi. Bitcoin chỉ là muỗi thôi.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019