Vespa Primavera 125 và GTS 300 phiên bản kỉ niệm 75 năm: giá từ 112 triệu đồng

su béo béo
12/10/2021 12:3Phản hồi: 70
Vespa Primavera 125 và GTS 300 phiên bản kỉ niệm 75 năm: giá từ 112 triệu đồng
Để kỉ niệm 75 năm ra đời thương hiệu, Vespa đã cho ra mắt 2 mẫu xe mới là Primavera 125 75thGTS 300 HPE 75th. Hiện tại 2 mẫu này đã được bán tại Việt Nam với mức giá lần lượt là 112 triệu đồng và 179 triệu đồng.

Về cơ bản, 2 mẫu xe này vẫn giữ thông số kỹ thuật của Primavera 125 và GTS 300 HPE Supertech. Tuy nhiên, có một số thay đổi về màu sắc, cụ thể là màu vàng kim loại được Vespa gọi với cái tên Giallo 75th. Màu sắc này chỉ có ở 2 phiên bản kỉ niệm này, đây là màu sắc thịnh hành ở những năm 40 của châu Âu. Baga phía sau của cả 2 xe đều được làm bằng chrome bóng và trang bị thêm 1 túi tròn làm từ vải nubuck.

Với phiên bản Primavera 125 75th 2021, đây có thể được coi là 1 trong những mẫu xe được yêu thích ở Việt Nam. Xe vẫn không có thay đổi gì ở bên ngoài và động cơ, nổi bật vẫn là đèn pha dạng tròn sử dụng công nghệ LED. Tuy nhiên, Primareve bản kỉ niệm được trang bị thêm một màn hình TFT màu 4,3 inch hiển thị các thông tin tương tự như trên chiếc GTS 300 HPE Supertech. Ngoài ra, xe còn có thể kết nối smartphone với app Vespa MIA.

Primavera 125 75th 2021 được trang bị động cơ i-Get dung tích 124,5cc. Động cơ này cho công suất 10,6 mã lực và mô-men xoắn 10,4 Nm. Xe được trang bị thêm hệ thống chống bó cứng phanh (ABS).

Còn với mẫu xe GTS 300 HPE 75th, nổi bật ra vẫn chỉ có màu vàng kim loại, baga chrome bóng phía sau và túi tròn bằng vải nubuck. Còn lại nó sẽ được trang bị tương tự với mẫu xe GTS 300 HPE Supertech. Động cơ xe được trang bị là loại HPE xy-lanh đơn với dung tích 278,3 cc. ĐỘng cơ này cho công suất tối đa 23,4 mã lực tại 8.250 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 26 Nm tại 5.250 vòng/phút.

Nguồn: Vespa
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màu vàng cớt đẹp quá
@Trần Hoàng Long. con này màu hiếm, dứt a Long ơiii
màu nài, gọi là unisex, nhìn íu quớ
Atưdút
TÍCH CỰC
3 năm
Dạo này toàn ra bản limited k.xong thì tăng giá.chắc bán dc nên bắt trước honda, với yamaha
@Atưdút prima thêm đồng hồ bán 112 triệu cũng hơi thốn thiệt
Thêm cái chữ kỉ niệm ra đc cái giá cao hẳn.
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
@chetdichoroi Lấy mác xe hoài cổ nên cái công nghệ iget từ 2016 đến giờ vẫn ko nâng cấp
@hadryan lúc trước mình cũng có con vespa sprint 2019 chạy được 17k km thì mình bán luôn, cảm giác cầm lái nó cứ bị ngắn ngắn, chạy tầm 70 80km/h là thấy cái cảnh khó chịu, máy thì nóng thôi rồi, nhất là cái cốp xe, bác mà mua rau để vô cốp chạy tầm 30km là tí có rau luộc ăn luôn á. mình đi phố nên tầm 100k hết 3lit xăng. iget lúc đầu rất êm, chứ tầm vài chục ngàn km thì tiếng bô nó như bị tiếng khạc nhổ của ng bị bệnh phổi.
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
@chetdichoroi Xoá đi b
Tí nữa fan cuồng nó chửi bác đi xe ko bảo dưỡng nên máy ồn bây giờ 😆
@hadryan Nói về bão dưỡng tôi là rất chịu chi cho bão dưỡng, nhớt chỉ dùng loại tổng hợp, lọc gió thay thường xuyên, vệ sinh nồi đầy đủ....
Xe ship Pizza có khác giá giờ cao quá.
@russia.usa.lc Xe nào chẳng shipper.
@russia.usa.lc xe quét rác giá còn cao hơn ;))
@B L A Z E Xe hốt phân bác ơi
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
@russia.usa.lc Thà giao pizza còn hơn hốt sịt bác ơi =)))
@Louis Tran 2019 Ý bác kia bảo Pizza là xe của ý bác ợ ^^
Bộ decal đắt thật
@hoanghai1104 màu sơn vàng cít, nhầm vàng kim loại nữa bác
@su béo béo Haha gọi là vàng ánh mứt bạn nhỉ...😃
đẹp và hoài cổ
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp sang trong hoài cổ....
t_snow
CAO CẤP
3 năm
Đắt dã man con ngan..
Nhìn đẹp ghê, nếu có tiền chắc sẽ mua bản GTS 300 chạy cho nó sướng 😁
@A0kiji hợp lí bác ơi, mình cũng đang chạy con GTS 300, đi đâu cũng đã hehe
Long No3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Màu nè hợp mệnh, nhưng tiền đâu để mua thì số mệnh không nói 😔
@Long No3 muốn có tiền nhờ số mệnh thì vé số nha bác ơi haha
form mấy con vespa con nào cũng đẹp 😁
Sẽ mua ngay nếu có nhiều tiền
Đại Quang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hôm rồi ra vespa 946 Dior giá hơn 600tr. Khiếp thật , dành cho giới Siêu giàu.
@Đại Quang 946 thường cũng đã cho giới siêu giàu rồi bác, thêm chữ Dior tăng giá nữa cũng ko sao
boozyer
CAO CẤP
3 năm
màu hơi xấu
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vespa thường xuyên đem xe ra đổi màu rồi đặt là limited edition, làm mấy chị mua xe cũng ảo theo, ez money 😁. Cơ mà cái túi xách đặt đó đi đường Sài Gòn khá hay đó :D.
bookmarks
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chetdichoroi ko phải mỗi chữ đâu, vd bản carbon chênh có 1 triệu nhưng có mâm và yên xe khác. có bản picnic có nhiều phụ kiện mà như bản này prim có thêm đồng hồ điện tử. bên honda thì thay mỗi tem xe,thay màu. Tất nhiên giá tiền bỏ ra phải nhiều hơn
@hoanghaisol Đi trời mưa cái túi xách bao hôi nhé :D
@chetdichoroi Có thêm tí thay đổi đó bác.
Tuy nhiên xét về khả năng bị đội giá thì thua xa bọn honda chó chết
@Mongtonhatlang Lúc này bọn honda một số dòng đang bán bằng thậm chí thấp hơn đề xuất luôn á bác.
nautical
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy con vespa với piaagio càng ngày càng ít ng dùng nhỉ 😁
@nautical mình thấy ngược lại, vespa càng ngày càng được chuộng hơn
@nautical chắc ở tỉnh à
nautical
TÍCH CỰC
3 năm
@dominhkhanh2703 Ở HN bạn ạ. Càng ngày càng thấy ít. Vì nó lởm vcl
bookmarks
ĐẠI BÀNG
3 năm
sprint đồng hồ điện tử à
@bookmarks primavera thôi bác, Sprint chờ Limited Edition sau
Dù mình không thích xe máy, nhưng cũng phải công nhận là đẹp thật!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019