Tổng hợp đánh giá Apple Watch Series 7: Màn hình lớn hơn một chút, pin sạc nhanh hơn một chút

13/10/2021 15:18Phản hồi: 84
Tổng hợp đánh giá Apple Watch Series 7: Màn hình lớn hơn một chút, pin sạc nhanh hơn một chút
Mình xin tổng hợp những đánh giá đầu tiên về Apple Watch Series 7 từ một số reviewer nổi tiếng trên thế giới mà mình theo dõi:

Kích thước vật lý của Series 7 lớn hơn so với các Series 4,5,6 một chút, 45mm thay vì 44mm và 41mm thay vì 40mm cho bản nhỏ

Màn hình của Series 7 được làm lớn hơn một chút so với các Series trước nhưng sẽ khó thấy ở những mặt đồng hồ hay những phần mềm hiển thị tối 4 cạnh

Nhờ màn hình lớn hơn mà tất cả các nội dung hiển thị trên Series 7 sẽ được làm lớn hơn một chút giúp tương tác dễ hơn

Màn hình lớn đã giúp Apple có thể trang bị bàn phím đầy đủ trên Series 7, tuy nhiên cách gõ tối ưu là swipe chứ không phải gõ từng chữ một

Đặc biệt hiệu quả với các phần mềm hiển thị màu toàn màn hình như bản đồ chỉ đường

Hoặc xem ảnh

Series 7 có 2 mặt đồng hồ mới là Modular Duo và Contour

Các reviewer đều thích mặt Modular Duo hơn vì nó giúp hiển thị được 2 thông tin quan trọng theo dạng biểu đồ

Quảng cáo

Mặt đồng hồ Contour chỉ mang tính quảng cáo là chủ yếu, vì cách hiển thị của nó giúp cho người xem chú ý hơn đến việc màn hình đã được làm to ra và viền bezel đã được làm mỏng đi như thế nào

Người dùng thực sự có thể nhìn được các chữ số từ phần cạnh của màn hình nhưng điều này chỉ giúp Series 7 trông có vẻ đẹp hơn thôi chứ không có nhiều ý nghĩa trong việc xem giờ

Các reviewer đều khen tính năng sạc nhanh trên Series 7, giờ đây họ có thể sạc trong khoản thời gian ngắn ngủi lúc đi tắm hoặc ăn sáng là có thể thoải mái sử dụng Apple Watch cả ngày, sạc 8 phút để đo ngủ 8 tiếng cũng thực sự phát huy tác dụng. Tuy nhiên sạc nhanh trên Series 7 chỉ được kích hoạt khi sử dụng cục sạc mới được cho theo hộp với cổng USB-C mà thôi, tất cả các sạc cũ đều không thể sạc nhanh cho Series 7

Các reviewer đều tiếc khi không thấy sự thay đổi lớn về kiểu dáng trên Series 7 như những tin leak trước đó. Một vài reviewer cũng thấy không được vui khi Series 7 sử dụng lại CPU của Series 6. Cá nhân mình thì tiếc vì không thấy Apple giới thiệu thêm tính năng mới về chăm sóc sức khoẻ trên Series 7. Tinhte sẽ có bài trên tay sớm nhất có thể, các bạn nhớ đón xem nhé.

Quảng cáo

Nguồn tổng hợp

Dave2D

Marques Brownlee

The Verge

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màn hình mới tràn viền đẹp gê
baden009
TÍCH CỰC
3 năm
@mochi-mochi S6 cũng tràn viền ok lắm rồi. Mình mạnh dạng tuyên bố sẽ bỏ qua S7, chờ S8 xem ntn. Đang xài S6 vẫn rất ok
xloopdoggy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@baden009 S6 nhìn nghiêng đâu thấy được số trên màn hình đâu bạn. Thấy mà thèm quá. Cũng đang xài s6
duyvua
TÍCH CỰC
3 năm
@mochi-mochi Mặt bên Apple watch xấu thật chứ 😅
baden009
TÍCH CỰC
3 năm
@xloopdoggy Mình thì ko thấy lợi ích của cái số trên viền màn hình này @_@. với mình nhìn kim hay số chính giữa màn hình quan trọng hơn.
JizinT
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ có hàng lên tay xem rồi tính 😁
Đẹp và sạc nhanh. Đáng cân nhắc.
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đợi S8 luôn đi
Mr Do
TÍCH CỰC
3 năm
Đang sài s5 thấy chả có gì đáng nâng cấp
Vì 7 ra, 6 rớt giá mạnh, em hốt 1 cái 6 tặng vợ đợt rồi. Vợ hỏi đời nào thế, mình bảo đời xịn nhất trên thị trường :V
@hoangphi1650 Đồng hồ nhỏ, chi tiết càng nhỏ, có khi lại phải thiết kế riêng các chi tiết bên trong nhưng vẫn đảm bảo hiệu suất sản phẩm. Nên mình nghĩ có thể dẫn tới chi phí cao hơn.
@featherchickens Thấy Tiki bán mặt 44 GPS cũng hơn 9tr chứ đâu có rẻ gì ?
@hoangphi1650 Có lẽ mình nhầm, 44 mắc hơn 40. Còn giá mắc hơn bao nhiêu chắc phải kiểm tra từ trang apple mới chuẩn.
Còn các trang bán đại lý thì giá phụ thuộc màu và độ hot của từng sản phẩm, Mình mua đợt rồi tiki màu rose gold 40 cho vợ 8.8t
@featherchickens Qua kia gì nghe thằng bạn nói Shopee sale mặt 44 GPS + mã miếc này nọ còn 8.8 ko biết phải ko ?!
hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
Apple bựa thật, ra mặt đồng hồ mới độc quyền cho bản mới, trong khi hoàn toàn có thể mang xuống bản cũ. Rõ ràng làm vậy là vì muốn bán thêm đồng hồ chứ không phải vì trải nghiệm của khách hàng.
@hongson890 công nhận,
và tớ bỏ sr6 chuyển sang gramin,
nam tính hơn, to hơn, pin trâu hơn
dù trải nghiệm của táo thích hơn nhưg nói gì nói, nghe gọi nt trên đồg hồ ko tiện cho lắm.
@hongson890 Nói thế thì phải chửi thằng LG đầu tiên. Mỗi năm ra mắt 1 đời TV kèm theo OS mới nhưng không bao giờ cập nhật OS mới cho mẫu năm trước. Muốn cập nhật OS đồng nghĩa với việc phải mua TV mới, con cao cấp nhất năm trước cũng không thể sánh với con ghẻ nhất năm nay.
@fingers986 Confirm vụ độc quyền md thật, làm mình phải nâng lên con s7 chỉ vì cái mặt đh
@hongson890 sao bác ko nghĩ ngta mua con aw mới thì phải có 1 cái "nhận diện" riêng của dòng mới chứ, với đồ apple ko dừng ở tính năng mà còn ở độ "nhận diện" nữa, đồng hồ lại càng cần được nhận diện tốt. Cái "giới hạn" của aw nó còn làm tăng "giá trị" của nó ng dùng còn thích v hơn.

ông thích hình nền mod được thì có 1 đống đh androi đẹp hơn, nhưng mớ đó kbh là apple w sr7 được.
xài apple watch s4 vs se thì con nào ok hơn ae
CRYQH
TÍCH CỰC
3 năm
@Sugar•J tất nhiên SE, hỏi thế cũng hỏi
@Sugar•J Cũng na ná như nhau, SE thì nhanh hơn S4 xíu vì chip hơn 1 đời, nhưng S4 lại có bản thép, cái này thì lợi thế hơn nhiều
Ko có nhiều thay đổi lớn nhưng bán vẫn đắt hàng.
Pin dc lâu hơn thì ngon. Ngại sạc nhiều quá
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới mua một con Tissot chưa đến 10 củ, đeo vào mới thấy lần trước đeo con AW 6 trông quê mùa dễ sợ.
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vicktorbui Rolex thì mày đại gia rồi. Nói cc gì nữa thanh niên. Hay rolex mày là hàng đểu? Bonus cho mày tấm ảnh con APPLE WATCH 6 BẢN THÉP DÂY THÉP GHẺ của tao này. Chụp tao xem con Rolex XỊN của mày nhé. Chứ đừng nói "ĐEO" rồi "THẤY" nhé, như vậy thì nó "QUÊ MÙA DỄ SỢ".
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kahng Shift Xem trên mạng ấy bạn. Ý kiến cá nhân?
@Everec Thôi bạn, mày tao thì thôi mình không tiếp. Với lại cái tầm đầu óc của bạn không hiểu nghĩa đen hay nghĩa bóng, nói thật hay nói móc mỉa thì nói làm gì cho mệt ra.
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vicktorbui Dạ vậng, bạn không đủ can đảm show con Rolex XỊN của bạn ra thì mình xin phép thôi ạ! Mình biết đầu óc mình thua bạn ạ!
CRYQH
TÍCH CỰC
3 năm
Watch SE 44mm black vẫn quá tuyệt vời
Katze
TÍCH CỰC
3 năm
Mãi không làm thêm mặt đồng hồ nào đặc sắc, cũng không cung cấp công cụ cho người dùng tự do sáng tạo cá nhân hóa mặt đồng hồ.
Ai dùng S3 trở xuống thì nên nâng cấp, S4 trở lên thì không đáng, có thể dùng tiếp chờ S8.
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
chờ a Long trên tay
màn hình đã quá 😁
Màn nhìn đã quá má ơi. tiếc là pin vẫn như cũ , đợi pin tăng mà nghe khó quá
vdo11
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa thấy có gì hấp dẫn để nâng cấp. Mong đợi nâng cấp đề tính năng đo hơn, mong năm sau đó đc huyết áp.
[H][G]
ĐẠI BÀNG
3 năm
chờ mãi về pin, mong đc khoảng 3 ngày nhưng vẫn ko có. Thôi đành hẹn series 8 vậy
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
3 năm
apple để bàn phím trên mỗi s7 đúng dơ
Khac Cuong
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài con s3 hồi mua 9tr, cập nhật mấy năm mà ko có cái gì mới, lần sau mua casio cho kinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019